Đăng nhập

View Full Version : Topic share file việt hoá server china

mayman11
24-05-11, 05:55 PM
Mình muốn lập topic này để ai việt hoá đc những gì thì share cho mọi người cùng phát triển.Chứ thấy mấy pro toàn diếm 1 mình, 1 số người có thể cho rằng " share cho thằng bố mày à " nhưng china nó còn share cái mà trước giờ chưa có được huống hồ mình chỉ vh thôi chứ có dev gì đâu mà quan trọng wa vậy, ai cũng có thể làm đc chỉ là vấn đề thời gian.chứ chẳng có chất xám gì trong việc vh cả.
để mở hàng mình sẽ share 1 số thứ mình vh đc.
waiting pls!

thaihoa91
24-05-11, 06:29 PM
Tùy bạn nghĩ thui ;)) Mình dạo này bận đồ án nên chả ngâm wái gì, fải nó hơn 2 3 tháng nay chưa đụng tới JX dc !

Bạn nói câu việt hóa mà không cần chất xám là sai lầm, bây h cho dù bạn biết chữ đó dịch ra nghĩa gì, mà ko bít thay thế chữ đó ở đâu, ko nắm dc cấu trúc server thì dịch sẽ lỗi game chứ ko đùa !

China share cho mình là hàng cũ bạn à, lúc nó có bản 2.0 (có thêm khảm nạm + mở rộng rương như VNG) thì nó share cho mình hàng cũ 1.0 là bản mình đang dùng và cho là mới nhất :))

Chúc bạn sớm tìm dc người việt hóa dùm bạn :D

trongloikt192
24-05-11, 09:25 PM
bạn đưa ra list các file cần việt hoá đi, mình giúp cho. khả năng dich hán việt của mình thì khá tốt, nhưng chưa hiểu rõ cần việt hoá các file nào nên cũng đang gặp khó khăn.

mayman11
24-05-11, 10:21 PM
VH khá nhiều bạn ah, bạn để lại yahoo đc ko thanks bạn đã có ý tốt

trongloikt192
24-05-11, 10:56 PM
Okay! yahoo là nhoczero_ktvn192 nhá, mình thì online thường xuyêng, nhưng để ẩn nik bạn cứ nhắn tin qua là mình biết liền.

cuncon82
25-05-11, 10:11 AM
Bạn có thể chỉ ra hướng việt hoá của bạn được không? bằng NPCtool hay HEX?
Nếu bạn việt hoá bằng tool thì mình khuyên bạn nên dừng lại. Mình đã việt hoá thử thất đại thành thị và khi chậy thử thì GS load vhaamj kinh khủng. Do vậy mình đang VH kiểu Hex và được 95% các map rồi. Còn 5% còn lại là các map mình mới thêm vào.
Như thaihoa91 nói thì không thể ko có chất xám ở đây được. Bạn phải biết Hex cái gì, dùng thủ thuật gì? chứ.
Chúc bạn vui.

AnhHaiJx
25-05-11, 01:16 PM
Mod Phien-NhaTrang đợt trước có mở sv này onl cũng Vh gần hết cái ba lăng , sv đc share cho 1 ng` mà ng` này share lại cho mình , ai cần thì Pm mình share lại cho.

quydu1989
25-05-11, 01:49 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

judasy
25-05-11, 07:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mod Phien-NhaTrang đợt trước có mở sv này onl cũng Vh gần hết cái ba lăng , sv đc share cho 1 ng` mà ng` này share lại cho mình , ai cần thì Pm mình share lại cho.
bạn cho mình xin

khoamamktvn
25-05-11, 08:35 PM
Đọc xong cái bài post của chủ toppic + "Ai làm nấy hưởng, tao ích kỷ lắm éo share gì đâu" là mình hiểu được bạn là người như thế nào rồi:)

Thôi tùy bạn, mình nghĩ không cần thiết phải tranh cãi với con người như vậy:)

tranducnam14
25-05-11, 09:00 PM

Thank nhìu

01676598479
26-05-11, 12:06 AM
Pass là gì vậy bạn ơi :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

quydu1989
26-05-11, 01:39 AM

phien-nhatrang
26-05-11, 08:08 AM
Pass là gì vậy bạn ơi :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
ko co pass bạn. 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

phien-nhatrang
26-05-11, 08:10 AM

lúc backup trên VPS do vội wa nên nhầm cái server này, còn cái kia thì die theo VPS rồi.

