PDA

View Full Version : Source full gunny

Trang : 1 [2] 3 4 5

Linh_Admin
23-07-11, 09:13 AM
MOD nào cho em sin cái ip của thằng kia cái :) Tao mờ mở sv private game gì cạch mặt mày

SaoThaiBinh72
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

=> Nhiễm virut từ máy của Phiên rồi .
Thấy ổng bỏ soucre trong thư mục võ lâm :|

tothesun
SOUCE VÕ LÂM :)) =)) Há MỒm 30 charrrrrrr
mày bị làm sao thế? người ta ko làm được thì mày vui lắm hả :| ít ra ông phiên chưa biết có cài được hay ko nhưng cũng đã share hết cho AE mày thì làm được cái gì.có share được cái hình ko :| sv

Linh_Admin
23-07-11, 09:14 AM
Ních mày có gì quý quá đâu vứt thì sao chứ

quoctuan2712
23-07-11, 09:16 AM
hết chuyện đi cãi nhau...lo là ngồi tìm hiểu cách cài đi mấy bố... rảnh quá đi cãi nhau làm đek gi` cho mệt nhỉ

mrtun20
23-07-11, 09:16 AM
@thecong : Full source rồi mà chưa test đc. ít nào hả :-\. thecong + phiên cho xin cái yahoo bàn tán nào :-".
Liệu del mấy file dính virus đó đi có vấn đề gì ko nhỉ xD.

nhocquay4mat
23-07-11, 09:17 AM
Đề nghị mọi người đừng chửi nhau trong Topic này nữa nhé :(

phien-nhatrang
23-07-11, 09:18 AM
Bạn Linh_admin đc thì up vài tấm hình để phục lòng member, nói nhiều quá
Còn chuyện virut gì thì source hay server nào của tàu 90% đều có, các bác cứ như thế thì chẳng bao giờ phát triển đc, máy tui chẳng bao giờ cài phần mêm diệt virut bên win xp lâu lâu qua win 7 quét 1 lượt. cũng khá nhiều ;)) nhưng thường xài win xp có thấy vấn đề gì đâu

nhocquay4mat
23-07-11, 09:18 AM
Hình như soucre có virus, bạn check lại đi nhé

benop001
23-07-11, 09:19 AM
đúng rùi đó nếu có thì mỡ sever cho pà koan tét đi =))=)) nói qua nói lại đọc mệt chết dc =))=))

quoctuan2712
sao mấy bác cứ sợ vr nhỉ....vr thì ghost máy...máy nhà em đầy vr mà có sao đâu...chả có cái gì quan trọng...toàn game..mất game nào dow lại game đó...có gì đâu mà cứ lăn tăn

mrtun20
Bạn Linh_admin đc thì up vài tấm hình để phục lòng member, nói nhiều quá
Thông báo ảnh test file đã die :). Bạn up lại = imageshack cho khỏe =.=".
P/s : ko hiểu sao dùng chrome vào nó cứ bị die ảnh nhỉ =.=" . F5 vài lần là lại bt`.

Anh2SiTinh
23-07-11, 09:20 AM
Toàn hàng chém gió , đọc mõi cả mắt. Muốn người ta không chủi mình thì hãy chứng minh bằng hành động cụ thể đi chứ đừng chứng minh bằng những lời nói xuôn (tui nói ai người đó tự hiểu nhé). Một lẫn nữa cám ơn Phiên đã vì cộng đồng.

mrtun20
23-07-11, 09:23 AM
Toàn hàng chém gió , đọc mõi cả mắt. Muốn người ta không chủi mình thì hãy chứng minh bằng hành động cụ thể đi chứ đừng chứng minh bằng những lời nói xuôn (tui nói ai người đó tự hiểu nhé). Một lẫn nữa cám ơn Phiên đã vì cộng đồng.
Bạn cũng ăn nói tử tế chút đi =.=" . Hàng vừa ra lò chưa kịp chỉnh sửa siếc gì đã bắt mở lên rồi thì làm sao đỡ đc. . Bạn làm đc. vậy ko =.=" , chỉ biết ngồi chửi ng` khác mà k nghĩ tới mình :-".

congdinh123
Ôi dời. Dính vài con virut có sao đâu. Thời nay hiếm khi hàng trên mạng sạch sẽ lắm.Bác nào sợ thì đừng có tải về.

Linh_Admin
Vì cộng đồng :) thôi tùy bác phiên bác có làm gì kệ bác nhưng nói thật souce đó rối lắm :) bác nên delete bỏ 1 số cái k cần sẽ gọn hơn
CHạy sv có 5 cái : login sv ,chat sv , . cái gì ý song đến gamesv :D thôi đi làm cùng tem có gì bác phiên cứ pm tôi nhưng ở cái topic này toàn mem mới mà nói năng tởm thật :) pP topic

Linh_Admin
Vì cộng đồng :) thôi tùy bác phiên bác có làm gì kệ bác nhưng nói thật souce đó rối lắm :) bác nên delete bỏ 1 số cái k cần sẽ gọn hơn
CHạy sv có 5 cái : login sv ,chat sv , . cái gì ý song đến gamesv :D thôi đi làm cùng tem có gì bác phiên cứ pm tôi nhưng ở cái topic này toàn mem mới mà nói năng tởm thật :) pP topic

SaoThaiBinh72
23-07-11, 09:24 AM
sao mấy bác cứ sợ vr nhỉ....vr thì ghost máy...máy nhà em đầy vr mà có sao đâu...chả có cái gì quan trọng...toàn game..mất game nào dow lại game đó...có gì đâu mà cứ lăn tăn

Mấy con virut cùi bắp ai thèm chấp, chỉ sợ TQ nó cài những con nguy hiểm thôi, TQ và VN đang có hiềm khích, dính mấy con đó vô máy thành máy con cho TQ tấn công mạng VN thì chẳng khác nào dân ta đánh ta cả.

mrtun20
23-07-11, 09:25 AM
Vì cộng đồng thôi tùy bác phiên bác có làm gì kệ bác nhưng nói thật souce đó rối lắm bác nên delete bỏ 1 số cái k cần sẽ gọn hơn
CHạy sv có 5 cái : login sv ,chat sv , . cái gì ý song đến gamesv thôi đi làm cùng tem có gì bác phiên cứ pm tôi nhưng ở cái topic này toàn mem mới mà nói năng tởm thật pP topic
Bác ý cũng muốn chỉnh lắm nhưng mà mới mở 2pic thì tự dưng mọi người cứ thích share nên bác ý share full luôn . Còn về sau mới tính kế lâu dài :-".

quoctuan2712
23-07-11, 09:27 AM
đấy thấy chưa...nói thẳng nhé...Linh_Admin cũng chỉ là mấy con chó thôi... làm được ỉm cũng chõ mõm vô được cái topic....còn vấn đề sv anh em yên tâm đi... 1 khi bác phien-nhatrang mà đã share là chắc chắn chạy được. ( đúng ko may :)) ) còn loại chó như thằng Linh_MatLon thì nên get out đi... team với chả tiếc...nghe ngứa đít...

mrtun20
23-07-11, 09:29 AM
đấy thấy chưa...nói thẳng nhé...Linh_Admin cũng chỉ là mấy con chó thôi... làm được ỉm cũng chõ mõm vô được cái topic....còn vấn đề sv anh em yên tâm đi... 1 khi bác phien-nhatrang mà đã share là chắc chắn chạy được. ( đúng ko may ) còn loại chó như thằng Linh_MatLon thì nên get out đi... team với chả tiếc...nghe ngứa đít...
Bạn người lớn ăn nói cho nó cẩn thận chút bọn trẻ nó còn nể =.=". Còn phần bác phiên thì e cũng chả có góp ý gì đâu cũng chỉ mong sv chạy được ko thì mất công bác ý up file 1g2 lên mf =.=".
P/s: giải quyết vụ vr rồi thì ok chỉ sợ nó đập phá rồi down lại 13 part thôi :( . Mà del mấy file đó đi cũng chết à ??

tothesun
23-07-11, 09:32 AM
thằng Linh_Admin nó đã làm được cái gì cho AE mà nó cứ phải to mồm.share cái hình mất công lắm à.muốn người khác tin thì chứng minh cụ thể.còn ko thì đừng khoe làm gì

Anh2SiTinh
23-07-11, 09:33 AM
Bạn cũng ăn nói tử tế chút đi =.=" . Hàng vừa ra lò chưa kịp chỉnh sửa siếc gì đã bắt mở lên rồi thì làm sao đỡ đc. . Bạn làm đc. vậy ko =.=" , chỉ biết ngồi chửi ng` khác mà k nghĩ tới mình :-".

Bạn người lớn ăn nói cho nó cẩn thận chút bọn trẻ nó còn nể =.=". Còn phần bác phiên thì e cũng chả có góp ý gì đâu cũng chỉ mong sv chạy được ko thì mất công bác ý up file 1g2 lên mf =.=".
P/s: giải quyết vụ vr rồi thì ok chỉ sợ nó đập phá rồi down lại 13 part thôi :( . Mà del mấy file đó đi cũng chết à ??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SaoThaiBinh72
23-07-11, 09:35 AM
Thôi dừng lại đi, chửi nhau nữa là được ra đảo hết bây giờ, khéo lại close luôn toppic thì khốn.
Các lão làng từ năm 2007 , 2008 , 2009 không nên chửi nhau làm gì.
Còn cái bạn Linh_admin nữa, chả biết bạn tài cán đến đâu mà bạn phách lối lắm, có thực thì quay clip demo cho anh em, còn không thì đừng có nói xuông + lên đây chửi người khác, muốn để người khác không kinh mình, không chỉ trích mình thì đừng làm thế với người khác.

thuanthienkiem
23-07-11, 09:36 AM
Ôi cái bác linh_admin chém gió ý mà tin làm gì, nếu tôi mà làm đc + dưới sự khiêu khích của mem đòi show hình thì show luôn cho nó sáng con mắt, đằng này bác ý kiếm chuyện bb topic luôn kìa :))

mrtun20
23-07-11, 09:36 AM
BÁc này hình như bị ngứa chỗ hiểm sao đấy. người ta nói động gì đến bác. hay bác là acc face cho Linh_...
tớ đảm bảo ko face fiếc gì hết nhé =.=" . Tại các bạn ý nói vớ va vớ vẩn chả quan trọng gì đến cái chủ đề của pic này cả. Cũng chỉ tốn bài viết thôi >"<.
P/s : Mà bác linh cũng share vài pic cho bọn nó coi đi làm gì mà để nó như vậy :|.

muốn để người khác không "khinh" mình,
edit :))

Anh2SiTinh
23-07-11, 09:38 AM
tớ đảm bảo ko face fiếc gì hết nhé =.=" . Tại các bạn ý nói vớ va vớ vẩn chả quan trọng gì đến cái chủ đề của pic này cả. Cũng chỉ tốn bài viết thôi >"<.
P/s : Mà bác linh cũng share vài pic cho bọn nó coi đi làm gì mà để nó như vậy :|.

1 câu trả lời hay. NGười VN được quyền tự do ngôn luận mà ;))

jxvietnam
23-07-11, 09:39 AM
Độ spam của topic này phá đảo clbgame rồi =))

SaoThaiBinh72
23-07-11, 09:40 AM
@nhocquay4mat + phien-nhatrang : Nhờ 2 bạn cảnh cáo dùm mấy thành viên quá khích. Cứ để tình trạng này toppic sẽ vinh dự được ADM hoặc Sp Mod ghé thăm đấy.

mrtun20
23-07-11, 09:46 AM
Đã down xong chỉ có chờ hướng dẫn và share tool =.=" . Ngồi chờ ăn sẵn vậy :(.

phien-nhatrang
23-07-11, 09:48 AM
Thôi các bạn đừng chém nhau nữa, loãng hết topic.

