PDA

View Full Version : Share server nứm v97 HOT

mrtun20
06-07-11, 01:37 AM
MapleStory v97_SEA
Lưu ý Ram 1gb trở lên mới chơi đc , server này cần mạng để chơi những bạn nào k có net thỳ mình đang tìm localhost hoặc laucher
Một số hình ảnh về sv:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> X_XX_XX_XX_X
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client v97 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DB server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NetBean7.0:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( bản full càng tốt)

Hướng dẫn down 1 trong 2 link dưới là okje

Hướng dẫn:link 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

link 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (cái nỳ của bạn louisxiao up giùm mình lên MF ^^)

xem hướng dẫn online cái này cũng là của bạn louisxiao up

part1 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn cố đợi maple v1.0 nhá mình đang test ^^
hoặc nik zing chat mrtun20hn để mình cài teamw giúp cho

cái bản này chính là bản sv về sau của nứm lùn phiêu lưu kí do VNG mua bản quyền đó :X:>:>:>:>:>:>

nguồn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhhaivodich
06-07-11, 02:00 PM
thank chủ topic trc nha lấy hên

hhpk1
06-07-11, 04:20 PM
cầu không lỗi như ver 83 chạy sever cả 10 lần đều bị lỗi

mrtun20
06-07-11, 06:35 PM
sao lại bị lỗi àh tớ quên chưa chỉnh trong server về IP 127.0.0.1 bạn dùng Net bean để sửa lại ^^ SR

truanks2
11-07-11, 10:04 AM

as00048229
11-07-11, 02:51 PM
Sao ko có link + hướng dẫn gì hết vậy bạn, clien dùng bản v83 hay sao, hướng dẫn chi tiết cho mọi người đi.

mrtun20
12-07-11, 04:46 PM
đã share link client v97 zzzzzzzzzzzzzzzz

thank phát cho lấy tinh thần up tiếp mạng nhà mình FPT up nản lắm T^T

LeoK.Love
13-07-11, 12:42 PM
Rồi :-? bíc rồi :) SteadyMS source :-j source này chỉ chơi được offline và lên onl thì cố gắng change ip tới già cũng chả đc :)

mrtun20
14-07-11, 03:55 PM
ĐÃ up server anh em down lẹ còn HD đang làm ^^!!!!

hhpk1
14-07-11, 04:44 PM
có localhost không nhỉ nếu có mrtun share nốt đi

mrtun20
14-07-11, 05:13 PM
ko cần đâu bạn ơi chạy xong server run luôn file maplestory.exe ở trong client là chơi luôn hình như cần mạng để load HShield

LeoK.Love
15-07-11, 11:53 AM
mrtun copy bên ragezone 8->
@hhpk1 cài off k cần xài localhost đâu :"> vào thẳng bằng file maple story .exe trong folder maplesea luôn :">
Link hướng dẫn bằng pic đây :"> Up hộ cho mrtun nhé :"> : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn rất chi tiết rồi đó :">

nguyenx9
15-07-11, 02:47 PM
mrtun copy bên ragezone Nghe câu này mất thần tượng 8->
Kệ thanks vị đã có công copy paste mặc dù thương cảm cái mạng :bz

LeoK.Love
15-07-11, 04:58 PM
Nếu bên ragezone mình có mà lấy về cả đống source cho các bạn :-$
Lên google nhé : từ khóa là : RaGEZONE's Java Based MapleStory Library ragezone.com
Sa la la nhĩ :-"

nguyenx9
15-07-11, 05:05 PM
Hầu hết source đều kiếm từ Ra ghê giôn đấy thôi hầu như thấy đều thế về chỉnh sữa $-) 8->

mrtun20
15-07-11, 05:48 PM
Nếu bên ragezone mình có mà lấy về cả đống source cho các bạn :-$
Lên google nhé : từ khóa là : RaGEZONE's Java Based MapleStory Library ragezone.com
Sa la la nhĩ :-"

ai chả biết lấy từ ragezone nhưng cái chính là share cho anh em chơi và hướng dẫn cài đặt, ko lấy từ ragazone ta thách mjz làm server 1.2 đó làm đi nói nhiều >"<

nói như kiều mình giỏi lắm ý

LeoK.Love
15-07-11, 07:12 PM
server 1.2 thì đưa ta cái src đi ta làm hộ cho :-"

mrtun20
15-07-11, 07:18 PM
CÓ SRC thỳ nói làm j` >"< ...............