AnhHaiJx
26-05-11, 08:12 AM
cái server vh cũng gần hết rồi, với add thêm vài chức năng nữa, riềng phần setting mình làm mới nên trừ cái questkey ra còn lại ko có 1 chữ china, đương nhiên goods và buysell cũng phù hợp với script.Mà cũng chẳng sao cả questkey các bạn cứ việt hoá hết rồi chép vào client cho nó hiển thị, còn server thì để nguyên ko đụng tớ (riêng questkey thôi nhá), quan trọng là hiển thị name ob ở client thôi.
link server: [url]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/url
patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mà cái này mình vh cho vui chứ ko phải cái online

Bản này ở 3 lăng đc VH gần hết , còn lại vẫn có nh` NPC chưa VH mà bác kêu k có chữ china nào _ _!

phien-nhatrang
26-05-11, 08:14 AM
Bản này ở 3 lăng đc VH gần hết , còn lại vẫn có nh` NPC chưa VH mà bác kêu k có chữ china nào _ _!

ko thấy tui nói phần settings (nguyên phần item) sao :|

AnhHaiJx
26-05-11, 08:18 AM
Việt hoá cái magic thì làm gì , cái tên item bạn có vh đâu _ _! sv này bạn share cho cu ...t , nó lại share cho mình test thử rồi.

phien-nhatrang
26-05-11, 08:25 AM
Việt hoá cái magic thì làm gì , cái tên item bạn có vh đâu _ _! sv này bạn share cho cu ...t , nó lại share cho mình test thử rồi.

ai bảo bạn tên item ko VH :|, tui làm mới phần item nên trừ cái questkey ko vh tên item đc ra thì cái nào cũng là chữ việt, còn bạn muốn có chữ việt ở questkey thì làm mấy hồi, rồi chép vào client là xong :|
chẳng hiểu thằng nào lại share cho bạn để đi bắt bẻ mình thế này :|

AnhHaiJx
26-05-11, 08:31 AM
ai bảo bạn tên item ko VH :|, tui làm mới phần item nên trừ cái questkey ko vh tên item đc ra thì cái nào cũng là chữ việt, còn bạn muốn có chữ việt ở questkey thì làm mấy hồi, rồi chép vào client là xong :|
chẳng hiểu thằng nào lại share cho bạn để đi bắt bẻ mình thế này :|

Tôik bắt bẻ , tôi chỉ nói sv của bạn k VH cái tên Item thôi , còn mấy ái off như độc sát , sát thương .v.v. thì ở cái file magic chứ đâu.

phien-nhatrang
26-05-11, 08:35 AM
Tôik bắt bẻ , tôi chỉ nói sv của bạn k VH cái tên Item thôi , còn mấy ái off như độc sát , sát thương .v.v. thì ở cái file magic chứ đâu.

bạn xem lại phần item cái :-< , bạn nói ko vh tui cũng bất ngờ ko biết có nhầm server ko nên vừa down lại và xem thì ko giống như bạn nói

AnhHaiJx
26-05-11, 09:19 AM
bạn xem lại phần item cái :-< , bạn nói ko vh tui cũng bất ngờ ko biết có nhầm server ko nên vừa down lại và xem thì ko giống như bạn nói

ở clien tôi bỏ ... setting khác =]]z

kyoshiro91
26-05-11, 09:23 AM
phien-nhatrang có thể xem lại giúp mình pass download của link server k?

01676598479
26-05-11, 09:38 AM
Bạn ấy share là vui rồi còn chê bai,ban thấy ai làm lụng cả tháng được 2tr rồi đem cho người ta không =))
Pass:kocopass

kyoshiro91
26-05-11, 09:43 AM
rất cảm ơn bạn phien-nhatrang nhưng bạn để cái pass làm mình nhầm :D

Sir.THÀNH™
26-05-11, 11:07 AM
MẤT CÔNG NGỒI MÀY MÒrồi chỉ để nhận thanks thôi sao =))phải là $$$$

phien-nhatrang
26-05-11, 11:15 AM
rất cảm ơn bạn phien-nhatrang nhưng bạn để cái pass làm mình nhầm :D

mình cố tình để pass thế cho nói vui thôi mà :))

tranducnam14
26-05-11, 11:33 AM
Thank phien-nhatrang. Sv rất good..

trongloikt192
26-05-11, 12:34 PM
Việt hoá có dấu thì phải làm sao.