@nhocquay4mat + phien-nhatrang : Nhờ 2 bạn cảnh cáo dùm mấy thành viên quá khích. Cứ để tình trạng này toppic sẽ vinh dự được ADM hoặc Sp Mod ghé thăm đấy.
Mình ko có thói wen ban acc mem lâu ngày vì lúc trước mình cũng bị ban và rất ghét tên mod , chỉ ban những ai mới lập nick spam vớ vẫn.

quoctuan2712
23-07-11, 09:52 AM
ai muốn ban muốn del muốn làm gì thì làm....mất acc này tạo acc khác... ko quan trọng..quan trọng là nói cho nó biết...biết là nó ko là cái gì hết...đừng có láo ở đây...ở đây toàn các lão làng cả...chẳng qua kiếm được ở đâu nó hướng dẫn cho chạy được đem lên loè anh em...như server TKH võ lâm thoi... chẳng qua mò đâu được bên china đem về VN làm ồn ào được vài bữa thôi....

Edward_Newgate
23-07-11, 09:52 AM
Thôi cãi nhau thì cứ cãi chứ đừng chửi nhau :)
Linh nếu ko chứng minh đc thì im đi dùm ko là ăn nhiều gạch lắm đấy
Bên topic boom kêu cài đc từ bao giờ mà có gì chứng minh đc đâu
Giờ lại đến cả gunny nữa cơ đấy
...
Mấy bác tôn trọng chủ thớt chút đi
Dù sao bác ấy cũng là mod mà lại
Đã nương tay mà cứ làm tới
Tập chung tìm cách khởi động sv đi

quoctuan2712
23-07-11, 09:56 AM
sáng giờ ngồi xem gần hết các file rồi.....

mrtun20
23-07-11, 09:58 AM
Sv này là webgame nên có chắc phải dùng wamp + mySQL 2008 hoặc 2005 hả bạn ?

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:00 AM
Virut hình như lây từ máy của Phiên thì phải, ông quyét dùm xong Up lại mấy file k nhiễm virut ( nếu có ) dùm nhé.

microvn
23-07-11, 10:03 AM
Usp10.dll là của bọn tàu nhá ;))
Down trên vps rồi. ti test xem

Edward_Newgate
23-07-11, 10:07 AM
Hé Hé sau khi nghịch ra đc cái này :))
Nhưng có vẻ như sv chưa khởi động nên đăng nhập xong ko hiện sv :)

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:11 AM
Cái đó là cái flash mà .
30 charrrrrr

mrtun20
23-07-11, 10:13 AM
Cái sv này giống cách làm các webgame khác ko ? cũng thấy có db mà =.='.

Edward_Newgate
23-07-11, 10:21 AM
Ukm thế cho xem cái này vậy

Linh_Admin
23-07-11, 10:21 AM
chụp ảnh tôi k tiếc thời gian nhưng khi chụp nó hiện lù lù các soft và từng phần chạy sv gunny theo 1 thứ tự mà các bác chỉ cần chạy theo , còn nếu cắt xén thì các bác lại kêu face :(

Edward_Newgate
23-07-11, 10:23 AM
Xem qua thì thấy loạn cả mắt
Hok dám ngâm cứu nữa
ĐỢi có phát hiện mới vậy

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:26 AM
chụp ảnh tôi k tiếc thời gian nhưng khi chụp nó hiện lù lù các soft và từng phần chạy sv gunny theo 1 thứ tự mà các bác chỉ cần chạy theo , còn nếu cắt xén thì các bác lại kêu face :(

Đừng cắt xén, xóa nó đi là xong, hoặc chỉ cần chạy với IP wan là đủ tin rồi.

thuanthienkiem
23-07-11, 10:27 AM
Cuối cùng cũng đã lòi ra, túm lại bản chẳng có cái gunny gì hết, bạn chỉ là 1 thằng chém gió bừa bãi, bị mem quăng gạch là đúng
Và thếm phần trên nữa bạn có nói " ảo cái server 1,2G" rồi lát nữa bạn lại nói cái cài chạy login server...gameserver, nhưng thực chất chẳng có cái gì gọi là loginver cả :| chém gió ho lao, các bạn thử vào releasePatch xem có cái nào là loginserver như bác linh nói ko
còn nữa nếu chụp ảnh thì chỉ cần qua pont gạch 1 đường để cho người ta ko biết chạy theo thứ tự gì là đc.
Chẳng ai có server + chạy đc mà nói nhiều như bạn, kiếm đủ mọi lý do.

Edward_Newgate
23-07-11, 10:28 AM
Ơ nó hiện thế thì sợ lỗ à
SV còn phải config chán nhé
Cần thì dùng tools ẩn đi

Linh_Admin
23-07-11, 10:31 AM
Giờ thì tôi đã hiểu vì sao các cao thủ ở box jx không ai còn phát triển tại forum này nữa . TÔI CHÉM GIÓ ĐÂY CÁC BÁC HÀI LÒNG RỒi chứ :(
KHông nói nhiều nữa :(
PÍC CUỐI TẠI FORUM :( NHỜ MOD BLOCK ACC )

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:32 AM
Ẩn thanh taskbars là xong, đừng nói không biết ẩn :|

mrtun20
23-07-11, 10:33 AM
Nhiều bạn thế đó :)) . Biết làm nhưng ko muốn share , chúng ta cũng phải chịu thôi :-".

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:34 AM
Box này sôi động thật, ngang cái box lên xuống ngựa của batca2tay đó :))

Edward_Newgate
23-07-11, 10:34 AM
Ai nói là các cao thủ box JX ko dev tại 4rum này nữa :))
Vẫn dev bình thường chẳng qua là thỉnh thoảng có người giữ lại chút ít
Ko share thôi

Linh_Admin
23-07-11, 10:36 AM
BÁc xàm vừa chứ : MINH ĐĂNG TRONG FORUM NÀY LÀ AI =))

thuanthienkiem
23-07-11, 10:36 AM
Chạy server xong xui chỉ cần chạy cái web,chỉ cần chup cái web game server chỉ có sql thôi chẳng có gì là nhiều tool cả, mọi người chém thằng này đê
thử như mình này thì ai biết

>>PLH<<
23-07-11, 10:38 AM
Cái này là flash chứ game hồi nào đâu ;))
Giờ tui down cái file flash này xuống rồi up lên host cũng vô đc thế

Anh2SiTinh
23-07-11, 10:39 AM

VN lại xuất hiện 1 HOang Thùy Linh thứ 2 [:x

nhoxpk2707
23-07-11, 10:39 AM
Chạy server xong xui chỉ cần chạy cái web,chỉ cần chup cái web game server chỉ có sql thôi chẳng có gì là nhiều tool cả, mọi người chém thằng này đê
thử như mình này thì ai biết
bạn làm thành công thì hướng dẫn mọi người phát nhé tks trước

kelalung
23-07-11, 10:42 AM
chửi nhau ghê quá, game gì mà gây mất đoàn kết, thà ko có còn hơn..

mrtun20
23-07-11, 10:43 AM
bạn làm thành công thì hướng dẫn mọi người phát nhé tks trước
cái đó mới chỉ là flash =.=". Sever vẫn còn đang nan giải b-)b-)b-).

Edward_Newgate
23-07-11, 10:44 AM
Cái này là flash chứ game hồi nào đâu ;))
Giờ tui down cái file flash này xuống rồi up lên host cũng vô đc thế

Ơ bạn ko biết thì đừng nói nhé :)
Minh Đăng lấy vợ có con cái, việc làm thì phải khác chứ
Đâu còn như thanh niên đâu mà suốt ngày ngôi dev đc

thuanthienkiem
23-07-11, 10:44 AM
ko ý mình kêu bác linh_admin thử show rồi gạch 1 đường ở dưới thì ai mà biết đc

Edward_Newgate
23-07-11, 10:45 AM
chửi nhau ghê quá, game gì mà gây mất đoàn kết, thà ko có còn hơn..
Đâu có câu chửi nào đâu nhỉ
Vào đây kích đểu à

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:47 AM
VN lại xuất hiện 1 HOang Thùy Linh thứ 2 [:x

n2t168
23-07-11, 10:47 AM
Nói làm gì cho mệt thế. nó có biết làm hay không thì nó cũng chỉ là 1 thằng cá nhân thôi. xã hội thời nay ko chứa lũ cá nhân đó. chỉ biết sống cho bản thân chứ biết nghỉ cho ai.

Còn không có thì đừng có chém gió này nọ. trời mùa này nóng mà thấy chém chả thấy mát tí nào. nói chụp cái demo còn ko có để chụp mà cứ này nọ

>>PLH<<
23-07-11, 10:48 AM

Ơ bạn ko biết thì đừng nói nhé :)
Minh Đăng lấy vợ có con cái, việc làm thì phải khác chứ
Đâu còn như thanh niên đâu mà suốt ngày ngôi dev đc
Cái ảnh thứ 2 thì cũng chỉ là 1 dạng html, chứ có phải đã log vào đc đâu
Bây giờ tui down cái file login.htm rồi up lên host xong chạy đường dẫn tới login.htm cũng vào đc cái giao diện như thế

boyz4
23-07-11, 10:52 AM
Có dùng Xampp được không nhỉ???
Mà bác Phien bảo tạo thư mục dandantang,tui tạo cái khác được không?

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:52 AM
Ai cho tôi cái soucre html tôi fake cho vui ;))

n2t168
23-07-11, 10:53 AM
Bây giờ tui down cái file login.htm rồi up lên host xong chạy đường dẫn tới login.htm cũng vào đc cái giao diện như thế

File đó kèm folder images nữa. chứ 1 file đó ko hiển thị hình ảnh :D

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:56 AM
File đó kèm folder images nữa. chứ 1 file đó ko hiển thị hình ảnh :D

Được nếu như Up lại ảnh lên host và thay link ảnh ;))

Mr.Hau
23-07-11, 10:57 AM
link direct tốc độ cao cho ai thích 1 file duy nhất

dang up lai link :D

( có cái acc vip up max 10GB , tốc độc up 5MB/s không sài để phí nên up cho mọi người down )
acc thì mình ko thể share được,bạn reg 1 acc free download cũng nhanh hơn là khách nhiều đấy
( tốc độ cũng được khoảng 2MB/s ) ngon chưa

p/s : ai chủ top đưa lên đầu giúp nhé

Edward_Newgate
23-07-11, 10:57 AM
Ukm thế down đi
Nói nghe ngứa... quá :))
Cứ nghĩ pro lắm

n2t168
23-07-11, 10:58 AM
Được nếu như Up lại ảnh lên host và thay link ảnh ;))

Như thế lại mất công b-). có hướng dẫn sơ qua rồi kìa có ai làm thử đc hẽm

Edward_Newgate
23-07-11, 10:59 AM
link direct tốc độ cao cho ai thích 1 file duy nhất
( có cái acc vip up max 10GB , tốc độc up 5MB/s không sài để phí nên up cho mọi người down )
acc thì mình ko thể share được,bạn reg 1 acc free download cũng nhanh hơn là khách nhiều đấy
( tốc độ cũng được khoảng 2MB/s ) ngon chưa

p/s : ai chủ top đưa lên đầu giúp nhé

rongthieng123
23-07-11, 11:00 AM
trời mấy bác làm được thì làm đi đừng có chửi nhau như vậy tốn thời gian mà không làm được gì

SaoThaiBinh72
23-07-11, 11:05 AM
Phiên nên đưa Ip sv để sửa ip máy cho nhanh chứ bắt sửa Ip file thành Ip máy có mà oải .

mrtun20
23-07-11, 02:56 PM
Kết quả down source của bác phiên sau khi rs máy là :
- Flashget 3 ko chạy
- Mở tất cả các loại game ko lên còn đâu vẫn bt ko biết virus nó còn làm cái thể loại gì nữa :|.
mySQL ai có link mf ko ?

benop001
23-07-11, 03:26 PM
có ai có hình tét chưa thế =))=))

boyz4
23-07-11, 03:46 PM
Hình như virus không cho chạy file exe.Thế cũng đủ chết rồi ;))
Tìm cái tools mở khoá có đấy :D

lekhanh456
23-07-11, 03:58 PM
ai test rồi,hay có ol rồi cho 1 chân nhé YH nhoxkaka_alone

RedFlame
23-07-11, 04:31 PM
@Linh_Admin : nếu có thì show ko có miễn chém zó đang nóng đít mà chém zó hoài ko thấy mát đít !
@Mypyty : vk nói chuẩn gớm !
@Phiên : sỏurce ngon nhưng giải nén ra file exe ko chạy đc ! virus ăn file rồi ! nếu đc cậu diệt kiểm tra lại zùm anh em !
@ Các member : cứ bình tĩnh chờ kết quả !
ChiChi ( mypyty ) đã có ck rùi nhá ( Red đây ) nên vui lòng đừng comment ko Red lại ghen thì hỏng chiện gia đình bọn tớ :"> :P

kenz9x
23-07-11, 04:38 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ai có nick sv này ko ?

quoctuan2712
23-07-11, 04:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ai có nick sv này ko ?
cái này của ai đây............