ta cũng làm được nhá >:P bee

hitech123
15-07-11, 08:49 PM
bạn , bản này có web reg acc không vậy

mrtun20
15-07-11, 09:04 PM
dùng web nào đăng kí mà chả được bạn chỷ cần chỉnh config web là oKJE

hitech123
15-07-11, 09:57 PM
à, cho cái hướng dẫn chi tiết luôn nha bạn

Louisxiao
15-07-11, 10:34 PM
cài xong rồi bật cái nào trong folder SteadyMSv97SRC vậy bạn

mrtun20
15-07-11, 10:58 PM
SR các bạn mình đã làm xong HD video nhưng rớt mạng nên chưa up ngay được hẹn ngày mai vậy T^T

lovelyboy_kute
16-07-11, 11:20 AM
cam on ban mrtun20 nha mj`nh thjx game na`y dzu lem dag mau lem ru`j cam on rat nhju

mrtun20
16-07-11, 08:50 PM
chán ghê mạng nhà mình mấy hum nay rớt liên tục nản quá hẹn các bạn hạn cuối là ngày mai vậy T^T , up đến 99% rồi rớt mạng nó mới khổ

mrtun20
17-07-11, 10:25 AM
đã update full link + hướng dẫn video zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

lovelyboy_kute
17-07-11, 10:48 AM
ban oj cho mj`nh hoj v97 na`y co bj bug hok zj.zi co nhan vat luyen ro`ng chua zj.thank

nguyenx9
17-07-11, 12:09 PM
có rồi bạn v97 mà :)) Nv Luyện rồng gì của bạn có từ v88 :)) sever khá cool :)) :)) ragezone thẳng tiến đê :))

mrtun20
17-07-11, 12:13 PM
Nguồn là của ragezone nếu cần tham khảo thỳ vô đây mà chiên

nguyengo010
17-07-11, 01:00 PM
error occurred during initialization of vm
could not reserve enough space for object heap
could not create the java virtual machine. lỗi gì đây, ai giúp mình với :-B

lovelyboy_kute
17-07-11, 03:02 PM
ban mrtun20 oi chj tuj cach tao pass dj tuj met zj maj caj ma hex j do wa troj lun.thak

lovelyboy_kute
17-07-11, 06:59 PM
ban oj cho mjnh hoj taj sao khj chon job aran thj` no xuat hjen o free market mj`h bjt luyen no o dau bay gjo .sao ma` chuyen nghe dc?

mrtun20
17-07-11, 07:21 PM

Windows_7
17-07-11, 07:32 PM
ai muốn online thì ráng học hỏi mà viết cái redirector =))
tốt nhất, chỉ xài cái này khi muốn tự sướng, còn muốn chơi với bạn bè cho vui thì sang mấy server như aurasea hay celino thì hay hơn

ngocthang26
17-07-11, 09:37 PM
mrtun20 mình add yahoo pạn.. team dùm mình.. có cái hok làm đx

lovelyboy_kute
18-07-11, 08:27 AM
ban mrtun20 oj mj`nh xa`j command ru`j nhung ma` no cu~g hok cho dj no noj chua cuu dc dua be gj` do no hok cho dj chuyen

mrtun20
18-07-11, 08:42 AM
job aran àh tui nhớ vô là nó ở FM chứ sao lại ở đấy

ngocthang26
18-07-11, 08:56 AM
mình pị lỗi này
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lovelyboy_kute
18-07-11, 10:18 AM
FM la` free martket faj ko ban vu`a va`o la` no o do ru`j job luyen ro`ng cug zj gjo tuj hok bjt la`m sao nu~a.mog ban chj zu`m. thak

