Đăng nhập

View Full Version : Share Server Tình Huynh Đệ [New Ver...]

[B.M.W]Sports
22-03-11, 01:37 AM
Server này mình mua lại của King , thấy không dùng nên share lại cho mem CLB xài
Tính năng mình sẽ giới thiệu ở dưới
link down sv
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
do ngại up Maps nên AE lấy Maps của server JX49 của DNT xong chép
WorldSet.inimình có share trong server vào Maps jx49 dùng làm Maps cho server
Path full:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch update cho Event World Cup .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tính Năng
- Hệ thống train các map cực kool, quái đông EXP thấp .
- Hệ thông Chuyển Sinh tối đa là 20 lần
+ Lợi Thế : Mỗi lần CS sẽ được thêm vài điểm tiềm năng và kĩ năng, CS 3 lần Kỹ Năng trấn phái tămg 3 điểm và cứ thế tăng lên. Sau mỗi CS 2 lần sẽ luyện được thêm 1 skill 9x trên đảo tẩy tủy
+ Update sau: sẽ cập nhật những danh hiệu cho các vị CS tối đa của CS là 20 lần mọi người sẽ train khá cực
- Hệ thống trang phục : vì unpack settings Mướp và điều chỉnh nên Item Opt cực kì thấp phù hợp với skill các hệ
- Hệ thống skill : Skill 9x + 12x + thất truyền
- Hệ Thống Boss :
+ Boss ra theo giờ 7h, 12h, 20h và tồn tại trong 30 phút. Mới vô chắc không có chuyện 1 mình ăn boss đâu phải PT thật nhiều mới mong thắng
+ Item rơi ra từ Boss : Thủy Tinh + THBT + VLMT + TTK + TLH + TTL + PDL ... và trang bị Hoàng Kim môn phái sẽ rớt hoàn toàn dưới đất nên cẩn thận mà nhặt . Item cũng không đến nối quá VIP
+ Địa điểm boss : nằm ở các Map train không chỉ tọa độ để mọi người tự kiếm
- Hệ Thống Luyện Skill :
+ Vọc từ Mướp nên sẽ luyên hoàn toàn trên đảo vào tu luyện ...
+ Hệ thống skill 12x chưa cho luyện đợi rảnh làm tiếp
- Hệ thống Nhiệm vụ săn boss sát thủ:
+ Các bạn làm nhiệm vụ tại Sát Thủ Độc Cô nhận sát thủ lệnh đổi sát thủ giản
+ 2 Sát thủ giản = 1 BK phái random nhé
+ 5 sát thủ giản = 1 Lệnh bài gọi boss Hoàng Kim.
::Khi có lệnh bài boss HK bạn có thể kiếm 1 nơi vắng vẻ cũng được đông người cũng được thả như VNG ^^. Sử dụng skill Hỗ trợ goi boss ra . Ví dụ bạn đứng PT 200/200 thì gọi nó ra chắc 100% nó lệch không quá 1 tọa độ đâu.
::Kill boss và kiếm đồ HK ^^
- Hệ Thống Kì Trân Các :
+ Cập nhật ép BK 12x
+ Bán các vật phẩm Bạch Cầu Hoàn + TTL ... = Phúc duyên
- Hệ thống Ủy thác :
+ Nếu bạn không có khả năng ngồi luyện skill thì có thể mua Bạch Cầu Hoàn để ủy thác . Sử dụng tại NPC Sứ Giả ủy Thác . giống vNG đến 80% ^m^
+ Ủy thác khoảng 1 2 ngày là max 1 skill à

Tình Huynh Đệ ver 2.0
Sau 1 thời gian online server cũng đã hoàn thiện được nhiều tính năng mới .

