PDA

View Full Version : Xin hướng dẫn cách việt hóa HKGH version 5.0

timgamemoi
29-07-11, 06:01 PM
Anh em nào có kinh nghiệm trong việc Việt hóa game HKGH ! xin hay hưỡng dẫn mình, việc Việt hóa cần những chương trình gì hỗ trợ không ? Những luu ý trong việc Việt Hóa ! Mình còn gà, những thích nghiên cứu, khám phá :D :D.

pikhjn
29-07-11, 06:43 PM
bạn đợi 1 chút mình up cho bạn tool của mình để việt hoá

lekhanh456
30-07-11, 12:29 PM
ai có việt hóa 9x% up e down dc ko......

timgamemoi
30-07-11, 08:10 PM
Mình muốn Việt hóa phần tên NPC, tên các quái vật. mình sử dụng chương trình dịch Han - Viet, sử dụng rất OK. Bạn nào có kinh nghiệm, làm ơn giúp đỡ mình nha :D:D

vanluat1991
01-08-11, 12:41 PM
hjnh như chỉ việt hoá được tên item thôi

timgamemoi
01-08-11, 08:13 PM
Việt hóa được phần nào thì hay phần đấy ! Ai có thì post lên nha :D

pikhjn
02-08-11, 03:15 AM
TOOL Việt hóa Item của bạn đây :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đem về bỏ vào thư mục client rồi bật lên
P/s: chỉ VH được Item thôi còn mấy cái khác xài HEX :))

SaoThaiBinh72
02-08-11, 07:07 AM
TOOL Việt hóa Item của bạn đây :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đem về bỏ vào thư mục client rồi bật lên
P/s: chỉ VH được Item thôi còn mấy cái khác xài HEX :))

Bây giờ đổi sang chuyên cày đêm à _ _!

vanluat1991
02-08-11, 09:40 AM
[QUOTEP/s: chỉ VH được Item thôi còn mấy cái khác xài HEX :))[/QUOTE]

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

timgamemoi
02-08-11, 04:34 PM
Cảm ơn các bạn đã chia sẽ, minh cũng đang dùng Tool HKGH này, Cách của mình để Việt hóa là áp dụng là mở file SQL, tìm đến DB rxjhgame ==> TBL_XWWL_ITEM, rồi dùng công cụ dịch từ Hán-Việt, để dịch từng ITEM, sau đò dùng TOOL HKGH để update ITEM lại, tuy hơi phúc tạp, nhưng mình cảm thấy rất vui, ước mơ của mình xuốt 5 năm qua, bây giờ sắp hoàn thành rồi. :D:D:D

vanluat1991
02-08-11, 06:44 PM
Cảm ơn các bạn đã chia sẽ, minh cũng đang dùng Tool HKGH này, Cách của mình để Việt hóa là áp dụng là mở file SQL, tìm đến DB rxjhgame ==> TBL_XWWL_ITEM, rồi dùng công cụ dịch từ Hán-Việt, để dịch từng ITEM, sau đò dùng TOOL HKGH để update ITEM lại, tuy hơi phúc tạp, nhưng mình cảm thấy rất vui, ước mơ của mình xuốt 5 năm qua, bây giờ sắp hoàn thành rồi. :D:D:D
bạn dùng reshacker mở file ygbeditor.exe lên rùi coppy tên item pate vào đó ,sau dó coppy vào chương trình dịch ,dảm bảo dịch được hết tất cả các item mà không sợ sai tên.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

timgamemoi
03-08-11, 08:10 PM
Uhm, mình sẽ test thử xem. Minh Việt hóa được khoảng 70% rồi, còn một số Item linh tinh nữa àh, hy vọng sẽ post lên cho các bạn thử nghiệm. Cám ơn vanluat1991.:D:D:D. Hy vọng với chương trình này, mình có thể Việt hóa lun tên NPC và Map, thật là tuyệt khi được như thế !

timgamemoi
04-08-11, 07:29 PM
Mình đã Việt hoá Item xong rồi. Cám on các bạn đã giúp đỡ mình. đây là link:

Ai có nhu cầu thì lấy tham khảo nha ! :D
Trong đây mình đã Việt hoá (không dấu) được toàn bộ Item: Trang bị, vũ khí, bản đồ và một số Item linh tinh khác (thích hợp cho server 5.0, full char).Hoàn toàn không có virus các bạn yên tâm.

Lưu ý: Các bạn copy file YBi.cbg có sẳn trong client ra để dự phòng, nếu file Việt hoá không tốt các bạn cũng dể khôi phục lại.:D:D!

Mong nhận được ý kiến từ các bạn !

KjnStar
04-08-11, 08:46 PM
Mình đã Việt hoá Item xong rồi. Cám on các bạn đã giúp đỡ mình. đây là link:

Ai có nhu cầu thì lấy tham khảo nha ! :D
Trong đây mình đã Việt hoá (không dấu) được toàn bộ Item: Trang bị, vũ khí, bản đồ và một số Item linh tinh khác (thích hợp cho server 5.0, full char).Hoàn toàn không có virus các bạn yên tâm.

Lưu ý: Các bạn copy file YBi.cbg có sẳn trong client ra để dự phòng, nếu file Việt hoá không tốt các bạn cũng dể khôi phục lại.:D:D!

Mong nhận được ý kiến từ các bạn !

Thanks For Share. Cố Gắng VH Thêm Tên NPC, Monter Nữa thì đẹp ;))

huy228866
01-02-12, 07:46 PM
Ai Viết Cách Việt Hóa File Ybi Không. 7.0 Ấy

haypet
02-02-12, 05:46 PM
Cho mình xin lại link đi, link bị hư rồi, dạo này thay đổi chính sách nên mấy web download gần như bị chặn hết !MF cũng sắp tương tự ! :-<:-<

pikhjn
03-02-12, 05:28 AM

Mình cũng từng sử dụng như vậy nhưng xài hex chuẩn hơn ko có dòng tiếng tàu ở dưới :D
dowload về xài nhé cái này việt hóa đầy đủ còn DATA việt hóa thì bạn nên xài client HV.
DEMO
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00004.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00005.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00006.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00007.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00008.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00009.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00010.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00011.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e00012.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

FILE Edit từ Home Viet và dzogame :)
Bản này đã việt hóa NPC , vũ khí ko còn chữ tàu ở dưới nữa DOWLOAD về ko vào game được thì vào client xóa file tên max101.aut và những file .aut . Bản này dành cho 7.0 nhé =="
P/s": bạn có cái ước mơ giống mình đấy chúc bạn trên con đường thành công