SaoThaiBinh72
23-07-11, 04:48 PM
cái này của ai đây............

Bản quyền của nó đây :

©2011 gunnvy.org,gunnyvn.us Limited. All rights reserved

Hết! chả biết của ai.

n2t168
23-07-11, 04:53 PM
1 Nhân vật dấu mặt, tên, nên không biết là ai cả. anh ấy muốn ẳm 1 mình \m/

tothesun
23-07-11, 04:53 PM
tui có nick nè đang test thử VH khoảng 70% vào ko có ai cả :))

lumdongtien
23-07-11, 04:54 PM
Thấy bẩu chủ server hôm qua down về, cấu hình tí rồi chỉnh qua template web rồi up lên server luôn. Chắc cấu hình chút là được 8-x

SaoThaiBinh72
23-07-11, 04:55 PM
Làm đuwocj đến đây thì thời gian nắm giữ socre chắc cũng lâu rồi ấy nhỉ.

Edward_Newgate
23-07-11, 05:09 PM
Thấy bẩu chủ server hôm qua down về, cấu hình tí rồi chỉnh qua template web rồi up lên server luôn. Chắc cấu hình chút là được 8-x
Thế thì chưa chắc đâu
Thấy mấy bài viết từ hôm 20 tháng 7 cơ mà

Edward_Newgate
23-07-11, 05:09 PM
tui có nick nè đang test thử VH khoảng 70% vào ko có ai cả :))
Cho xin cái mã test xem nào
Gửi mail mà chưa thấy hồi âm

n2t168
23-07-11, 05:12 PM
Virus nó cắn hết part 2,3,4,8,12,13 :-s.

nh0cvjp123
23-07-11, 05:15 PM
cho xin cái nick để test bên kia đi bạn

SaoThaiBinh72
23-07-11, 05:19 PM
Coi vụ cái soucre này chạy được 100% rồi đây .

nhoxpk2707
23-07-11, 05:19 PM
bên gamevn cũng có đăng người ta vào test rùi nè chu totic bảo :S chủ totic phát code test lun rất có thể bạn ấy là chủ web đó

SaoThaiBinh72
23-07-11, 05:26 PM
bên gamevn cũng có đăng người ta vào test rùi nè chu totic bảo :S chủ totic phát code test lun rất có thể bạn ấy là chủ web đó

Phát đâu mà phát _ _! toàn xạo, vẫn bắt gửi mail kìa

tothesun
23-07-11, 05:32 PM
cứ đăng ký trên 4r là được phát code.ko biết đừng nói người khác xạo

SaoThaiBinh72
23-07-11, 05:34 PM
bạn xem có bao nhiêu ng` nhận được code rồi hẵng nói nhé. Đúng là ba xạo :|

tothesun
23-07-11, 05:37 PM
tôi ko biết bao nhiu người được nhưng tôi đăng ký trên 4r và đã nhận được.mở mồm ra là nói người khác xạo...

SaoThaiBinh72
23-07-11, 05:38 PM
Nãy giờ tôi chưa mở mồm lần nào cả, toàn dùng tay để gõ phím thôi.
Còn bạn thử so 1 mình bạn với bao nhiêu người comments trên đó xem bạn chiếm bao nhiêu %.
Đừng lấy 1 % ít ỏi ra để áp đặt .

shincode
23-07-11, 05:39 PM

nhoxpk2707
23-07-11, 05:44 PM
saothaibinh noi ai the :S bảo xạo sao tạo nick xin code thế =)) hài vãi người ta được code vào test kìa k thấy tấm ảnh ở dưới à =))

SaoThaiBinh72
23-07-11, 05:45 PM
Mình nghi lắm ;))
Có thể " bạn í " sẽ quay lại và nói:

Mấy đứa nói t chém gió đã sáng mắt ra chưa, sv của t mở đó :)) :))
_ _!

@nhoxpk2707: Mình chỉ muốn chứng thực là xin có được cho không thôi. Còn mình chả ham hố gì cái sv đó.

Edward_Newgate
23-07-11, 05:46 PM
Chuẩn đó =))

À mà trước bác ý kêu là chém gió rùi giờ ko dám nhận nữa đâu :))

tothesun
23-07-11, 05:47 PM
Nãy giờ tôi chưa mở mồm lần nào cả, toàn dùng tay để gõ phím thôi.
Còn bạn thử so 1 mình bạn với bao nhiêu người comments trên đó xem bạn chiếm bao nhiêu %.
Đừng lấy 1 % ít ỏi ra để áp đặt .
nhiều khi người ta cũng chỉ dựa vào 1% ít ỏi để áp đặt đó bạn :) mình biết tính bạn rất bảo thủ mà :)

nhoxpk2707
23-07-11, 05:47 PM
thế tớ đã cung cấp thông tin thế :S còn gì có người nhận được code và vào test ấy :S chứng thực làm gì có tấm anh người ta vào test được 2k xu kìa :S mún chơi thử thì bảo cần gì phãi chứng với chã thực

nhoxpk2707
23-07-11, 05:49 PM

Edward_Newgate
23-07-11, 05:50 PM
Biết đâu đấy
Ví dụ như VNG ra 1 thể loại quay số
RỒi cho nhân viên ra rao vừa quay trúng giải độc đắc thì thế nào nhỉ :))
TỰ mình làm thì mới tìn chứ =))

huntersun
23-07-11, 05:51 PM
Có ai cài thành công chưa nhỉ :). Vượt qua khó khăn về vi-rút để chơi game nào :)!

SaoThaiBinh72
23-07-11, 05:51 PM
nhiều khi người ta cũng chỉ dựa vào 1% ít ỏi để áp đặt đó bạn :) mình biết tính bạn rất bảo thủ mà :)

ờ, công nhận mình bảo thủ thật :D

thế tớ đã cung cấp thông tin thế :S còn gì có người nhận được code và vào test ấy :S chứng thực làm gì có tấm anh người ta vào test được 2k xu kìa :S mún chơi thử thì bảo cần gì phãi chứng với chã thực

Sv pri mà cho 2k xu thì sao mà chơi ? Với lại Mình chỉ thích chơi gunboud chứ k thích chơi gunny.

Bạn nghĩ nó sẽ dễ dàng chỉ cho bạn sao ?
Cái web có chữ NẠP THẺ TO LÙ LÙ kia kìa

tothesun
23-07-11, 05:55 PM
cái web bị sao mà quay hoài =))

Mr.Phát
23-07-11, 06:02 PM
mún chạy được các file exe trong cái này thì phải cài NETFRAME 2.0 trở lên ~~!

benop001
23-07-11, 06:02 PM
ờ, công nhận mình bảo thủ thật :D

Sv pri mà cho 2k xu thì sao mà chơi ? Với lại Mình chỉ thích chơi gunboud chứ k thích chơi gunny.

cái tay bấm k thích chơi Gunny mà vào game VN xin code làm gì dzị pác đẹp zai

SaoThaiBinh72
GameVN Member
5th Class Gamer

Cho mình xin 1 cái nhé .

hay là 1 người nào đó trùng tên ;;)

SaoThaiBinh72
23-07-11, 06:03 PM
cái tay bấm k thích chơi Gunny mà vào game VN xin code làm gì dzị pác đẹp zai

hay là 1 người nào đó trùng tên ;;)

Như mình đã nói, chỉ vào xin xem có như bạn trên kia nói không, vô forum xin là được.

nhoxpk2707
23-07-11, 06:06 PM
thì đã được mới nòi cần gì bạn phải chứng thực :S có hình k thấy à :S đâu ai nhờ bạn chứng thực

Mr.Phát
23-07-11, 06:07 PM
@all : nói có sách , mách có chứng =="
ai ràh và từng cài các sv game nhiều thì pm tui nhé
phat.kool

SaoThaiBinh72
23-07-11, 06:09 PM
thì đã được mới nòi cần gì bạn phải chứng thực :S có hình k thấy à :S đâu ai nhờ bạn chứng thực

Ai biết đâu cái code đó được share trên web hay qua mail, thôi stop đi. Mình chả muốn cãi nhau.

mrtun20
23-07-11, 06:10 PM
Haizz đúng là cái gunny pri mất thời gian CB nếu mà mở ra thì thả web cho đk đi ko thì đửng mở ra làm gì cho mệt :| . Bày đặt code test =.=" , thôi khỏi phải chờ code khi nào nó mở đk thì vào :)) . Căn bản nó chịu đc. ddos hay ko ?
p/s : nói thì nói test thôi :)) . Chỉ đc. cái mõm , cho 2k shop bán thì đắt =)) nv. ko có =)) . Thôi sập sớm chưa ra đã nạp với card :)). Chỉ chờ bạn nào mở sv online mà rộng lượng tý đã test thì cho full 9m xu + vàng đi việc gì phải cho lẻ tẻ thế :)).

freekill0113
23-07-11, 06:17 PM

westermost
23-07-11, 06:20 PM
Các Member không post linh tinh + chém giết nhau nữa. Đang me Topic này ai linh tinh quá khích thì cho tịnh tâm 1-2 tiếng.
Riêng Linh_Admin đã được Block theo yêu cầu của bạn ấy
Các vấn đề các bạn quan tâm về Server Gunny thì mình xin nói thế này:
1/ Virust trong SC.
-Ở đâu chẳng có, có gì phải sợ. Còn nếu sợ thì cứ làm 1 máy ảo. Đặt tường lửa Anti lên thế là khỏi lo.
2/ Linh_Admin có SC ko:
-Có hay ko kệ, có mà ko share thì nói tới làm gì, cứ xem như 1 người tàng hình, post gì kệ , ko trả lời thì bạn ấy cũng im lặng. xoắn nhau chi cho bị Ban nick.
3/ 1 bạn hỏi sao phải đặt ở các ổ D và E cũng như tên folder mà Phiên nói:
-Vì trong các File config trong Server đặt đường dẫn như thế, các bạn ko mún đặt như dzậy thì cứ lục tung lên mà sửa lại.Mà theo kinh nghiệm làm Server của mình thì lúc mới đầu làm đừng nên sửa cái gì hết, HD sao làm dzậy 1 khi nắm chắc được Server thì các bạn vô tư sửa. vì đã nắm được cấu trúc Server

SaoThaiBinh72
23-07-11, 06:22 PM

Nói vậy ông chạy được rồi hả? Cho ít thông tin nữa đi westermost.

phatkhin152
23-07-11, 06:30 PM

SaoThaiBinh72
23-07-11, 06:31 PM
Teamview làm gì khi chưa có ai chính thức xác nhận mình đã cài được sv ?

phatkhin152
23-07-11, 06:36 PM
tại sao vậy cho biết câu trả lời đi

SaoThaiBinh72
23-07-11, 06:42 PM
Vì hiện tại ( tạm thời có 2 nhóm người )
1: TÌm hiểu và cài sv
2: Ngồi chờ sẵn
Nhóm 1 sau khi cài t/c lại không muốn share.
Còn nhóm 2 thì lại không muốn tìm mà cứ muốn ăn sẵn

=> ....

