Đăng nhập

View Full Version : Đã tìm được một cách có tiếng việt có dấu trong jx

assaa
15-06-11, 02:43 PM
Hum nay vô tình ngồi vọc client để cài server TDJX, minh đã tải các file chạy client VLTK VNG OpenBeta <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> topic TDJX Server (30.05.2011) của TH91 về bỏ vào client của VNG để test thử thì vô tình mình mở file game_y.exe lên thì nó chạy như file game.exe nhưng khi vào màn hình đăng nhập thì mình thấy trên mà hình có rất nhiều chữ tiếng việt có dấu ìêễâăô..... thì mình đã vào file setting.ini trong ui để sửa lại chữ trong đó theo font TCVN rùi save lại vô lại game_y.exe sau khi chọn server xong thì nó báo bằng tiếng việt có dấu lun. để hum sau mình làm cái video rùi up lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng.

ngotiendat
15-06-11, 03:02 PM
cho mình xin cái hình trc chưa cần video đâu :D. hot quá

tanlongphucho
15-06-11, 03:08 PM
thi đúng ui chạy bằng games-y thi no load severlist.ini nên có dấu, nhưng ko vào game được

thaihoa91
15-06-11, 03:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ngotiendat
15-06-11, 03:17 PM
ờ nếu k vào đc game thì cũng rứa

Mr.Phát
15-06-11, 03:26 PM
cách này hình như được a Hoà vs DNT tìm ra từ lâu rồi
nhưng game_y của VNG ko load serverlist của mình nên không thể connect đến sv của mình

thaihoa91
15-06-11, 03:28 PM
Nếu chỉ dừng ở mức chọn Server thì mình làm dc cũng lâu rùi ! Hum bữa làm cho davidtuan coi nè ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SaoThaiBinh72
15-06-11, 07:21 PM
nó chỉ connect đc đến đoạn chọn sv và đứng hình ( hồi xưa mình có lần vô đc bảng tk - mk ) nhưng tóm lại là k thể log game = game_y của nó đc.

a3pick
15-06-11, 08:31 PM
nó chỉ connect đc đến đoạn chọn sv và đứng hình ( hồi xưa mình có lần vô đc bảng tk - mk ) nhưng tóm lại là k thể log game = game_y của nó đc.
Lý do : Server của chúng ta tdjx (gateway.exe) awjx(bigshop.exe) truyền packet không hợp với game_y.exe của VNG đc :))

assaa
16-06-11, 01:12 PM
tui không phải làm giống như TH mà khi tui test client thì lúc đó tui chưa chạy server nên không biết có kết nối với server được không. nhưng khi chọn server xong thì nó ra bảng thông báo bằng chữ tiếng việt có dấu.

SaoThaiBinh72
16-06-11, 01:21 PM
cũng giống như dùng clien vng k chỉnh sửa chỉ chỉnh sửa Ip ttrong svlish thôi, k kết nối đc.

prow2001
17-06-11, 02:46 PM
Nếu chỉ dừng ở mức chọn Server thì mình làm dc cũng lâu rùi ! Hum bữa làm cho davidtuan coi nè ;))

Unpack mấy cái updata của client vng tìm cái file serverlist đổi cái tên server thành cái tên mình muốn vẫn giữ nguyên IP của nó sau đó pack lại dùng game.exe của vng để vào. Tên server thì mình đặt còn máy chủ để vào game thì của vng.

thaihoa91
17-06-11, 05:50 PM
Unpack mấy cái updata của client vng tìm cái file serverlist đổi cái tên server thành cái tên mình muốn vẫn giữ nguyên IP của nó sau đó pack lại dùng game.exe của vng để vào. Tên server thì mình đặt còn máy chủ để vào game thì của vng.

Chỉ đúng dc 98% thui ;)) Vì cứ chạy game_y.exe hoặc gamefree_y.exe thì nó tự chạy autoupdate.exe và thay đổi lại serverlist.pak đã bị ta edit thành serverlist.pak của VNG chuẩn ;))

2% còn lại là sau khi đã chạy autoupdate.exe thì mới dc file vào data hoặc rename lại file .pak đó và khai báo lên đầu tiên trong package.ini hoặc packagefree.ini rùi save lại, nhấn chọn miễn fí hoặc thu fí thì vào game mý ok :D

Edward_Newgate
17-06-11, 06:29 PM
Từ lúc cái game_y.exe của JX có chức năng gọi autoupdate.exe là nhiều vẫn đề xảy ra
Ví dụ: Ko dùng được auto phiên bản cũ (Ko mún update cũng ko đc)
Không thể auto login
Và bây giờ là vấn đề với các developer ;))

