Đăng nhập

View Full Version : TDJX Server (30.05.2011)

thaihoa91
30-05-11, 08:15 AM
TDJX là 1 Server tuy khác với AWJX (Server hút hít) nhưng TDJX chạy trên nền Client Công thành chiến gốc KingSoft !

Hiện tại tụi TQ đã share TDJX Server này nhưng rất tiếc, nó ko quản lý dữ liệu DB trên Microsoft SQL Server 2000, mà nó quản lý trên My SQL !

CoreServer bị khóa và cần crack mới dùng dc !

Các file chạy Server đều dc build vào cuối năm 2010, GameServer dc build vào tháng 1 năm 2011

Mình chưa dùng dc Server này, mới thấy là share ngay, với lại đang ở dưới quê cũng khó mà test !

Ai pro hay bít chút ít các game chạy My SQL thì có thể thử sức xem dùng dc hay ko ???

**Link Download TDJX Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link down file exe,dll của VNG phiên bản CTC. Ai thích thì lấy về mà vọc.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

các file chạy clien VLTK VNG OpenBeta (ko có thư mục data và các thư mục khác)
các bá lôi về xem dùng đc thì dùng

DEMO về các chương trình chạy Server và thư mục Server

**Ngày 10 tháng 06 năm 2011

Hum nay cũng rảnh nên ngồi vọc Server này và fát hiện tụi TQ khi share đã chơi đểu !

Trong Server có 1 file tên mysql.sql, bạn hãy đổi tên thành mysql.exe và chạy thực thi file này sẽ dc như hình dưới, và mình đoán chắc rằng đây fải là GameServer.exe hoặc CoreServer mà ta vẫn đang cần crack, còn riêng coreserver.exe thì mình nghi nghi là hàng chất lượng dỏm !

**Ngày 12 tháng 06 năm 2011

Thông tin mới : Trong Patch Client của TDJX (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ServerList.ini đã bị hex lại thành ServerInfo.ini

GameMaster72
30-05-11, 08:22 AM
(30.11.2011)

Bác có nhầm k thế ? mà dùng clien cũ của MD bản shxt k biết đc k nhỉ?

CoreServer bị khóa và cần crack mới dùng dc !

dùng cái gs này thì lại phải mất công chuyển time máy về trước 2k6 rồi :H
nhân tiện xé tem.

quangken
30-05-11, 08:26 AM
đây là bản cổ nên xài client vậy thui mà

thaihoa91
30-05-11, 08:26 AM
(30.11.2011)

Bác có nhầm k thế ? mà dùng clien cũ của MD bản shxt k biết đc k nhỉ?

dùng cái gs này thì lại phải mất công chuyển time máy về trước 2k6 rồi :H
nhân tiện xé tem.

Bạn xem kỹ đi ! Nó crack bằng hợp ngữ (assembly) chứ ko phải cái kỉu trình encrypt thời napoleon đâu bạn à !

Bản cũ của MĐ là bản offline ko phải gốc VNG đâu ! Cái đó đã cho patch offline vào rùi ! Ở đây tui nói là bản CTC của KingSoft mà có đầy đủ chức năng CTC như lên xún ngựa,..... đó ! Bản CTC của KingSoft ko thể dùng CE hack dc đâu ! Khác bạn offline xa lắm đấy !

GameMaster72
30-05-11, 08:29 AM
aaaaaaa ;)) vậy thì đc rùi , nhưng cái này alltask vô sql chỗ nào nhỉ :Z tìm k thấy đâu.

Mà bây h kiếm đâu ra clien CTC gốc bây h :Z

thaihoa91
30-05-11, 08:31 AM
aaaaaaa ;)) vậy thì đc rùi , nhưng cái này alltask vô sql chỗ nào nhỉ :Z tìm k thấy đâu.

Mà bây h kiếm đâu ra clien CTC gốc bây h :Z

GameMaster72
30-05-11, 08:33 AM
Coreserver , gataway, loginsvr....

thaihoa91
30-05-11, 08:37 AM
Coreserver , gataway, loginsvr....

Server này chạy nền mới, tất nhiên file chạy Server cũng phải khác ! Đừng trông mong nó sẽ giống bản cũ ! Nếu giống thì nó ko xài My SQL !

[B.M.W]Sports
30-05-11, 08:40 AM
TH cho bik 2pic tụi nó share được không?

thaihoa91
30-05-11, 08:43 AM
Sports;443194']TH cho bik 2pic tụi nó share được không?

Đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

GameMaster72
30-05-11, 08:48 AM
bên china share sv chả giới thiệu gì , có mỗi cái link xong! k như bên vh share 1 sv quảng cáo đủ chức năng :H

[B.M.W]Sports
30-05-11, 08:50 AM
cái này hình như thiếu các file *.exe để chạy server

GameMaster72
30-05-11, 08:52 AM
k phải thiếu mà là cấu trúc khác :)

@ tjna : sv die rồi à =))

jxvietnam
30-05-11, 08:56 AM

TS2GVN
30-05-11, 08:57 AM
Đã từng làm 10 Private server nhưng hiện mình thấy MYSQL có thể không hạn số tài khoản và tức nhiên đó GameServer nầy nó có thể chạy mà không giới hạn hay chăn chúng ta củng phải thữ để biết ...!!!

Nghiên cứu nền nầy tốt hơn so với chạy Trên SQL2000

[B.M.W]Sports
30-05-11, 09:02 AM
k phải thiếu mà là cấu trúc khác :)

@ tjna : sv die rồi à =))
đang off để sữa lại anti , tụi nó phá quá chừng phá

TS2GVN
30-05-11, 09:05 AM
Có một thông số tự đặt ra cho mình các file liên quan trong máy chủ JXP chúng ta có thể đổi lại các file dll và có thể chạy file trong client cho khác với dll.

Sau đó HEX game.exe là xong từ đó tới sau nầy củng không phá được nửa

Hoặc chúng ta HEX lại gameserver

thaihoa91
30-05-11, 09:07 AM

Sorry ! Vội quá ghi nhầm đó mà !

gau.caonguyen
30-05-11, 09:12 AM
Mình nghỉ run trên MYSQL 5.0 ... và navicat đễ run được file data jxqy. Mình chưa đem về nhà chưa run thử ai có ý kiến khác xin chỉ giáo. Đừng chém em khi nói ko đúng..

thaihoa91
30-05-11, 09:14 AM
Mình nghỉ run trên MYSQL 5.0 ... và navicat đễ run được file data jxqy. Mình chưa đem về nhà chưa run thử ai có ý kiến khác xin chỉ giáo. Đừng chém em khi nói ko đúng..

Có gì đâu bạn ! Cái này mới mà ! Cũng chưa ai bít gì nhìu đâu mà chém :D

TS2GVN
30-05-11, 09:20 AM
Tôi thích chém lấm ...... nhưng sợ ăn dao 5 lưỡi =))

Mr.Phát
30-05-11, 09:26 AM
ôi lại nữa à :))
ko piết có use đc ko đây :)

gau.caonguyen
30-05-11, 09:51 AM
Hoà ơi! Sao cái server này thấy ko có thư mục Maps mà bên Server sài SQL 2000 có ? Hay là mình copy qua được ko?

thaihoa91
30-05-11, 10:00 AM
Hoà ơi! Sao cái server này thấy ko có thư mục Maps mà bên Server sài SQL 2000 có ? Hay là mình copy qua được ko?

Mình đã nói rùi, vừa mới có link là up cho các bạn ! Ko bít cài và chưa bít xài dc hay ko !

[S]ocola[S]an
30-05-11, 10:04 AM
Xài Mysql thì càng tốt :)) Mysql dễ chịu hơn mssql nhiều :D

khoamamktvn
30-05-11, 10:46 AM
Thằng này là thằng nào mà trc h chưa bao h hiểu nó nói cái gì á.... "TS2GVN"

GameMaster72
30-05-11, 10:49 AM

nó là thằng làm sv trụ tiên .... toàn đi trước thời đại , cái gì cũng nói bữa tôi biết rồi , hồi đó tôi cũng làm :))

Mr.Phát
30-05-11, 10:55 AM

em đồng ý vs ý kiến của anh :))

GameMaster72
30-05-11, 10:59 AM
nó là thằng làm sv trụ tiên .... toàn đi trước thời đại , cái gì cũng nói bữa tôi biết rồi , hồi đó tôi cũng làm :))

bổ sung thêm là : mặc dù cái link bên china post bài mới nóng hổi mà hắn cũng nói là tìm đc bài nội dung như thế trước đó cả ... tháng rồi :H

Čħīċķėň
30-05-11, 11:18 AM
Trong server có nhiều điểm mới ;))

Nghi ngờ sẽ có luyện skill nữa đêi :))

[S]ocola[S]an
30-05-11, 02:12 PM
Spam kinh wá mấy ông , xuống box chat chit kìa :)

tuanmanh002
30-05-11, 06:00 PM
Tui có đề nghị này.Bác nào muốn cài tốt Server này thì chuyển sang BOX Audition nha :))

tungpro102
30-05-11, 06:24 PM
Để cài thử xem thế nào ( My Sql mình khá rành hihi )
Ko biết dùng dll của CTC và game.exe CTC dc ko nhỉ, mình nghĩ là được quan trọng là khai báo pakage đúng thui

tungpro102
30-05-11, 07:25 PM
Hehe cài ok rùi, tạo db là sql và jxqy rui dump là ok
giờ thử test với client CTC của VNG hi vọng là được hihi

chanshengji
30-05-11, 07:32 PM
:D Có phải MySQL hay chạy trên Linux có hỗ trợ PHP phải không mấy bác

tranducnam14
30-05-11, 08:31 PM

Cái CoreServer hình như ko phải là file thực thi để chạy sv đâu, nó đã được chạy trong JXERelay thì phải. JXERelay theo mình hiểu đóng vai trò Gameserver như bên M$ SQL.