Edward_Newgate
23-07-11, 06:45 PM
Cài xong cái SQL Server 2005 chả biết dùng thế nào :|
Ai biết dùng làm bài tut cho anh em cái chứ nhỉ :(

n2t168
23-07-11, 06:46 PM
Cài xong cái SQL Server 2005 chả biết dùng thế nào :|
Ai biết dùng làm bài tut cho anh em cái chứ nhỉ :(

Cài xong thì Attack... 2 cái data kia vào :D. phải cài cái gì nữa mới quản lí đc data

Edward_Newgate
23-07-11, 06:55 PM
Ai chả biết cài xong thì attack
Nhưng vấn đề là nó ko giống SQL Server 2000 nên chả biết đâu mà lần

Mr.Hau
23-07-11, 07:03 PM
Cũng chưa biết chạy nên rảnh nghịch cái này

p/s : UP di up lại 1 file lên share.vnn.vn mà mã không được,hoá ra nó bị virus nên không cho up :),để lúc khác kill virus hết rùi up lại

n2t168
23-07-11, 07:04 PM
Ai chả biết cài xong thì attack
Nhưng vấn đề là nó ko giống SQL Server 2000 nên chả biết đâu mà lần

vào đây xem nè

SaoThaiBinh72
23-07-11, 07:08 PM
cũng chưa biết chạy nên rảnh nghịch cái này

p/s : Up di up lại 1 file lên share.vnn.vn mà mã không được,hoá ra nó bị virus nên không cho up :),để lúc khác kill virus hết rùi up lại

david span thanks kìa
bài viết nào cũng

các thành viên gởi lời cảm ơn đến mastergame95 vì bài viết này !
Davidhuynhvan (hôm nay), thaihoa91 (hôm nay), kingmax (hôm nay)

2 file flash .

Còn cái tks đó là chữ kí. mắt với chả mũi.

jxvietnam
23-07-11, 07:13 PM
Server có IP mặc định là 192.168.0.4, 2 file chạy server là Road.Service và Road.Service.vshost.exe ko biết có đúng ko :(

SaoThaiBinh72
23-07-11, 07:18 PM
Server gunny Online gunnyvn.us là bản 2.0 .
bản này thấy ghi được làm năm 2009 .

Test game được 200k xu + 5 triệu vàng.

Mi$$_$p@m
23-07-11, 07:35 PM

Cho em mượn acc test xem thử chút được không anh??
Nếu cho pm yahoo em với nhé
( one_no_name )
Cảm ơn

westermost
23-07-11, 07:40 PM
Không phải không mún chỉ mà là mới làm cái này, chưa nắm rõ cấu trúc SC cho lắm, nên edit Config lung tung nên chả biết là Edit cái nào đúng :d thêm cái SC này nó hầm pà lằng quá + đang xem SB vs LGD :D
Pà kon ủng hộ VN nào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SaoThaiBinh72
23-07-11, 07:48 PM
Acc test sv gunnyvn.us đây:
id: saothaibinh72
pass :saothaibinh72 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn 5 triệu vàng + 190k xu

thanhdiemsadec
23-07-11, 07:50 PM
thanksssss nhieu de tét thu sv :D

thanhdiemsadec
23-07-11, 07:53 PM
sao choi hk dc taz zô màn hình trắng

SaoThaiBinh72
23-07-11, 07:56 PM
Man hình trắng là do có người đăng nhập game rồi.

Mr.Noob
23-07-11, 07:58 PM
Có ai đã cài được chưa cho xin 500đ demo nào.Sao cái pic demo của phien,cái cuối cùng chỗ bôi đen đường dẫn file lại là volam nhỉ????

SaoThaiBinh72
23-07-11, 07:59 PM
Chắc down về bỏ trong thư mục VL nên mới bị lây virut từ VL sang .

TS2GVN
23-07-11, 08:02 PM
Sắp thành công rồi config lẹ lẹ :D

Edward_Newgate
23-07-11, 08:05 PM
Cũng chưa biết chạy nên rảnh nghịch cái này

p/s : UP di up lại 1 file lên share.vnn.vn mà mã không được,hoá ra nó bị virus nên không cho up :),để lúc khác kill virus hết rùi up lại

David span thanks kìa
bài viết nào cũng

Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mastergame95 vì bài viết này !
davidhuynhvan (Hôm nay), thaihoa91 (Hôm nay), KingMax (Hôm nay)
=)) Ước gì đc spam thank =))
Mắt bác này kém thế nhỉ
Chữ ký như lần trước thì còn nhầm đc chứ
Bây giờ nó đã đóng khung mà còn nhầm nhọt thì pó tay

Edward_Newgate
23-07-11, 08:08 PM

vào đây xem nè
Nhưng mà cài xong mở lên nó báo bảng connect server thì điền kiểu gì?

nh0cvjp123
23-07-11, 08:17 PM

có 2k xu mà 200k ở đâu ra vậy =.=

SaoThaiBinh72
23-07-11, 08:19 PM
có 2k xu mà 200k ở đâu ra vậy =.=
Acc của mình được 200k bạn à ;))
Vậy nên mới share cho anh em test thoải mái :D

SaoThaiBinh72
23-07-11, 08:21 PM
Acc test sv gunnyvn.us đây:
pass :saothaibinh72 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Up lại cái acc cho ai cần đây.
Lưu ý : Nếu màn hình không load mà chỉ có 1 mầu trắng là do có người log acc rồi nhé.

Minh Phụng
23-07-11, 08:22 PM
Up lại cái acc cho ai cần đây.
Lưu ý : Nếu màn hình không load mà chỉ có 1 mầu trắng là do có người log acc rồi nhé.log vào báo đăng nhập ko chính xác :|....

SaoThaiBinh72
23-07-11, 08:25 PM

Mr.Phát
23-07-11, 08:27 PM
nó hết code rồi may mắn đc 2 code ~~!

sevenmrbjn
23-07-11, 08:28 PM
cái này làm tui nhớ tới jx 17 shell :))

Mr.Noob
23-07-11, 08:29 PM
Sao đăng ký load lâu vào ko đc nhỉ....Cái web này của ai vậy?Mr.Phát cho 1 acc test đc ko

SaoThaiBinh72
23-07-11, 08:30 PM
[QUOTE=SaoThaiBinh72;464373]Acc test sv gunnyvn.us đây:

Đã lấy lại Mk nhé anh em.

Minh Phụng
23-07-11, 08:31 PM
nó hết code rồi may mắn đc 2 code ~~!cho 1 code coi, gọi đt hỗ trợ + gửi email mà chả thấy hồi âm

Mr.Noob
23-07-11, 08:33 PM
Ai có acc cho xin 1 acc test đi :P

SaoThaiBinh72
23-07-11, 08:34 PM
[QUOTE=SaoThaiBinh72;464373]Acc test sv gunnyvn.us đây:

Đã lấy lại Mk nhé anh em.
Chú ý: Nếu không load mà màn hình trắng là có người đang login

Acc đây Click xong ra trang mới thì quay lại để xem tk + MK :)

Mr.Noob
23-07-11, 08:37 PM
Trời ơi...ai mà chơi lâu vậy...out dùm cho ace khác test coi nào :))

Minh Phụng
23-07-11, 08:40 PM
ặc, h mới test sv, sao attach db ko dc thế :|

SaoThaiBinh72
23-07-11, 08:41 PM
Chắc lúc mọi người vô được sẽ không còn đủ 190k xu đâu nhé ;))

sevenmrbjn
23-07-11, 08:41 PM
mở 4r chuyên về gunny mới đc sôi động đây :))

sevenmrbjn
23-07-11, 08:42 PM
mở 4r cài gunny mới đc anh em mình sôi đông quá :))

nhoxpk2707
23-07-11, 08:46 PM

SaoThaiBinh72
23-07-11, 08:46 PM
nếu cài thành công + chạy đc sv thì chắc chắn có thể sẽ có box gunny ;))

Minh Phụng
23-07-11, 08:49 PM

thecong
23-07-11, 08:49 PM
Hazzzzzzzzzzzzzzzzzzzz, ngồi đọc qua các cm từ đầu đến cuối, thật sự là thấy phản cảm với cái bạn Linh_Admin, nếu bạn ý ko có ý định share thì cũng đừng ném gạch ném đá anh em thế, chứ, server thì vẫn đang tìm hướng giải quyết, bản này thông báo với anh em là hình như chỉ là bản 2.0 thôi nhé

SaoThaiBinh72
23-07-11, 08:50 PM
Đúng là bản 2.0 chứ không phải hình như thecong à:)
Tưởng quy ẩn gh chứ ;)) Thấy Box sôi động quá lại quay lại à :D

Mà bản này lỗi cái suối nước nóng nhé :D

sevenmrbjn
23-07-11, 08:51 PM
TheCong anh cài đc chưa vậy! em ngâm từ sáng đến giờ IIS =_= Và Server

thecong
23-07-11, 08:52 PM
Đúng là bản 2.0 chứ không phải hình như thecong à:)
Tưởng quy ẩn gh chứ ;)) Thấy Box sôi động quá lại quay lại à :D

Mà bản này lỗi cái suối nước nóng nhé :D

Iem là iem cũng máu cái này mà bác, thấy thú vị quá, hum qua mải theo dõi cái này mà quên mất là đang làm nv gunnt VNG, hy hy chơi VNG ép lòi mắt mới lên được +10

Mà bác cài được rùi hay sao mà biết lỗi, hay là test server kia thấy thế

Mr.Phát
23-07-11, 08:52 PM
acc phatkool
pass tanphat
ai nhanh tay thì xài ~~!

Minh Phụng
23-07-11, 08:53 PM
chắc phải dùng Ghost máy thần chưỡng

SaoThaiBinh72
23-07-11, 08:55 PM
Iem là iem cũng máu cái này mà bác, thấy thú vị quá, hum qua mải theo dõi cái này mà quên mất là đang làm nv gunnt VNG, hy hy chơi VNG ép lòi mắt mới lên được +10

Mà bác cài được rùi hay sao mà biết lỗi, hay là test server kia thấy thế
Tôi thấy có thằng bạn chơi mà nó cày 2 acc vk 12, thấy mấy đứa học sinh thuê trọ nói ép đồ gunny hên xui .
Có thằng vô quán nét mua 1 tr thẻ đập đồ gunny lên đúng được cái áo + 8, còn lại tịt hết

@Phát em ^^! : Ai đổi pass thì lấy lại cho anh em khác chơi nữa, acc anh mới share đã có đứa đổi pass rồi, nhanh thật.
May mà cái chức năng lấy lại MK dùng được .

Mr.Phát
23-07-11, 08:58 PM
mỗi người vào xem một chút rồi out cho người khác chơi nhé
đừng đổi mật khẩu nhé
nếu đổi mật khẩu là tớ đổi lại ko đưa pass nữa đâu đấy !!
cứ thay nhau mà test cho biết thôi

SaoThaiBinh72
23-07-11, 09:00 PM
Có 2 cái tk đc share rồi, liệu mà test nhé, đừng bác nào vô làm 1 lèo hết xu nhá :|

thientruongdx
23-07-11, 09:00 PM
Ta đang bem. Bản gunnyvn.us này là bản đang share off à

Mr.Phát
23-07-11, 09:01 PM
hên để 1 acc đề phòng rồi :">
mà thằng anh mựn mất rồi :))

Mr.Noob
23-07-11, 09:01 PM

Minh Phụng
23-07-11, 09:02 PM
các bác test sao văng liên tục =))

SaoThaiBinh72
23-07-11, 09:03 PM
Chắc do có 2 cái nên nhiều người login quá nó văng thì phải, lúc chưa share acc mình test có bị sao đâu nhỉ ???
mấy bác từ từ đi, cứ nóng làm chả ai tesdduwwocj gì cả.

thecong
23-07-11, 09:04 PM
TheCong anh cài đc chưa vậy! em ngâm từ sáng đến giờ IIS =_= Và Server

Úi dào cài được đã mừng quá, Tôi mà cài được thì làm guild cho các cậu rùi thấy trong bộ source có 1 file nội dung thế này Anh em việt hóa xem nó phải là hướng dẫn cài hok nhé

Thấy khá là chi tiết trong bản này nói là dùng SQL 2000 nhé (64bit vì đa số nó cài trên máy chủ mà, mình thì 32bit thôi)

Mr.Phát
23-07-11, 09:04 PM
tí khuya share luôn acc kia cho test ~~!