mrtun20
18-07-11, 10:59 AM

nguyenx9
20-07-11, 09:54 PM
Có cậu nào piếc chính xác cấu hình chơi of post đây mnih2 . Ragezone số 1 ;))

ngocthang26
20-07-11, 10:37 PM
cỡ P4 ram 1G onboard 128, máy nhàk tuj đấy chạy v83 ngon phết........v97 hok cài đx chẳg ai giúp

mrtun20
20-07-11, 10:41 PM
v97 phải cần Ram cỡ 1gb trở lên cơ chứ dưới 1gb ko chơi được đâu

caidieucay
21-07-11, 05:07 PM
v97 phải cần Ram cỡ 1gb trở lên cơ chứ dưới 1gb ko chơi được đâu
Máy nhà tôi đúng Ram 1Gb có chơi được ko ? À bạn ơi khi nào cái sever này mới chơi được offline . Híc ,thèm quá !!!

nguyengo010
21-07-11, 05:11 PM
Máy nhà tôi đúng Ram 1Gb có chơi được ko ? À bạn ơi khi nào cái sever này mới chơi được offline . Híc ,thèm quá !!!
Mình khuyên bạn nên mua máy khác vì máy đó chỉ bật đc 1 số ứng dụng nhẹ thôi bạn à, nếu bạn xài win xp bản nhẹ nhất còn may ra . à đúng rùi muốn offline thì xoá cái hshiend thử xem nó có tác dụng hông ? mình sợ quá hông dám thử :D

caidieucay
21-07-11, 05:36 PM
Mình khuyên bạn nên mua máy khác vì máy đó chỉ bật đc 1 số ứng dụng nhẹ thôi bạn à, nếu bạn xài win xp bản nhẹ nhất còn may ra . à đúng rùi muốn offline thì xoá cái hshiend thử xem nó có tác dụng hông ? mình sợ quá hông dám thử :D
Ủa , sao tôi chơi được MS v83 cơ mà , sao lại ko chơi được v97 à ?
À mà nếu là offline thì có phải cài mySQL rồi Java tùm lum giống v83 không . Thắc mắc quá ???

lovelyboy_kute
21-07-11, 05:42 PM

nguyenx9
21-07-11, 05:48 PM
Ủa , sao tôi chơi được MS v83 cơ mà , sao lại ko chơi được v97 à ?
À mà nếu là offline thì có phải cài mySQL rồi Java tùm lum giống v83 không . Thắc mắc quá ???
Ờ thưa câu thay mặt Tũn trả lời ;)) maple v83 khá nhẹ đối với máy củ chuối nhất cũng có khả năng tét 8-} ofline lẫn on con v97 vì nó khá nặng :)) đối với máy dưới 1Gb nhưng online th2i vẫn ok ofline th2i khó có thể ;)) SQL Java ộp cót là phải có :))

Louisxiao
21-07-11, 10:21 PM
máy 800mb > vẫn chiến đều đều =))

nguyengo010
22-07-11, 07:14 AM
máy 800mb > vẫn chiến đều đều =))
Máy bạn chơi PMS hã? chứ offline còn lâu ra. tính thử đi, mấy cái services trong máy cũng mất cỡ tầm 300mb => 400mb, bạn cài SQL java đầy đũ hết cũng mất vài chục mb, chạy sever mất 200> 300mb nữa + với client vào game nữa bạn à. đừng chém nhãm nhé bạn :)

huntersun
22-07-11, 10:16 AM
Còn bản MS 1.0 là sao hở các bác :">!

Xài client của VNG à :">!

