Đăng nhập

View Full Version : Tình hình tiếng việt có dấu by ThaiHoa91

Mr.Phát
16-06-11, 07:23 AM
đừng ngạc nhiên nhé :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tiếng Việt có dấu by thaihoa91 :P

Rất tiếc chỉ là hàng fake :D

Minh1213
16-06-11, 07:36 AM
vãi thế.....đáng để đăng báo đây....;))

Edward_Newgate
16-06-11, 07:45 AM
Tem nào, Một bước nhảy đáng kể của JX Private
Nhưng đây chắc là do dùng patch ko chèn mấy mấy câu nói của client VNG nên vậy
Chứ tên Ba Lang Huyen trên map vẫn ko có dấu
Mong việt hóa đc khoảng 50% là anh em mừng rồi

goldmonkey
16-06-11, 07:46 AM
đừng ngạc nhiên nhé :))
Tiếng Việt có dấu by thaihoa91 :P
P/S chút nữa sẽ up thêm video :)) nói có sách mách có chứng mà :D

Được đó cố gắng phát huy nhé bạn.

Mr.Phát
16-06-11, 08:05 AM
tất cả vẫn còn là bí mật :))

[B.M.W]Sports
16-06-11, 08:12 AM
thêm 1 tính năng được mong đợi khá lâu ,

newjx
16-06-11, 08:20 AM
mong anh hòa sẽ sớm share cách làm , 1 điều cả thế giới JXP mong đợi

jxvietnam
16-06-11, 09:12 AM
Rất tiếc chỉ là hàng fake :D

Là sao :T
Có tv ko đấy :T

thaihoa91
16-06-11, 09:13 AM
Là sao :T
Có tv ko đấy :T

Có nhưng dưới dạng hình ảnh thui ;))

Mr.Phát
16-06-11, 09:20 AM
mỗi lần anh hoà show hàng tưởng chừng như là hàng thật nhưng...tất cả nhỉ là hàng fake :))

khoamamktvn
16-06-11, 09:37 AM
Mí ngủ dậy lão pm bảo onl để xem cái nì đây:))
Haha... ta bít bí mật hôm qua rùi.. còn vài bí mật nữa:))

Mr.Phát
16-06-11, 10:32 AM
Mí ngủ dậy lão pm bảo onl để xem cái nì đây:))
Haha... ta bít bí mật hôm qua rùi.. còn vài bí mật nữa:))

hehe.rồi hqua anh có lên a Hoà copy nó lại ko :))

thaihoa91
16-06-11, 11:25 AM
hehe.rồi hqua anh có lên a Hoà copy nó lại ko :))

Chiều nay anh với Cubin đi ún trà sữa với bồ ;))

Fake tấm cuối :))

Mr.Phát
16-06-11, 11:37 AM

hình nền f3 ko đc trong suốt :D
trùng sinh nè . vs hk nè :))

Mr.Phát
16-06-11, 11:37 AM

hình nền f3 ko đc trong suốt :D
trùng sinh nè . vs hk nè :))

quoctuan2712
16-06-11, 12:18 PM
để ý thấy cái viền item hình như nó chạy chạy kìa

còn cái chữ có dấu hình như là dùng UI

thaihoa91
16-06-11, 12:28 PM
Tối nay ráng làm vòng sáng chạy vòng wanh dc rùi làm video cho anh em xem ;))

-Mr.Tom-
16-06-11, 01:04 PM
nkìn tưởng tkật nghe cái từ fake buồn luôn :(~

SaoThaiBinh72
16-06-11, 01:18 PM
mình nghĩ mấy toppic này k nên để làm gì còn k mod mở 1 cái pic chuyên show hàng fake cho ace dùng.

jxvietnam
16-06-11, 01:52 PM
Fake tức là chỉ để tự sướng ko xài đc trong game, ko biết đúng ko :)
Nhưng mà nếu tự sướng đc thì sướng rồi :D

Mr.Phát
16-06-11, 02:12 PM
fake là giả mạo
tuy là fake nhưng có thể nói nó cũng thay thế chức năng chính được nhé :)

thaihoa91
16-06-11, 03:22 PM
Dùng dc đó ba ! Sau này sẽ ứng dụng vào Tiếu Ngạo Giang Hồ nếu có làm online, ít ra các câu thoại sẽ có tiếng việt có dấu ;))

nametruong00
16-06-11, 03:23 PM
show hàng kiểu này anh em nó tụ lại mà ngồi chờ hàng mới của ông thôi thaihoa ơi

hoanghoatham
16-06-11, 03:32 PM
ko hiểu tại sao lại có những topic như này, làm được thì im mà dùng show với chã shit

Minh1213
16-06-11, 03:33 PM
spr đó ;)).....................

thaihoa91
16-06-11, 03:47 PM
ko hiểu tại sao lại có những topic như này, làm được thì im mà dùng show với chã shit

Từ từ tui sẽ bật mí + share file ;)) 30 charrrrrrrrrrrrrrr

Mr.Phát
16-06-11, 03:48 PM
spr đó ;)).....................