Thể lệ tham gia tất cả những gamers của THĐ.
Khi đi Train sẽ ngẫu nhiên nhận được vật phẩm Event từ NPC quái .
NPC Quái sẽ rớt ngẫu nhiên những vật phẩm Event gồm :
。《 Fifa 》 。
。《 World 》 。
。《 Cup 》 。
。《 2010 》 。
Khi có đủ 4 chữ trên thì các bạn hãy đến Ba Lăng Huyện gặp Sứ giả Event World Cup 2010. Để ép 4 mảnh giấy lại .
Vật phẩm chế tạo ra :
Huy Hoàng World Cup 2010.
Quá trình chế tạo có 4 lựa chọn .
Huy Hoàng World Cup 2010 [ Thường ]
Huy Hoàng World Cup 2010 [ Trung ]
Huy Hoàng World Cup 2010 [ Thượng Hạng ]
Huy Hoàng World Cup 2010 [ V.I.P ]

Cách thức chế tạo :
Cần 4 mảnh giấy Fifa World Cup 2010
10 vạn lượng
30 vạn lượng
40 vạn lượng
1 tiền đồng .
50 vạn lượng
2 tiền đồng .

Phần thưởng :
Exp : 10tr điểm
Sẽ ngẩu nhiên nhận được những vật phẩm :
Phúc Duyên [Tiểu ]
Phúc Duyên [Trung]

Exp : 15tr điểm
Phúc Duyên [Tiểu ]
Phúc Duyên [Trung]
Phúc Duyên [Đại]
Danh Vọng Phổ [Tiểu]
Thuy Tinh
Tinh Hồng Bảo Thạch .

Exp : 20tr điểm
Danh Vọng Phổ [Đại]

Phúc Duyên [Đại]
Thuy Tinh
Tinh Hồng Bảo Thạch
Đồ Phổ Hoàng Kim [ random ]
Ngựa Bôn Tiêu .

Exp : 30tr điểm
Kim Nguyên Bảo
Danh Vọng Phổ [Đại]

Phúc Duyên [Đại]

Thuy Tinh
Tinh Hồng Bảo Thạch
Đồ Phổ Hoàng Kim [ random ]
Hoàng Kim Cường Hóa Thạch .
Ngựa Phiên Vũ .
Nhớ Nhấn Thank khi down nha bà kon

884363
22-03-11, 01:59 AM
Hi mở bát
cảm ơn chủ thớt nhiều nhé,vào test đã

kidcrazy187
22-03-11, 04:43 AM
Mới down, chưa test, nhưng chắc sẽ test :)) Cho mình hỏi kích hoạt server NPC nào vậy ? Chức năng GM luôn :)) Đang mở từng file ra xem nè :))
Dành cho newbie :
- Tên admin và mật khẩu chức năng admin : vào file "startup_remix.lua", dòng 29 và 63. (Sao cái file admin.lua cũng gần giống vậy nhỉ :D )

[B.M.W]Sports
22-03-11, 04:50 AM
không nhớ nửa hình như là phản tăng hay sao đó , nếu ko phải chạy lại xaphu

jxvietnam
22-03-11, 08:59 AM
Nếu tui nhở ko lầm thì đây là server THD 2.0 king đã share rồi :)

tungok
22-03-11, 09:07 AM
thx kiu............................................... ..

trieu.design
22-03-11, 09:13 AM
server tình huynh đệ 3.0 tui cũng từng mua rồi... ^__^

[B.M.W]Sports
22-03-11, 09:29 AM
Nếu tui nhở ko lầm thì đây là server THD 2.0 king đã share rồi :)
bản này bản King online xong vừa qua nghỉ sell đó
ko rỏ share chưa

concabach
22-03-11, 09:41 AM
hehe đọc kết nhất là cái chuyển sinh thank bạn nhiều nha

CopBaDauRang
22-03-11, 11:20 AM
Server này có font không vậy bạn

thaihoa91
22-03-11, 11:22 AM

Đa số server làm online toàn font ko à bạn ! Giờ ít ai dùng No Font lắm ! 10 Server thì 9 Server là có FONT rùi !