Louisxiao
22-07-11, 11:00 AM
Máy bạn chơi PMS hã? chứ offline còn lâu ra. tính thử đi, mấy cái services trong máy cũng mất cỡ tầm 300mb => 400mb, bạn cài SQL java đầy đũ hết cũng mất vài chục mb, chạy sever mất 200> 300mb nữa + với client vào game nữa bạn à. đừng chém nhãm nhé bạn :)

bạn có thể hỏi mrtun xem mình có chiến được không :)
vô game hơi lâu chút nhưng vẫn chơi bt bạn ạ
mình đâu thừa hơi đi xl với các bạn =))

caidieucay
22-07-11, 01:33 PM
Ờ thưa câu thay mặt Tũn trả lời ;)) maple v83 khá nhẹ đối với máy củ chuối nhất cũng có khả năng tét 8-} ofline lẫn on con v97 vì nó khá nặng :)) đối với máy dưới 1Gb nhưng online th2i vẫn ok ofline th2i khó có thể ;)) SQL Java ộp cót là phải có :))
Cậu viết khó hiểu quá . Tóm này thế này nhé cậu trả lời có hoặc không thôi . Ram của tôi đúng 1Gb , tôi muốn chơi offline v97 có được không ?

nguyenx9
22-07-11, 04:15 PM
Cậu viết khó hiểu quá . Tóm này thế này nhé cậu trả lời có hoặc không thôi . Ram của tôi đúng 1Gb , tôi muốn chơi offline v97 có được không ?
Tóm lại 1 câu nhỏ gọn thôi là có khả nặng 75% có thể test được OK chưa cậu

caidieucay
22-07-11, 05:24 PM
Tóm lại 1 câu nhỏ gọn thôi là có khả nặng 75% có thể test được OK chưa cậu
Hehehe , thế là cơ hội còn nhiều . Nếu không được tôi sẽ trở lại với v83 :D

LeoK.Love
22-07-11, 05:32 PM
@huntersun MSea 1.0 k phải là client của VNG thời xưa bởi vì của VNG xưa theo mình biết lúc lâu , cái thời mà chưa ra pirate lun đó , là dùng bản Msea v 3 mấy hay sao đó chứ Msea 1.0 là cập nhật đủ lượng job + thêm evan và dual rồi. (Tự nghĩ tự viết ai thấy sai gì thì nói nhé ;)) do tham khảo bên ragezone í mà)
@caidieucay v97 cần mạng để log game chơi :-" mình chán lắm nên về v83 thôi chứ v97 lỗi thì nhiều mà đầu óc thì có hạn ;))

duyen911007
24-07-11, 03:31 AM
Các bạn cố đợi maple v1.0 nhá mình đang test ^^
hoặc nik zing chat mrtun20hn để mình cài teamw giúp cho

Giúp gì đâu pm còn k thấy Rep lại chứ chả là giúp :-W

nguyenx9
24-07-11, 02:49 PM
Giúp gì đâu pm còn k thấy Rep lại chứ chả là giúp :-W
Lười đấy cậu cậu cứ spam thế nào hắn cũng thua

hahabkvd
24-07-11, 05:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link down client v 97 không biết có ảnh hưởng gì đến SV k bác tũn link này down tương đối nhanh :)

ngocthang26
24-07-11, 07:49 PM
có ai test thử chưa cái Client

missyou90
24-07-11, 08:19 PM
bản này có lỗi gì lớn ko, đã ai test thử chưa vậy,sever ngon ko cac bác.

xfree123
25-07-11, 03:35 AM
Đã làm dc sv chạy ngon mỗi tội vào cái nó tống vô freemaket ở Perrion, ko có GM handbook cho v99 thì chịu chả làm ăn dc gì :))

caidieucay
25-07-11, 01:37 PM
Chúa ơi bao giờ mới có 1 bản oflfline chơi ngon lành hơn v83 nhỉ . Được cái v97 nhìn hình ảnh đẹp mà lại online , thất vọng :(

xfree123
25-07-11, 01:53 PM
chơi bản v75 ít lỗi
V83: thêm class Aran nhưng lỗi tùm lum! chưa thấy bản nào chạy ngon lành class Aran cả ( bản do Cambelia đưa lên thì lỗi chuyển potar ở map sang bến tàu đi Victoria Island)

