PDA

View Full Version : Cần Giúp SQL 2000 win7

vinhngocclup
03-08-11, 08:58 AM
Các pro cho mình hỏi ai biết đây là lỗi gì hok. Mình cài SQL 2000 trên win 7 :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không biết sao nó trống trơn ah. Ko có cái tên để chọn nên ko kích hoạt được

cauam.tapiu
03-08-11, 10:31 AM
UAC của win7
kick chuột phải vào Service Manager chọn run as admin
have fun :D

vinhngocclup
03-08-11, 11:42 AM
UAC của win7
kick chuột phải vào Service Manager chọn run as admin
have fun :D
Vẫn không được bạn oi**
Nó vẫn nằm như vậy ah :( có khác cái gì đâu

cauam.tapiu
03-08-11, 02:01 PM
tắt cái cũ rồi mở lại cái mới bạn ah :D

thaihoa91
03-08-11, 02:49 PM
Cái hình ở trên đó bị lỗi ko wan trọng, WIN 7 lúc nào chẳng bị thế, cứ vào Enterprise bên trong và vào thẳng Database là OK cả thui !

vinhngocclup
03-08-11, 03:16 PM
Cái hình ở trên đó bị lỗi ko wan trọng, WIN 7 lúc nào chẳng bị thế, cứ vào Enterprise bên trong và vào thẳng Database là OK cả thui !
Cài này bạn sai rồi Thaihoai oi*. Không khởi động được SQL thì vào Enterprise cũng ko có cái gì cả
Bạn xem hình nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và cho mình hỏi thêm, có thể cài JxServer = sql 2005 được ko. Mình cài sql 2005 thi được nhưng 2000 lại mắc cái lỗi này.

thaihoa91
03-08-11, 05:01 PM
Cài này bạn sai rồi Thaihoai oi*. Không khởi động được SQL thì vào Enterprise cũng ko có cái gì cả
Bạn xem hình nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Và cho mình hỏi thêm, có thể cài JxServer = sql 2005 được ko. Mình cài sql 2005 thi được nhưng 2000 lại mắc cái lỗi này.

Chuột phải vào SQL Server Group và chọn dòng 1 hay 2 hay 3 để tạo new đó !

vinhngocclup
03-08-11, 05:36 PM
Hihihih Thanks Bạn . Mình làm được goài