SaoThaiBinh72
17-06-11, 10:56 PM
Chỉ đúng dc 98% thui ;)) Vì cứ chạy game_y.exe hoặc gamefree_y.exe thì nó tự chạy autoupdate.exe và thay đổi lại serverlist.pak đã bị ta edit thành serverlist.pak của VNG chuẩn ;))

2% còn lại là sau khi đã chạy autoupdate.exe thì mới dc file vào data hoặc rename lại file .pak đó và khai báo lên đầu tiên trong package.ini hoặc packagefree.ini rùi save lại, nhấn chọn miễn fí hoặc thu fí thì vào game mý ok :D

cachs làm : làm như bạn kia nói sau đó pak lại thành 1 file pak ví dụ fake.pak , sau đó chạy autoupdate để auto load và cập nhập các file bị sửa đổi , sau khi load xong và hiện dòng đăng nhập thì chỉnh lại đường dẫn load file pak trong pach và quang file pak của ta vô data rồi ấn đăng nhập , như vậy sẽ k bị load lại file và sẽ có giao diện như th91.

assaa
20-06-11, 02:48 PM
đây là video của tui đã làm được hum nay đưa lên cho anh em xem thử.

xin ae cho ý kiến. [-O<8->

vjpnet2k7
20-06-11, 04:18 PM
Làm như của bạn thì dễ lắm, connect vào game được mới là chuyện khó, chỉ cần chụp 1 pic khi bạn gõ tài khoản và mật khẩu thì mới hi vọng là chạy được tiếng việt có dấu

Edward_Newgate
20-06-11, 04:26 PM
Làm như của bạn thì dễ lắm, connect vào game được mới là chuyện khó, chỉ cần chụp 1 pic khi bạn gõ tài khoản và mật khẩu thì mới hi vọng là chạy được tiếng việt có dấu

Trong video có đoạn gõ tài khoản + mật khẩu rồi đó
Nhưng mà chưa thấy connect vào nhân vật hay vào game :))

SaoThaiBinh72
20-06-11, 05:52 PM
Có thể do thiếu port .

Manner
21-06-11, 12:50 AM
bạn check thử cái port client trong sever và ở client xem sao, thấy hiện tuợng này giống cái sever lên xuống ngựa quá.

thaihoa91
21-06-11, 08:07 AM
Ko thể chạy trên nền Client VNG connect Server Offline dc đâu ! Bên VNG có 2 IP chạy connect ! Bên Offline chỉ có 1 IP thui ! 2 cái nó khác ! Connect ko dc !

assaa
21-06-11, 09:00 AM
Bác Hoà có thể cho em biết 2 ip đó được kô?

thaihoa91
21-06-11, 09:08 AM
:)) làm sao tui bít dc ! Nếu tui bít dc chắc tui đã phá dc rùi :D

Xem thêm bài này, tuy cũ nhưng nói rất rõ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

a3pick
22-06-11, 06:55 AM
VNG chả có chạy 2 ip nào cả :) mà chính là nó viết cấu trúc send packet to sv # với offline. nên k thể kết nối thôi

thaihoa91
22-06-11, 07:59 AM
VNG chả có chạy 2 ip nào cả :) mà chính là nó viết cấu trúc send packet to sv # với offline. nên k thể kết nối thôi

Vụ send gói packet khác thì do Akarizone nói, còn vụ chạy 2 IP là do Hexpor nói ;))

DNTmaster
22-06-11, 06:42 PM
Vụ send gói packet khác thì do Akarizone nói, còn vụ chạy 2 IP là do Hexpor nói ;))

Cả 2 đều nói đúng nhưng khác 1 chỗ là :D
Akira đang nói về cách connect từ Client -> Server cái này do 2 thứ (Heaven và Rainbow) thực hiện để tạo giao thức mạng...
Còn cái Hexpor nói là dùng mở đa server trên 1 máy :D tức có nhiều Server mỗi Server có dữ liệu riêng của nhân vật :P

SaoThaiBinh72
22-06-11, 06:52 PM
Mình có 1 câu hỏi ai trả lời dùm với :

Tại sao khi đk 1 tài khoản trên web id.zing của vng nó lại tạo tk ở toàn bộ các sv ? ( mỗi sv là 1 máy chủ với Ip riêng ) chẳng lẽ nó giao thức qua cổng mạng như ta mở web ý ? Nếu như vậy thì vng có bao nhiêu cái web đăng kí nhỉ? nếu ta biết đc đường link web đăng kí ở máy chủ thì ta có thể ....

