Đăng nhập

View Full Version : Ai biết sửa lỗi này không? ( lỗi chung của mọi người)

duongst1
15-06-11, 11:07 PM
mình bị cái lỗi:" Xin kiểm tra lại đường mạng và đăng nhập lại. Nếu như vẫn còn cảm thấy khó khăn khi đăng nhập, xin bằng hữu hãy thứ lỗi ".
ai giúp mình sửa lỗi này với, mẫy cái hướng dẫ sửa địa chỉ IP thành 192.168.1.3 hay đổi 3731 thành 90 và ngược lại, mình làm hết rồi mà vẫn không đc. haizzzzzzzzzzz.

forumid
16-06-11, 12:04 AM
thay client khác.
nếu vẫn ko dc thì post màn hình của tlbb31, shm, world_fix, server_fix, login_fix lên cho mơi người xem thì mới biết chính xác được.
Lỗi này sửa đơn giản thôi bạn

duongst1
16-06-11, 12:39 AM
thay client khác.
nếu vẫn ko dc thì post màn hình của tlbb31, shm, world_fix, server_fix, login_fix lên cho mơi người xem thì mới biết chính xác được.
Lỗi này sửa đơn giản thôi bạn
Bạn có thể nói rõ hơn cho mình về đường dẫn của những file đó đc không?

3z3z3z
16-06-11, 07:28 AM
Lỗi này lúc trước mình bị như là "CƠM BỮA" qua kinh nghiệm đã thấy là có 1 chỗ vô cùng sai! (cái này dành cho online) Còn offine thì bạn phải chạy sv từng lệnh thì mới biết chỗ nào lỗi được!

duongst1
16-06-11, 09:52 AM
Lỗi này lúc trước mình bị như là "CƠM BỮA" qua kinh nghiệm đã thấy là có 1 chỗ vô cùng sai! (cái này dành cho online) Còn offine thì bạn phải chạy sv từng lệnh thì mới biết chỗ nào lỗi được!

với VMWare thì chay với từng câu lệnh kiểu gì, mình cũng đang có ý đinh làm online cho anh em ở nhà chơi. Bạn có thể chỉ rõ cho mình chỗ sai đc không?

vuthanhlam
16-06-11, 10:24 AM
Lỗi này thường là do Client chưa kết nối được tới Server.
Nếu đang xài bản Server skill Mộ Dung thì theo ý mình như vầy (áp dụng cho Server up từ Server 0.26 của Rockman lên): vào thư mục tlbb1 chép file ServerInfo.ini trong đó chép đè lên file ServerInfo.ini trong tlbb là có thể chạy offline được. Nếu muốn online thì chỉnh ip lại là xong.
Sau đó load server lại là ok

forumid
16-06-11, 11:03 AM
với VMWare thì chay với từng câu lệnh kiểu gì, mình cũng đang có ý đinh làm online cho anh em ở nhà chơi. Bạn có thể chỉ rõ cho mình chỗ sai đc không?

Vào đây xem để biết chạy từng lệnh thế nào nha bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duongst1
16-06-11, 01:17 PM
Lỗi này thường là do Client chưa kết nối được tới Server.
Nếu đang xài bản Server skill Mộ Dung thì theo ý mình như vầy (áp dụng cho Server up từ Server 0.26 của Rockman lên): vào thư mục tlbb1 chép file ServerInfo.ini trong đó chép đè lên file ServerInfo.ini trong tlbb là có thể chạy offline được. Nếu muốn online thì chỉnh ip lại là xong.
Sau đó load server lại là ok
Mình Dùng bản server 2011 thì phải up thế nào?

atbich90
16-06-11, 03:35 PM
cái này mình cũng bị mấy lần và nó chỉ là lỗi do khởi động server chưa xong thôi
nó khởi động rất lâu,cho dù bạn để cả chiều hay cả đêm đi nữa thì nó vẫn ko thể khởi động xong luôn
như của mình mỗi lần bị vầy là do máy ảo bị đơ, lúc khởi động xong bạn kích chuột vào máy ảo thì đơ luôn chuột và ko thể viết lệnh được
bị như vầy thì bạn nên khởi động lại máy ảo,nếu vẫn ko đc thì nên set ram cho máy chủ và set thêm ram cho máy ảo la OK

duongst1
16-06-11, 04:11 PM
cái này mình cũng thử rồi, vẫn không đc. nếu như mình xoá server đi và giải nén lại server cũ thì lại vào đc, cứ update thêm bản mới vào là lại bị lỗi như thế, có cái bản update thì lại bị lỗi bảo dưỡng cum máy chủ, có cái thì cứ kiểm tra mật khẩu suốt không vào đc game.