Bản v.97 thì lỗi class mới: bắt đầu bị tống sai địa điểm :)) => ko nhận được Q beginer, HP=5 ra map là die luôn :))

caidieucay
25-07-11, 01:59 PM
chơi bản v75 ít lỗi
V83: thêm class Aran nhưng lỗi tùm lum! chưa thấy bản nào chạy ngon lành class Aran cả ( bản do Cambelia đưa lên thì lỗi chuyển potar ở map sang bến tàu đi Victoria Island)

Bản v.97 thì lỗi class mới: bắt đầu bị tống sai địa điểm :)) => ko nhận được Q beginer, HP=5 ra map là die luôn :))
Ờ , Job Aran v83 tôi chưa được thử Skill 3 con sói :) . Bởi vì để có được Skill 3 con sói thì phải có Skill ComboCritical và ComboSmash . Mà cả 2 skill này không có thì lấy đâu ra skill 3 con sói :D

caidieucay
25-07-11, 02:00 PM
chơi bản v75 ít lỗi

Ah , ê ông ơi . V75 ít lỗi nhất hả . chơi ngon không . Cho tôi xin link down + hướng dẫn coi nào ^^

ngocthang26
25-07-11, 06:39 PM
Ah , ê ông ơi . V75 ít lỗi nhất hả . chơi ngon không . Cho tôi xin link down + hướng dẫn coi nào ^^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>,1 vào đây down server về?, goỳ mở file .txt down Client, hướng dẫn cài như v83, hoặc trong folder đã có sẵn... chúc vuj

ttvn92
25-07-11, 08:41 PM
cài server lỗi gì ý.pass 123456 chuyển sang mã hex cũng ko biết.pm chủ topic không có hồi âm.chán.ai giúp em zoi

missyou90
25-07-11, 10:41 PM
bản v75 thì lỗi job 4 của bow và cướp biển nên hơi chán, các job còn lại thì ngon

caidieucay
26-07-11, 01:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>,1 vào đây down server về?, goỳ mở file .txt down Client, hướng dẫn cài như v83, hoặc trong folder đã có sẵn... chúc vuj

Có xài được đồ xu ngon ko ông ơi ,à cả pet nữa . Thiếu mấy cái đó đánh không oai :D

xfree123
26-07-11, 02:32 PM
Nói chung v75 nên chơi bản cuar Arber. Mình chơi thấy lỗi duy nhất là đánh tháp 38 cửa của con gấu trúc :D xong rồi không thoát ra khỏi khu vực đuợc thôi!
Đây là link: (lấy từ truongton.net)
Link Download:
hoặc
hoặc

bộ download đã kèm tất cả các cộng cụ + hướng dẫn= hình ảnh rất chi tiêt
bên trong cũng kèm theo các đường link download client các bạn chọn link phù hợp mà down nhé

caidieucay
26-07-11, 04:08 PM
Kết bản v75 này rồi đấy >:D< o|^_^|o

ngocthang26
26-07-11, 04:21 PM
Có xài được đồ xu ngon ko ông ơi ,à cả pet nữa . Thiếu mấy cái đó đánh không oai :D
Xu thì chỉnh lên là có, mua vẫn bt... pét thì một số con hok có add thêm vào màk chơi

xfree123
26-07-11, 11:11 PM
Bản này có 1 NPC AIO (all in one) bấm vô nó là có thể mua dc bất cứ đồ gì, đến dc bất cứ đâu, có thể thăng cấp nghề luôn :))
Item trong Cash Shop có thể mua được trong AIO shop này!, có điều phải tra tên của Item muốn mua trong cashop trước rồi vô NPC để tìm!
Muốn chỉnh sửa Item trực tiếp (loại ITEM, Thuộc tính, số lượng..) thì cỏ thể chỉnh trực tiếp trong database (dùng một phần mềm quản lý db - MySQL)
Mã ITEM có trong phần hướng dân - GM book :D

