Đăng nhập

View Full Version : lỗi cài tlbb

kid_njn
21-07-11, 08:01 PM
em cài tlbb của fancy rùi sau khi khởi động sever thì báo là ko có kết nối mạng pác nào bik cấch chỉ em zới

vietthol
21-07-11, 08:32 PM
Bạn mở sv phải đợi khoản 5 tới 10p thì sv mới chạy hoàn chỉnh
bạn lưu ý điều này nhé:
kiểm tra lại ip của mạng ảo bằng cách:
run=> gõ cmd=> gõ ping 192.168.1.3 (nếu m nhớ hem nhầm thì mạng ping của sv fancy là thế)
nếu nó ra time to out thì là mạng chưa được
còn nếu nó ra tll=64 thì ok
Nếu như kiểm tra IP thấy báo time to out thì kiểm tra lại những vẫn đề sau:
1: cạc máy ảo đã chỉnh đúng chưa.
control panel=>network connections=>bạn sẽ thấy các card mạng đang on, bạn chuột phải vào các đường mạng đó chọn properties, bạn sẽ thấy các ô tùy chọn, bạn đánh dấu vào tất cả các ô để đảm bảo tạo kết nối VMware với máy thật.
sau đó, bản kiểm tra lại các tp mà mạng thật đang dùng và mạng vmware đang dùng, nếu thấy ip trùng nhau thì phải đổi lại vì trùng nhau thì làm sao mà kết nối được:)
Cứ kiểm tra lại nếu còn chưa được thì lên cm chúng ta sử lí tiếp :D

kid_njn
21-07-11, 09:21 PM
Bạn mở sv phải đợi khoản 5 tới 10p thì sv mới chạy hoàn chỉnh
bạn lưu ý điều này nhé:
kiểm tra lại ip của mạng ảo bằng cách:
run=> gõ cmd=> gõ ping 192.168.1.3 (nếu m nhớ hem nhầm thì mạng ping của sv fancy là thế)
nếu nó ra time to out thì là mạng chưa được
còn nếu nó ra tll=64 thì ok
Nếu như kiểm tra IP thấy báo time to out thì kiểm tra lại những vẫn đề sau:
1: cạc máy ảo đã chỉnh đúng chưa.
control panel=>network connections=>bạn sẽ thấy các card mạng đang on, bạn chuột phải vào các đường mạng đó chọn properties, bạn sẽ thấy các ô tùy chọn, bạn đánh dấu vào tất cả các ô để đảm bảo tạo kết nối VMware với máy thật.
sau đó, bản kiểm tra lại các tp mà mạng thật đang dùng và mạng vmware đang dùng, nếu thấy ip trùng nhau thì phải đổi lại vì trùng nhau thì làm sao mà kết nối được:)
Cứ kiểm tra lại nếu còn chưa được thì lên cm chúng ta sử lí tiếp :D
tôi đã thử nhưng vô dụng,bạn nào có cách khác làm ơn chỉ với..tks nhìu

linhkids
21-07-11, 09:41 PM
vào vmware xem active card mạng chưa
system tool=>network=>active

vietthol
22-07-11, 10:08 PM
Bạn có thể chuyển đổi ở VMware giữa 2 loại kết nối
bridged: kết nối mặc định có sẵn
custom: kết nối do bạn tạo ra và tự chỉnh
đa số mình thấy để custom thì mới chạy ổn định còn bridged thì thường bị đứt, hem hiểu tại sao.
và bạn cho mình hỏi là khi kiểm tra ip bằng cmd thì nó ra thông báo thế nào, đây là cách kiểm tra hiệu quả và nhanh nhất để biết xem bạn cài vmware lỗi hay là lỗi từ sv:D