Đăng nhập

View Full Version : Topic Bàn Về Hướng Đi Từ Server Hút Hit

HuongDaoSinh
08-06-11, 10:47 PM
Mình lập topic này mong các pro jx vạch ra hướng đi cho newbie như mình nói chung...
Mình có vài câu hỏi mong cac pro trả lời để dần vạch ra hướng đi
- Nên lấy những gì bỏ những gì từ server(hút hit).Vì mình thấy script nó khá nhiều nhưng mà hình như ko add npc để thực hiện chức năng.Còn setting thì chờ các pro cho ý kiên: skill có chuẩn ko, item... :D
- Sâu thêm tý :D script nó có những chức năng nào nhỉ, cái nào hoạt động được cái nào lỗi bug cần phải viết lại.
- So sánh server này với server xuân thu, ngoài chức năng lên xuống hút hít ra, xét về phần script và setting thì server good hơn nhỉ(ổn định, ít bug, chức năng nhiều, skill chuẩn)
Thank nhiều những ai trả lời trong topic :P

post mấy tấm hình ngoài lề cho topic sinh độg để có hứng phát sinh ý tưởng :P

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
08-06-11, 11:19 PM
Ko nhất thiết fải bàn hướng đi !

Mỗi người 1 ý tưởng, 1 cách làm Server theo ý mình, trừ khi bạn làm team mới cần thống nhất !

Chứ Server gốc này ai mún dev kỉu nào là tùy mỗi người !

Ăn thua bạn đã đủ kiến thức cơ bản để dev nền mới hay chưa !

3 tấm hình này ko thuộc Server hút hít lên xún ngựa ! Bạn nên kiếm lại bài share Server hút hít china mà tìm hình ảnh về nó cho thực 1 xí !

DirectX
08-06-11, 11:58 PM
ha ha. nhìn là pit ko phải server do kingmax share oy. mà anh hoà ơi. làm sao minh piet dc các hàm của server này zay anh hoà. server này nó bỏ 1 số hàm thì phải...

thaihoa91
09-06-11, 01:25 AM
ha ha. nhìn là pit ko phải server do kingmax share oy. mà anh hoà ơi. làm sao minh piet dc các hàm của server này zay anh hoà. server này nó bỏ 1 số hàm thì phải...

Mở CoreServer.dll bằng Ultra Edit ! Nhấn Ctrl + H ! Nhấn Ctrl + F để Find từ khóa "Say" (Chọn tìm theo ASCII, chứ để tìm theo mã Hex là ko find dc)

Bắt đầu từ Say sau khi nhấn Find để tìm lần 1 là 1 dãy tên hàm load dc trong Server ! Việc còn lại là tìm trong .lua hàm đó để xem thông số và test thôi !

nametruong00
11-06-11, 10:54 AM
cái sever của ổng chụp NPC có ống máu mới ghê
nói chung skill của sever hút hít là vé đi gút òi
còn các chức năng mà các sever từ lúc tới giờ ko làm đc là ( từ map này đi qua map khác <ko cần npc xp> , đồ rớt điểm số giống VNG , hút hít đúng mực , skill dame đúng trình tự lên từ từ , vòng sáng đồ HK ) là những ưu điểm rất good
<<<<nhưng nó còn thiếu cái map lâm du quan đi từ BK lên đó>>>>

theo tui thì nếu phát triển thì có thể lấy ý tưởng của kiếm thế vd : trong TK thì đc học và sử dụng skill mới do anh thaihoa post
và mún tăng skill <TK> thì phải đạt điểm TK như thế nào mới đc tăng từ 1-->2-->3-->......-->20 (gọi là skill tranh đấu hoặc TK gì cũng đc )
trong TK có ít nhất 2 sự kiện ( sk cướp cờ hoặc vận chuyển lương thảo <giống hạt HK nhưng hình thức ko phải zậy > mang hạt về đổi điểm TK để tăng skill hoặc mua đồ hoặc ngựa gì đó )