[B.M.W]Sports
22-03-11, 12:39 PM
Đa số server làm online toàn font ko à bạn ! Giờ ít ai dùng No Font lắm ! 10 Server thì 9 Server là có FONT rùi !
giờ ít thấy ai làm sv no font nhỉ

thaihoa91
22-03-11, 01:51 PM
Sports;423343']
giờ ít thấy ai làm sv no font nhỉ

Đơn giản vì đa số các trình tự lấy dữ liệu hay dev đều cần fải thông wa loại có FONT !

Điển hình như mún unpack file res chữ TQ .txt ! Mà tools unpack chỉ unpack dc khi máy ở dạng languages chinese và đường dẫn file đều là chữ TQ hẳn hoi thì mới unpack dc !

Vân vân và vân vân, còn nhìu vấn đề khác như cả pack lại thành .pak cũng thế ! No font rất bất tiện khi cần chỉnh sửa thứ gì đó !

kidcrazy187
22-03-11, 02:55 PM
Đơn giản vì đa số các trình tự lấy dữ liệu hay dev đều cần fải thông wa loại có FONT !

Điển hình như mún unpack file res chữ TQ .txt ! Mà tools unpack chỉ unpack dc khi máy ở dạng languages chinese và đường dẫn file đều là chữ TQ hẳn hoi thì mới unpack dc !

Vân vân và vân, còn nhìu vấn đề khác như cả pack lại thành .pak cũng thế ! No font rất bất tiện khi cần chỉnh sửa thứ gì đó !
Bổ sung nữa là, chữ TQ thì còn dịch đc. Chữ òeíaẻ ngoằn ngoèo khỏi dịch :)) , mò để dev chết luôn :))

nametruong00
22-03-11, 06:27 PM
sever sau anh có thể làm trong sever có sự kiện gì đó mà nhận đc 6 con thú cưỡi mới ko và cách lấy 6 con thú mới trong game ko.
tại em ko biết làm 6 con thú cưỡi mới.ANh làm sẵng trong sever là đc chỉ cần anh em tải về và làm cái game lại là chơi đc ko

tungpro102
23-03-11, 08:51 AM

Vân vân và vân vân, còn nhìu vấn đề khác như cả pack lại thành .pak cũng thế ! No font rất bất tiện khi cần chỉnh sửa thứ gì đó !

Lâu lắm ko gặp Hoà hói, vẫn nhiệt tình như hồi nào :D

thaihoa91
23-03-11, 09:49 AM

TS2GVN
23-03-11, 10:03 AM
Giờ tín vào lại JXP mà ngán không thể nói vì đa số toàn Hackers và Hat Whiter thật là cái tình

[B.M.W]Sports
23-03-11, 12:01 PM
Giờ tín vào lại JXP mà ngán không thể nói vì đa số toàn Hackers và Hat Whiter thật là cái tình
pm y/h hỏi chút chuyện

TS2GVN
23-03-11, 12:16 PM
y/h ông đâu ^^........................

[B.M.W]Sports
23-03-11, 12:23 PM
y/h ông đâu ^^........................
y/h: langtu.hlc21

CopBaDauRang
23-03-11, 12:36 PM
Có ai cho mình xin cái vòng sáng Vô Địch Liên Đấu thanks nhìu nhìu

[B.M.W]Sports
23-03-11, 12:42 PM
Có ai cho mình xin cái vòng sáng Vô Địch Liên Đấu thanks nhìu nhìu
pm yahoo trên tranh công cụ sent cho

KingStone
23-03-11, 02:04 PM
sắp có vài chục server nổi lên đây :)