duyen911007
27-07-11, 02:50 AM
Xfree123 rảnh thời giản add yahoo mình team hướng dẫn mình xài bản nào ít lỗi nhé ;) (mình tk trước) dạo này hết game chơi phải đợi tuần nữa lắp con vga thì tiếp tục chiến đc :(
còn nhờ chờ tên kia rep Yahoo thì chắc khỏi chơi Maple lun r`8->

ngocthang26
27-07-11, 10:08 AM

caidieucay
27-07-11, 01:14 PM
Xu thì chỉnh lên là có, mua vẫn bt... pét thì một số con hok có add thêm vào màk chơi
Add bằng cách nào ông ơi :) . Vào SQL rồi add vào túi đồ à ???

xfree123
27-07-11, 01:50 PM
mở SQL lên và gõ lênh:

SELECT * FROM petsaves p;
Sau đó edit thôi

Nhớ tìm đúng ID của nhân vật, Code của pet (tra trong GM book)

xfree123
27-07-11, 02:00 PM
Để xem ID của nhân vật gõ lệnh

SELECT * FROM accounts a;
Để xem ID của pet gỗ lệnh

SELECT * FROM pets p;
Lênh sau sẽ add pet vào nhân vật có ID là 4, thêm 3 pet là: White Bunny, Dragon và Mini Kargo

INSERT INTO `petsaves` (`id`,`characterid`,`petid1`,`petid2`,`petid3`) VALUES
(1,4,1,2,3);

caidieucay
27-07-11, 04:30 PM
mở SQL lên và gõ lênh:

SELECT * FROM petsaves p;
Sau đó edit thôi

Nhớ tìm đúng ID của nhân vật, Code của pet (tra trong GM book)
Bạn ơi , tình hình là mở SQL lên rồi đăng nhập vào à ? Sau đó mở cái Notepad MoopleDEV lên đúng ko ? Add cái dòng trên kia vào dòng bất kì dòng nào cũng được à ?
À quên , code của pet thì paste vào dấu * hả bạn

xfree123
27-07-11, 05:14 PM
Làm theo hình nhé:

vuhuy99v
28-07-11, 01:20 AM
Cho mình hỏi sao lúc mình tạo file txt subnet.properties nó ko chuyển thành properties.Mình đã thử cách ghi thêm 255.255.255.0 vào nhưng ko có kết wả,bạn nào làm đc file này share cho mình nhe!

xfree123
28-07-11, 01:30 AM
Cho mình hỏi sao lúc mình tạo file txt subnet.properties nó ko chuyển thành properties.Mình đã thử cách ghi thêm 255.255.255.0 vào nhưng ko có kết wả,bạn nào làm đc file này share cho mình nhe!

Xem hướng dẫn hình bên dưới nhé
sau khi chỉnh xong thì đổi tên file bình thường :))

missyou90
28-07-11, 07:25 AM
Nói chung v75 nên chơi bản cuar Arber. Mình chơi thấy lỗi duy nhất là đánh tháp 38 cửa của con gấu trúc :D xong rồi không thoát ra khỏi khu vực đuợc thôi!
Đây là link: (lấy từ truongton.net)
Link Download:
hoặc
hoặc

bộ download đã kèm tất cả các cộng cụ + hướng dẫn= hình ảnh rất chi tiêt
bên trong cũng kèm theo các đường link download client các bạn chọn link phù hợp mà down nhé

mình cũng xài bản này nhưng bị lỗi job 4 của job bow và cướp biển,chỉ thấy mấy skill ẩn ko xài được,có ai bị vậy ko?

vuhuy99v
28-07-11, 08:43 AM
Mình đã chạy đc sv rùi.Thx bạn xfree123 đã gíúp đỡ!

caidieucay
28-07-11, 09:27 AM
Thế tình hình là khi nào mới có offline v97 chơi ngon lành đây nhỉ .