KingMax
26-05-11, 12:58 PM
làm gì việt hoá có dấu được bạn , sV này .*dat không , việt hoá thôi cũng bỏ xừ :">

banynavy
26-05-11, 01:15 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> coreclient+server của mình

concabach
27-05-11, 10:06 AM
cho mình xin lại sever đc không phiennhatrang sao nó báo bi delete rồi ai có share cho mình với nha:(

khoamamktvn
29-05-11, 08:39 AM
1 thằng hô hào để ae share lên cho nó dùng đấy.
Ảo thật:))

[B.M.W]Sports
29-05-11, 08:47 AM
server săp hoàn thành còn lại phần test cho ổn nửa thoai , sẽ chào hàng anh em trong 1 thời gian nữa , anh em chém nhẹ

jxvietnam
29-05-11, 08:55 AM
chúc server làm ăn phát đạt :D
nhìn cái op của đồ thấy nản :)

[B.M.W]Sports
29-05-11, 08:57 AM
chúc server làm ăn phát đạt :D
nhìn cái op của đồ thấy nản :)
nản sao bác :D

thuanthienkiem
29-05-11, 09:00 AM
1 thằng hô hào để ae share lên cho nó dùng đấy.
Ảo thật:))

Nhìn những dòng cm của bác, bác cũng giống thằng chủ pic cả :|
Đừng ở đó mà nói xấu nó hoài, chẳng tốt đẹp gì :|

thuanthienkiem
29-05-11, 09:01 AM
Sports;442868']nản sao bác :D

ai đời ô kim mà để màu của hoàng kim

[B.M.W]Sports
29-05-11, 09:05 AM
ai đời ô kim mà để màu của hoàng kim
cái nào ô kim bác ?????????????????????

thuanthienkiem
29-05-11, 09:14 AM
Sports;442872']cái nào ô kim bác ?????????????????????

Đang bức xúc, nhầm ô kim vơi kim ô :D sr

KingMax
29-05-11, 09:20 AM
Sports;442864']<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
server săp hoàn thành còn lại phần test cho ổn nửa thoai , sẽ chào hàng anh em trong 1 thời gian nữa , anh em chém nhẹ

đừng có màu mè sửa item nhiều quá , dài quá là mất đồ lia lịa nhé ;))

cuncon82
29-05-11, 10:06 AM
KingMax có biết cách Hex cho cái dòng như hình trên [Thien Vuong Chi] thành [Thien Vuong Chien Y] được không. Tôi không biết hex nó ra sao cả.

[B.M.W]Sports
29-05-11, 10:14 AM
đừng có màu mè sửa item nhiều quá , dài quá là mất đồ lia lịa nhé ;))
nói rỏ vụ trên chút được hem King mát:D

KingMax
29-05-11, 11:03 AM
uh thì ông làm ITem thì làm màu mè ở Client thôi Servre đừng rườm rà quá ,dế mất đồ lắm . kinh nghiệm tui thế thôi
@cuncon82 : cái nì nó quy định sẵn 30 Byte rồi không hex được đâu. Skill nào nằm trong đó là đủ chữ

concabach
29-05-11, 11:05 AM
co ai help giùm mình cái tẩy tuỷ đc không, giờ nó báo lỗi hàm ResetBaseAttrib vậy có cách nào khác ko mấy bạn :(

KingMax
29-05-11, 11:11 AM
à sẵn tiện nói lun , chủ 2Pic nếu không Share những gì chủ pic nói thì tạm thời Close Topic nhé :| , khi nào share thì mở lại sau

khoamamktvn
29-05-11, 12:51 PM
@thuanthienkiem: Mình tự làm chứ không có lấy của người ta dùng bạn à, học hỏi chứ không phải chờ share:)