dinhdtd
16-06-11, 06:56 PM
có thể là bản mới nặng hơn bản cũ lên khởi động hơi lâu tí,bạn thử chờ xem sao
như mình chạy bản của tlbbserver hơn 120MB nên cũng hơi lâu chút,chờ hơn tiếng mới vào đc

duongst1
16-06-11, 09:37 PM
như mình chạy bản của tlbbserver hơn 120MB nên cũng hơi lâu chút,chờ hơn tiếng mới vào đc
Mình cũng chạy bản như của bạn thì bị gặp lỗi kiểm tra pass mãi không đc, song cuối cung là kết nối máy chủ bị ngắt.

dinhdtd
17-06-11, 12:07 AM
lỗi này ko biết với bạn như nào chứ còn máy mình chỉ cần khởi động lại là được
đúng như bạn kia nói mỗi lần mình bị lỗi kiểm tra pass mãi ko được là do máy ảo bị đơ

forumid
17-06-11, 08:02 AM
Start server cao lắm là 15p thôi, làm gì hơn 1 tiếng đâu bạn

Mình cũng chạy bản như của bạn thì bị gặp lỗi kiểm tra pass mãi không đc, song cuối cung là kết nối máy chủ bị ngắt.
Nếu muốn biết chính xác lỗi này là do cái gì (vì nó rất nhiều nguyên nhân), trước tiên bạn nên kiểm tra log trong phần Billing/log xem nó có báo cái gì nhé

dinhdtd
17-06-11, 12:12 PM
với bạn có thể máy bạn khoẻ nên mất ít thời gian còn với máy yếu như tôi,mỗi lần khởi động xong phải chờ chán mới vào đc
còn với server của tlbbserver thì t đâu cần chỉnh sửa gì đâu,coppy vào cái chỉnh lai IP là chơi đc thôi

tlbbserver
17-06-11, 01:01 PM
với bạn có thể máy bạn khoẻ nên mất ít thời gian còn với máy yếu như tôi,mỗi lần khởi động xong phải chờ chán mới vào đc
còn với server của tlbbserver thì t đâu cần chỉnh sửa gì đâu,coppy vào cái chỉnh lai IP là chơi đc thôi

1 tiếng mới vào được thì bạn nên xem lại máy tính của mình
Bình thường chỉ tầm 20-30 phút là xong hết rồi mà
Có lẽ với tình hình này thì những bản sau còn kinh hoàng hơn, cái game DirectX 9c này chuẩn bị thy engine mới lên directX 10.0 :))

duongst1
17-06-11, 06:27 PM
những cách mọi người bảo em cũng có thử rồi, hay là do trong quá trình copy vào nó bị lỗi, có lần em chỉ sửa cái Drop thôi mà nó cũng bị lỗi đó.

vumanhtanhn
15-08-11, 04:27 PM
co ai bit cho tui hoi tai sao khi tui giai nen file rar tlbb server thi no bao :(NTFS) disk khong du freepace la sao ?nhung toi da kiem tra la o C trong 7gb va D trong 10gb .Ai bit chi dum help .thanks.^#(^

rikudo
15-08-11, 05:04 PM
Kiểm tra ổ cứng chứa server định dạng NTFS hay FAT.
Nếu FAT thì conver sangg NTFS đi bạn...

Sói Đẹp Trai
15-08-11, 09:04 PM
cái lỗi muôn thủa của newbie đề nghị pro vào đây tham khảo nha
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
15-08-11, 09:07 PM

Nếu muốn biết chính xác lỗi này là do cái gì (vì nó rất nhiều nguyên nhân), trước tiên bạn nên kiểm tra log trong phần Billing/log xem nó có báo cái gì nhé hjx họ chạy từng lệnh mà chả lâu. Ôi cái cuộc đời này cái lỗi khốn nạn thật