[B.M.W]Sports
23-03-11, 02:27 PM
sắp có vài chục server nổi lên đây :)
ông share hả funny :D

anhquy1992
23-03-11, 02:51 PM
mình là người mới xin chỉ cụ thể thêm 1 tí nữa đi
tải về rồi làm gì nữa

judasy
23-03-11, 06:08 PM
Toàn sv font ko.chán việt nam thì dùng hàng viẹt nam cú dùng tàu

thaihoa91
23-03-11, 06:22 PM

Xin thông báo là VNG cũng dùng Font đấy bạn !

kidcrazy187
23-03-11, 06:56 PM
Nói hay ha, vậy tự viết 1 game riêng giống thachlong đi. Có cho xài là may lắm rồi. Còn k thì tự mà chuyển sang nofont.
Bộ của Tàu là k dùng đc hả? Sao lại fân biệt chủng tộc zậy. Hay thì tiếp thu, ngu thì để đó. Vậy bạn đừng có xài WINDOWS, Linux hay OS nào k fải tiếng Việt nha.
Cơm dâng tận tay còn bắt đút.

docnhan
23-03-11, 08:45 PM
Sao mình cài server chạy game server báo ngon cả 5 vậy mà khi vào cilent thì báo mất kết nối với server mặc dù đã tạo xong đc nhân vật vậy.

thaihoa91
23-03-11, 08:47 PM
Sao mình cài server chạy game server báo ngon cả 5 vậy mà khi vào cilent thì báo mất kết nối với server mặc dù đã tạo xong đc nhân vật vậy.

Bạn vui lòng cho 1 tấm hình về GameServer.exe khi game báo lỗi ! Và bạn cho bít đang dùng Server nào ??? có font hay no font ???

docnhan
23-03-11, 09:03 PM
Mình dùng server này và copy thư mục map của server jx49 của DNT
Khi mở paysytem thì thấy có lỗi S3PDB_MSSQLserver_connection::Do COM error::IDispatch error #3092

anh2pro
23-03-11, 09:03 PM
anh thai hoà cho em xin kai Y! với :(( em kai vô tạo nhận vật song là ko kêt nối với sever được!

tuanmanh002
23-03-11, 09:38 PM
Bác nào giúp em về cái Path Full cái.Mấy em mỗi lần bấm vào giải nén nó là không được + mất quyền admin trên mấy(Ctrl+Alt+Del).Có bác nào giải nén rồi nén lại file khác up cho em được hok.
P/S:Tại sao em Online Server hoài mà không được vậy.Làm đúng thủ tục.Thời gian đầu Online được 1 2 ngày.Xong cái bị rồi là hết Online được luôn.

[B.M.W]Sports
23-03-11, 10:02 PM
Bác nào giúp em về cái Path Full cái.Mấy em mỗi lần bấm vào giải nén nó là không được + mất quyền admin trên mấy(Ctrl+Alt+Del).Có bác nào giải nén rồi nén lại file khác up cho em được hok.
P/S:Tại sao em Online Server hoài mà không được vậy.Làm đúng thủ tục.Thời gian đầu Online được 1 2 ngày.Xong cái bị rồi là hết Online được luôn.
(Ctrl+Alt+Del) <-- không dc là bị virut rồi bạn ơi

anh2pro
23-03-11, 10:04 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ai giúp với! :(( cả buổi tối mà chả được :((

tuanmanh002
23-03-11, 10:07 PM
Bạn đừng có đùa chứ.Mình Ghost lại máy.Sau đó thử không đụng vào nó.Thì làm mọi việc bình thường.Đến khi thử dụng vào nó là y như rằng.Dính chưởng.....

