PDA

View Full Version : lên xuống ngựa, hút hít cho sv TSBD v3.0

shppero
22-07-11, 08:02 PM
ai cho em hỏi sv TSBD v3.0 có cài được chức năng lên xuông ngựa hut hit gì gì không, và nếu được thì làm sao mong các chỉ giáo em với. sv em có thư mục droprate.lua, item toàn tự add vào rương, làm sao chỉnh để item rớt ra đất, em muốn mổi map khi trian sẻ nhận được 1 loại item riêng, VD map 9x khi trian sẻ nhận được bk, map 10x thi nhận được phôi, mong các pro chỉ giáo cho em vài skill :D.

icydream35
22-07-11, 09:27 PM
hjx, TSBD ko có chức năng lên xuống ngựa và hút hít nha bạn. Còn cái vụ rớt item thì bạn vào kho lưu trữ của diễn đàn có mục chỉnh tỉ lệ đồ và tiên ấy. Đọc là bạn hỉu à. Mình cũng đang nghiên cứu cài vụ rớt item nhưng chưa hoàn thành. khi nào làm dc mình sẽ chỉ cho. hj hj hj

jamestran
24-07-11, 01:39 PM
TSBD 0.3 không rơi item khi train. Vấn đề là ở chỗ Ohishu không cho item rơi ra ngoài mà rơi thẳng vào inventory của bạn. Trong các files *.lua nằm ở scrip\global\kinhnghiem\ hay gì gì đó mình không nhớ rõ. Muốn set lại item thì bạn edit lại code LUA bằng hàm AddItem() hay hàm AddEventItem(), mở các file txt trong settings\item\ lên tham khảo lại và add vào những thứ mà bạn muốn. Cảnh báo: TSBD 0.3 rất khó nhai, ohishu đã làm gì với nó mà edit lại không được, cả font, UI, SPR,....

ooVoo
26-07-11, 10:25 AM
TSBD v3 có thể thêm lxn nhưng sau chạy sv rất nhiều lỗi C++ nên phải bỏ chút thời gian để fix!
Còn vấn đề hút hít thì mình chưa thử nhưng chắc add vô vẫn đc!