:D Có phải MySQL hay chạy trên Linux có hỗ trợ PHP phải không mấy bác

Windows cũng chạy được không cứ gì phải Linux. Còn nếu bạn dùng linux thì nên dùng Ubuntu, trong repo đã có gói xampp cho bạn. Nhưng bạn muốn chạy sv này thì lại phải cài Wine -> mệt

tungpro102
30-05-11, 09:09 PM
Coreserver chính làm gameserver.exe của bản trước đây chúng ta dùng đó bạn

tranducnam14
30-05-11, 09:26 PM
Nếu như thế mà coreserver chưa crack thì có mà thử = mắt à. Bác nào prồ khoản crack, hook thì vô đi phá hợp ngữ cho ae test nào!

chanshengji
31-05-11, 12:09 AM
:D Ai biết đâu.:D:D:D:D ma thằng VNG đâu phải xài CSDL là MySQL đâu cũng éo phải MSSQL :D No chạy Oracle:D sao rang cờ rắt cái Core Server mang về dán vô Server củ mấy bác nhĩ.MySQL hay MSSQL thì chẳng qua là cái CSDL thôi không ăn nhậu gì đến mấy cái khác đơn giãn chỉ là Cơ Sơ Dữ Liệu thui :D Á sao anh em không thử dùng Core Server của Server Hut hít gì đó phang vô.còn cái file Liblua gì nữa . ít học chém gió ti mấy anh thông cảm :D:D:D:D:Đ::D

tungpro102
31-05-11, 08:00 AM
Gameserver chưa crack được nhưng vẫn có thế kết nối đến bước tạo nhân vật mà, để xem client CTC của VNG có connect được không đã rùi hãy tính crack gameserver
Nếu client CTC của VNG connect vào server thành công thì sẽ mở ra 1 bước phát triển jx server ( Protech game.exe, load tiếng việt có dấu ok........ còn nhiều lắm :D ) khả năng là sẽ connect được vì theo mình nghĩ kiểu send pak của VNG giống với của KS vì VNG mua lại của KS mà :D
@Hoa`: Ông còn giữ game.exe CTC lúc chạy game.exe có nhắc nhở và không cần dll nào hết ko :D

KingMax
31-05-11, 08:06 AM
sai lầm :))

Mr.Phát
31-05-11, 08:17 AM

không hĩu ý ông King lắm ??? :D

thaihoa91
31-05-11, 08:25 AM
Gameserver chưa crack được nhưng vẫn có thế kết nối đến bước tạo nhân vật mà, để xem client CTC của VNG có connect được không đã rùi hãy tính crack gameserver
Nếu client CTC của VNG connect vào server thành công thì sẽ mở ra 1 bước phát triển jx server ( Protech game.exe, load tiếng việt có dấu ok........ còn nhiều lắm :D ) khả năng là sẽ connect được vì theo mình nghĩ kiểu send pak của VNG giống với của KS vì VNG mua lại của KS mà :D
@Hoa`: Ông còn giữ game.exe CTC lúc chạy game.exe có nhắc nhở và không cần dll nào hết ko :D

KingStone
31-05-11, 09:46 AM

ủa nghe đồn ông làm đc lâu rùi mà :))

tungpro102
31-05-11, 10:23 AM

:)) test của VNG lúc nó mới bảo trì xong chưa =)) Vào game chọn nhân vật ok nhưng khi đăng nhập là kết nối server thất bại

tungpro102
31-05-11, 10:24 AM

Game.exe mà ko cần coreclient.dll ấy ông còn giữ thì send tui :H

thaihoa91
31-05-11, 10:25 AM
:)) test của VNG lúc nó mới bảo trì xong chưa =)) Vào game chọn nhân vật ok nhưng khi đăng nhập là kết nối server thất bại

tungpro102
31-05-11, 10:30 AM
Dùng được mà, quan trọng là giờ tìm được game.exe CTC của VNG và dll cần thiết để run game hi vọng sẽ load được tiếng việt có dấu :D
Còn phải crack gameserver nữa :(

vjpnet2k7
31-05-11, 10:34 AM

Server CTDC die rùi à, trang chủ ko vào được
Sớm muộn CTDC cũng bị TKH đè bẹp :))

KingMax
31-05-11, 10:36 AM

quan trọng gì mấy cái đó :) , chủ yếu là trụ có lâu không thôi chứ thời huy hoàng cũng có lúc tàn chứ ^_^
@tung : ông đã vào game được chưa hay chỉ cài được thôi

GameMaster72
31-05-11, 11:10 AM

K biết ai đè bẹp ai :H
Thời gián sẽ nói lên tất cả

[B.M.W]Sports
31-05-11, 11:13 AM
ai cài được cho cái hướng dẫn cùng vọc:D

GameMaster72
31-05-11, 11:23 AM
cài đc nhưng chưa tìm ra pach thích hợp :D

jxvietnam
31-05-11, 01:22 PM
Link down file exe,dll của VNG phiên bản CTC. Ai thích thì lấy về mà vọc.

GameMaster72
31-05-11, 01:23 PM
link down file exe,dll của vng phiên bản ctc. Ai thích thì lấy về mà vọc.

o m g

tungpro102
01-06-11, 10:37 AM
Hoà ơi ông còn giữ game.exe có nhắc nhở send tui với :D

thaihoa91
01-06-11, 07:14 PM

KingMax
02-06-11, 05:52 PM
đừng ai nghĩ tới chuyện crack cái nì nhé .;)) thật lòng đấy :))

[S]ocola[S]an
02-06-11, 05:59 PM
Chưa Bro nào chém dc server này à :)) :))

DirectX
03-06-11, 09:56 AM
ocola[S]an;444342']Chưa Bro nào chém dc server này à :)) :))
Chuẩn bị reg thêm các domain sau : poke-vn.org|poke-vn.biz hj. thử đâm thằng .vn thử xem. mấy tên miền quốc tế đó dễ reg. chơi thằng .vn ak...

0972124142
04-06-11, 11:14 PM

KingMax
05-06-11, 07:05 AM

hàng này mới đúng cổ nè :)), ai còn nữa Up tiếp đi :))

GameMaster72
05-06-11, 07:08 PM
hàng này mới đúng cổ nè :)), ai còn nữa Up tiếp đi :))

tớ có mấy file chạy sv của KS lúc mới OpenBeta , bạn có lấy k?

tranducnam14
05-06-11, 07:41 PM
Sao lắm đồ cổ thế này, ra đấu giá đê

a3pick
08-06-11, 12:04 AM
đã chạy sv thành công...nhưng client xài client VNG CTC không kết nối đc.chỉ kết nối = client offline nhưng k vào game đc.
chắc có lẽ packet trao đổi của sv này k phải dành cho client CTC...thất vọng quá

KingMax
08-06-11, 12:12 AM
Ban add ym : kingjxp_develop , tui co chuyen muon hoi

phamngochai2
08-06-11, 07:25 AM
đã chạy sv thành công...nhưng client xài client VNG CTC không kết nối đc.chỉ kết nối = client offline nhưng k vào game đc.
chắc có lẽ packet trao đổi của sv này k phải dành cho client CTC...thất vọng quá
bạn crack được cái core rồi à ? chạy sever thì tui cũng chạy được OK, nhưng còn cái core sever không chạy, không biết crack sao?