đúng rồi là spr ;))

davidtuan25
16-06-11, 03:52 PM
vẽ = jpg rùi dùng <pic=id> hã anh hoà ?

khoamamktvn
16-06-11, 04:12 PM
spr đấy...:))
Còn vài bí mật thaihoa share mau đê... cái ổ cứng di động tui đã nằm gọn ở nhà an toàn, ai bít địa chỉ nhà thì qua đánh chiếm HDD:)) Có nhìu cái vui lắm=))

Mr.Phát
16-06-11, 04:13 PM
vẽ = jpg rùi dùng <pic=id> hã anh hoà ?

chính xác là vậy nhưng đuôi mình là spr luôn chứ ko fai là jpg :D

Mr.Phát
16-06-11, 04:14 PM
spr đấy...:))
Còn vài bí mật thaihoa share mau đê... cái ổ cứng di động tui đã nằm gọn ở nhà an toàn, ai bít địa chỉ nhà thì qua đánh chiếm HDD:)) Có nhìu cái vui lắm=))
làm cái hẹn a vs em đi lên a Hoà chung nào :))

davidtuan25
16-06-11, 04:18 PM
chính xác là vậy nhưng đuôi mình là spr luôn chứ ko fai là jpg :D

Hay là pack jpg vào file pack rùi extract ra đổi lại spr , hum lẽ anh hoà có tool vẽ hã :U:U
Mà cho em hỏi mình có Ui bang hội rồi mà sao nó ko hiển thị nhỉ , OpenTong chỉ hiện ra cái bảng tạo bang thui à

khoamamktvn
16-06-11, 05:38 PM
@Phat: Ok e! Tưởng e ở đâu chứ TP thì hẹn gặp mặt cho vui. Bữa nào hẹn DNT nữa rùi gặp cho vui... cả CuBi_Pro nữa:)

Mr.Phát
16-06-11, 05:46 PM
@Phat: Ok e! Tưởng e ở đâu chứ TP thì hẹn gặp mặt cho vui. Bữa nào hẹn DNT nữa rùi gặp cho vui... cả CuBi_Pro nữa:)

toàn lão làng em loi choi lóc chóc ngại qá :))

thaihoa91
16-06-11, 06:00 PM
Hay là pack jpg vào file pack rùi extract ra đổi lại spr , hum lẽ anh hoà có tool vẽ hã :U:U
Mà cho em hỏi mình có Ui bang hội rồi mà sao nó ko hiển thị nhỉ , OpenTong chỉ hiện ra cái bảng tạo bang thui à

Ko ! Spr lun đó ! Hàm OpenTong là dạng gọi Ui, mún gọi 1 Ui lên đòi hỏi fải có SOURCE build cái game.exe + coreclient.dll để hỉu hàm

Trong khoảng tối nay đến vài ngày nữa tui sẽ share các file tui show ở trang đầu ! SOURCE FULL thì chắc fải chờ Thạch Long share rùi ;)) Trong Source Full mà Funny show chính là Source của Thạch Long đang giữ ! Có gì thì chờ ổng share vậy :D

jxvietnam
16-06-11, 06:17 PM
Chức năng mới thì nhiều, nhưng JX vẫn ko phát triển đc bao nhiêu :)

goldmonkey
16-06-11, 06:34 PM
Ko ! Spr lun đó ! Hàm OpenTong là dạng gọi Ui, mún gọi 1 Ui lên đòi hỏi fải có SOURCE build cái game.exe + coreclient.dll để hỉu hàm

Trong khoảng tối nay đến vài ngày nữa tui sẽ share các file tui show ở trang đầu ! SOURCE FULL thì chắc fải chờ Thạch Long share rùi ;)) Trong Source Full mà Funny show chính là Source của Thạch Long đang giữ ! Có gì thì chờ ổng share vậy :D

Tôi là người cũng thích lập trình đây, mà cái ngôn ngữ C++ tui hông khoái lắm nhưng cũng muốn phát triênôso source xem sao? có tính thách thức đây, chờ source xem thế nào.

KingStone
16-06-11, 06:40 PM

Hoà ơi cho tui hỏi vậy click vào npc rương cũng là 1 dạng OpenTong đúng ko ?

thaihoa91
16-06-11, 06:54 PM
Hoà ơi cho tui hỏi vậy click vào npc rương cũng là 1 dạng OpenTong đúng ko ?

Ko fải đâu ông ! Click vào 1 NPC, 1 OBJ hay 1 TRAP đều chạy function main trong .lua !

OpenTong là 1 hàm dc định nghĩa trong source tương tự hàm Say, Talk,.... Vì bảng thân Say và Talk cũng gọi ra cái bảng nhỏ + chữ đó ;))

KingStone
16-06-11, 07:00 PM
Ko fải đâu ông ! Click vào 1 NPC, 1 OBJ hay 1 TRAP đều chạy function main trong .lua !

OpenTong là 1 hàm dc định nghĩa trong source tương tự hàm Say, Talk,.... Vì bảng thân Say và Talk cũng gọi ra cái bảng nhỏ + chữ đó ;))

vì nếu ko làm firewall thì click vào npc rương cũng là 1 dạng roll,tui tưởng opentong có roll :D !

SaoThaiBinh72
16-06-11, 07:02 PM
funny show hàng có 1 tolls view và edit ( hay tự làm spr gì đó ) = hình ảnh gốc phải k ?

KingStone
16-06-11, 07:08 PM
là sao ?