vuhuy99v
28-07-11, 01:25 PM
àh cho mình hỏi lỗi đây là lỗi gì dzậy!?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heonho2301
28-07-11, 01:47 PM
cho mình hỏi sao, mình có cài bản maple story v62, dzị nếu mình cài v97 thì phải gỡ bản v62 w cái mySQL roài cài lại mới được hay sao mấy bạn giúp mình dzới !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
w lại chỉ mình cách tạo acc w :((:((

xfree123
28-07-11, 03:24 PM
cho mình hỏi sao, mình có cài bản maple story v62, dzị nếu mình cài v97 thì phải gỡ bản v62 w cái mySQL roài cài lại mới được hay sao mấy bạn giúp mình dzới !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
w lại chỉ mình cách tạo acc w :((:((
Vấn đề của bạn chỉ là bạn dùng bản nào? Config cho sever bằng file .properties hay là config trực tiếp trong source?
Trường hợp bạn dùng bản config = file thì mở file db.properties ra thấy như sau:

url=jdbc:mysql://localhost:3306/odinms?autoReconnect=true
user = root
password = root

thấy dòng đầu tiên không? thay odinms bằng tên database của bạn tạo trong mySQL db
Trường hợp database được config trong source game thì phải dịch lại game bằng netbean hay 1 trình biên dịch java nào đó
ví dụ:
Với bản odinms_sea (steadyMs v97) nó config trong source
vào thư mục src/database/
mở file DatabaseConnection.java (bằng notepad) tìm đến dòng

inal Connection con = DriverManager.getConnection(
"jdbc:mysql://localhost:3306/odinms_sea?autoReconnect=true&maxReconnects=999",
"root",
"root");

Sửa odinms_sea bằng tên database của bạn
2 dòng root thì sửa thành Username và pass word truy cập database

thanhtunghk
28-07-11, 05:49 PM
bản này nhiều lỗi không vậy các bạn. Đang down...

heonho2301
28-07-11, 06:06 PM
hiện tại thì hok cóa lỗi mà kiếm tiền + exp + cash hơi bị feel , có ai chỉ mình cách thay đổi lượng tiền ,exp , với cách kiếm cash hem :((

thangnaodam
29-07-11, 12:00 PM
Giải nén xong cá MS em thực tình éo muốn chơi nữa. Client shit gì 33gbs

Mr.Noob
29-07-11, 12:03 PM
Nứm là gì vậy các bạn.Cho cái demo xem với :P

caidieucay
30-07-11, 11:11 AM
server này cần mạng để chơi những bạn nào k có net thỳ mình đang tìm localhost hoặc lauche

mrtun20
30-07-11, 02:11 PM
Giải nén xong cá MS em thực tình éo muốn chơi nữa. Client shit gì 33gbs j` mà client 33gb lận có tầm 2gb thôi mà :-SS

mrtun20
30-07-11, 02:13 PM

mrtun20
30-07-11, 02:13 PM

heonho2301
30-07-11, 06:00 PM
sao nhìu thứ trên cashshop hok mua được dzị :((:((

thanhtunghk
30-07-11, 07:13 PM
uhm. món đồ mua dc khi mua 1 món là vang ra khỏi shop.

nguyenx9
08-08-11, 10:33 PM
Do lỗi sever hay gì đó tương tự :)) hoặc do lag ;)). Ragezone =)) thẳng tiến nhiều khi tìm được cách fix nhanh hơn đợi rep 8-}

caidieucay
09-08-11, 05:59 PM
Mrtun20 bữa trước có chơi MS việt không ? Lv bao nhiêu . chọn nghề gì thế

mrtun20
09-08-11, 08:28 PM
bữa trc mình chơi acc NamLun_HN lv 189 Giám mục acc này của anh Alin mình chơi chung ^^

trước đó mình chơi Stork_HN lv 107 Giáo SỸ
Buidoi_HN lv86 Băng Sấm
zFlamez lv 90 Kỵ sỹ rồng

caidieucay
10-08-11, 05:01 PM

rockzera123
13-08-11, 08:56 PM
hướng dẫn mình cách tạo acc đi ?