Mr.Noob
23-07-11, 09:08 PM
cái gunnyvn.us là của linh_Admin hay của phien-nhatrang vậy?

thanhdiemsadec
23-07-11, 09:11 PM
cái gunnyvn.us là của linh_Admin hay của phien-nhatrang vậy?

hk bjk sv of aj nữa hình như là 1 pro nữa bên gamevn làm á còn bên đây hình đang ngâm cứu hihi

thecong
23-07-11, 09:12 PM
Úi dào cài được đã mừng quá, Tôi mà cài được thì làm guild cho các cậu rùi thấy trong bộ source có 1 file nội dung thế này Anh em việt hóa xem nó phải là hướng dẫn cài hok nhé

Thấy khá là chi tiết trong bản này nói là dùng SQL 2000 nhé (64bit vì đa số nó cài trên máy chủ mà, mình thì 32bit thôi)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

SaoThaiBinh72
23-07-11, 09:14 PM

Vào ủng hộ Mu cho bác thecong kìa anh em ;))
Cái đó tôi đọc rồi, dịch rồi.
=> chả hiểu gì :(

benop001
23-07-11, 09:21 PM
chán thế nhĩ vào dc 1 2 lần bị văng ra rùi bị màn hình tráng póc

thecong
23-07-11, 09:21 PM
Vào ủng hộ Mu cho bác thecong kìa anh em ;))
Cái đó tôi đọc rồi, dịch rồi.
=> chả hiểu gì :(

mu khỉ gì đâu, làm cái đỡ phải up ý mà cái link đó em viết nhầm rùi hay sao ý nhỉ?

nhoxpk2707
23-07-11, 09:22 PM

benop001
23-07-11, 09:23 PM
弹弹堂服务器部署

一、 服务器架构图…………………………� �………………………………………
二、 服务器硬件(带宽)检查……………� �………………………………………
三、 需求代理商提供域名指向....…………� ��……………………………………….
四、 服务器安全部署前相关软件安装……� �……………………………………….
五、 服务器安全部署………………………� �……………………………………….
六、 中心服务器(DB)部署……………………� ��…………………………………….
七、 IIS服务器部署…………………………� �……………………………………...
八、 GM后台部署……………………………… …………………………………….
九、 游戏服务器部署………………………� �……………………………………….
十、 测试……………………………………� �……………………………………….

Parter_ID 代理商编号(一个区一个编号,由我们分 配)
IP_Db 数据库服务器的IP(一般为192.168.0.2)
Port_Db 数据库端口(一般设置为2433)
Pass_Tank77 数据库账号tank77的密码
Pass_Count77 数据库账号count77的密码
Pass_LoginKey 合作伙伴的登陆地址(一般由代理商� �供给我们)
Pass_ChargeKey 合作伙伴的充值地址(一般由代理商� �供给我们)
Version 游戏版本号(由我们提供)

s1.ddt.7road.com 游戏主域名,游戏的入口
quest.ddt.7road.com Web请求站点的域名,处理一些普通的� �据业务。
res.ddt.7road.com 资源文件站点的域名

LoginPage 登陆地址(s1.ddt.7road.com)
MainPage 首页(现在已经无用,可以填同登陆地� ��一致)
RegistePage 注册地址(现在已经无用)
PayPage 充值地址
注意,文档中以【x】编著的部分,表� ��此变量x的值。

File 模板站点(格式一般为file1.ddt.官方域名 )
Gameadmin后台站点(格式一般为gameadmin.ddt .官方域名)

Channel_ID 频道的ID,在数据库录入。
Channel_Name 频道的名称
Channel_IP 频道的IP
Channel_Port 频道的端口
LogPath 游戏日志路径(默认为d:\GameLog)

服务器架构图
1、弹弹堂一个区里有4台服务器,1台DB 服务器(数据存储)、1台IIS服务器(� ��载游戏客户端使用)、2台游戏服务� �(游戏连接运行)

外网ip:xxx.xxxx.xxx.xxx
内网ip:192.168.0.2

内网ip:192.168.0.4

内网ip:192.168.0.5

内网ip:192.168.0.6

2、外网IP由服务器商自行设置(一般� �况我方不需要进行修改)。
3、内网IP设置请咨询提供服务器的技� �人员(可以为192.168.1.0网段等)。
注意:不要造成内网IP冲突

服务器硬件(带宽)检查

1、 服务器硬件配置

服务器硬件配置
型号 数量 备注
INTEL 5420 2 可为E5405级别,双U四核心
4G 2 无
SAS硬盘146G以上 1 无
1000M网卡 2 一个接公网,一个接游戏服务器(连� �交换机)
服务器软件配置
每台服务器系统都是window2003,X64位
服务器带宽配置
带宽:IIS服务器不小于100M独享接入,� ��他服务器各10M独享接入

2、 检查操作系统是否为windows2003 X64位操作系统。
3、 检查硬件配置是否符合要求。
4、 检查带宽,可以通过软件进行检测(ht tp://10000.gd.cn/software/sztool.exe)。
5、 检查内网网卡是否已经连接
6、 检查内网卡是否设置IP(咨询提供服务 器技术人员可用内网IP网段)

需求代理商提供域名指向

1、 从代理商技术人员提供过来的四台服� �器从提取一台做IIS服务器。
2、 把需要指向的域名需求提供给项目负� �人,项目负责人进行代理商的联系。
3、 服务器域名分为单线和双线的需求。
---------------------------------------
例:代理商提供了一组弹弹堂服务器
123.123.123.122(中心服务器)
123.123.123.123(游戏服务器)
123.123.123.124(游戏服务器)

单线服务器需求如下:
gameadmin.ddt.*.*
s1.ddt.*.*
res.ddt.*.*
quest.ddt.*.*
file1.ddt.*.*
例:gameadmin.ddt.7road.com
上面的域名ip请指向 123.123.123.121
---------------------------------------
例:代理商提供了一组弹弹堂服务器
123.123.123.122/222.222.222.222 (中心服务器)
123.123.123.123/222.222.222.223 (游戏服务器)
123.123.123.124/222.222.222.224 (游戏服务器)

双线服务器需求如下:
gameadmin.ddt.*.*
s1.ddt.*.*
res.ddt.*.*
quest.ddt.*.*
file1.ddt.*.*
例:gameadmin.ddt.7road.com
上面的域名ip请指向 123.123.123.121/222.222.222.221

================================================== ====
ddtgame1.*.* 指向123.123.123.123/222.222.222.223
ddtgame2.*.* 指向123.123.123.124/222.222.222.224
================================================== ====

服务器安全部署前相关软件安装

1、 对提供过来的四台服务器进行安装.net Framework 3.5
注:IIS服务器要先进行Internet 信息服务(IIS)管理器的安装。
2、 更新操作系统最新补丁
3、 安装CuteFTP Pro V8.3.2

服务器安全部署

1、 针对所有服务器的安全部署
2、 安全部署文档
-------------------------------------------------------------------------------

1、用户帐号

a.将administrator改名,例子中改为root

b.取消所有除管理员root外所有用� �属性中的
  远程控制->启用远程控制 以及
  终端服务配置文件->允许登陆到终端服务器

c.将guest改名为administrator并且修改 密码

d.除了管理员root,IUSER以及IWAM以及A SPNET用户外.禁用其他一切用户.包括SQL DEBUG以及TERMINAL USER等等

2、目录权限

将所有盘符的权限,全部改为只有

administrators组 全部权限

system 全部权限

将C盘的所有子目录和子文件继承C 盘的administrators(组或用户)和SYSTEM所有� ��限的两个权限

然后做如下修改:

C:\Program Files\Common Files 开放Everyone 默认的读取及运行 列出文件目录 读取三个权限

C:\WINDOWS\ 开放Everyone 默认的读取及运行 列出文件目录 读取三个权限

C:\WINDOWS\Temp 开放Everyone 修改,读取及运行,列出文件目录,读取,� ��入权限

出现msdtc日志问题,运行 msdtc -resetlog 重起

3、IIS的安全:

右键单击“默认Web站点→属性→主目� �→配置”,打开应用程序窗口,去掉� ��必要的应用程序映射。主要为.shtml, .shtm, .stm

IIS (Internet信息服务器管理器) 在"主目录"选项设置以下:

读 允许
写 不允许
脚本源访问 不允许
目录浏览 建议关闭
记录访问 建议关闭
索引资源 建议关闭
执行权限 推荐选择 “纯脚本”

>> 在IIS6.0 -本地计算机 - 属性- 允许直接编辑配置数据库在IIS中 属性->主目录->配置->选项中

>> 在网站把”启用父路径“前面打上勾

>> 在IIS中的Web服务扩展中选中Active Server Pages,点击“允许”

>> 优化IIS6应用程序池
   1、取消“在空闲此段时间后关闭工作� ��程(分钟)”
   2、勾选“回收工作进程(请求数目)� ��
   3、取消“快速失败保护”

4、WEB目录权限
D:盘目录给与
  administrators 全部权限
  system 全部权限

单独建立的用户(或者IUSER) 选择高级->打开除 完全控制,遍历文件夹/运行程序,取得所有权 3个外的其他权限.

-----------------------------------------------------------------------
C:\Documents and Settings\All Users\Application Data 给administrators, system, network service 完全控制权限

IIS设置mime .flv

C:\WINDOWS\Microsoft.NET\Framework 加上network service权限

红色标注权限只需要在IIS服务器上设� �
-----------------------------------------------------------------------

5、本地策略:

>> 本地策略--->用户权限分配
   关闭系统:只有Administrators组、其它全 部删除。
   通过终端服务允许登陆:只加入Administ rators,Remote Desktop Users组,其他全部删除

>> 在安全设置里 本地策略-用户权利分配,通过终端服务拒绝登� �,加入
ASPNET
IUSR_
IWAM_
NETWORK SERVICE
(注意不要添加进user组和administrators组 添加进去以后就没有办法远程登陆了)

>>本地安全策略->本地策略->审核策略

打开以下内容

审核策略更改 成功,失败(audit policy change)
  审核系统事件 成功,失败(audit system events)
  审核帐户登陆事件 成功,失败(audit account logon events)
  审核帐户管理 成功,失败(audit account management)

>>开始 > 程序 > 管理工具 > 本地安全策略

账户策略 > 密码策略 > 密码最短使用期限 改成0天[即密码不过期,上面我讲到不会造成II S密码不同步]

账户策略 > 账户锁定策略 > 账户锁定阈值 5 次 账户锁定时间 10分钟 [个人推荐配置]

>> 在安全设置里 本地策略-安全选项
网络访问:可匿名访问的共享;
网络访问:可匿名访问的命名管道;
网络访问:可远程访问的注册表路径;
网络访问:可远程访问的注册表路径和� ��路径;
将以上四项全部删除

>> 不允许 SAM 账户的匿名枚举 更改为"已启用"
>> 不允许 SAM 账户和共享的匿名枚举 更改为"已启用" ;
>> 网络访问: 不允许存储网络身份验证的凭据或 .NET Passports 更改为"已启用" ;
>> 网络访问.限制匿名访问命名管道和共� ��,更改为"已启用" ;
将以上四项通通设为“已启用”

本地策略 > 安全选项

> 清除虚拟内存页面文件 更改为"已启用"

> 不显示上次的用户名 更改为"已启用"

> 不需要按CTRL+ALT+DEL 更改为"已启用"

6、关闭无用的服务

我们一般关闭如下服务:

Help and Support
  TCP/IP NetBIOS Helper
  Computer Browser 维护网络上计算机的最新列表以及提� �这个列表
  Task scheduler 允许程序在指定时间运行
  Messenger 传输客户端和服务器之间的 NET SEND 和 警报器服务消息
  Distributed File System: 局域网管理共享文件,不需要禁用
  Distributed link tracking client:用于局域网更新连接信息,不需� ��禁用
  Error reporting service:禁止发送错误报告
  Microsoft Serch:提供快速的单词搜索,不需要可� �用
  NT LM Security support provide:telnet服务和Microsoft Serch用的,不需要禁用
  Print Spooler:如果没有打印机可禁用
  Remote Registry:禁止远程修改注册表
  Remote Desktop Help Session Manager:禁止远程协助

禁用DCOM:
   运行中输入 Dcomcnfg.exe。 回车, 单击“控制台根节点”下的“组件服� �”。 打开“计算机”子文件夹。
   对于本地计算机,请以右键单击“我� �电脑”,然后选择“属性”。选择“� ��认属性”选项卡。
   清除“在这台计算机上启用分布式 COM”复选框。