SaoThaiBinh72
16-06-11, 07:22 PM
tóm lại là bạn có cái tols nào có thể edit hay làm spr trong cái đám soucres của bạn k ? or là code để viết tols k ?

Mr.Phát
16-06-11, 07:28 PM
tóm lại là bạn có cái tols nào có thể edit hay làm spr trong cái đám soucres của bạn k ? or là code để viết tols k ?

đúng là có tool edit spr :">

SaoThaiBinh72
16-06-11, 07:32 PM

oh vậy mình hiểu th92 làm cái dòng chữ đó = cách nào , rất hay vì làm sv đỡ lag nhưng hơi bất tiện vì 1 vài lí do...

KingStone
16-06-11, 08:17 PM

bác phát đột nhập máy chủ của TKH lấy hết source rồi >:)

phien-nhatrang
16-06-11, 08:32 PM
[GameServer]
Port=6666
InternetIp=61.147.99.53
ExpRate=1

Ải rảnh thử vận may vào cái VPS này lấy source TDJX đang online đi =P~
hôm wa vào đc nhưng hôm nay ko ping đc ráng đợi thư thư, nhưng chắc chắn TDJX nó nằm trong đó
Tài khoản administrator
pass: thuvanmaycuaban

Mr.Phát
16-06-11, 08:45 PM
bác phát đột nhập máy chủ của TKH lấy hết source rồi >:)

tui có source jì đâu :D tui cũng đâu fai hacker mà đột nhập :D

kidcrazy187
17-06-11, 02:04 PM
Tấm 2 giống edit nguyên cái spr bảng F3 nên chạy đc vòng sáng và cả cái chọn hình nhân vật :D (Thấy nó k đc trong suốt lắm, nghĩ vậy thôi :P). Mặc dù là fake, nhưng áp dụng hết các patch client (nếu mở onl) cũng gần như thiệt rồi ;))
Ở tấm 2 thaihoa thử bỏ đồ hoàng kim bên F4 thử coi :D

Kenizzle
17-06-11, 02:54 PM
chà, có tool edit spr thì hay ho rồi
bạn nào có khả năng về đồ họa thì phen này có việc rồi ;))

Sir.THÀNH™
17-06-11, 03:01 PM
Làm như thế chỉ mỗi hắn thấy thôi chứ , nhân vật trong game chỉ là như item không viền :))

nametruong00
17-06-11, 05:46 PM
cái tính hình này ko biết tất cả đc việt hóa hết ko + thêm skill nữa
VH hết thì = VNG lun rồi

Mr.Phát
17-06-11, 05:58 PM
Làm như thế chỉ mỗi hắn thấy thôi chứ , nhân vật trong game chỉ là như item không viền :))

ko phải là tự sướng dù dùng nv khác vẫn thấy được vì ko phải là dùng UI mà là sửa thẳng trên file spr cậu à

[S]ocola[S]an
17-06-11, 06:18 PM
Em mơ ước dc tạo skill = chính hình ảnh của mình :">

Edward_Newgate
17-06-11, 06:26 PM
Em gà JX server
Nhưng em có 1 điều là
Nếu dùng client máy mình nhìn thấy viền + tiếng việt
Thì lấy luôn client đó làm client chính cho sv
Người khác vào = client đó cũng phải nhìn thấy chứ
Thế thì k phải tự sướng

jxvietnam
17-06-11, 06:59 PM
cái tính hình này ko biết tất cả đc việt hóa hết ko + thêm skill nữa
VH hết thì = VNG lun rồi
Rollback + hack nữa bạn àh, ko = VNG đc đâu
Bỏ vào rương đồ chắc ko có viền sáng như khi mang trên F3

Kenizzle
17-06-11, 07:07 PM
vẽ viền sáng vào đồ luôn :))
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tuanmanh002
17-06-11, 07:18 PM
Jx Private VN càng lúc càng bước tiến nhỉ =D>

Mr.Phát
17-06-11, 07:54 PM
tất cả vì nhờ 1 bộ source :))

mrvu058
17-06-11, 07:55 PM
Share đc soucre k a :"> ...............

jxvietnam
17-06-11, 08:11 PM
Share đc soucre k a :"> ...............
Share =))
Money thần chưởng đâu móc ra ;))

Edward_Newgate
17-06-11, 08:13 PM
Thay cái ảnh item bằng 1 cái ảnh động có viền chạy xung quanh :))
Mà sao ko lấy sẵn của VNG nhỉ?
Ko lấy đc à ?

mrvu058
17-06-11, 08:33 PM
Mana tui k đủ để xài money thần chưởng =)) ....

Mr.Phát
17-06-11, 10:07 PM
có source mà k pk cái C++ cũng vậy à :D

SaoThaiBinh72
17-06-11, 10:41 PM
bây h chỉ đợi lòng hảo tâm của mướp thôi , mong rằng 1 số lỗi phát sinh trong sôucde mướp sẽ fix dum,f để khỏi khổ.

mrvu058
17-06-11, 10:43 PM
hì hì .......... Lòng hảo tâm ;))
Ai cũng có lòng hảo tâm thì tốt biết mấy =)

SaoThaiBinh72
17-06-11, 10:48 PM
mướp noiis sẽ share trong vòng 1 - 2 tháng nữa , chờ vậy , còn mấy bạn hay đi chém gió nếu muốn dev jx thì h đi học c++ đi đừng ngối đó spam nhảm.

