PDA

View Full Version : Về việc IP LAN & IP WAN trên VPS dẫn đến không chạy được Bigshop.

Zin Kull
27-07-11, 08:29 AM
Chào các bác, lâu lắm rồi Zin mới vào lại box JX. Nên gửi lời thăm tới mọi người lun nhé :D. Vào thẳng vấn đề.
Hiện tại thì Zin có cài cái server trên VPS. Nhưng không hiểu sao VPS này cài loopback ra là nó không hiện (Hình như thiếu drivers)
Vì vậy Zin setup theo kiểu, ĐIỀN TẤT CẢ = IP của VPS (IP WAN).
Nhưng đến đoạn chạy bigshop thì nó ra cái hình này. Mọi người xem và giúp đỡ Zin cái nhé :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cám ơn trước :D

Zin Kull
27-07-11, 11:37 AM
Up, bác nào giúp giùm cái :|................................

thanh159
27-07-11, 12:01 PM
sai địa chỉ MAC trong database

xai tool jxstartup pro của sangpronhat để config

Zin Kull
27-07-11, 12:06 PM
Để tớ thử, Thanks nhá :|...............................

SaoThaiBinh72
27-07-11, 12:09 PM
Mình cài trên vps thì mình config các các khác = IP wan, nhưng riêng cái bigshop phải chạy = IP netword. Nếu chạy = IP wan thì cũng lỗi i chang của bạn. Bạn nên xem lại lúc cài card mạng có bị nhầm chỗ nào không ( vì có khi 3 dòng nó nhẩy lung tung, theo thói quyen nên ta chọn nhầm thì sao ).
Còn Vps thì không thiếu driver đâu.

@thanh159: Sai mac dẫn đến không khởi động được sv luôn chứ làm gì có vụ khởi động đến bigshop ?

notfile
27-07-11, 12:13 PM
Đối với VPS win 2k3 việt nam thì em chỉ cần config MAC , config IP wan + sửa IP wan trong SQL là chạy thôi Zin à không cần cài card ảo nào cả vì bản thân VPS chạy trên card mạng ảo rồi !!!

@saothaibinh72 : thanh159 nói đúng đấy , sai MAC chạy đến bishop thì dừng ,
saothaibinh72 ông send cho tôi cái NPCres đã add full ô kim được không ??

Zin Kull
27-07-11, 12:19 PM
Thanks mọi người. Em quên sửa thay MAC của VPS vào, vừa nhờ pác Thanh159 làm ;))
Tất cả đều ip wan, vì vps mà cài loopback là koi như vứt vps lun :D

SaoThaiBinh72
27-07-11, 12:20 PM
Đối với VPS win 2k3 việt nam thì em chỉ cần config MAC , config IP wan + sửa IP wan trong SQL là chạy thôi Zin à không cần cài card ảo nào cả vì bản thân VPS chạy trên card mạng ảo rồi !!!

@saothaibinh72 : thanh159 nói đúng đấy , sai MAC chạy đến bishop thì dừng ,
saothaibinh72 ông send cho tôi cái NPCres đã add full ô kim được không ??

Oh, vậy là có thêm 1 kinh nghiệm nữa về lỗi Jx.
còn cái NPCRES bữa tôi send cho ông rồi mà. Send cho ông xong cũng dell hết sv với clien rồi.
Giờ học cài MU .