0972124142
08-06-11, 12:02 PM
mình còn đủ bộ cài VLTK Open Beta nhưng do bảo quản ko tốt nên file data1.cab bị lỗi -> ko cài đc. Muốn up lên cho các bác chọc phá nhưng mà ở đây ko có mạng adsl mình lại đang sử dụng DCom 3G nên ko up dc, (up hết 2 đĩa chắc ốm đòn với thằng VịtTheo)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 22%3E%3Cimg%20src=%22<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %3E%3C/a%3E<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[B.M.W]Sports
08-06-11, 11:36 PM
mình còn đủ bộ cài VLTK Open Beta nhưng do bảo quản ko tốt nên file data1.cab bị lỗi -> ko cài đc. Muốn up lên cho các bác chọc phá nhưng mà ở đây ko có mạng adsl mình lại đang sử dụng DCom 3G nên ko up dc, (up hết 2 đĩa chắc ốm đòn với thằng VịtTheo)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 22%3E%3Cimg%20src=%22<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %3E%3C/a%3E<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái hình nền deskop bạn khá kool :D

HuongDaoSinh
08-06-11, 11:39 PM
bác cài appserver rồi bỏ vào www cho mọi người down, ko cần up chi cho mệt :P

0972124142
09-06-11, 11:14 AM
Sports;446318']cái hình nền deskop bạn khá kool :D

hàng ngày nhìn thấy em nó mà muốn............... đi tù :((:((:((:((
chẳng biết nhà của em nó ở trời nào mà............... lừa lọc:P:P:P:P

0972124142
09-06-11, 11:21 AM
bác cài appserver rồi bỏ vào www cho mọi người down, ko cần up chi cho mệt :P
ko biết dùng cái này mà cũng ko dám làm nhỡ đâu toi cả tháng lương với ông VT thì..... tháng trước tự dưng bị vượt lên hơn 4GB tổng lưu lượng mà ko biết vì lý do gì (windows update: tắt, virus update: thủ công, các loại update khác: tắt sạch). Giờ đang run đây.

superjunior
09-06-11, 05:37 PM
core server có virus win32 heur ji đó có nguy hiểm ko pac ^

thaihoa91
09-06-11, 05:40 PM
core server có virus win32 heur ji đó có nguy hiểm ko pac ^

Ông là ng` đầu tiên bị á ! Mấy ng` kia down về đâu báo gì đâu :D

superjunior
09-06-11, 07:49 PM
Ông là ng` đầu tiên bị á ! Mấy ng` kia down về đâu báo gì đâu :D

tớ dùng avg nó phát hiện và xoá luôn coreserver.exe ^

thaihoa91
09-06-11, 07:50 PM
tớ dùng avg nó phát hiện và xoá luôn coreserver.exe ^

:D Xóa à ??? Tui nhớ nó chỉ cảnh báo ! Sau đó allow file này là nó cho wa à !

a3pick
09-06-11, 09:33 PM
đã chạy và kết nối client kingsoft chuẩn :D

thaihoa91
09-06-11, 10:26 PM

KingMax
09-06-11, 11:17 PM
:)) , ông crack được coreserver à

a3pick
09-06-11, 11:43 PM
nói chung còn lỗi nhiều lắm :D
tớ chỉ connect vào test đc 1 ít thôi.
có chức năng lên xún ngựa,.v.v.

thaihoa91
10-06-11, 12:44 AM

Có TV có dấu ko ông ???

Hum nay cũng rảnh nên ngồi vọc Server này và fát hiện tụi TQ khi share đã chơi đểu !

Trong Server có 1 file tên mysql.sql, bạn hãy đổi tên thành mysql.exe và chạy thực thi file này sẽ dc như hình dưới, và mình đoán chắc rằng đây fải là GameServer.exe hoặc CoreServer mà ta vẫn đang cần crack, còn riêng coreserver.exe thì mình nghi nghi là hàng chất lượng dỏm !

superjunior
10-06-11, 05:53 PM
pác nào rảnh có thể viết bài hướng dẫn cài cái sv này đi ^
thanks

DirectX
10-06-11, 10:55 PM
sao chay nó cứ báo connect erro ko zay.

thaihoa91
10-06-11, 11:04 PM
sao chay nó cứ báo connect erro ko zay.

[B.M.W]Sports
11-06-11, 07:46 AM
cho vài tấm hình thữ bạn hiền

HuuTrung
11-06-11, 07:59 AM
Mình biết 1 chỗ có bán đĩa VLTK Công Thành Chiến Open Beta vì lúc trước hay đi mua đĩa game về chơi
Không biết bây giờ có còn nữa không

thaihoa91
11-06-11, 08:00 AM
Mình biết 1 chỗ có bán đĩa VLTK Công Thành Chiến Open Beta vì lúc trước hay đi mua đĩa game về chơi
Không biết bây giờ có còn nữa không

;)) Hàng cổ bao h cũng khó kiếm, bạn thử xem :D

HuuTrung
11-06-11, 08:02 AM
Có ai ở Huế không mình chỉ cho :D

tanlongphucho
11-06-11, 11:41 AM
cài thành công rồi , tạo nhân vật xong không vào được games, bọn tq share kiểu nay cài tắt thở

KingMax
11-06-11, 12:42 PM
ai cài được rồi pm yahoo Kingjxp_develop :) , mình có chuyện

ph4mduc4n
11-06-11, 01:19 PM
đọc qua đã biết a3pik chém gió thành bão rồi =.=

tanlongphucho
11-06-11, 01:37 PM
Đây là patch gốc của sẻver tdjx:
Game.exe không load serverlist.ini mà load file j không biết :)) :))

superjunior
11-06-11, 02:14 PM
xin hỏi pac hoà lấy sv này ở đâu ?
không biết trang nguồn có phần hướng dẫn cài ko ? ^^

thaihoa91
11-06-11, 02:38 PM
xin hỏi pac hoà lấy sv này ở đâu ?
không biết trang nguồn có phần hướng dẫn cài ko ? ^^

Làm gì có cái HD nào đâu ! Có thì tui cũng cài dc rùi !

a3pick
11-06-11, 03:56 PM
đọc qua đã biết a3pik chém gió thành bão rồi =.=

có chém gió hay ko thì người nào làm đc thì biết

GameMaster72
11-06-11, 04:31 PM

sao k ai để ý cái này ta :U

phien-nhatrang
11-06-11, 04:43 PM
game.exe có 2 loại 1 loại load serverlist.ini 1 loại load ip1.ini
còn cái server này, chẳng hiểu các pro vào game kiểu gì :| , khi ko có patch

DirectX
11-06-11, 06:44 PM
ai cài được rồi chỉ cho mọi người đi

judasy
11-06-11, 07:00 PM
cài dc mới là lạ.toàn pốc péc không?

DirectX
11-06-11, 08:24 PM
có mấy người cài được rồi đó mà không chỉ mới đau

a3pick
12-06-11, 01:47 AM
Thực chất game.exe của tụi nó chỉ là pack toàn bộ file dll (coreclient,lua...v.v.) vào 1 file thôi.Còn cái chủ yếu là sv load = mysql nên chỉnh sữa thông tin nhân vật và skill tại csdl rất ngon :D

thaihoa91
12-06-11, 07:57 AM
Thực chất game.exe của tụi nó chỉ là pack toàn bộ file dll (coreclient,lua...v.v.) vào 1 file thôi.Còn cái chủ yếu là sv load = mysql nên chỉnh sữa thông tin nhân vật và skill tại csdl rất ngon :D

Ông có thể chịu khó làm cái hướng dẫn cho anh em cài với ! Dc ko ông ???

GameMaster72
12-06-11, 08:30 AM
Ông có thể chịu khó làm cái hướng dẫn cho anh em cài với ! Dc ko ông ???

Trong đó ông Thaihoa là muốn test nhất :))

lehuutoai
12-06-11, 09:02 AM
ai cài đc cho xin cái tấm hình đc ko, cứ nói bô bô d tin nổi vl
người ta đem về cho mình cài, cài đc cái im luôn vl những thằng này, chết mẹ đê
nó ko có hình để nghị mod cho nó ăn thẻ vì tội lừa gặc mem, gây hoang mang dao động cho mem :))

a3pick
12-06-11, 11:03 AM
@thaihoa : sẵn sàng thôi :D
@lehuutoai : muốn cài đc thì nghiên cứu tí đi.cứ ngồi đợi thế sao mà pt nỗi đc ??

lehuutoai
12-06-11, 11:29 AM
Chạy server thì nhiều người chạy đc rồi thế ảnh login game của bác đâu. tôi vẫn chưa tin bác login vào game đc đâu, bốc phét quá
bác chưa vào game đc mà nói bô bô thế này ai thuyết phục :|

sontung306
12-06-11, 11:42 AM
bác a3pick lúc trước hìhn như là mod thì phải, mà chém gió wa bị drop mod rồi phải ko

vjpnet2k7
12-06-11, 12:12 PM
Chạy server thì chỉnh ip về 127.0.0.1 trừ cái internetIp ra là ok
Chắc là tụi TQ cố tình viết sai script đi :D
@All: Ai chạy được server rùi thì mở lên online để tui test client ( máy cùi ko chạy nổi server :(( )
@A3pic: Ông cho tui hỏi game.exe load file ip để connect tên là gì ( làm biếng down hex về coi vì sài mạng 3g :D )

thaihoa91
12-06-11, 04:03 PM
@All: Ai chạy được server rùi thì mở lên online để tui test client ( máy cùi ko chạy nổi server :(( )
@A3pic: Ông cho tui hỏi game.exe load file ip để connect tên là gì ( làm biếng down hex về coi vì sài mạng 3g :D )