KingStone
18-06-11, 06:04 AM
ước mơ bao lâu 8->

jxvietnam
18-06-11, 06:07 AM

thachlong78
18-06-11, 06:23 AM
Rất tiếc không phải soucode awjx mà soucode mình dữ hiện giờ là bản Beta (Bản thằng king dữ ngang bản này), với mình bản nào cũng vậy thôi, miễn là có đủ soucode. Mình sẽ share sau này nhưng chỉ là soucode gốc (Beta, không có hiệu ứng, không có đủ sát thương, không hiển thị tên npc,... lỗi đầy dẫy), conplace được hết cũng là 1 vấn đề lớn, còn phát triển được thì hiện giờ ở đây mình thấy chưa ai đủ sức fix lỗi chứ phát triển e rằng hới quá. Còn thái hoà dùng là hàm <pic=x>, ở Ui khai báo spr hình ảnh, chữ dùng tool conver spr, không có ứng dụng thực tiễn. Mình hiện giờ vẫn chưa làm được tiếng việt có dấu, cài này chắc phải viết định dạng font mới mất, để rảnh mới làm được, riêng cái này ngốn nửa tháng chứ không ít.

@all: Mấy cái thứ các bạn thấy trong video là do mình viết. Còn soucode chính là bản của Hecfox dữ, Soucode đầu tiên, mình sẽ share cái soucode này như nói ơ trên. Cinf phát triển các bạn tự phát triển.

davidtuan25
18-06-11, 09:59 AM
Mới tìm đc bài này nó chỉ cách ghép spr gì tùm lum hum bik có sử dụng đc hum

SaoThaiBinh72
18-06-11, 10:05 AM
Mới tìm đc bài này nó chỉ cách ghép spr gì tùm lum hum bik có sử dụng đc hum

Cái này là rành cho RO , k áp dụng đc vô Jx.

SaoThaiBinh72
18-06-11, 10:06 AM
editedddddddddddddddddddddddddddddddd

Edit làm gì ? dù sao thì cũng có ng` đọc đc rồi , nói vậy chắc bạn cũng có 1 slots trong cái đám sở hữu ?

KingMax
18-06-11, 01:02 PM
ý bạn là sao :| . Ý là không share source là có tội đúng không , nếu thế tôi thà không có sỏurce còn hơn . 2 Source tôi share trên mục chú ý kia đủ build được Core đó , ông thử làm đi , còn không thì giữ trật tự giùm cái .

SaoThaiBinh72
18-06-11, 01:08 PM
tôi chả có ý gì cả .

KingMax
18-06-11, 01:34 PM
tôi chả có ý gì cả .

uhm ,vậy mong bạn bớt spam lại tại mình lượn 2pic nào cũng thấy bạn nói những câu đại loại như thế nì đấy :)

SaoThaiBinh72
18-06-11, 01:49 PM
đại lạoi sao ? tôi spam sao ? tôi k thấy tôi nói sai chỗ nào cả , tôi cũng chả thấy mình spam gì cả, chỉ có những ng` có tật giật mình tự cảm thấy vậy thôi.

KingMax
18-06-11, 02:39 PM
đại lạoi sao ? tôi spam sao ? tôi k thấy tôi nói sai chỗ nào cả , tôi cũng chả thấy mình spam gì cả, chỉ có những ng` có tật giật mình tự cảm thấy vậy thôi.

thế tôi hỏi bạn biết gì về tôi , bạn nghe cái quái gì hay là hùa hơi theo kêu tôi không share source , "chắc như King" .
Còn cái đẳng cấp của bạn là ở câu : "Hi vọng thachlong78 share source và Fix hết lỗi " đó :)

Kyo Công Tử
18-06-11, 04:00 PM
có mỗi cái source JX mà cũng cãi nhau.
có source mà không biết phát triển nó thì làm gì?
chả lẽ ngồi đợi người khác phát triển rồi lại share sao?
cái thời gian các bạn ngồi cãi nhau, thay vào đấy là tìm hiểu cách phát triển nó đi.
đôi lôi với các bạn.

nametruong00
18-06-11, 05:29 PM
Rollback + hack nữa bạn àh, ko = VNG đc đâu
Bỏ vào rương đồ chắc ko có viền sáng như khi mang trên F3

oh zậy à
nhưng mà mình thấy viền sáng đồ hoàng kim ko có kía cạnh đậm nhạt màu vàng xoay vòng vòng trang bị trong sever hút hít thì cái này chưa thấy sao à

thaihoa91
18-06-11, 07:49 PM

Bạn à ! Thạch Long đã bảo 2 3 tháng nữa share mà ! Chờ 2 3 tháng nữa có sao đâu ! Tui đã chờ 5 6 năm nay để thấy JX đi lên như hôm nay đấy !

nametruong00
19-06-11, 12:15 PM
thởi CNTT mà đợi chờ có gì đâu vài bữa nữa xong việt hóa có dấu hết đại ca hòa làm 1 sever độc nhất là CLB trở nên náo nhiệt rồi

mrvu058
19-06-11, 12:16 PM
Chờ đợi :"> ..............................

