PDA

View Full Version : cài server trên VMWARE

saochinquankha
03-08-11, 05:48 PM
tình hình là cài server trên winxp khoẻ re, nhưng máy em mới nâng cấp chạy win7 cho một số thứ, thành ra cài jx off bất tiện quá. Ai biết bài cài jx bằng VMware ở đâu làm ơn cho em xin cái, thật tình là em tìm cả buổi sáng đến giờ mà không thấy hix :(

Edward_Newgate
03-08-11, 05:51 PM
Cài sẵn thì có rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

saochinquankha
03-08-11, 06:11 PM
cho hỏi có giống như cài trên máy XP bình thường hay không vậy. Minhf hơi ngại cài trên win7 :D. mình định xài server kết hợp AWJXvsTSBD vậy phải làm sao

Edward_Newgate
03-08-11, 06:15 PM
Tạo 1 cái máy ảo XP thì nó sẽ giống hệt win xp
Cài như bình thường

JXPVN
03-08-11, 06:17 PM
Cài thử đi rồi biết xp hay 7 ngon hơn, win 7 chỉ lưu ý trước khi cài sql thì chuyển user Accounts về mức thấp nhất .

Edward_Newgate
03-08-11, 06:31 PM
Win 7 chỉ đẹp thôi
Cài trên máy ảo nặng với tốn dung lượng bỏ xừ
Cài win xp cho nhanh
Tìm đc bản nào rút gọn thì càng nhẹ

cauam.tapiu
03-08-11, 07:38 PM
^ đừng nói thế
máy tui con e5200 +2G ram w7 vẫn ngon , ngọt ,vừa jx vừa đọc báo+ nge nhạc nè :P

Edward_Newgate
03-08-11, 08:12 PM
Không phải
Mà là cài Win 7 trên máy ảo ý
Thì nó chiếm nhiều dung lượng ổ cứng hơn là cài Win XP
Chứ chiếm RAM thì nó cũng thường thôi

icydream35
03-08-11, 10:27 PM
Bạn vào đây nha. Hiện đây là máy ảo tốt đóa. Mình dùng cái này để cài sv thui à. Hj hj, chịu khó ngồi tải 1 chút ha. Đây là bản TSBD v3.0 đây.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình lấy nguồn bên vn-zoom nha. Mún cảm ơn thì bạn wa ths cho chủ pic bên đóa nha.

cauam.tapiu
04-08-11, 08:50 AM
Không phải
Mà là cài Win 7 trên máy ảo ý
Thì nó chiếm nhiều dung lượng ổ cứng hơn là cài Win XP
Chứ chiếm RAM thì nó cũng thường thôi
cài w7 trên máy ảo làm j
máy chính cài w7 , máy ảo cài xp mà chiến thôi :(

-Mr.Tom-
04-08-11, 10:04 AM
Bạn Có Thể Tham Khảo Cái Này :D~ VirtualBox :

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down về nhìn là hiểu ngay :)~

duytungk87
04-08-11, 10:16 AM
Bạn vào đây nha. Hiện đây là máy ảo tốt đóa. Mình dùng cái này để cài sv thui à. Hj hj, chịu khó ngồi tải 1 chút ha. Đây là bản TSBD v3.0 đây.

Mình lấy nguồn bên vn-zoom nha. Mún cảm ơn thì bạn wa ths cho chủ pic bên đóa nha.

pass unrar bạn ơi
Thanks you!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

saochinquankha
04-08-11, 11:27 AM
pass freesvn.net
Bạn ơi sao mình thử cài server hút hít kết hợp TSBD, đến phần bishop nó báo lỗi thư viện kernel32.dll, vậy phải sửa làm sao