PDA

View Full Version : Hướng dẫn mình cài ip card mạng ảo trên win 7 để chơi HKGH off

hunterdg
05-04-11, 02:26 PM
ai đã cài card mạng ảo trên win 7 thành công , làm ơn chỉ mình với , mình cài xong rùi mà không biết set Ip như thế nào để nó hoạt động nữa hình như vầy nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vậy là thành công chưa ???

pikhjn
05-04-11, 02:37 PM
Không biết nữa :) mình có người bạn rất rành về windows 7 có gì mình hỏi dùm bạn :))

hunterdg
07-04-11, 07:34 AM
ko ai giúp mình hếy vậy????? uppppppppppppppppppppppp

vanluat1991
07-04-11, 07:39 PM
Bạn Click Chuột Phải Vào Biểu Tượng Computer -> Manage->Ban chọn Thẻ Action ->Add Legace hardware -> Next -> install the hardware that I manually select from a list -> network Adapter -> Ở List bên trái bạn chọn Microsoft ,List bên phải bạn chọn Microsoft lookback Adapters ->next->Next ->finish.Ok Vậy là bạn Đã cài xong .
tiếp theo để chỉnh IP cho card ảo :
Control Panel -> Network And internet ->network and sharing center->Ở bên phải bạn chọn thẻ Change adapter setting ->tại đây bạn ssex thấy cục host Local Area Conection 1(đây la card mạng ảo vừa mới cài ).Click chuột phải vào nó chọn Properties
-> chon thẻ Internet Protocol version 4(TCp/IPv4) -> click vào use the following IP Adress -> gỏ vào địa chỉ IP của bạn,
Vậy Là xong chúc bạn Thanh Công

hunterdg
09-04-11, 09:47 PM
mình đã làm xong cảd mang ảo rồi mà, bạn xem hình ở trên ấy, cái quan trọng là bây giờ mình không biết đã set IP cho card mang ảo nó chạy chưa
tại mình thấy phần send thì nó chạy còn bên received không thấy nó nhận gì hết.
IPv4 : no network access
sao mà chạy ????

pikhjn
09-04-11, 11:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vanluat1991
11-04-11, 04:45 PM
mình đã làm xong cảd mang ảo rồi mà, bạn xem hình ở trên ấy, cái quan trọng là bây giờ mình không biết đã set IP cho card mang ảo nó chạy chưa
tại mình thấy phần send thì nó chạy còn bên received không thấy nó nhận gì hết.
IPv4 : no network access
sao mà chạy ????

Nếu muốn biết Caed Ảo có chạy Hay không Bạn Vào Run Gõ Vào ping <IP của Bạn>
VD :ping 192.168.1.2
Nếu nó trả về giá trị Requet Time out Là Cảd Của bạn chưa Chạy Hoặc Là cài đặt Chưa Thành Công
Nếu nó trả về giá trị : reply from 192.168.1.2 : byte 32 time <1ms TTL 128 hoặc kiểu như vậy là ok

pikhjn
13-04-11, 01:38 AM
híc khó hỉu quá =)) xài WINDOWS XP cho tiện mọi người nói WINDOWS 7 đẹp :S chả hỉu nữa

maxft2911
17-04-11, 06:47 PM
bạn có thể vào run , gõ cmd , điền ipconfig , nếu ở dòng IPv4 Address........nó có hiện ra IP là đc ùi