JXPVN
19-06-11, 05:22 PM
thởi CNTT mà đợi chờ có gì đâu vài bữa nữa xong việt hóa có dấu hết đại ca hòa làm 1 sever độc nhất là CLB trở nên náo nhiệt rồi

Theo tớ đoán JX VN mình có lẽ Tân Kiếm Hiệp của thachlong là đáng chú ý nhất! SV mới on khoảng 1 tháng nay thôi mà bao nhiêu chức năng mới từ mấy năm qua chưa ai làm được, qủa là bước tiến đáng khâm phục!

Mr.Phát
19-06-11, 05:39 PM
Theo tớ đoán JX VN mình có lẽ Tân Kiếm Hiệp của thachlong là đáng chú ý nhất! SV mới on khoảng 1 tháng nay thôi mà bao nhiêu chức năng mới từ mấy năm qua chưa ai làm được, qủa là bước tiến đáng khâm phục!
bạn nói vậy cũng chưa chắc là vậy đâu nhé chẳng qua sv mới mở lên và vừa đc share source thôi mà ? sao cứ đưa nó lên mây thế ? sv bạn càng tốt thì bom đạn vào sv bạn càng nhìu đấy thôi

sontung306
19-06-11, 06:05 PM
forum này toàn bạn trẻ chư hiểu biết nhiều về c++ nhưng cũng có vài thành phần biết đc đôi chút lại cho mình pro nhất.Vn này có biết bao nhiều người pro C++ thật sự chẳng qua là họ ko quan tâm đến game thôi và tập trung vào việc khác theo hướng đi của họ.Mà nói thẳng ra luôn những người như bạn thachlong qua xem trọng mình rồi đấy :))

thachlong78
19-06-11, 06:05 PM
Mà các bạn thử viết trên cái soucode 25 Mb thằng King Share đi, TKH hiện nay là sử dụng trên soucode đó. Soucode full cũng là soucode đó thôi, chỉ có điều thêm phần ở client nữa, các bạn không phát triển nổi cái Core Sever thì đừng trông chờ vào mấy phần còn lại, khó hơn nhiều đó.

@Mr.Phát: Thằng cha kia lăng xê dùm, nhưng cũng là thừa thôi, JXP này có cài gì các bạn dùng hôm nay thì 90% nó từ mình mà ra, trước giờ mở Sever nào đều là ngon nhất cả, chẳng có gì là lạ.

@ThaiHoa: Cái soucode đó tưởng thằng King Share cho ông rồi mà. Tôi cũng chỉ share cái nó share chứ đâu có share phần phát triển của tôi.

Soucode đó = soucode King share + client = soucode tôi dữ + client.

Chứ không có hàng awjx đâu, làm gì nó chịu share. Mà tôi cũng chẳng cần, hàng Beta tự mình phát triển cho chuẩn, dùng chút code sẵn của nó xảy ra lỗi khó mà xử lý.

@sontung6: Còn mấy cái game đeo mác game VN các thứ bạn biết phát triển thế nào không vậy, nó phát triển gồm 2 phần: 1 là phần thiết kế đồ hoạ trên công cụ có sẵn, 2 là phát triển tính năng giồng như các bạn phát triển Lua + Settings ở Jx đó (tuỳ game có thể dễ hơn hoặc khó hơn chút xíu). Chính vì vậy cùng Engine thì thường giống nhau khá nhiều. Còn việc phát triển SouCode gọi là phát triển tiếp engine của game, khác nhau hoàn toàn đó bạn. Còn mình cũng chẳng pro gì, có chăng là rèn luyện nhiều nên biết được chút ít.

JXPVN
19-06-11, 06:07 PM
bạn nói vậy cũng chưa chắc là vậy đâu nhé chẳng qua sv mới mở lên và vừa đc share source thôi mà ? sao cứ đưa nó lên mây thế ? sv bạn càng tốt thì bom đạn vào sv bạn càng nhìu đấy thôi

Đâu có đưa lên mây tớ nói sự thật mà, bạn vào SV Tân Kiếm Hiệp xem nhé, tớ thấy bạn đố kỵ với thachlong thì đúng hơn, ít ra thachlong không phải là người khoác lác , những gì thachlong nói đều làm được! Một số người VN xấu tính không ăn được thì đạp đổ, toàn mấy ông online đấm đá nhau không ah, tớ có nói gì qúa đáng không mà lôi cả chuyện bom đạn vào đây nữa hix hix, ông bom người ta mai mốt ông ra TNGH thì cũng thế gieo nhân nào gặp qủa nấy thôi ah hic!
Bạn nào theo dõi box JX từ trước tới nay và có chơi Tân Kiếm Hiệp thấy tớ nói có chỗ nào sai không nào! Tớ mới bình lựng có vài câu chẳng đụng chạm đến ai tự nhiên nhảy vào chém tớ, bạn ghét thachlong thì kệ bạn đừng có giận cá chém thớt!