Edward_Newgate
24-06-11, 01:39 PM
Mình có 1 câu hỏi ai trả lời dùm với :

Tại sao khi đk 1 tài khoản trên web id.zing của vng nó lại tạo tk ở toàn bộ các sv ? ( mỗi sv là 1 máy chủ với Ip riêng ) chẳng lẽ nó giao thức qua cổng mạng như ta mở web ý ? Nếu như vậy thì vng có bao nhiêu cái web đăng kí nhỉ? nếu ta biết đc đường link web đăng kí ở máy chủ thì ta có thể ....
Mình ko trả lời được câu hỏi của bạn
NHƯNG...
Khi tạo id trên id.zing.vn
Thì nó ko những tạo ID trên tất cả các SV mà còn trên tất cả các game của Zing
Ví dụ vào đăng ký acc võ lâm 1 thì dùng đc cả cho võ lâm 2, kiếm thế, phong thần.....

SaoThaiBinh72
24-06-11, 03:15 PM
Mình ko trả lời được câu hỏi của bạn
NHƯNG...
Khi tạo id trên id.zing.vn
Thì nó ko những tạo ID trên tất cả các SV mà còn trên tất cả các game của Zing
Ví dụ vào đăng ký acc võ lâm 1 thì dùng đc cả cho võ lâm 2, kiếm thế, phong thần.....

Ai trả biết :|

Ai trả lời giúp mình câu này với :

vjpnet2k7
26-06-11, 09:41 AM
Theo mình là thế này ( đừng chém nhé :) )
- Tất cả các các server võ lâm của VNG dùng chung Database ( ví dụ VNG có máy số 1 để chạy sql hoặc cái gì đó để quản lý dữ liệu, các máy số 2 3 4 5.... là máy để chạy server và tất nhiên tất cả các máy 2 3 4 5.... sẽ ko phải chạy db nữa mà nó lấy trực tiếp trên máy số 1 => dù bạn có chơi ở server số mấy 2 3 hoặc 4 thì vẫn dùng chung 1 tài khoản đã đăng ký ( thông tin tài khoản sẽ được lưu lại trên máy số 1 )
- Còn tạo 1 acc ở id.zing.vn có thể chơi tất cả các game của VNG là vì các game của nó ( võ lâm, phong thần, kiếm thế ) đều dùng chung 1 loại sql ( MySQL, MSSQL ) hoặc nó dùng 1 trình khác không phải SQL để quản lý acc => 1 tài khoản có thể chơi được tất cả các game vì nó dùng chung 1 trình quản lý acc

vjpnet2k7
26-06-11, 09:56 AM

1 máy tính thông thường có kết nối Internet có nhiều hơn 2 IP hả Hòa đại hói :D
Theo tui 1 máy tính có kết nối internet chỉ có 2 IP, 1 IP WAN và 1 IP LAN nếu có nhiều hơn 2 IP thì main máy đó phải có 2 hoặc nhiều cổng ethernet :D
* Tui ko nhắc đến trường hợp tạo nhiều card mạng ảo để có nhiều IP nhé với lại không dùng USB 3g nhé 3g mà làm được server game tui cùi luôn á :(

a3pick
26-06-11, 10:53 AM
Đã test và sử dụng đc font VNG :D
có tiếng việt có dấu.nhưng chưa đúng offset map :D

thaihoa91
26-06-11, 11:52 AM
a3pick (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) tìm và sử dụng font VNG bằng cách nào zị ??? Bật mí dc hem ;))

a3pick
26-06-11, 12:09 PM
a3pick (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) tìm và sử dụng font VNG bằng cách nào zị ??? Bật mí dc hem ;))
san sang thoi hoa :D
compile lai cach doc font trong source :D
quan trong la co 1 ti kien thuc C la dc :D

KingStone
26-06-11, 12:21 PM
a3pick ơi bạn việt hoá có dấu send lên đây đi ;))

SaoThaiBinh72
26-06-11, 12:45 PM
a3pick : Bạn dùng fonts chữ VN đúng k :)

KingStone
26-06-11, 12:51 PM
lẹ nào a3pick ơi

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppp

KingStone
26-06-11, 01:10 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppp cho a3pick >"<

thaihoa91
26-06-11, 01:20 PM
Cho anh em cái video đi ! À ông compile file nào zậy ? Ông nên đưa về dạng TCVN 3 cho giống chuẩn ;))

KingStone
26-06-11, 01:24 PM
chỉ cần 1 pic thôi :d

cái tên vũ khí đc có dấu thôi :X:X

a3pick
26-06-11, 01:25 PM
noi chung minh muon hoi cac ban co hieu ve 1 ti gi C ++ khong ?
vi neu minh noi ra ma cac ban k hieu gi ve no thi lam sao minh giai thich dc ?>