[B.M.W]Sports
23-03-11, 10:14 PM
không đùa đâu bạn lo diệt con đó đi để lâu nó đẽ ra + biến thái như zombie là mệt đó

anhquy1992
24-03-11, 08:57 AM
Các mod Tụi Hỏi Mà Ko Trả Lời Bó Tay

kidcrazy187
24-03-11, 09:27 AM
Các mod Tụi Hỏi Mà Ko Trả Lời Bó Tay
- Ngâm 3 cuốn ebook, học cách cài server jx.
- Nếu xài server này thì chép thư mục maps của server jx49 của DNT
- Cái này share server chứ fải mục hỏi đáp đâu. Bạn comment có vài dòng ai mà để ý để trả lời. Nhiều người cùng comment thì bị văng ra trang sau mất rồi.

anhquy1992
24-03-11, 11:05 AM
- Ngâm 3 cuốn ebook, học cách cài server jx.
- Nếu xài server này thì chép thư mục maps của server jx49 của DNT
- Cái này share server chứ fải mục hỏi đáp đâu. Bạn comment có vài dòng ai mà để ý để trả lời. Nhiều người cùng comment thì bị văng ra trang sau mất rồi.

Cài Rồi Cái Binshop nó Đánh Pass + ID Song Im Luon

quangken
24-03-11, 11:09 AM
thanks ôg đã share cho cả 4rum cùng nhau vọc thôi , vọc đc cái gì thì vọc
đang hoàn thành nốt sv

quangken
24-03-11, 11:10 AM
Cài Rồi Cái Binshop nó Đánh Pass + ID Song Im Luon

Pm yahoo mình giúp cho.......................................

KingMax
24-03-11, 12:31 PM
uhm , bản này là mang online đợt trước đó mà bị ông chủ không cho mượn PC nên off .
Cập nhật ver này nhé :
- Hệ thống skill thất truyền
- Event nhặt hạt huy hoàng...
- Hệ thống skill , luyện skill tốt
- ...
mình không nhớ rõ nhưng dùng mang online cũng tạm ổn ^_^

judasy
24-03-11, 09:30 PM
có ai chuyển cái này dùm thành nofont ko.

[B.M.W]Sports
25-03-11, 10:35 AM
Mình dùng server này và copy thư mục map của server jx49 của DNT
Khi mở paysytem thì thấy có lỗi S3PDB_MSSQLserver_connection::Do COM error::IDispatch error #3092
đọc kỉ lại hướng giẩn coppy Maps jx 49

CopBaDauRang
25-03-11, 11:28 AM
Trời ơi sao ma vào game được rồi star up được mà sao không đánh quái được máu quái = 0 vậy nè,chỉ nói chuyện với Phản Tăng còn NPC khác thì không được.Cho hỏi bi lổi gì vậy trời

quangken
25-03-11, 07:15 PM
đổi cái chữ Tinh Huynh De ở phần trên thế nào ???? k biết đổi cái này vì k rảnh client :(

quangken
25-03-11, 07:15 PM
Trời ơi sao ma vào game được rồi star up được mà sao không đánh quái được máu quái = 0 vậy nè,chỉ nói chuyện với Phản Tăng còn NPC khác thì không được.Cho hỏi bi lổi gì vậy trời

đao jx49 về chép cái tinh huynh đệ zo lại đi ;)

kidcrazy187
25-03-11, 09:30 PM
đổi cái chữ Tinh Huynh De ở phần trên thế nào ???? k biết đổi cái này vì k rảnh client :(
Trong thư mục UI đó bạn. Mình k nhớ tên file, tại tiếng Tàu. Bạn mở từng file coi cái nào có tên Tình Huynh Đệ thì sửa lại :D

kidcrazy187
25-03-11, 09:31 PM
Trong thư mục UI đó bạn. Mình k nhớ tên file, tại tiếng Tàu. Bạn mở từng file coi cái nào có tên Tình Huynh Đệ thì sửa lại :D Không có thư mục UI thì down UI fix lỗi của (hình như KingMax thì fải) về rùi sửa.

judasy
25-03-11, 09:36 PM
mình đã cài server thành công trên máy áo VMware Workstation. nhà mình xài mạng vnpt modun là TP-LINK hiệu TD-8817. làm ơn chỉ mình cách đưa server lên online. ai chỉ dùm mình qua wedsite riêng của mình. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Xin chân thành cảm ơn

docnhan
25-03-11, 11:03 PM
HÌNH Như không cài được trên Win7 thì phải Win XP cài cái đc luôn.