Mr.Phát
19-06-11, 06:15 PM
Đâu có đưa lên mây tớ nói sự thật mà, bạn vào SV Tân Kiếm Hiệp xem nhé, tớ thấy bạn đố kỵ với thachlong thì đúng hơn, ít ra thachlong không phải là người khoác lác , những gì thachlong nói đều làm được! Một số người VN xấu tính không ăn được thì đạp đổ, toàn mấy ông online đấm đá nhau không ah, tớ có nói gì qúa đáng không mà lôi cả chuyện bom đạn vào đây nữa hix hix, ông bom người ta mai mốt ông ra TNGH thì cũng thế gieo nhân nào gặp qủa nấy thôi ah hic!
Bạn nào theo dõi box JX từ trước tới nay và có chơi Tân Kiếm Hiệp thấy tớ nói có chỗ nào sai không nào! Tớ mới bình lựng có vài câu chẳng đụng chạm đến ai tự nhiên nhảy vào chém tớ, bạn ghét thachlong thì kệ bạn đừng có giận cá chém thớt!
tớ có nói là bom đạn sv TKH ko nhỉ ? nhìn cái box mu thì cậu bík nhé
chưa nói làm quá thì VNG nó sờ gáy nữa đấy nói vậy thôi ko ý jì cả :)

JXPVN
19-06-11, 06:25 PM
tớ có nói là bom đạn sv TKH ko nhỉ ? nhìn cái box mu thì cậu bík nhé
chưa nói làm quá thì VNG nó sờ gáy nữa đấy nói vậy thôi ko ý jì cả :)

Uh thôi có gì xin lỗi cậu, thật ra tớ chẳng quen biết thachlong, cũng chẳng phải lăng xê dùm gì cả, tớ chỉ thấy thachlong có tài nên cảm phục thôi! Mà thôi không tranh luận với cậu nữa làm loãng topic, sorry!

hoanghoatham
19-06-11, 06:38 PM
Uh thôi có gì xin lỗi cậu, thật ra tớ chẳng quen biết thachlong, cũng chẳng phải lăng xê dùm gì cả, tớ chỉ thấy thachlong có tài nên cảm phục thôi! Mà thôi không tranh luận với cậu nữa làm loãng topic, sorry!

Bác này là người 3 phải, chẳng ra sao

jxvietnam
19-06-11, 07:12 PM
Mod del dùm bài này dùm tui nhé :)

thaihoa91
19-06-11, 08:05 PM

JXPVN
19-06-11, 08:12 PM
Bác này là người 3 phải, chẳng ra sao

Tại có một số mem nghi tôi là thachlong đó mà nên mới nói vậy! Thôi stop ở đây nhé đừng xoắn em nữa em sợ hic!

thachlong78
19-06-11, 08:29 PM
@jxvietnam : Tống Kim, Vượt Ải, Liên Đấu, Bang Hội, Công Thành, Skills, Item, Uỷ Thác, Luyện Skills,... . Từ mấy bản sever mình share Mướp 1.0, Mướp 2.0, Mướp 3.0 và Thạch Cuồng Long. Mấy đứa kia chỉ chữa lại chút cho khác chút, Ui và event thôi. Bạn thấy tính năng nào không phải từ mình thì viết nên đây mình nói rõ xuất xứ cho.

@thaihoa: Không thấy bảo là phát triển từ code Beta của KingShop sao, 1 người làm sao viết nổi từng đó. Nếu mà làm chung thì đâu cần phải được Share code chứ, đã làm thì phải có code luôn, mấy cái này rõ ràng như ban ngày rồi. Thằng cha này gắn bó Jx hơn 3 năm rồi mà vẫn không nhìn vào thực tế mà sống được, nhìn biết mà cố gắng. Ông nhìn thấy tôi đã bao giờ nói 1 câu rằng mình pro chưa, chắc chưa bao giờ, và cũng chẳng phải pro gì, chỉ là trung bình, có chăng các ông kém quá đó thôi, vậy mà không chịu nhìn vào thực tế mà học hỏi, đến đâu cũng chỉ thích được tung hô thôi. Các ông đã bao giờ nghĩ mấy cái loại tung hô mấy ông, khi ông chẳng là gì thì nó có đạp vào mặt các ông không, định chết vì mấy cái hão sao.

a3pick
19-06-11, 08:35 PM
mình đã phát hiện đc cơ chế load và hiển thị tiếng việt trong jx rồi :D nhưng kẹt vài chỗ nên chưa có thể hoàn thành đc :D

thaihoa91
19-06-11, 09:01 PM
@thaihoa: Không thấy bảo là phát triển từ code Beta của KingShop sao, 1 người làm sao viết nổi từng đó. Nếu mà làm chung thì đâu cần phải được Share code chứ, đã làm thì phải có code luôn, mấy cái này rõ ràng như ban ngày rồi. Thằng cha này gắn bó Jx hơn 3 năm rồi mà vẫn không nhìn vào thực tế mà sống được, nhìn biết mà cố gắng. Ông nhìn thấy tôi đã bao giờ nói 1 câu rằng mình pro chưa, chắc chưa bao giờ, và cũng chẳng phải pro gì, chỉ là trung bình, có chăng các ông kém quá đó thôi, vậy mà không chịu nhìn vào thực tế mà học hỏi, đến đâu cũng chỉ thích được tung hô thôi. Các ông đã bao giờ nghĩ mấy cái loại tung hô mấy ông, khi ông chẳng là gì thì nó có đạp vào mặt các ông không, định chết vì mấy cái hão sao.

Ông nói gì mà dc tung hô ??? Tui thích hồi nào ??? Tui làm JX vì đam mê, chứ ko phải vì dc tung hô ! Trình tui thấp, tui sẽ tự cải thiện, chẳng ai tung hô tui cả, và tui cũng ko cần tung hô để làm gì !