Tui chỉnh về 192.168.1.3 ko dc hả ??? Bắt buộc fải là 127.0.0.1 à ???

a3pick
12-06-11, 04:58 PM
thực ra nó load file ini khác thôi.chứ k phải script gì đâu.nhưng khổ cái là giờ script + maps + settings gốc lỗi quá.ko biết có ae nào có bộ script chuẩn nào share tớ test rồi post hướng dẫn cho

vjpnet2k7
12-06-11, 05:30 PM
Tui chỉnh về 192.168.1.3 ko dc hả ??? Bắt buộc fải là 127.0.0.1 à ???

sontung306
12-06-11, 05:59 PM
cứ tưởng bác a3pick vào đc game rồi hóa ra mới chạy đc server đã kêu lên xuống ngựa.
muốn lên xuống ngựa đc phải có patch client từ source lên xuống ngựa làm ra, còn cái này dung patch hồi kia mà đòi lên xuống ngựa, chém gió ác vãi.

vjpnet2k7
12-06-11, 06:00 PM
TDJX là server có lên xuống ngựa và bán hàng đầu tiên trong jxp đó
Vì server chạy trên nền client của KingSoft nên đã Protech và có cơ chế chống cheat
@all: 2 bản client của CTC và Openbeta đều ko dùng được :(
Zô game nó kêu là sai phiên bản

sontung306
12-06-11, 06:16 PM
UH vậy mình ko biết, xl bạn a3pick vì chuyện đó
nhưng mình vẫn chưa tin bạn ý vào đc game đâu, chỉ tức là chưa vào game mà bạn chém gió thôi ah :-<

vjpnet2k7
12-06-11, 07:07 PM
Client mới bào chế :D

Máy cùi ko chạy nổi server nên ko bít có connect được ko, bạn nào chạy dc mở online để anh em thử sức ( cho IP và port nhé :D )

KingMax
12-06-11, 07:19 PM
Mai len mang up path cho moi nguoi , ong a3pick ki qua , tui up path cho ong , ong cung nen nghi cho cong dong xju chu , ghet that . Uodate server nay ko co ham SetLevel , game.exe bi ma hoa khong the hex viet hoa duoc . Sorry vi dao nay ban thi nen online dien thoai luoi danh dau nhe

thaihoa91
12-06-11, 07:19 PM
Client mới bào chế :DMáy cùi ko chạy nổi server nên ko bít có connect được ko, bạn nào chạy dc mở online để anh em thử sức ( cho IP và port nhé :D )

phien-nhatrang
12-06-11, 08:29 PM
bác gì đó nó vào game tui ko tin nổi chạy server thì bình thường rồi

thaihoa91
12-06-11, 08:42 PM

KingMax
12-06-11, 08:43 PM

[B.M.W]Sports
12-06-11, 09:10 PM
thực ra nó load file ini khác thôi.chứ k phải script gì đâu.nhưng khổ cái là giờ script + maps + settings gốc lỗi quá.ko biết có ae nào có bộ script chuẩn nào share tớ test rồi post hướng dẫn cho
ông cài được không hướng dẫn cho anh em với , giờ lại đi yêu cầu ai có cho bạn , bảo thủ vậy?

phien-nhatrang
12-06-11, 09:27 PM
Sports;447469']ông cài được không hướng dẫn cho anh em với , giờ lại đi yêu cầu ai có cho bạn , bảo thủ vậy?

như vậy chứng tỏ ổng chưa vào game đc đâu, vào game đc việc gì phải đi xin xỏ.Cái server này quan trọng là vào game đc thôi còn lỗi như ổng nói thì có gì quan trọng nếu nó vào game đc.Túm lại là cha này chém rồi.
Ko biết sau này thề nào chứ những lời ổng nói ở trên là chém, mọi người xin xỏ làm gì.
Với lại tấm hình chưa thấy ổng crack cái chưa thấy GS chạy kìa 2`.

vjpnet2k7
12-06-11, 09:28 PM
Hehe client của VNG load được tiếng việt có dấu nhưng phải bít dùng font gì nó mới load dc, ngồi từ 7h đến giờ thử đủ các loại font thấy có 1 font nó load đủ có dấu mà ko cần đòi convert sang ANSI gì đó :D
@Hoà tui đang rar dll và exe lại xíu tui upload rùi send link cho :D

KingStone
12-06-11, 09:32 PM
Client mới bào chế :D

Máy cùi ko chạy nổi server nên ko bít có connect được ko, bạn nào chạy dc mở online để anh em thử sức ( cho IP và port nhé :D )

Tiêng việt có dấu 8-|

KingMax
12-06-11, 09:35 PM

vjpnet2k7
12-06-11, 09:37 PM

GS của nó load scirpt báo bug script mà
Trước khi nó share chắc nó đã edit 1 số script rùi nên gây ra bug

jxvietnam
12-06-11, 09:47 PM
Nếu load đc TV có dấu thì JX sẽ phát triền dài dài đấy ........ :D

vt7592
12-06-11, 11:43 PM
ai biết cách chạy server thì chỉ dùm đi!!! để cùng ngâm cứu!!

thaihoa91
13-06-11, 12:01 AM
Thông tin mới : Trong Patch Client của TDJX (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ServerList.ini đã bị hex lại thành ServerInfo.ini

SaoThaiBinh72
13-06-11, 06:10 AM
Lên Xuống Ngựa, hút hít , Khung Item bây h thì clien load tiếng việt có dấu ( k chừng dll nó load cả rồng dí bổng bay ), lúc đó chỉ đợi lòng hảo tâm của mấy Bro chỉ cách setlever thì JXP Việt đi đến đâu ?

Nhưng .... vẫn chưa chém đc sv này 8->

jxvietnam
13-06-11, 06:15 AM
Có ai vào đc game chưa :D ________________

tanlongphucho
13-06-11, 01:07 PM
Có tôi vào được nè, test được chút ít :)) :))

vjpnet2k7
13-06-11, 01:19 PM
show vài pic đi bạn, mình chạy server đên JxRep là bị not reponding, máy cùi quá chạy ko nổi huhu

tanlongphucho
13-06-11, 01:26 PM
làm biếng úp hình lắm:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> et=%22_blank%22%3E%3Cimg%20src=%22<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hotobucket%22%3E%3C/a%3E (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> et=%22_blank%22%3E%3Cimg%20src=%22<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hotobucket%22%3E%3C/a%3E)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vjpnet2k7
13-06-11, 01:35 PM
làm biếng úp hình lắm:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> et=%22_blank%22%3E%3Cimg%20src=%22<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hotobucket%22%3E%3C/a%3E (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> et=%22_blank%22%3E%3Cimg%20src=%22<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hotobucket%22%3E%3C/a%3E)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn có thể mở online để mình test client ko, đợi mấy ngày rùi hồi hộp wa'
Đúng là server TDJX rùi, server này có chỉ số máu ở trên đầu
Server ko thể hack nhân vật nhưng lại có thể rollback :(
Bạn có thể show 1 pic về GS của bạn được hem :)

tanlongphucho
13-06-11, 01:45 PM
Có ở nhà đâu mà mở server cho bạn, sorry nha

vjpnet2k7
13-06-11, 01:54 PM
Có ở nhà đâu mà mở server cho bạn, sorry nha

Hì hì mình đang hồi hộp xem client của VNG có connect vào server dc hem, nếu được thì sẽ có nhiều cái mới :D

-Mr.Tom-
13-06-11, 02:21 PM
làm biếng úp hình lắm:
bạn có tkể làm 1 cái video hướng dẫn làm server này kô nếu đc. tks bạn trc' :)~

jxvietnam
13-06-11, 02:37 PM

phien-nhatrang
13-06-11, 03:04 PM
mọi người nhớ chạy cái fix c ++ 2008 rồi vào settings tạo file ServerInfo.ini giống hệt file serverlist.ini thì kết nối ok.Nhớ dung cái patch tdjx(1126) đừng thêm gì vào đó nữa

SaoThaiBinh72
13-06-11, 03:05 PM
mọi người nhớ chạy cái fix c ++ 2008 rồi vào settings tạo file ServerInfo.ini giống hệt file serverlist.ini thì kết nối ok.Nhớ dung cái patch tdjx(1126) đừng thêm gì vào đó nữa

:) 1 ng` nữa vô đc rồi nè :)

jxvietnam
13-06-11, 03:23 PM

Chạy Server có cần phải cài MySQL 5.0 ko bạn ?

phien-nhatrang
13-06-11, 03:35 PM
cần chứ cái file jxqy.sql cần phải sửa 1 chỗ mơi import vào mysql đc
mởi jxqy.sql lên tìm cụm ENGINE=InnoDB xoá bỏ nó đi rồi import vào mysql.(nó có 2 cụm ENGINE=InnoDB)

jxvietnam
13-06-11, 03:38 PM
Thank bạn nhé, để thử :D mà Phiên-NhaTrang ơi tui down patch của hoà về rồi đâu có ServerInfo.ini nào đâu ?

phien-nhatrang
13-06-11, 03:40 PM
hôm wa bác hoà nói hex đc nó ko load file serverlist.ini mà load file ServerInfo.ini nên tui unpack thư file tdjx.pak thì có file ServerInfo.ini nên bác tạo thư mục settings rồi tạo ServerInfo.ini bỏ vảo

SaoThaiBinh72
13-06-11, 03:41 PM
Thank bạn nhé, để thử :D mà Phiên-NhaTrang ơi tui down patch của hoà về rồi đâu có ServerInfo.ini nào đâu ?