roshan
14-08-11, 08:01 PM
chủ topic giúp vs mình mất cả buổi chiều ngồi đánh cai hex pass : 7c4a8d09ca3762af61e59520943dc26494f8941b mà sao vẫn incorrect pass word là sao???

mrtun20
16-08-11, 11:25 PM
các bạn đừng ỷ lại vào tôi như thế >"< ghét vãi chả ai chịu xem video HD cả pm trực tiếp YAHOO luôn rồi kêu mình cài, các bạn làm theo HD video nếu k đc thì mình có thẻ giúp chứ bắt mình cài từ đầu đến cuối xin kiếu X_X X_X X_X

mà bao nhiêu ng` cần cài, cài cho 1 người từ đầu tới cuối vì ko bik làm cái j` lý do lười xem video :| ỷ lại sẽ tốn bao nhiêu time và cuối cùng những người khác cần hơn chẳng được giúp >"<

LeoK.Love
17-08-11, 05:24 PM
SR các bạn mình đang cố tìm kiếm T^T đợi tạm mấy ngày nữa đi vì bọn nexon mấy bản về sau chúng nó khóa k cho mình vào game = localhost mà nản luôn
Localhost có rồi mà :| lấy cái localhost v1.0 bên ragezone về xài vẫn được , chỉnh lại IP rồi build bằng C# :|

caidieucay
24-08-11, 05:43 PM
Chờ hoài cái offline v97 mà sao lâu quá vậy mrtun ??? Híc

thangnaodam
24-08-11, 11:31 PM
j` mà client 33gb lận có tầm 2gb thôi mà :-SS

Chả biết nhà mình giải nén ra client lên tận 33gbs :|

trematwuy
03-02-12, 02:06 PM
thanks... dang can game va thic game nay lam :x

pr0vanban1
16-05-12, 07:57 PM
sao các bạn không cài MSEA v1.12.4 ý. cái đấy dùng ngon hơn cái này nhiều.

1s1s1s1s
06-06-12, 01:19 PM
mình pị lỗi này

sorry cái quote trên do ko đủ 5 post nên ko up đc ảnh :D

Thấy chủ topic ko trả lời, đành phải lên source ragezone tìm hiểu, cái lỗi nè bạn tìm launch_channel.bat rồi đổi tên nó thành .txt, mở ra và xóa -Xmx1500m đi, làm tương tự với launch_world.bat, và xóa -Xmx500m, sau đó đổi lại tên .bat.:) còn trong video của mrtun mình thấy bạn ấy HD là tạo thư mục có tên là sendops.properties, cái này là nhầm, cái file đấy có sẵn trong file server bạn í up lên rồi, đáng nhẽ ra phải tạo file text mới rồi đổi tên thành subnet.properties mới đúng,cái này là sửa lỗi thiếu file subnet.properties khi bạn chạy start.bat. Ai thấy hữu ích thì thank mình phát nhé:D

reyza911
15-06-12, 02:18 AM
em bị lổi Java này,em đả chép đúng các file vào thư mục như trong video (máy em là win 7)
nn8.upanh.com/b4.s26.d2/a60e7129bbb4ed623e1541366b0aa656_46126898.untitled .png
PM cho chủ thớt nhưng vẩn chưa nhận dc reply mong các anh giúp em với :((

mkmk123
08-07-12, 06:41 PM
em bị lổi Java này,em đả chép đúng các file vào thư mục như trong video (máy em là win 7)
nn8.upanh.com/b4.s26.d2/a60e7129bbb4ed623e1541366b0aa656_46126898.untitled .png
PM cho chủ thớt nhưng vẩn chưa nhận dc reply mong các anh giúp em với :((

Bạn download file này về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chép vào thư mục C:\Windows\System32

hoặc C:\Windows\SysWOW64 ( nếu bạn dùng win 64bit )