KingStone
26-06-11, 01:30 PM
noi chung minh muon hoi cac ban co hieu ve 1 ti gi C ++ khong ?
vi neu minh noi ra ma cac ban k hieu gi ve no thi lam sao minh giai thich dc ?>

bạn chỉ cần cho 1 tấm hình chứng minh bạn kiểm soát đc thôi :D

có nghĩa là giờ bạn sửa tên vũ khí lại là Đồ Long Đao chẳng hạn :)

hay bạn là Tiến Đạt2 :P

a3pick
26-06-11, 01:43 PM
bạn chỉ cần cho 1 tấm hình chứng minh bạn kiểm soát đc thôi :D

có nghĩa là giờ bạn sửa tên vũ khí lại là Đồ Long Đao chẳng hạn :)

hay bạn là Tiến Đạt2 :P
Ban noi nhu the co nghia la ban chua hieu gi trong source ca roi
dau phai don gian la load font VN la co the viet tieng viet dc.
Load font la 1 chuyen,viet tieng viet la 1 chuyen khac.

thachlong78
26-06-11, 01:53 PM
Bó tay, font được vẽ dựa theo bảng mã ASI. VNG dùng font VNI, hay .VNI, bật việt key lên là viết được. Chà mà bạn không biết nhiều về font mà load được font VNG. Mình thì không có khả năng đó, định 1 2 tháng nữa dùng Unicode cho JX, đó là trong tương lai, còn giờ thì chưa đủ khả năng.

@.: A3pick có soucode full của KingMax rồi hả, chỉ có soucode đó mới chỉnh được font thôi, còn mấy cái kia không có.

KingStone
26-06-11, 01:57 PM
Ban noi nhu the co nghia la ban chua hieu gi trong source ca roi
dau phai don gian la load font VN la co the viet tieng viet dc.
Load font la 1 chuyen,viet tieng viet la 1 chuyen khac.

bạn càng nói chứng tỏ bạn chẳng biết gì cả đó ;))

a3pick
26-06-11, 02:01 PM
bạn càng nói chứng tỏ bạn chẳng biết gì cả đó ;))
Ok, neu that su minh khong biet gi coi nhu minh chang noi gi nhe :D
Cac ban cu co gang phat trien nhe
@muop : uh co roi

thachlong78
26-06-11, 02:10 PM
Load được font chỉ cần chỉnh lại kích thước dài rộng, sau đó bật VietKey lên là viết được, cùng làm ngồi code cái tool viết bằng mã ASI mà thử là được. Nói chung cái ảnh khá thuyết phục, không có gì để nói nhiều. Còn việc bạn giúp mấy đứa ở đây load font của VNG hay không thì mình không quan tâm lắm, nhưng xem chừng khả năng của bạn không thể sử dụng được font đó. Mình thì không giỏi mấy cái việc mầy mò vậy, sớm muộn trong 1 đến 2 tháng sẽ có định dạng font riêng của mình thôi, lúc đó muốn tạo kiểu chữ gì cũng được.

SaoThaiBinh72
26-06-11, 02:49 PM
thachlong78: Cẩn thận sẽ có ngày có 1 nhóm người đến gồm :
An ninh mạng , nhân viên VNG , ít công an , và 1 lũ ăn bám
Đến nhà bạn.
------------------------
Chúc sv bạn luôn phát triển:)

KingStone
26-06-11, 02:57 PM
k476/17 Điện Biên Phủ, Chính Gián, Quận Thanh Khê Đà Nẵng sát siêu thị Coopmart

rảnh ra tìm nó đi =))

ph4mduc4n
26-06-11, 03:17 PM
tớ thì cũng chả biết gì đâu nhưng mấy bạn thôi ko tỏ ra nguy hiểm nữa, tớ cần xem cái kết quả thôi :U

Tung_Meo
26-06-11, 03:20 PM
Dù ntn thì cũng cố gắng lên nhé mình ủng hộ các bạn :D Mình là người việt thì phải dùng tiếng việt chứ :D

Kyo Công Tử
26-06-11, 04:33 PM
Source full của KingMax viết được tiếng việt mà :D

thaihoa91
26-06-11, 04:53 PM
Dù ntn thì cũng cố gắng lên nhé mình ủng hộ các bạn :D Mình là người việt thì phải dùng tiếng việt chứ :D

Uhm thì đó giờ cũng làm Server tiếng việt mà ! Có điều ko có dấu thui ! Chứ cũng tiếng việt hẳn hỏi mà :D

nametruong00
26-06-11, 08:07 PM
ko có dấu thì thiếu gì sever để chơi
nhưng phải có dấu và full tính năng mới là hay kìa.Ông hòa làm xong cái việt hóa có dấu hết chưa

thienma_kt
06-07-11, 08:03 AM
Thấy có sever việt hóa có dấu rồi đây thôi ;)) Sever Tân kiếm hiệp đó, phải không bác thachlong87

thienma_kt
06-07-11, 08:09 AM
Mối tội iit map quá^^
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)