còn vượt ải thì có sự kiện riêng của nó vd : mỗi lần vượt ải khi đánh quái rớt đồ ép event (event riêng của vượt ải thôi) phần thưởng phải ngon lanh mới tăng sức hấp dẫn <<nhưng phải bắt đi nhiều lần mới đủ đồ ép , cái này làm tăng mức độ ghiền >>

liên đấu thì có 2 thành phần:
thứ 1 đấu đơn : 1vs1 phần thưởng là đồ ép HK v..v... nói chung là đồ ép từ cùi đến sịn (Phúc Duyên thủy tinh dủ loại)
thứ 2 đấu đôi : 2vs2 phần thưởng là đồ ép rồi hoặc ngựa hay là thiên sơn tuyết liên nuốt 1 cái 120 á
nhưng phần thưởng phải chỉ dành cho điểm tích lũy mới đc mua thôi đâu đơn thì có điểm riêng đấu đôi cũng có điểm riêng

boss sát thủ
theo mình : ko nên chơi cái trò 5 , 3 cái lệnh bài đc 1 em boss HK ( làm giảm đi sự hiếm có của đồ mặc )
lệnh bài st chỉ đi vượt ải thôi và có thể tham gia sự kiện đi thuyền lên đảo
Khi giết boss chỉ nên rớt 6-->7 món đồ <xanh hoặc trắng> bí kíp thủy tinh và đồ phổ là 20% đồ HK môn phái tỷ lệ rớt là 10% thôi
khi giết boss về gặp nhiếp thí trần ( phần thưởng là đá khảm nạm để ép đồ tím )

Sự kiện đi thuyền 2tiếng có 1 lần lên
trên thuyền đánh quái cấp cỡ 80 cũng tương đối mạnh ( quái rớt là máu Ngũ Hoa hoặc cửu chuyển) nhưng con cuối sau 15' là <<boss đầu mục>> rớt bk huyền tinh thủy tinh và phúc duyên tỷ lệ rớt là 20% còn 80% là đồ trắng và xanh ghi chú (đồ xanh nên rớt điểm cao) chỉ có đi thuyền mới rớt đồ xanh điểm cao thôi event khác thì rớt đồ cùi.
lên tới đảo thì quái đánh mạnh và rớt đá khảm thôi BOSS HK 30' xuất hiện 1 lần trên đảo Boss Hk CHủ yếu nên rớt đồ xanh và thủy tinh và BK còn đồ HK thì 20% là rớt thôi <<< điểm EXP cao khi giết xong boss HK từ 20triệu điến 30) điểm ẼP đc + dồn

thaihoa91
11-06-11, 11:49 AM
từ map này đi qua map khác <ko cần npc xp> , đồ rớt điểm số giống VNG

2 chức năng này làm dc lâu rùi mà !

Đồ rớt theo chỉ số giống VNG thì lấy thông số từ bên VNG wa là dc !

Còn cái di chuyển wa lại kỉu đó gọi là TRAP và đã dc tui + hongtu1 ngâm từ 2 3 năm trước !

Đây là 2 bài về TRAP viết cũng lâu lắm rùi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

GameMaster72
11-06-11, 04:30 PM
Trap trap trap trap ở map mới thì sao khi k có file ảnh maps mini nhỉ ?

Chắc sửa lại ảnh cho có cái tên xong dùng trap hè?

thaihoa91
11-06-11, 05:00 PM
Trap trap trap trap ở map mới thì sao khi k có file ảnh maps mini nhỉ ?

Chắc sửa lại ảnh cho có cái tên xong dùng trap hè?

Dùng InPaint (xóa chữ trong ảnh) để xóa khúc đó đi rùi làm lại thui !

ohishu
12-06-11, 08:03 AM
Xoá Tất Cả File Trong Script Chừa Lại Foder skills và npclevelscript và npc

sau đó dev lại :)