Tuwj viết file đó với cấu trúc giống serverlish.ini

thaihoa91
13-06-11, 03:50 PM
Ông Phiên cho tui hỏi cái file Servercfg.ini ! 2 Cái tui tô đậm ở dưới là lấy IP 127.0.0.1 hay là lấy IP WAN của máy mình ???

[Gateway]
Ip=127.0.0.1
Port=5632

[Database]
Ip=127.0.0.1
Port=5001

[Transfer]
Ip=127.0.0.1
Port=5003

[Chat]
Ip=127.0.0.1
Port=5004

[Tong]
Ip=127.0.0.1
Port=5005

[GameServer]
Port=6666
InternetIp=113.22.169.97
ExpRate=1

[Overload]
MaxPlayer=600
Precision=400

[Network]
Ip=127.0.0.1

SaoThaiBinh72
13-06-11, 03:52 PM
113 là Ip Wan con 127 là Ip máy :D

jxvietnam
13-06-11, 03:56 PM
Cho tui hỏi chạy các link exe trong server theo thứ tự nào thế ? tui chạy cái Gateway.exe, CoreServer ko đc :)

thaihoa91
13-06-11, 03:59 PM
113 là Ip Wan con 127 là Ip máy :D

Tui bít ! Ý tui là để vậy đúng chưa ???

SaoThaiBinh72
13-06-11, 04:04 PM
1 cái là internet 1 cái là netword _ _! vậy mà còn hỏi _ _!

SaoThaiBinh72
13-06-11, 04:10 PM
Cho tui hỏi chạy các link exe trong server theo thứ tự nào thế ? tui chạy cái Gateway.exe, CoreServer ko đc :)

Nhìn vô đây mà KD :D

jxvietnam
13-06-11, 04:42 PM
chạy Gateway trên win 7 thì bị has stopped working :(
server này chắc có bán hàng như VNG, còn TV có dấu thì .... :))

vjpnet2k7
13-06-11, 05:53 PM
Nó không chạy trực tiếp trên client của KingSoft như Hoà quảng cáo đâu :(

cần chứ cái file jxqy.sql cần phải sửa 1 chỗ mơi import vào mysql đc
mởi jxqy.sql lên tìm cụm ENGINE=InnoDB xoá bỏ nó đi rồi import vào mysql.(nó có 2 cụm ENGINE=InnoDB)

/*
MySQL Data Transfer
Source Host: 127.0.0.1
Source Database: jxdb
Target Host: 127.0.0.1
Target Database: jxdb
Date: 2010-12-1 22:31:10
*/

SET FOREIGN_KEY_CHECKS=0;
-- ----------------------------
-- Table structure for account_habitus
DROP TABLE IF EXISTS `account_habitus`;
CREATE TABLE `account_habitus` (
`iid` bigint(32) NOT NULL AUTO_INCREMENT,
`cAccName` varchar(32) NOT NULL,
`iFlag` tinyint(4) DEFAULT NULL,
`iLeftSecond` int(32) DEFAULT '999',
`dBeginDate` datetime DEFAULT NULL,
`iLeftMonth` smallint(6) DEFAULT '999',
`dEndDate` datetime DEFAULT NULL,
`iClientID` bigint(32) unsigned zerofill DEFAULT NULL,
`nExtPoint` bigint(32) unsigned DEFAULT '999',
`dLoginDate` datetime DEFAULT NULL,
`dLoginout` datetime DEFAULT NULL,
PRIMARY KEY (`iid`),
UNIQUE KEY `cAccName` (`cAccName`)
) ENGINE=InnoDB AUTO_INCREMENT=1 DEFAULT CHARSET=utf8;

-- Table structure for account_info
DROP TABLE IF EXISTS `account_info`;
CREATE TABLE `account_info` (
`cPassWord` char(64) NOT NULL,
`cRealName` varchar(32) DEFAULT NULL,
`dBirthDay` datetime DEFAULT NULL,
`cArea` varchar(60) DEFAULT NULL,
`cIDNum` varchar(30) DEFAULT NULL,
`dRegDate` datetime DEFAULT NULL,
`cPhone` varchar(50) DEFAULT NULL,
`iClientID` bigint(32) DEFAULT NULL,
`dLogoutDate` varchar(32) DEFAULT NULL,
`dLoginDate` varchar(32) DEFAULT NULL,
`dLoginout` varchar(32) DEFAULT NULL,
`cSecPassword` varchar(32) NOT NULL,
PRIMARY KEY (`iid`),
UNIQUE KEY `cAccName` (`cAccName`)

-- Table structure for fightskill
DROP TABLE IF EXISTS `fightskill`;
CREATE TABLE `fightskill` (
`iid` bigint(32) unsigned NOT NULL,
`iUId` int(8) NOT NULL,
`iUserId` bigint(32) unsigned NOT NULL,
`iFightSkill` int(32) NOT NULL,
`iFightSkillLevel` int(8) NOT NULL,
PRIMARY KEY (`iid`),
KEY `jxfkidx` (`iUserId`,`iUId`)
) ENGINE=InnoDB DEFAULT CHARSET=utf8;

-- Table structure for itemlist
DROP TABLE IF EXISTS `itemlist`;
CREATE TABLE `itemlist` (
`iUid` int(8) NOT NULL,
`iEquipClassCode` int(32) DEFAULT NULL,
`iLocal` int(32) DEFAULT NULL,
`iX` int(32) DEFAULT NULL,
`iY` int(32) DEFAULT NULL,
`iEquipCode` int(32) DEFAULT NULL,
`iParticularType` int(32) DEFAULT NULL,
`iLevel` int(32) DEFAULT NULL,
`iSeries` int(32) DEFAULT NULL,
`iEquipVersion` int(32) DEFAULT NULL,
`iRandSeed` int(32) DEFAULT NULL,
`iParam1` int(32) DEFAULT NULL,
`iParam2` int(32) DEFAULT NULL,
`iParam3` int(32) DEFAULT NULL,
`iParam4` int(32) DEFAULT NULL,
`iParam5` int(32) DEFAULT NULL,
`iParam6` int(32) DEFAULT NULL,
`iLucky` int(32) DEFAULT NULL,
`iIdentify` int(32) DEFAULT NULL,
`iDurability` int(32) DEFAULT NULL,
`idetailtype` int(32) DEFAULT NULL,
`iintensify` int(32) DEFAULT '0',
`iaddskillnum` int(32) DEFAULT '0',
`iaddskillpoint` int(32) DEFAULT '0',
`iMarkPrice` int(32) DEFAULT '0',
PRIMARY KEY (`iid`),
KEY `jxilidx` (`iUserId`,`iUid`)
) ENGINE=InnoDB AUTO_INCREMENT=2120011578 DEFAULT CHARSET=utf8;

-- Table structure for lifeskill
DROP TABLE IF EXISTS `lifeskill`;
CREATE TABLE `lifeskill` (
`iUid` int(8) NOT NULL,
`iLifeSkill` int(32) NOT NULL,
`iLifeSkillLevel` int(8) NOT NULL,
PRIMARY KEY (`iid`),
KEY `jxlkidx` (`iUserId`,`iUid`)

