PDA

View Full Version : [Giúp Đỡ] giúp mình với mình cần xin query tặng lần reset

sunthah12
09-07-11, 09:52 PM
ai có query giúp mình với mình cần xin query tặng lần reset
vd server mình bị lỗi cần bảo trì dài mình tặng them lần reset cho game thì làm sao
query này khác với query tặng lần reset khi tạo nhân vật
vd nhan vật admin choi dc 1 tháng reset dc 500 lần giờ tặng thêm reset(+5 reset ) 505
ai có giúp với

nhaodzo
09-07-11, 10:23 PM
use MuOnline
update character
set Resets = Resets + 5,Clevel = 400
where name ='Character'
trong đó bạn thay chữ character= table chứa thông tin nhân vật. như mình thấy hay gặp gần đây thì table này có tên là character thì pải
nếu bạn cần thêm query thì vào đây. còn nếu bạn muốn thêm query thì vào đây na
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

enternal
09-07-11, 11:37 PM
bạn dùng câu lệnh giống nhaozo nói,nhưng thêm dòng where Reset < x vào:(Với x là số lần RS của các nv mà bạn muốn tặng. VD

update character => update mới cho nhân vật
set Reset = Reset + 5 ,cLevel =400 => chinh so lan rs = so lan rs hien tai +5 lan rs nũa, và set lever len 400
where Reset < 5 => câu lệnh này có nghĩa là chỉ tặng cho nhưng nguòi co lần RS nhỏ hơn 5 lần.

Với câu lệnh trên thì các cao thủ đứng top chẳng bao h đc cộng lần RS cả. chúc vui !

nhaodzo
09-07-11, 11:48 PM
chuẩn. cái where đó thì tùy trường hợp mà sử dụng thôi bạn ạ. hình như còn hàm j nữa để tặng reset cho khoảng reset từ bao nhiu đến bao nhiu ý. cái này t ko rõ lắm ^^

enternal
10-07-11, 12:33 AM
chuẩn. cái where đó thì tùy trường hợp mà sử dụng thôi bạn ạ. hình như còn hàm j nữa để tặng reset cho khoảng reset từ bao nhiu đến bao nhiu ý. cái này t ko rõ lắm ^^

cái này dùng lệnh between. Nếu bạn nào đã từng học qua Access thì chắc câu lệnh này nó ko lạ lắm.