如果服务器不用作域控,我们也可以禁� �� Workstation

7、更新组件名称

使用regedit

将/HKEY_CLASSES_ROOT下的

WScript.Network
  WScript.Network.1
  WScript.Shell
  WScript.Shell.1
  Shell.Application
  Shell.Application.1

键值改名,例如更改为WScript.Network_ 1 WScript.Network.1_1
----------------------------------------------------------------
  将这些键值下CLSID中包含的字串,(� ��字匹配查找)

如{72C24DD5-D70A-438B-8A42-98424B88AFB8}

到/HKEY_CLASSES_ROOT/CLSID下找到以这些字串命名的键值

全部删除

----------------------------------------------------------------
HKEY_CLASSES_ROOT\WScript.Shell\

HKEY_CLASSES_ROOT\WScript.Shell.1\
添加IUSR用户完全拒绝权限

HKEY_CLASSES_ROOT\Shell.Application\

HKEY_CLASSES_ROOT\Shell.Application.1\
添加IUSR用户完全拒绝权限
(只有IIS服务器才能设置IUSR完全拒绝� ��限)
--------------------------------------------------------------

C:\Windows\System32\wshom.ocx
C:\Windows\System32\shell32.dll
WSHOM.ocx和Shell32.dll这两个文件只给Admini strators组完全权限

8、 删除默认共享

@echo off
:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::: ::::::::::::
::
:: 先列举存在的分区,然后再逐个删除� �分区名命名的共享;
:: 通过修改注册表防止admin$共享在下次� �机时重新加载;
:: IPC$共享需要administritor权限才能成功删 除
:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::: ::::::::::::
title 默认共享删除器
color 1f
echo.
echo ------------------------------------------------------
echo.
echo 开始删除每个分区下的默认共享.
echo.
if exist %%a:\nul (
net share %%a$ /delete>nul 2>nul && echo 成功删除名为 %%a$ 的默认共享 || echo 名为 %%a$ 的默认共享不存在
)
)
net share admin$ /delete>nul 2>nul && echo 成功删除名为 admin$ 的默认共享 || echo 名为 admin$ 的默认共享不存在
echo.
echo.
net stop Server /y>nul 2>nul && echo Server服务已停止.
net start Server>nul 2>nul && echo Server服务已启动.
echo.
echo.
echo 修改注册表以更改系统默认设置.
echo.
echo 正在创建注册表文件.
echo Windows Registry Editor Version 5.00> c:\delshare.reg
:: 通过注册表禁止Admin$共享,以防重启� �再次加载
echo [HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Servic es\lanmanserver\parameters]>> c:\delshare.reg
echo "AutoShareWks"=dword:00000000>> c:\delshare.reg
echo "AutoShareServer"=dword:00000000>> c:\delshare.reg
:: 删除IPC$共享,本功能需要administritor权 限才能成功删除
echo [HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\Lsa]>> c:\delshare.reg
echo "restrictanonymous"=dword:00000001>> c:\delshare.reg
echo 正在导入注册表文件以更改系统默认� �置.
regedit /s c:\delshare.reg
del c:\delshare.reg && echo 临时文件已经删除.
echo.
echo.
echo 程序已经成功删除所有的默认共享.
echo.
echo 按任意键退出...
pause>nul

9、命令权限

>> 打开C:\Windows目录 搜索以下DOS命令文件(X64系统是存在� �个的)
NET.EXE,NET1.EXE,CMD.EXE,FTP.EXE,ATTRIB.EXE,CACLS. EXE,AT.EXE,FORMAT.COM,
TELNET.EXE,COMMAND.COM,NETSTAT.EXE,REGEDIT.EXE,ARP .EXE,NBTSTAT.EXE tftp.exe
把以上命令文件通通只给Administrators 和SYSTEM为完全控制权限

中心服务器(DB)部署

1、在服务器D盘新建dandantang、打包、Ga meLog、软件、Db_Tank_Back、tank、六个文� �夹。
2、下载“db服务器”、“软件”文件� �DB服务器。
3、“db服务器”包含“center”、“db” 、“入库数据”、“业务数据表”四� �文件夹。
1)把center文件夹复制到d:\dandantang目录 下
2)在d:\dandantang目录下新建data目录
3)把db文件夹里的三个数据库Db_Count.md f、Db_Membership.mdf、Db_Tank.mdf复制到d:\dan dantang\data\ 目录下
4)把业务数据表复制到d:\tank目录下
4、安装SQL(x64安装办法)
要在 64 位操作系统上安装此应用程序,请使� �以下步骤:
浏览至 SQL Server 2000 安装点
安装 SQL Server 2000:
双击“x86\setup”子文件夹中的 setupsql.exe
安装 SQL Server 2000 分析服务:
双击“msolap\install”子文件夹中的 setup.exe
安装 SQL Server 2000 英语查询:
双击“mseq\x86”子文件夹中的 setup.exe
SN: JCYFH-BYJMR-C4PVV-VD9G3-VXDYG
5、打SQL SP4补丁
6、更改SQL连接端口为【Port_Db】
方法: 开始-程序- Microsoft SQL Server-服务器网络实用工具-TCP/IP-属性-默认端口【Port_Db】 -确认
7、 附加数据库
方法:开始-程序- Microsoft SQL Server-企业管理器-数据库-所有任务-附加数据库-选择(d:\dandantang\data)目录下三个数据库 (Db_Count.mdf、Db_Membership.mdf、Db_Tank.mdf� ��进行附加。
8、 创建数据库账号tank77、count77
方法:开始-程序- Microsoft SQL Server-企业管理器-安全性-登陆-新建登陆-输入(tank77或 count77)选择SQL server身份验证。
9、 设置tank77和count77对数据库的访问权限
方法:开始-程序- Microsoft SQL Server-企业管理器-安全性-登陆-双击(tank77或 count77)账户。
tank77账户对应Db_Count和Db_Tank两个数据� �
count77账户对应Db_Count和Db_Membership 和Db_Tank三个数据库
数据库角色中允许选择“pubil、db_datare ader、db_datawriter”三个权限
10、修改三个数据库用户的存储过程操 作权限
方法:开始-程序- Microsoft SQL Server-企业管理器-数据库(Db_Count和Db_Membership 和Db_Tank)-用户(count77和tank77)双击-权限

注意:Db_Count数据库count77、tank77 帐号的存储过程全部勾选(dt_开头的不� ��勾选)
Db_Tank数据库count77,tank77帐号的存储过� �中以(Ddt_开头的全部勾选)(Sp_sys_开头� �不要勾选)(Dt_开头的不要勾选)
Db_Membership 数据库count77 帐号的存储过程全部勾选(dt_开头的不� ��)
11、打开入库数据
方法:开始-程序- Microsoft SQL Server-企业管理器-数据转换服务(右键)-打开包-选择(入库数据.dts)-选择入库数据-确定-双击(Excel Data)-文件名-选择(D:\tank\业务数据表.xls)-包-另存为-位置(选择SQL Server)-确认
12、运行本地包
方法:开始-程序- Microsoft SQL Server-企业管理器-数据转换服务-本地包-入库数据(右键)-执行包
13、建数据库作业
方法:方法:开始-程序- Microsoft SQL Server-企业管理器-管理-SQL Server代理-作业(右键)-新建作业
1) 新建第1个作业DB_Count_Pull_Info
常规:
名称:DB_Count_Pull_Info
描述:DB_Count_Pull_Info
步骤:
新建-
步骤名:Pull_Info
数据库:Db_Count
命令:
exec SP_Tank_Count_Active 1, 【Parter_ID】
exec SP_Tank_Count_Charge 1, 【Parter_ID】,1
exec SP_Tank_Count_Login 1, 【Parter_ID】

注意:Parter_ID为代理商ID号

高级:
成功操作时:退出报告成功的作业
失败时的操作:退出报告失败的作业
调度:
新建-
名称:Pull_Info
调度类型选择“更改”
发生频率:每天
每日频率:6:00:00
确定

-------------------------------------------------------------------------

2)新建第2个作业Db_Tank_Back_Restore
常规:
名称:Db_Tank_Back_Restore
描述:
自动备份Db_Tank
还原到文件为Db_Tank_Copy
步骤:
新建-
步骤名:Back
数据库:master
命令:

--Save Path

--Exec Back Database

高级:
成功操作时:转到下一步

---------------------------------------------------------------------
新建-
步骤名:Resore
数据库:master
命令:

高级:

-------------------------------------------------------------------------

新建-
步骤名:Auto_DataRun
数据库:Db_Count
命令:
exec Ddtc_AutoRun_Sto

高级:

调度:
新建-
名称:Call
调度类型选择“更改”
每日频率:5:00:00
确定

--------------------------------------------------------------------------------

3) 新建第3个作业DB_Tank_DaySort
常规:
名称:DB_Tank_DaySort
描述:DB_Tank_DaySort
步骤:
新建-
步骤名:SP_Sys_Update_Consortia_DayList
数据库:Db_Tank
命令:
SP_Sys_Update_Consortia_DayList

高级:
失败时的操作:转到下一步
------------------------------------------------------------

新建-
步骤名:SP_Sys_Update_Users_DayList
命令:
SP_Sys_Update_Users_DayList

高级:

调度:
新建-
名称:SP_Sys_Update_Users_DayList
调度类型选择“更改”
每日频率:1:00:00
确定

--------------------------------------------------------------------

4) 新建第4个作业DB_Tank_User_Sort
常规:
名称:DB_Tank_User_Sort
描述:DB_Tank_User_Sort
步骤:
新建-
步骤名:DB_Tank_User_Sort
命令:
exec SP_Sys_Update_Users_List
exec SP_Sys_Update_Consortia_List
exec SP_Sys_Update_Consortia_Honor
exec SP_Sys_Update_OfferList

高级:
调度:
新建-
名称:DB_Tank_User_Sort
调度类型选择“更改”
每日频率:5:00:00
确定

---------------------------------------------------------------

5) 新建第5个作业DB_Tank_WeekSort
常规:
名称:DB_Tank_WeekSort
描述:DB_Tank_WeekSort
步骤:
新建-
步骤名:SP_Sys_Update_Consortia_WeekList
命令:
SP_Sys_Update_Consortia_WeekList

高级:
失败时的操作:转到下一步

-----------------------------------------------
步骤:
新建-
步骤名:SP_Sys_Update_Users_WeekList
命令:
SP_Sys_Update_Users_WeekList

高级:

调度:
新建-
名称:SP_Sys_Update_Users_WeekList
调度类型选择“更改”
发生频率:每周(星期一)
每日频率:1:30:00
确定
--------------------------------------------------------------------------

14、修改代理商信息
方法:开始-程序- Microsoft SQL Server-企业管理器-数据库-Db_count-表-Count_Application_Sub(右键)-打开表-返回所有行
SubId填写代理商ID号,默认为“【Parter_ ID】”
SubName填写代理商名称,默认为“弹弹� ��”

15、新增代理商游戏频道
方法:开始-程序- Microsoft SQL Server-企业管理器-数据库-Db_Tank-表-Server_List(右键)-打开表-返回所有行
[ID] 【Channel_ID】
[Name] 【Channel_Name】
[IP] 【Channel_IP】(注意:单线服务器用IP� �写,双线服务器用域名填写)例如
ddtgame1.*.*
[Port] 【Channel_Port】(一台游戏服务器可以� �8000 8060 8070 8090端口开四条线)
[State] 频道状态,由服务器自动填充
[Online] 在线人数,由服务器自动保存,5分钟� ��存一次
[Total] 人数上限,一般设置为1200
[Room] 房间上限
[Remark] 备注
[RSA] 目前无用
[MustLevel] 进入的最高等级
[LowestLevel] 进入的最低等级。
可参照:

填写完毕后请运行

16、修改中心服务器(DB)配置文件
1)打开D:\dandantang\center\config 右键选择打开方式-记事本
<Server>
<Port>9202</Port>
<IP>【IP_Db】</IP>
<logconfig>logconfig.xml</logconfig>
</Server>
注意:红色标记处为修改处,9202为默� ��端口号,不需要进行修改。【IP_Db】
为db 服务器内网IP,对应DB服务器内网IP进� �修改。