-- Table structure for role_info
DROP TABLE IF EXISTS `role_info`;
CREATE TABLE `role_info` (
`cUserName` varchar(32) NOT NULL,
`bSex` int(4) NOT NULL,
`cAlias` varchar(32) DEFAULT NULL,
`iSect` int(32) DEFAULT NULL,
`iSectRole` int(32) DEFAULT NULL,
`iGroupRole` int(32) DEFAULT NULL,
`iGroupCode` int(32) DEFAULT NULL,
`cPartnerCode` varchar(32) DEFAULT NULL,
`iMoney` int(32) NOT NULL,
`iFiveProp` int(32) DEFAULT NULL,
`iTeam` int(32) DEFAULT NULL,
`iFightLevel` int(32) DEFAULT NULL,
`iFightExp` int(32) DEFAULT NULL,
`iLeadLevel` int(32) DEFAULT NULL,
`iLeadExp` int(32) DEFAULT NULL,
`iLiveExp` int(32) DEFAULT NULL,
`iPower` int(32) DEFAULT NULL,
`iAgility` int(32) DEFAULT NULL,
`iOuter` int(32) DEFAULT NULL,
`iInside` int(32) DEFAULT NULL,
`iLuck` int(32) DEFAULT NULL,
`iMaxLife` int(32) DEFAULT NULL,
`iMaxStamina` int(32) DEFAULT NULL,
`iMaxInner` int(32) DEFAULT NULL,
`iLeftProp` int(32) DEFAULT NULL,
`iLeftFight` int(32) DEFAULT NULL,
`iLeftLife` int(32) DEFAULT NULL,
`iFirstSect` int(32) DEFAULT NULL,
`iFightMode` int(32) DEFAULT NULL,
`iUseRevive` int(32) DEFAULT NULL,
`iIsExchange` int(32) DEFAULT NULL,
`iPkStatus` int(32) DEFAULT NULL,
`iJoinCount` int(32) DEFAULT NULL,
`iRevivalid` int(32) DEFAULT NULL,
`iRevivalx` int(32) DEFAULT NULL,
`iRevivaly` int(32) DEFAULT NULL,
`iEnterGameId` int(32) DEFAULT NULL,
`iEnterGamex` int(32) DEFAULT NULL,
`iEnterGamey` int(32) DEFAULT NULL,
`iSaveMoney` int(32) DEFAULT NULL,
`iCurLife` int(32) DEFAULT NULL,
`iCurStamina` int(32) DEFAULT NULL,
`iCurInner` int(32) DEFAULT NULL,
`iPKValue` int(32) DEFAULT NULL,
`iFinishGame` int(32) DEFAULT NULL,
`iArmorRes` int(32) DEFAULT NULL,
`iWeaponRes` int(32) DEFAULT NULL,
`iHelmRes` int(32) DEFAULT NULL,
`iSectStat` int(32) DEFAULT NULL,
`iWorldStat` int(32) DEFAULT NULL,
`iKillPeopleNumber` int(32) DEFAULT NULL,
`iForbiddenFlag` int(32) DEFAULT NULL,
`iTongID` int(32) DEFAULT NULL,
`iDoubExpNum` int(32) DEFAULT '0',
`iDoubExpTime` int(32) DEFAULT '0',
`iluckvalue` int(32) DEFAULT '0',
`iprestige` int(32) DEFAULT '0',
`iNewRole` int(32) DEFAULT NULL,
`cMarkAdv` varchar(32) DEFAULT NULL,
PRIMARY KEY (`iid`),
UNIQUE KEY `cUserName` (`cUserName`)

-- Table structure for serverlist
DROP TABLE IF EXISTS `serverlist`;
CREATE TABLE `serverlist` (
`iid` int(32) NOT NULL AUTO_INCREMENT,
`cServerName` varchar(32) DEFAULT NULL,
`cPassword` varchar(32) DEFAULT NULL,
`iClient` bigint(32) DEFAULT NULL,
PRIMARY KEY (`iid`)

-- Table structure for task_list
DROP TABLE IF EXISTS `task_list`;
CREATE TABLE `task_list` (
`iUid` int(8) NOT NULL,
`iTaskCode` int(8) NOT NULL,
`iDegree` int(8) NOT NULL,
PRIMARY KEY (`iid`),
KEY `jxtlidx` (`iUserId`,`iUid`)

-- Table structure for tongdb
DROP TABLE IF EXISTS `tongdb`;
CREATE TABLE `tongdb` (
`cName` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`iCamp` int(8) NOT NULL,
`iMoney` bigint(32) DEFAULT '0',
`iCredit` int(32) DEFAULT '0',
`iLevel` int(8) DEFAULT '0',
`cPassword` varchar(32) CHARACTER SET utf8 DEFAULT NULL,
`cMasterTitle` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`cDirectorTitle1` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`cDirectorTitle2` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`cDirectorTitle3` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`cDirectorTitle4` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`cDirectorTitle5` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`cDirectorTitle6` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`cDirectorTitle7` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`cNormalTitle` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`cManagerTitle1` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`cManagerTitle2` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle3` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle4` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle5` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle6` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle7` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle8` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle9` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle10` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle11` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle12` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle13` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle14` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle15` varchar(32) NOT NULL,
`cManagerTitle16` varchar(32) NOT NULL,
PRIMARY KEY (`iid`,`cName`),
UNIQUE KEY `cName` (`cName`)
) ENGINE=InnoDB AUTO_INCREMENT=1 DEFAULT CHARSET=latin1;

-- Table structure for tongmember
DROP TABLE IF EXISTS `tongmember`;
CREATE TABLE `tongmember` (
`cName` varchar(32) CHARACTER SET utf8 NOT NULL,
`iTongId` bigint(32) NOT NULL,
`iMemberClass` int(8) NOT NULL,
`iTitleIndex` bigint(32) NOT NULL,
PRIMARY KEY (`iid`),
UNIQUE KEY `cName` (`cName`)
) ENGINE=InnoDB AUTO_INCREMENT=1 DEFAULT CHARSET=latin1;

-- Records

[B.M.W]Sports
13-06-11, 06:10 PM
ai làm cái hướng dẩn cài sv nì với ta

vt7592
13-06-11, 06:11 PM
bạn nào vui lòng làm 1 bài hướng dẫn cho anh em vô với!!!

judasy
13-06-11, 07:01 PM
đồ tham lam. nếu ai cũng để làm của riêng thì làm gì mà PT JX dc. Ai có cái gì nên đưa lên ngâm cứu thì rất hay.

loveyoubaby
13-06-11, 09:15 PM
thaihoa share để ai cài đc thì hướng dẫn dùm. Việc dev thì k nói.
Nói thật, mấy cái dev khác có tư duy, k share k nói, còn cái này, chỉ là cách cài, mà k share đc thì k còn j để nói về "dev jx" :))
P/S : Hướng dẫn bằng chữ cũng đc, k cần hình. Hình review cái successful là đủ rồi !

tranducnam14
13-06-11, 10:16 PM
Còn connect vô game thì e làm được rồi. Có mỗi cái đưa lên online đang bí, vì modem nhà chủ nó config cho về máy thằng chủ nhà, nên ếu mở port được. Ở nhà trọ nó khổ thế đấy.
Mới có vài ngày không vô mà tình hình vẫn dậm chân tại chỗ cái sv này.
Có lẽ là e cùng vs vài bác connect được làm cái TUT nhỉ?

KingMax
13-06-11, 10:27 PM
mấy ông vào game bị lỗi thì cài file VC 2008 +_ rồi vào game.exe nhé

KingStone
13-06-11, 10:31 PM
Nhìn vô đây mà KD :D

?????????????????????????????????????????????????? ??????????? connect được rồi à tut nào :X

superjunior
13-06-11, 10:58 PM
pac nào biết cách tạo acc sv này hướng dẫn em với ^

vjpnet2k7
13-06-11, 10:59 PM
Còn connect vô game thì e làm được rồi. Có mỗi cái đưa lên online đang bí, vì modem nhà chủ nó config cho về máy thằng chủ nhà, nên ếu mở port được. Ở nhà trọ nó khổ thế đấy.
Mới có vài ngày không vô mà tình hình vẫn dậm chân tại chỗ cái sv này.
Có lẽ là e cùng vs vài bác connect được làm cái TUT nhỉ?

Thì bạn chỉ cho mình mà :X
Quan trọng là có connect = client VNG dc ko thui. nếu ko dc server này 0 = server awjx đâu
Dc cái là dùng mysql dễ edit và ko bị giới hạn số tài khoản

tranducnam14
13-06-11, 11:11 PM
Đặc điểm bản này là hàm được load ở client, giảm tải cho sv rất nhiều, hiện tại mình đang thử Việt hoá hehe.
Ai có font.pak của vinagame thì gửi hộ minh với, đang cần gấp.
Không biết là load được Unicode không, chứ TCVN3 của Vinagame thì chán phèo
@superjunior: Nếu đã connect được rồi thì acc được tạo thẳng vô db, không cần reg.

thaihoa91
13-06-11, 11:53 PM
Đặc điểm bản này là hàm được load ở client, giảm tải cho sv rất nhiều, hiện tại mình đang thử Việt hoá hehe.
Ai có font.pak của vinagame thì gửi hộ minh với, đang cần gấp.
Không biết là load được Unicode không, chứ TCVN3 của Vinagame thì chán phèo
@superjunior: Nếu đã connect được rồi thì acc được tạo thẳng vô db, không cần reg.

1 đặc điểm mà TDJX hơn AWJX là có bán hàng, ngoài ra các trò hack + rollback đều ko tác dụng với client TDJX ;))

Font TCVN 3 dc load từ game_y.exe của Client VNG chứ nó ko load font.pak ! Hùi lâu đã xóa thử và ko cho client VNG load font.pak, kết quả vẫn hiện font trong game bình thường :)) ko do font.pak đâu ! Đó giờ tui toàn xài font.pak của VNG mà có load dc tv có dấu đâu !

tranducnam14
14-06-11, 12:19 AM
Anh Hòa lại nhầm rùi, đây là bản client của tdjx, cũng có thể khác với của VNG lắm chứ. VNG nó load từ game_y.exe nhưng tdjx load từ font.pak thì sao?