Faker
25-03-11, 11:38 PM
kết nối server thất bại là sao thế chủ thới
mình copy cai server của chủ thới vào server thai sơn băc đẩu v3.0
còn patch
mình cài client của vinagame xoá hết đi để lại mỗi cái data và cho patch full thai hoa vào + patch của chủ thới share
và mình config cái Ip trong server list rùi sao vẫn bị lỗi này nhỉ
cần pro giúp

kidcrazy187
25-03-11, 11:47 PM
kết nối server thất bại là sao thế chủ thới
mình copy cai server của chủ thới vào server thai sơn băc đẩu v3.0
còn patch
mình cài client của vinagame xoá hết đi để lại mỗi cái data và cho patch full thai hoa vào + patch của chủ thới share
và mình config cái Ip trong server list rùi sao vẫn bị lỗi này nhỉ
cần pro giúp
Bạn đang chạy server trên máy ảo và client trên máy thật. Bạn xem 2 máy đã thật sự "thấy" nhau chưa đã. Bạn chạy client trong máy ảo chơi đc đã rồi hãy thử với máy thật.

docnhan
25-03-11, 11:57 PM
Giúp mình luôn là mình cũng làm giống bạn trên nhưng mà đến đoạn chọn nhân vật xong thì bị crash ở win 7 với lỗi ntdl.dll còn ở win XP ảo thì thoát luôn. 2 máy ảo và thật đã ping đc cho nhau.

quangken
26-03-11, 08:02 AM
Trong thư mục UI đó bạn. Mình k nhớ tên file, tại tiếng Tàu. Bạn mở từng file coi cái nào có tên Tình Huynh Đệ thì sửa lại :D Không có thư mục UI thì down UI fix lỗi của (hình như KingMax thì fải) về rùi sửa.

k phải cái chữ ở trên ui cái chữ khi vào game ở bên trên ý Tinh Huynh De , chứ cái tính huynh đệ trên Ui tui chỉnh đc từ lúc mới tập tành

kidcrazy187
26-03-11, 09:06 AM
k phải cái chữ ở trên ui cái chữ khi vào game ở bên trên ý Tinh Huynh De , chứ cái tính huynh đệ trên Ui tui chỉnh đc từ lúc mới tập tành
À, tại ông k nói rõ :)) . Mà chữ bên trên là chữ sao? Chưa test server nì nên k biết còn chữ THĐ ở đâu :D

quangken
26-03-11, 09:13 AM
ở tog game ấy cái phần mà nó ghi tên server ở trên ý

CopBaDauRang
26-03-11, 11:37 AM
Sports;423582']pm yahoo trên tranh công cụ sent cho

sao tui pm nick nào cũng không thấy bạn pm lại vậy

CopBaDauRang
26-03-11, 11:42 AM
đao jx49 về chép cái tinh huynh đệ zo lại đi ;)

mình đả làm như bạn nhưng vẩn không được,có ai vui lòng cho mình xin cái vòng Vô Địch Liên Đấu với cách add vô nha.PM chủ thớt hoài mà không thấy trả lời

Faker
26-03-11, 12:48 PM
Bạn đang chạy server trên máy ảo và client trên máy thật. Bạn xem 2 máy đã thật sự "thấy" nhau chưa đã. Bạn chạy client trong máy ảo chơi đc đã rồi hãy thử với máy thật.

ban hok hiu ak
mình đã ping kiểm tra kết nối mới cho chạy client chứ :|

docnhan
26-03-11, 12:57 PM
Server này có thể dùng bản auto nào để chơi vậy mọi người ơi.