2)打开D:\dandantang\center\ Center.Service.exe.config右键选择打开方式-记事本
 设置连接Sql内网IP,端口和连接账户:� �到<add key="conString" value="Data Source=【IP_db】,【Port_db】;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=tank77;Password=【Pass_Tank77】"/>
 设置代理商代号:找到<add key="AreaID" value=" Parter_ID"/>
 设置连接Sql内网IP:端口:找到
<add baseAddress="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 【IP_Db】:8731/CenterService/" />
<endpoint address="net.tcp:// 【IP_Db】:8733/" binding="netTcpBinding" bindingConfiguration="CenterService" contract="Center.Server.ICenterService">
2、启动需要配置serverconfig.xml 文件(文件路径D:\dandantang\ Center\config)
 设置连接Sql内网IP和 端口:找到<Port>9202</Port> <IP>【IP_Db】</IP>

IIS服务器部署

注:先进行IIS的安装然后再安装.net
1、在服务器D盘新建dandantang、打包、Ga meLog、软件、四个文件夹。
2、下载“IIS服务器”、“软件”文件� ��DB服务器。
3、“IIS服务器”下包含“dandantang”、 “File1”、“GameAdmin”三个文件夹。解 压后,覆盖到D盘根目录下。
4、分配D盘访问权限
方法:D盘右键-共享和安全-安全-添加-
Internet 来宾账户(IUSR_)
NETWORK SERVICE
权限除了“完全控制、遍历文件夹/运行文件、更改权限、取得所有权”� �他都选取

Administrators组
SYSTEM组
为所有权限

4、 创建游戏Web站点
1)创建flash站点:在IIS中创建该站点� �路径指向文件路径(D:\dandantang\flash) ,其域名为【s1.ddt.7road.com】
2)创建request站点:在IIS中创建该站点 。路径指向文件路径(D:\dandantang\reques t),其域名为【quest.ddt.7road.com】
3)创建resource站点:在IIS中创建该站� �。路径指向文件路径(D:\dandantang\resou rce),其域名为【res.ddt.7road.com】

5、 配置文件修改
1) 配置d:\dandantang\flash 站点下的web.config文件
 设置游戏版本号:找到<add key="Edition" value="【Version】" />
 设置登陆测试地址:找到
<add key="LoginUrl" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>【quest.ddt.7road.com】/CreateLogin.aspx"/>
 设置登陆地址:
找到<add key="FlashUrl" value="【LoginPage】"/>
<add key="LoginOnUrl" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"/>

2) 配置d:\dandantang\flash站点下的config.xml文 件
 设置资源、登陆地址等:找到
<SITE value = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>【res.ddt.7road.com】/" />
<FIRSTPAGE value = "【MainPage】"/>
<REGISTER value = "【RegistePage】"/>
<REQUEST_PATH value = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>【quest.ddt.7road.com】/" />
<LOGIN_PATH value = "【LoginPage 】"/>
<FILL_PATH value = "【PayPage】"/>
<POLICY_FILES>
<file value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>【res.ddt.7road.com】/crossdomain.xml" />
<PARTER_ID value="【Parter_ID】" />

3) 配置d:\dandantang\request 站点下的web.config文件
 设置Sql内网IP,端口和连接账户:找到
<add key="countDb" value="Data Source=【IP_db】,【Port_db】;Initial Catalog=Db_Count;Persist Security Info=True;User ID=count77;Password= 【Pass_Count77】"/>
<add key="conString" value="Data Source=【IP_db】,【Port_db】;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=tank77;Password= 【Pass_Tank77】"/>
 设置登陆Key和充值Key:找到
<add key="LoginKey" value="【Pass_LoginKey】"/>
<add key="LoginIP" value="" />
<add key="LoginUrl" value="【LoginPage】"/>
<add key="ChargeKey" value="【Pass_ChargeKey】"/>
<!--DIdID-->
<add key="DId" value="【Parter_ID】" />
<!--SIdID-->

<add name="RoadDatabase.Properties.Settings.Db_TankConnection String4"
connectionString="Data Source=【IP_db】,【Port_db】;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=tank77;Password= 【Pass_Tank77】"
providerName="System.Data.SqlClient" />
 设置CentServer的wcf服务IP(同数据库IP),端 口:找到
<endpoint address="net.tcp:// 【IP_db】:8733/" binding="netTcpBinding"
bindingConfiguration="NetTcpBinding_ICenterService" contract="CenterService.ICenterService"
name="NetTcpBinding_ICenterService" />

GM后台部署

1、创建GM后台站点
1)创建后台站点:在IIS中创建该站点� ��路径指向文件路径(D:\dandantang\GameAdm in),其域名为【gameadmin. ddt.7road.com】
2) 创建模板站点:在IIS中创建该站点。� �径指向文件路径(D:\dandantang\File1), 其域名为【file1. ddt.7road.com】

2、配置文件修改
1) 配置d:\dandantang\GameAdmin站点下的web.confi g文件
 设置用户验证路径:找到<!--用户验证地址-->该标识,配置该路径为<add key="LoginServer" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
【Gameadmin】/Flash_Port/PassPort.asmx" />

<add key="conString" value="Data Source=【IP_Db】2433;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=count77;Password=【Pass_Count77】" />

 设置弹弹堂登陆:找<!--弹弹堂游戏创建登陆-->该标识,配置该路径为<add key="CreateLogin" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 【quest.ddt.7road.com】
/createlogin.aspx"/>
 设置弹弹堂密钥:找到<!--弹弹堂游戏密钥-->该标识,配置该路径为<add key="Loginkey" value="【Pass_LoginKey】"/>
 设置弹弹堂登陆后转跳地址:找到<!--弹弹堂登陆成功以后跳转地址-->该标识,配置该路径为<add key="LoginReturn" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 【s1.ddt.7road.com】/default.aspx"/>
 <add key="ActivList" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"/>
 <!--获取弹弹堂游戏是否启用防沉迷-->
 <add key="ASS_State" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"/>
 <!--设置弹弹堂游戏防沉迷状态-->
 <add key="ASS_Update" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"/>
 <!--弹弹堂关键字文件存放地址-->
 <add key="ScreenKeyWords" value="D:\dandantang\flash\zhan.txt"/>
 <!--弹弹堂地图更新地址-->
 <add key="Map_Update" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"/>
 <!--定义游戏所在区-->
 <add key="SubName" value="【Parter_ID】" />
 设置模板站点路径:找到<!--设置服务器-->该标识,配置该路径为<add key="WebfileServer" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 【File】" />
 设置模板文件的物理路径:找到<!--设置物理路径-->该标识,配置该路径为<add key="TemplateDir" value="D:\File1\vm" />

<add name="GameAdmin_Model.Properties.Settings.Db_TankConnect ionString"
connectionString="Data Source=【IP_Db】2433;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=tank77;Password=【Pass_Tank77】"providerName="System.Data.SqlClient" />

<add name="GameAdmin_Model.Properties.Settings.Db_CountConnec tionString"
connectionString="Data Source=【IP_Db】2433;Initial Catalog=Db_Count;Persist Security Info=True;User ID=count77;Password=【Pass_Count77】"providerName="System.Data.SqlClient" />

<add name="Membership_Model.Properties.Settings.Db_Membership ConnectionString"
connectionString="Data Source=【IP_Db】2433;Initial Catalog=Db_Membership;User ID=count77;Password=【Pass_Count77】"providerName="System.Data.SqlClient" />

<endpoint address="net.tcp://【IP_Db】8733/" binding="netTcpBinding"
bindingConfiguration="NetTcpBinding_ICenterService" contract="CenterService.ICenterService"

 对D:\GameAdmin\App_Data里面的PayWay.xml和Serv erConfig.xml进行添加新的录入。
对PayWay.xml进行录入
<subid name="【代理商名称】" value="【Parter_ID】" />
<payid name="网银充值" value="1"></payid>
<payid name="手机充值" value="2"></payid>
</subid>
对ServerConfig.xml进行录入
<subid name="【代理商名称】" value="【Parter_ID】" />
<lineid name="全部服务器" value="0"></lineid>
<lineid name="一号服务器" value="1"></lineid>
<lineid name="二号服务器" value="2"></lineid>
<lineid name="三号服务器" value="3"></lineid>
<lineid name="四号服务器" value="4"></lineid>
</subid>

3、生成request站点中的静态XML
1)打开IIS,查看request站点,访问站点 中的CreateAllXml.ashx,此页面件生成游戏 所需要的一些静态xml文件。
方法:打开IIS,选择quest.ddt.7road.com-CreateAllXml.ashx右键浏览
生成(Build:ActiveList.xml,Success!Build:BallLi st.xml,Success!Build:LoadMapsItems.xml,Success!Bui ld:QuestList.xml,Success!Build:TemplateAlllist.xml ,Success!Build:LoadItemsCategory.xml,Success!Build :ItemStrengthenList.xml,Success!Build:MapServerLis t.xml,Success!Build:ConsortiaLevelList.xml,Success !
)为正常

游戏服务器部署

1、在服务器D盘新建dandantang、打包、Ga meLog、软件、四个文件夹。
2、下载“游戏服务器”、“软件”文� ��到DB服务器。
3、“游戏服务器”下包含“gameserver” 文件夹。解压后把FlashPolicyService和serve r1文件夹复制到d:\dandantang目录下。
4、注册FlashPolicyService
方法:开始-运行-cmd-确定-
1) Cd C:\WINDOWS\Microsoft.NET\Framework64\v2.0.50727\
2) installutil.exe D:\dandantang\FlashPolicyService\FlashPolicyServic e.exe
3) 开启FlashPolicy服务(开始-设置-控制面板-管理工具-服务-选择(FlashPolicyService)设置启动类型� �“自动”,并启动服务。
5、修改配置文件(d:\dandantang\server1目录 下的Road.Service.exe.config文件)
<add key="ServerID" value="1"/> 1为第1个游戏频道
<add key="Port" value="8000"/> 8000为游戏端口
<add key="IP" value="0.0.0.0"/>
<add key="ServerName" value="7Road Server"/>
<add key="ServerNameShort" value="7Road"/>
<add key="conString" value="Data Source=【IP_db】,【Port_db】;Initial Catalog=DB_Tank;Persist Security Info=True;User ID=tank77;Password= 【Pass_Tank77】"/>
<add key="countDb" value="Data Source=【IP_db】,【Port_db】;Initial Catalog=Db_Count;Persist Security Info=True;User ID=count77;Password= 【Pass_Count77】"/>
 设置Sql内网IP,端口
<add key="LoginServerPort" value="9202"/>
<add key="LoginServerIp" value="【IP_db】"/>
<add key="ScriptCompilationTarget" value=".\lib\GameServerScripts.dll"/>
<add key="ScriptAssemblies" value="Game.Base.dll,Road.Database.dll,Game.Server.dll"/>
<add key="LogConfigFile" value=".\config\logconfig.xml"/>
<add key="MaxClientCount" value="8000"/>
 设置代理商ID号和版本号
<add key="AppID" value="1"/>
<add key="SubID" value="【Parter_ID】"/>
<add key="GameType" value="1"/>
<add key="AreaID" value="【Parter_ID】"/>
<add key="LogPath" value="【LogPath】"/>
<add key="CountRecord" value="true"/>
<add key="SaveRecordInterval" value="5"/>
<add key="TxtRecord" value="true"/>
<add key="Edition" value="10910"/>
 设置Sql内网连接ip和端口
<endpoint address="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 【IP_db】/Flash_Port/PassPort.asmx"
binding="basic<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" bindingConfiguration="PassPortSoap"
contract="WebLogin.PassPortSoap" name="PassPortSoap" />
<endpoint address="net.tcp:// 【IP_db】:8733/" binding="netTcpBinding"

6、 配置多个游戏服务器
1) 参照配置Server1一样,复制Server1到d:\dan dantang\目录下并更改名字为Server2
2) 修改配置文件Road.Service.exe.config
<add key="ServerID" value="2"/> 2为第2个游戏频道
<add key="Port" value="8060"/> 8060为游戏端口

测试

1、启动中心服务器(d:\dandantang\center\Cen ter.Service.exe)
2、启动游戏服务器(d:\dandantang\server1\Ro ad.Service.exe)
3、测试GM后台登陆<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Copy Nguyên7 văn cái của pác thecong share

SaoThaiBinh72
23-07-11, 09:26 PM
mu khỉ gì đâu, làm cái đỡ phải up ý mà cái link đó em viết nhầm rùi hay sao ý nhỉ?