DirectX
14-06-11, 12:19 AM
dùng AppServer có được không zậy

tranducnam14
14-06-11, 12:30 AM
dùng AppServer có được không zậy

Tốt nhất là riêng hẳn ra, còn nếu xài appserv thì phải chạy cả 1 hệ thống từ Apache, PHP đến MySQL, nếu không có ý định onl thì chạy riêng cho đỡ nặng

phien-nhatrang
14-06-11, 12:32 AM
Dùng mysql 5.0 trở lên import trực tiếp còn appserver cũng đc nhưng phải sửa lại ở jxqy.sql xoá hết ENGINE=InnoDB

KingMax
14-06-11, 01:24 AM
nếu thế này thì mình nghĩ thằng này nó xài sỏurce khác rồi , có thể là 1 game khác nhưng sử dụng Engine và hàm của JX , kiểu load hàm ở Client thì quá tốt nhỉ

jxvietnam
14-06-11, 06:54 AM
1 đặc điểm mà TDJX hơn AWJX là có bán hàng, ngoài ra các trò hack + rollback đều ko tác dụng với client TDJX ;))

Font TCVN 3 dc load từ game_y.exe của Client VNG chứ nó ko load font.pak ! Hùi lâu đã xóa thử và ko cho client VNG load font.pak, kết quả vẫn hiện font trong game bình thường :)) ko do font.pak đâu ! Đó giờ tui toàn xài font.pak của VNG mà có load dc tv có dấu đâu !

Đúng là có bán hàng và ko rollback nhưng nhược điểm thì khá là nhiều ;))
Chưa run sv đc do đang chạy win 7, view sơ qua script + settings thấy
+ Trong questkey ko có cột ở load script
+ Trong file item thì ko thấy mấy cột ở sau quy định op của đồ hk
+ Game.exe đã mã hoá nên vh mấy cái như ngũ hành, nhặt tiền là ko thể
+ Còn nhiều lắm ...............
Cũng có thể mấy lỗi ở trên là do bọn TQ trước khi share cố tình chỉnh như thế, ai cài đc test thử mới biết đc.

thaihoa91
14-06-11, 07:09 AM
Cũng có thể mấy lỗi ở trên là do bọn TQ trước khi share cố tình chỉnh như thế, ai cài đc test thử mới biết đc.

Cái đó gọi là dc này mất kia ! Lưu ý đây chỉ là bản beta thời xưa thui ! Mấy bản beta CTC kỉu này ít bao h full lắm ;))

KingMax
14-06-11, 08:29 AM
tjx : lên xuống ngựa , bán hàng , load script = item
nhược : không SetLevel , không có item Hoàng Kim như Awjx đâu, game bị mã hoá , ...

DirectX
14-06-11, 09:23 AM
sao chay JXReplay thi đứng đơ. còn gateway thì tự tắt là sao trời. ai chạy được thì hướng dẫn cho mọi người đi

jxvietnam
14-06-11, 09:27 AM
Cái đó gọi là dc này mất kia ! Lưu ý đây chỉ là bản beta thời xưa thui ! Mấy bản beta CTC kỉu này ít bao h full lắm ;))

thaihoa91
14-06-11, 09:49 AM

SaoThaiBinh72
14-06-11, 01:45 PM
haizz, sv này chỉ dành cho lv 10 hay sao mà toàn đồ trắng _ _! setlv thi` Bug C++ kick thẳng cổ , chạy sv 1 lúc thì đứng máy. Tùm lum tè le hex mãi k sv đc.

[B.M.W]Sports
15-06-11, 07:11 AM
chắc do chưa crack được coreserver , không biết đúng ko?

SaoThaiBinh72
15-06-11, 08:14 AM
coreserver chưa crack vẫn connect đc vô sv , chắc do coreserver là coreserver lởm nên .... _ _!

vjpnet2k7
15-06-11, 12:47 PM
Tui chạy Ok hết mà đến đoạn đang nhập vào game bị kết nối server thất bại :((

banynavy
15-06-11, 01:56 PM
đã vào được server ổn định, có trang bị màu trắng và xanh<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[B.M.W]Sports
16-06-11, 08:06 AM
không cài được mysql , không hiểu sao bị lỗi hoài

SaoThaiBinh72
16-06-11, 01:19 PM
bạn thử cách mình chỉ chưa ?

[B.M.W]Sports
17-06-11, 08:29 PM
rồi vẫn không đc đó , chẳng hiểu

ThanhVipLn
18-06-11, 06:49 AM
Rồng Dí, Hiện Thị Danh Vọng, Phúc Duyên, PK. Hệ Thống Tên Quái, Máu Quái Giống VNG. Viền Sáng Hoàng Kim

SaoThaiBinh72
18-06-11, 06:52 AM
Chúc Mừng Bạn: Thạch Long .

DirectX
21-06-11, 04:40 PM
nếu so sánh server này với server awjx thì server này thua xa.

ph4mduc4n
24-06-11, 04:20 PM

wermanhme1990
24-06-11, 05:20 PM
cái ser ver này sài client này vậ y các bác , có sài đ ược client của vinaga me ko vậy

thaihoa91
25-06-11, 01:08 PM
cái ser ver này sài client này vậ y các bác , có sài đ ược client của vinaga me ko vậy

Vẫn chưa thể xài dc bạn à ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ThanhVipLn
25-06-11, 01:55 PM
nếu so sánh server này với server awjx thì server này thua xa.
Để Rùi Xem :)
Cũng Như Đang So Sánh TKH Vời Ngũ Bá Vậy Đó
Cái AWJX Nó Làm Mấy Năm Rùi
Còn Cái TKH Mới Làm 2 Tuân Thui. Nó Phải Khác Chứ.

SaoThaiBinh72
25-06-11, 02:00 PM
So Sánh TKH Vời Ngũ Bá
Anti ngũ bá và TKH :))

vjpnet2k7
26-06-11, 10:17 AM
TKH sắp có rồng dĩ và vòng sáng hoàng kim rùi ( chúc mừng ) :X
Phải có 2 3 server cạnh tranh thì gamer mới có lợi chứ :D
Chơi server VNG 1 acc chính 10 acc cày tiền là chơi ngon ko phải lo nạp card để có thời gian chơi, tiền acc phụ cày ra có thể mua sắm trang bị :D

thachlong78
26-06-11, 11:26 AM
Awjx chuẩn bị về với quá khứ rồi. TKH Vesion 2.0 ngoài việc chưa cập nhập bang hội và bán hàng thì các phần còn lại trên awjx một bậc. Thêm 1 tháng nữa thì awjx sẽ chẳng là gì so với TKH cả.

thuanthienkiem
26-06-11, 11:49 AM
Awjx chuẩn bị về với quá khứ rồi. TKH Vesion 2.0 ngoài việc chưa cập nhập bang hội và bán hàng thì các phần còn lại trên awjx một bậc. Thêm 1 tháng nữa thì awjx sẽ chẳng là gì so với TKH cả.
Giỏi, VL, cái mỏ lúc nào cũng tự cao mà lại luôn ra vẻ khiêm tốn, giờ đã rõ

DNTmaster
26-06-11, 02:15 PM
Giỏi, VL, cái mỏ lúc nào cũng tự cao mà lại luôn ra vẻ khiêm tốn, giờ đã rõ

Nói dúng chứ ko nói sai đừng ghen tị :))
Mình yếu thì lên từ từ chứ có chết ai đâu Tổng Thống cũng có ngày mất chức mà :D

SaoThaiBinh72
26-06-11, 02:46 PM
Mình yếu thì lên từ từ chứ có chết ai đâu Tổng Thống cũng có ngày mất chức mà :D

Giống Như DNT cũng sec có ngày trong danh sách bị banned ;))

Tôi kêu cho tôi Y!M nói chuyện chút mà k cho nhá :|

thuanthienkiem
26-06-11, 03:23 PM
thì mình ko nói nó nói sai, nó đang phất lên từ cái source, chí ghét cái thói hóng hách của nó, rồi có ngaỳ cũng tàn lụi, vô dụng.