Còn ông nói ông chưa bao h bảo ông pro sao ! Câu dưới đây tui trích từ câu của ông, nó gần tự nhận rằng chính ông pro !

JXP này có cài gì các bạn dùng hôm nay thì 90% nó từ mình mà ra, trước giờ mở Sever nào đều là ngon nhất cả, chẳng có gì là lạ.

Và ông cũng đừng nên chê bai ng` này ng` nọ trình thấp, khác nào ông nói chỉ có ông là giỏi nhất ở đây ! Đó chẳng phải là ông tự nói với mọi ng` rằng "Tui là pro nhất ở đây" ???

JXPVN
19-06-11, 09:19 PM
Ông Hoà không thích ai tung hô nhưng mà thích thể hiện mình là người tìm ra những cái mới trước, các bạn không tin qua cuasotinhoc, gamevn, hay diễn đàn zing ....đâu đâu cũng thấy thaihoa91 ! Nhưng giờ thì thachlong đã có sourcer nên những cái hay mà từ trước giờ chưa làm được thì thachlong đã làm xong rồi !Chắc lại bị chém nữa qúa :P !

thaihoa91
19-06-11, 09:29 PM
Ông Hoà không thích ai tung hô nhưng mà thích thể hiện mình là người tìm ra những cái mới trước, các bạn không tin qua cuasotinhoc, gamevn, hay diễn đàn zing ....đâu đâu cũng thấy thaihoa91 ! Nhưng giờ thì thachlong đã có sourcer nên những cái hay mà từ trước giờ chưa làm được thì thachlong đã làm xong rồi !Chắc lại bị chém nữa qúa :P !

Uhm ko chém gì đâu bạn à ;)) Bạn nói đúg mà ;)) Mình thích làm ra các chức năng mới :D

khoamamktvn
19-06-11, 09:56 PM
Box Jx này đam mê chiếm dân số 90%, 9% là dân chơi VNG mún tìm cảm giác cao thủ giang hồ, 1% có kiến thức C++.

Box Mu: Gần như những người tham gia dev tức là tầm 90% là dân coder C++ , Asembly,Cracker... 10% còn lại là dân edit.

Nếu rừng chỉ có 1 cọp thì tất nhiên nó là vô địch nhưng nếu nó sang rừng khác thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra:)

jxvietnam
19-06-11, 09:58 PM
Mod del dùm bài này dùm tui nhé :)

thaihoa91
19-06-11, 10:35 PM
Sẽ còn dài dài khi TKH chuẩn bị ra version 2.0 :D

JXPVN
19-06-11, 11:14 PM
Hai bạn jxvietnam và thaihoa91 có công nhận một thực tế là hiện tại thachlong là người pro nhất box JX này không!? Nếu công nhận thì không nói gì nữa nhé!
Việc người ta bỏ ra đầu tư để thu phí là chuyện bình thường mà các bạn, không lẽ ngồi không ăn mì gói để mở online cho người khác chơi à. Trong cuộc sống ai cũng cần tiền, ngay cả các bạn đây ngồi dev JX off cũng cần phải có tiền, chẳng ai ngồi uống nước lã mà sống mãi với niềm đam mê jx cả, sau này các bạn ra đời tự lập không còn sống dưới sự lo lắng của cha mẹ nữa chắc chắn các bạn sẽ phải dùng đến chiêu money thần chưởng thôi! Kiếm tiền chân chính không phải là điều đáng nói, chỉ trách những người lừa đảo đế bán mấy cái SV không ra gì thôi.

ph4mduc4n
19-06-11, 11:24 PM
Cứ để họ cãi nhau xong cuối cùng người bị dồn ép nhiều nhất sẽ chán và bỏ jx, và lại mất thêm 1 pro và......mấy cái ông này lớn rồi mà như trẻ con ấy =.=

DNTmaster
19-06-11, 11:51 PM
Box Jx này đam mê chiếm dân số 90%, 9% là dân chơi VNG mún tìm cảm giác cao thủ giang hồ, 1% có kiến thức C++.

Box Mu: Gần như những người tham gia dev tức là tầm 90% là dân coder C++ , Asembly,Cracker... 10% còn lại là dân edit.

Nếu rừng chỉ có 1 cọp thì tất nhiên nó là vô địch nhưng nếu nó sang rừng khác thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra:)

Câu này hay nè ;;)
Tìm mãi trong Topic mới thấy 1 câu hợp lý hợp tình :))

kt-nguba
20-06-11, 12:03 AM
server minh mở ra cứ đến tầm 10h 11h là bị syn flood =))
tkh thật là vkl

thachlong78
20-06-11, 12:07 AM
Đọc kỹ câu mình nói bên trên đi, toàn nói lảng cãi thắng là thế nào. Mà nói chủ yếu là thaihoa thôi, nó có đóng góp nhiều cho JX, nhưng không có định hướng tốt cho hướng phát triển của mình, còn mấy đứa kia toàn 1 lũ ăn theo là nhiều, không đáng để Mướp này nhiều lời.