Éc đã sửa link rồi à ;))
Sợ bị phá à , mình hiều , mình hiểu mà :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chứ có phải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đâu :T

thecong
23-07-11, 09:26 PM
Copy Nguyên7 văn cái của pác thecong share

Tôi có thể khẳng định đây chính là hướng dẫn cài, nào nào các pro dịch đi nào

thecong
23-07-11, 09:27 PM
Éc đã sửa link rồi à ;))
Sợ bị phá à , mình hiều , mình hiểu mà :))

em cho phát thoải mái vì có mu đâu, xong rùi em lại bật fw, tắt cổng 80 ý mà

boyz4
23-07-11, 09:27 PM
Sao vừa này dow ko được nhỉ 30charrrrrrrrrrrrrrrrrr

SaoThaiBinh72
23-07-11, 09:30 PM
em cho phát thoải mái vì có mu đâu, xong rùi em lại bật fw, tắt cổng 80 ý mà

Cái link kia sửa rồi còn đâu, cái cũ là hộp to chấm o rơ gơ cơ :))

Mr.Noob
23-07-11, 09:31 PM
Cấu hình máy INTEL 5420 2 level for the E5405, quad-core dual-U

Ram 4G 2 thanh

thecong
23-07-11, 09:32 PM
Cái link kia sửa rồi còn đâu, cái cũ là hộp to chấm o rơ gơ cơ :))

bác nhấn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> coi ra cái gì ko tên chính xác là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc thecong.hop-to.org, vì em ko có server chạy nên sợ gì chứ, thoải sờ mái đê, lap mà chạy server gì chứ

benop001
23-07-11, 09:34 PM
có ai chơi dc gunnyvn.us chưa =((

thecong
23-07-11, 09:37 PM
ĐI chơi gunny VNG đây, nản vụ anyf rùi

Mr.Noob
rồi xong.MK của phatcool da bi doi và cả saothaibinh72.Thằng nào chơi mất dạy vậy.

benop001
chắc dzị quá :(( toàn bị trắng màn hình ....

Mr.Noob
23-07-11, 09:39 PM

Mr.Phát
23-07-11, 09:40 PM
đkm dân VN ko đoàn kết thế này sao mà hơn người ta đc nhỉ ?
đã bảo ko đổi pass.nãy qên mất vụ thông tin tài khoản :|
hên còn 1 acc mà thủ :|

thecong
23-07-11, 09:41 PM
DM COn ch.. nào đổi, mẹ điện thật sự rùi đấy,

Mr.Noob
23-07-11, 09:41 PM
Chỉ là test thôi mà cũng đi đổi mk.open nó del sạch chứ có để làm của hồi môn đâu.Nản

SaoThaiBinh72
23-07-11, 09:43 PM
rồi xong.MK của phatcool da bi doi và cả saothaibinh72.Thằng nào chơi mất dạy vậy.
đợi chút tôi đổi lại pass .

Mr.Noob
23-07-11, 09:43 PM

benop001
23-07-11, 09:45 PM
hình như cho đến giờ chưa ai cài dc sever của chủ topic nhĩ nếu cài dc roài cho xin 200 đ ảnh đi Y_Y

Mr.Noob
23-07-11, 09:46 PM
Nhanh cái con vợ sắp về rùi.Kẻo lại nó lại đập laptop mất T_T

nhoxpk2707
23-07-11, 09:47 PM
nghe nói dùng CE hack xu được đó ai thử chưa :S để mình thử

mrtun20
Đùa :)) , có cái sv ham hố đến nổi chém cả tk ng` ta =.=" . Test mấy cái acc mà toàn sai pass vụ này chắc chờ nó mở cửa thôi :)).
Cái sv ông phiên share thì toàn malware :| . Vừa cài lại win xong lại còn dính màn hình xanh nữa :)) . Lần sau rút kinh nghiệm.

jxvietnam
Các pro share pass bình tình :(
Những ae comment ở đây chắc ko đổi pass đâu

SaoThaiBinh72
23-07-11, 09:48 PM
Không lấy lại Mk được.

Mr.Phát
23-07-11, 09:49 PM
má còn 1 acc đ' share nữa
điên mất

Mr.Noob
23-07-11, 09:49 PM

benop001
23-07-11, 10:03 PM
thui pp pà koan tớ cũng ngủ thôi nản rùi

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:04 PM
pass mới đây:
ID : ai cũng biết rồi, mình khỏi nói
Pass:

Mấy đứa ngoại lai thích phá đám thì back dùm nhá

987654321 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

modbibi
23-07-11, 10:08 PM
pass mới đây:
ID : ai cũng biết rồi, mình khỏi nói
Pass:

Mấy đứa ngoại lai thích phá đám thì back dùm nhá

987654321 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vãi...mới đưa ra đã bị đổi pass...chán.Dân VN mình đoàn kết quá...

mrtun20
23-07-11, 10:10 PM
Vừa vào thì pass 987654321 :)) . Kết quả sai thông tin bác phát hay bác saothaibinh có yahoo thì poster lên nhé =.=" . Cứ ngồi chờ này oải quá :|.
P/s : những thằng đổi pass sag ăn c cho bọn TQ :)).

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:10 PM

mrtun20
23-07-11, 10:12 PM

thecong
23-07-11, 10:14 PM
bác saothaibinh72 share cho em cái pass vào yh thecong_2009 với

MuVietGroup
23-07-11, 10:19 PM
tềnh hềnh là tớ đã mò za cái mà bạn phiên đang bí zồi nhá ;))
trong buổi sáng ngày mai tớ sẽ up hềnh run server thành công cho các bạn xem nhá ;))
giờ mờ mắt zồi 8-}

nh0cvjp123
23-07-11, 10:21 PM
nếu đc thì cho nhiều xu vào , chơi cho đã nha :D

thecong
23-07-11, 10:22 PM
tềnh hềnh là tớ đã mò za cái mà bạn phiên đang bí zồi nhá ;))
trong buổi sáng ngày mai tớ sẽ up hềnh run server thành công cho các bạn xem nhá ;))
giờ mờ mắt zồi 8-}

Có vào được game chưa pa, share cho anh em cách cài với nhé

Mr.Phát
23-07-11, 10:24 PM
ai cài đc thì share tut HD nhé ! nhìn topic 2 ngày mà gần 50trang thì chắc cũng hiểu ae forum ngống Source GUnny như thế nào ~~!

congdinh123
23-07-11, 10:24 PM
cho xin cái passssssssssssssssssssssssssssssss

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:25 PM
ai cài đc thì share tut HD nhé ! nhìn topic 2 ngày mà gần 50trang thì chắc cũng hiểu ae forum ngống Source GUnny như thế nào ~~!

Cho anh đính chính chút nhé: ngong' Game là chính chứ ngóng soucre ít lắm ;))
Ngóng mà nó cứ mãi mãi không cài đc thì thà k có còn đỡ tức :))

Chắc trong ngày mai sẽ có Pro tìm ra cách cài thôi :D

thecong
23-07-11, 10:29 PM
Cậu phát pm tớ share cho cái acc nhé

thecong_2009

nhoxpk2707
23-07-11, 10:31 PM

thecong
23-07-11, 10:32 PM
à anh em chú ý lun, tớ đã iểm tra, dùng anti và quét virus, thấy toàn file .dll chắc ko liên quan gì, nhưng mình backup cái cũ rùi

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:34 PM

Sẽ có mấy kẻ khách viếng thăm Pm cho coi, mai là bay 2 cái pass liên .

Mà quái thật nó đổi pass kiểu gì giờ lấy lại k được, hay là dùng chức năng quyên MK nhiều quá nó block luôn rồi.

thecong
23-07-11, 10:41 PM
Mới share cho 3 người, tạm dừng ko share tiếp

thecong
23-07-11, 10:48 PM
Anh em à, chúng ta cùng làm đi nào, có hứng làm việc rùi

bjo hãy cùng nhau

cài vmware ==> win 2003 ==> SQL 2k5 và cùng nhau tìm hướng giải quyết nào

hướng dẫn tiếng trung quốc tớ post rùi nhá, xem xem có gì hay hok nha mọi người

Mr.Phát
23-07-11, 10:50 PM
h tui out mai lên tui vs ông bàn thêm nhé !

boyz4
23-07-11, 10:50 PM
Ai có cái acc nào thừa thì pm indbox tui nha.Thank
@thecong:SQL 2000 được không nhỉ

SaoThaiBinh72
23-07-11, 10:52 PM
Trong bộ soucre có mấy file word đó, dịch ra mà tìm hiểu, chắc tôi cũng quăng lên máy ảo quá .

thecong
23-07-11, 10:57 PM
Ai có cái acc nào thừa thì pm indbox tui nha.Thank
@thecong:SQL 2000 được không nhỉ

Hiện tại chưa tìm ra cách att DB cho 2k

thientruongdx
23-07-11, 10:59 PM
Win 2k3 x64 hay là x86 vậy..............................

SaoThaiBinh72
23-07-11, 11:01 PM
Cài bộ x64 .

thecong
Win 2k3 x64 hay là x86 vậy..............................

Win nào cũng được, tớ chỉ nói thế để cùng ngâm cứu chứ tớ đã biết đâu, dùng 2k3 hỗ trợ quản trị cho mạnh

n2t168
Thấy trong file doc là 2k3 x64. ko biết XP có sài đc ko ta

SaoThaiBinh72
23-07-11, 11:02 PM
Thấy trong file doc là 2k3 x64. ko biết XP có sài đc ko ta

Mình xài winrar x64 ở win xp được, chắc là xài được đó bạn.

thientruongdx
23-07-11, 11:04 PM
Thế là toi rùi x64=???????????????????????????

n2t168
23-07-11, 11:05 PM

SaoThaiBinh72
23-07-11, 11:05 PM
Toi cái gì ???

Mà bạn xài win gì thế?

mrtun20
23-07-11, 11:18 PM
2k3 ko có x32 à =.=' máy tớ full là x32 =)) thôi đành nghiến răng chịu đựng =)). Bạn nào nhờ việc gì cứ chém ra nhé =.=" giúp đỡ liệt tình.

SaoThaiBinh72
23-07-11, 11:21 PM
Mình max 32 vẫn cài đc 64 chạy như bt . bạn cài thử đi.

thecong
23-07-11, 11:51 PM
Là sao các pro ý các bạn là x64 yêu cầu ram cao ý, chẳng sao cả đâu x32 hay x64 đều được trong file kia nó ghi x64 là vì nó là server nên x64 chẳng lẽ nó cài x32

btbaotrung90
24-07-11, 12:06 AM
Mách nước cho anh em nè, ai mà sợ virus thì cứ cài cái máy ảo ròi cho code vào đó mà chạy, cho virus ăn banh cái máy ảo luôn cũng chả sao, đừng điền pass hay những thứ security của các bác vào :D

thecong
24-07-11, 01:35 AM
Thông báo chính thức cho anh em, cái này dùng SQL 2000 nhé, nhưng chưa thể att được DB, ko biết do đâu, đang dow bản x64 xem thế nào

Nếu ai có bạn bè người thân pro tiếng trung quốc thì mau màu nhờ vả nhá,

quoctuan2712
24-07-11, 02:05 AM
sao... chỗ nào cần dich đâu đưa đây tui nhờ bạn dịch dùm cho.

thecong
24-07-11, 02:24 AM
Cả cái văn bản đó lun pm thecong_2009 tớ đưa cho

quoctuan2712
24-07-11, 02:46 AM
cái văn bản đó dùng làm gì thế...........

thecong
24-07-11, 03:09 AM
má ơi hơn 3h rùi mà chưa tiến triển gì, phải att được cái DB vào SQL 2k thì mới có triển vọng