DNTmaster
26-06-11, 04:06 PM
Giống Như DNT cũng sec có ngày trong danh sách bị banned ;))

Tôi kêu cho tôi Y!M nói chuyện chút mà k cho nhá :|

Ông kêu hồi nào có thấy đâu :P

jxvietnam
26-06-11, 04:32 PM
TKH sắp có rồng dĩ và vòng sáng hoàng kim rùi ( chúc mừng ) :X
Phải có 2 3 server cạnh tranh thì gamer mới có lợi chứ :D
Chơi server VNG 1 acc chính 10 acc cày tiền là chơi ngon ko phải lo nạp card để có thời gian chơi, tiền acc phụ cày ra có thể mua sắm trang bị :D
Vậy mới hay bạn àh :))
Chắc mấy bạn ấy muốn lên 200 trùng sinh cho nhanh :))
Chơi của VNG chắc ko đơn giản như vậy :))

thaihoa91
26-06-11, 04:52 PM
Vậy mới hay bạn àh :))
Chắc mấy bạn ấy muốn lên 200 trùng sinh cho nhanh :))
Chơi của VNG chắc ko đơn giản như vậy :))

Chơi của VNG cũng ko phức tạp đâu ! Tui thấy cứ nạp nạp, mua mua, ăn ăn, tăng tăng, rùi trùng sinh thui mà :))

jxvietnam
26-06-11, 07:30 PM
Chơi của VNG cũng ko phức tạp đâu ! Tui thấy cứ nạp nạp, mua mua, ăn ăn, tăng tăng, rùi trùng sinh thui mà :))

HuuTrung
26-06-11, 07:52 PM
Thachlong78 nói rất đúng chứ không phải hống hách gì cả.
Còn cái phất lên từ source gì đó thì tui nghe nói trong 4rum có anh nào giữ source trước thachlong78 đó.
Sao không làm rồng dí, vòng sáng đi
Quả thực người này rất có thực lực :D

nametruong00
26-06-11, 08:30 PM
thachlong hay thế zậy làm sever mới cho người ta xem đi ( hãy tỏ ra mình là PRO)

thaihoa91
26-06-11, 08:48 PM

Chỉ cần học dc bí kíp đô la thần chưởng thì chẳng gì sợ :))

thachlong78
26-06-11, 09:14 PM
Đã xong tiếng việt có dấu, chỉ cần định nghĩa lại mấy hàm vẽ font là được. Thank bạn đã load được font VNG, cứ tưởng là nó sử dụng cấu trúc mới lên không đụng đến. Không có gì phức tạp cả, như cách vẽ font bình thường thôi.

@...: Mời bạn chuẩn bị ghé thăm Tân Kiếm Hiệp V2.0. Còn share cái mình phát triển thì không thể nữa roài. Trước giờ đã share quá nhiều thứ rồi, giờ các bạn tự phát triển với nhau vậy. Mà đâu có gì to tác chỉ là phát triển soucode thôi, vì mức độ khó nó ở mức độ trung bình nên mới dám khẳng định VNG làm được gì mình có thể làm được vậy, quan trọng la thời gian phát triển 1 phiên bản là bao lâu thôi.

[B.M.W]Sports
27-06-11, 10:02 AM
Đã xong tiếng việt có dấu, chỉ cần định nghĩa lại mấy hàm vẽ font là được. Thank bạn đã load được font VNG, cứ tưởng là nó sử dụng cấu trúc mới lên không đụng đến. Không có gì phức tạp cả, như cách vẽ font bình thường thôi.

@...: Mời bạn chuẩn bị ghé thăm Tân Kiếm Hiệp V2.0. Còn share cái mình phát triển thì không thể nữa roài. Trước giờ đã share quá nhiều thứ rồi, giờ các bạn tự phát triển với nhau vậy. Mà đâu có gì to tác chỉ là phát triển soucode thôi, vì mức độ khó nó ở mức độ trung bình nên mới dám khẳng định VNG làm được gì mình có thể làm được vậy, quan trọng la thời gian phát triển 1 phiên bản là bao lâu thôi.
vote cho câu nói này , =D>

mrvu058
27-06-11, 10:15 AM
A thạch long làm đc vòng sáng rồi kia :-" ........ hay thậc :D

ph4mduc4n
27-06-11, 10:30 AM
ThachLong xem thế nào là quá nhiều ? Xem ThaiHoa91 có cái vòng sáng face + việt hoá face cũng share cho anh em, trước giờ mình thấy ThachLong công nhận là chưa share cái gì gọi là quá nhiều cho mọi người cả :U

thaihoa91
27-06-11, 11:22 AM
Có 1 thứ mà ông Thạch Long ko thể làm dc mà VNG làm dc ! Đó là fần bản quyền + VNG mới có quyền kiện Thạch Long, chứ ông Thạch Long làm gì có thể kiện dc :))

nametruong00
27-06-11, 11:53 AM
haha kiện là đi tù vãi lun nhưng mà ông thachlong đâu có làm kinh doanh đâu mà sợ bị kiện trừ khi ổng làm xong 1 sever PRO y chan VNG thì lúc đó mới zo nhà đá tươi mát(bóc lịch)

thachlong78
27-06-11, 12:43 PM
@thaihoa: Chà ngày trước FPT đã từng mắc 1 sai lầm lớn với Mu Hà Nội, chứ VNG thì đủ khôn ngoan hơn nhiều. Nếu có khả năng 1 sever pr gây ảnh hưởng nếu có phản ứng thì việc đầu tiên sẽ là tấn công Sever, sẽ chẳng bao giờ có truyện gửi yếu cầu đóng cửa Sever như FPT đã làm (Sau 1 tuần nếu không đóng cửa thì nhờ pháp luật can thiệp), vì làm như vậy là thừa nhận sự yếu kém của mình, khiến cho Sever Pr cũng có thể gây ảnh hưởng lớn, với lại dân mạng có những suy nghĩ riêng, và thưởng không ưa đến mấy việc dùng pháp luật, một công ty dù là gì đi chăng nữa, nhưng muốn làm ăn tốt trên mạng tránh đươck gì hay cái đó, nhất là những điều tiếng không được tốt đẹp. Cũng chính vì vậy sau này không có 1 vụ FPT thứ 2, tiêu biểu như mấy cái Sever TLBB của mấy cha Hecfox mở đó, 8 sever mà FPT đâu có can thiệp, hay rất nhiều game về Việt Nam bị nạn sever Pr hoàn hành nhưng đành ngậm ngùi mà chịu, chứ đâu sử dụng đến pháp luật. Vì đơn giản họ không muốn làm 1 FPT thứ 2.

@..: Mấy cái thằng newbyte ra chỗ khác mà buôn truyện, biết thì nói, không biết thì dựa cộ mà nghe.

mrvu058
27-06-11, 12:46 PM
chàì ..... đỡ vã nhỉ :-" Game Pr online thoải mái rồi :D

KingStone
27-06-11, 12:48 PM
ThachLong xem thế nào là quá nhiều ? Xem ThaiHoa91 có cái vòng sáng face + việt hoá face cũng share cho anh em, trước giờ mình thấy ThachLong công nhận là chưa share cái gì gọi là quá nhiều cho mọi người cả :U

server Mướp v1 v2 v3 trên trời bay xuống....

KingMax
27-06-11, 01:25 PM
vấn đề này hơi vô lí , VNG chỉ có quyền khiếu nại lại KS thôi , bởi VNG độc quyền võ lâm với KS , bản thân nó update phiên bản theo KS thì lấy gì kiện , chủ yếu là nó báo KS thôi , còn tấn công Server thì chắc chắn sẽ có vài cú đó :)

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
27-06-11, 01:48 PM
Làm gi mà co 1 virut tui dung kas 2011 không fat hiện con nào hết

ph4mduc4n
27-06-11, 01:54 PM
ừ nhỉ công nhận, mà mấy sv đó cũng là nguồn của TSBD, được :U nhưng mà vòng sáng với tiếng việt thì xem TKH xử lý ra sao :U

KingMax
27-06-11, 03:17 PM
ừ nhỉ công nhận, mà mấy sv đó cũng là nguồn của TSBD, được :U nhưng mà vòng sáng với tiếng việt thì xem TKH xử lý ra sao :U
bạn comment có đọc các page không vậy :|

ph4mduc4n
27-06-11, 04:27 PM
bạn comment có đọc các page không vậy :|
sr anh già, em vội quá, đáng nẽ ra em kèm theo trích dẫn của -funny-

phamngochai2
09-07-11, 08:01 AM
sever này mình đã test sơ qua thì thấy 1 số điều sau:
1/ sever còn nhiều lỗi , lỗi nhiều nhất là ở script. ( script của nó khác với script mình 1 chút xíu )
2/ lên xuống ngưa y chang như VNG có vẻ không khác gì.
3/ quái rất ít mỗi chỗ chỉ 2 - 3 con
4/ sever này rất hay, không cần phải đăng kí tài khoản = web hay vào csdl đkí, mà chỉ cần vào game nhập đại 1 tk mật khẩu bất kì là có thể vào game, lần sau vào thì cứ tk mật khẩu ấy mà vào, vì nó tự lưu tk mk vào csdl.
5/ có bán hàng nhưng phải đạt cấp 30...
6/ hình như set số ở cột AU thì không được, dẫn đến lỗi mất hình ảnh đồ vật

nếu có gì sai thì đừng quăng gạch mình nhé !!

0972124142
09-07-11, 12:35 PM

Cái nì là của tui mà