@thaihoa: Mấy đứa kia không biết trời cao đất dày như thế nào, nhưng không nghĩ ông lại như vậy, hãy nhìn rộng ra đi, chỉ một khi ông dám chấp nhận thực tế mà tiến lên thì lúc đó mới khiến người khác phải nể phục được. Đã có trí lo gì không có ngày thành. Tôi không bảo tôi pro mà là tất cả chúng ta ở đây đều còn kém, nhìn ra ngoài kia kìa, nhóm hacker tên tuổi của VN mà dân nước ngoài chí gọi là nhóm có trình độ, đủ hiểu chúng ta kém thế nào, vậy mà rất nhiều người có chút thành công đã tự mãn. Còn các cậu trình độ còn kém mình rất nhiều sao không tìm thêm mà học chứ, sao cứ xuốt ngày lên so đo 1 vài thứ, không nhìn xa thêm một chút, thứ gì là đáng lên học, thứ gì mình suy nghĩ sai nên xem xét lại, không ai là toàn thành công cả, mỗi thành công đều có từ sự nỗ lực học hỏi, và biết chấp nhận thất bại, dù là thế nào đi nữa. Chứ cứ mãi thế này thì mình là Gà còn các bạn mãi chẳng bằng nổi 1 con gà đâu.

@...: Không rảnh vậy đâu bạn, chắc là cái thằng floor sever mình trước nó tấn công (nếu đó không phải là bạn), hoặc 1 ai đó không thích, có thể 1 gamer thấy ngứa mắt, có thể 1 admin sever, có thể 1 hacker, hoặc 1 ai đó đơn giản vì 1 lời thách thức, muốn thể hiện rằng mình Pro. Còn muốn kiểm tra đơn giản thôi, nhìn Sever Anh Hùng, antil các thứ do Mướp viết, sever đó cạnh tranh trực tiếp mà Mướp chẳng nghĩ đến phá nữa là 1 Sever mới chỉ hơn 100 gamer và hầu như không có ý định nạp thẻ. Còn gamer đổ sang sever mình là lẽ đương nhiên thôi, vì ở đó họ kiếm đước thứ để đầu tư lâu dài, những con người thực sự có trách nhiệm lo cho sever mỗi khi có sự cố, khắc phục sớm nhất có thể, chứ không phải đi tìm người mà trả đũa.

hoanghoatham
20-06-11, 12:26 AM
Đọc những bài viết của bạn thachlong trước giờ toàn cho mình là đúng, chắc bạn ý tự nhận mình quá pro đây mà.
tính trong cái forum nhỏ này còn khá nhiều pro người ta còn chưa lên tiếng đấy thôi.Những thành phần dev jx, mà post bài hay tranh cãi với bạn mình dám chắc đều nhỏ tủi hơn bạn.Đem kinh nghiệm ra lên mặt với con nít thì chẳng ra gì. đợi đến khi nó = tuổi bạn bây giờ có khi nó pro hơn bạn nhiều.
Và 1 điều nữa bạn thử đặt mình vào vị trí của nhưng tên mà bạn chê bai "trình của các bạn còn kém xa mình lắm" thử hỏi bạn có bức xúc" ko.
Thấy chữ ký bên gamevn của bạn rất kêu. Trình C++ của bạn = mấy phần của mình nào ;))

Kyo Công Tử
20-06-11, 12:44 AM
@thachlong: tự cao quá bạn à, mình định không comment đâu nhưng mình thấy bạn hình như đang xúc phạm tất cả mọi người đang phát triển JX vì đam mê như thaihoa91 nói đấy.
Trình độ c++ của bạn đến bao nhiêu mà bạn tự cao, tự đại thế?
Để mình ví dụ nhé, bạn thử không phát triển JX mà sang phát triển một game khác mà game đấy bạn chưa nắm vững rồi có người nói bạn như bạn đang nói với mọi người thì bạn thấy thế nào?

jxvietnam
20-06-11, 05:57 AM
Thôi ko war nữa, im lặng là vàng :)

thaihoa91
20-06-11, 07:57 AM
@Thạch Long : Tui đang nhìn rộng ra đây nè ! Tui có tự bảo tui pro đâu ! Tui bít trình tui còn thấp lắm nhưng do cái thái độ + cách ăn nói của ông làm tui bức xúc ko nói ko dc !

Mặt ưu điểm của con ng` nằm ở phía trước mặt, còn mặt nhược điểm nằm ở sau lưng, ôg ko thể tự nhìn dc hết cái lưng của mình (cũng tức là chưa nhìn dc nhược điểm của mình), nhưng người khác lại nhìn thấy 2 mặt của ông ;))

Tui ko mún tranh cãi với ông, nhưng cái thái độ của ông làm tui rất bực, khi thì chê bai ng` khác, khi thì bảo rằng ko pro, mà bảo ng` ta trình thấp này nọ ! Tui ko phủ nhận là trình tui còn yếu hơn ông nhìu, nhưng việc ông chê bai ng` khác cũng đủ ông tự nhận mình là pro nhất rùi !

Đến giờ nói thật tui vẫn nể ông ở vấn đề làm game, dev game, chứ còn thái độ + cách ăn nói là tui ko nể chút nào !

JackSparrow
20-06-11, 06:53 PM
Lâu ngày không vô forum. Giờ phát triển ghê gớm.Thi xong chắc phải "Làm lại tự đầu". Kiến thức jx mình giờ chắc đi hết rùi :((

KingStone
20-06-11, 08:41 PM
no comment :((