[B.M.W]Sports
26-03-11, 01:04 PM
sao tui pm nick nào cũng không thấy bạn pm lại vậy
chắc lúc đó tôi off

J4cksparrow
26-03-11, 11:38 PM
ai choi xin bo. map sever nay di. Chu minh copy map jx49 wa cung~ khong chay. dc. a` cho xin cac file de? chay sever do' lun di.

docnhan
26-03-11, 11:41 PM
Làm sao để có xu hoặc KNB ở Server này vậy mọi người ơi :(

J4cksparrow
27-03-11, 01:20 AM
server nay minh da~ test. Nhin chung thi tong? quat nhung tai sao trang bi bach kim minh ko nhin thay + cac loai ngua lun

thaihoa91
27-03-11, 09:09 AM
Hình như Tình Huynh Đệ có share Patch Client mà ! Bạn có dùng Patch Client của Tình Huynh Đệ chưa ???

quangken
27-03-11, 11:08 AM
hoà ơi biết fix cái tên sv trog hình của tớ k ?

thaihoa91
27-03-11, 11:31 AM
Chỉnh dòng GameLogo= trong \Ui\Ui3\玩家信息主界面.ini

CopBaDauRang
27-03-11, 12:01 PM
Sports;424292']chắc lúc đó tôi off

vậy bạn có thể cho tui biết chính xac nick yahoo của bạn,với khi nào bạn online nhé.và cho mình xin luôn cài vòng sáng Vô Địch Liên Đấu nhé.Ah mình xài Patch của bạn mà sao khi vào game thì không nói chuyện với NPC khác chĩ được với thằng Phản Tăng để Star Up sẻver.Còn ra ngoài thì máu quái = 0 please help me

pikhjn
27-03-11, 12:40 PM
:)) server có vẻ nhiều tính năng đấy :D
tiếc là vẫn chưa cài game đuợc

jxvietnam
27-03-11, 04:11 PM
:)) server có vẻ nhiều tính năng đấy :D
tiếc là vẫn chưa cài game đuợc
bạn bị lỗi gì mà chưa cài đc !!

quangken
27-03-11, 05:13 PM
Chỉnh dòng GameLogo= trong \Ui\Ui3\玩家信息主界面.ini

tks hoà tui làm đc rồi ;)................................................ ............

CopBaDauRang
29-03-11, 10:06 AM
Có ai chỉ dùm mình cách chỉnh giời ra boss HK với làm sao để có được vòng sáng VÔ Địch Liên Đấu

nh0kr0n234
29-03-11, 12:48 PM
Sever Co Trang Chủ ko Bạn??
??

thaihoa91
29-03-11, 01:19 PM
Sever Co Trang Chủ ko Bạn??
??

Đây là Server offline (chơi trên 1 máy), Ko fải loại private online ;))

Nếu mà online mà share Server thế này chắc VNG nó cũng share link Server nó cho tui mình down về chơi mất thui =))

hacdaoaulamq
07-04-11, 02:32 AM
Giúp tớ với , server start ok rồi , tới lúc vào client thì thế này :

[B.M.W]Sports
07-04-11, 03:51 AM
bạn pm y/h langtu.hlc21 tôi xem giúp cho

hacdaoaulamq
07-04-11, 11:03 AM
Sports;427250']bạn pm y/h langtu.hlc21 tôi xem giúp cho

thaihoa91
07-04-11, 11:12 AM
Coi chừng cái GameServerPort trong config.ini bên client bị sai !

[B.M.W]Sports
07-04-11, 11:24 AM
đã cài cho bạn xong :D

tunglam1809
07-04-11, 12:25 PM
TungPro ở Thâi nguyên ah? ở chỗ nào vậy

tuansantos
07-04-11, 09:45 PM
Coi chừng cái GameServerPort trong config.ini bên client bị sai !

chỉnh sao cho đúng hả hòa? mình cũng bị giống bạn kia, giúp mình với...thank trước nhé

tuansantos
07-04-11, 10:33 PM
làm ơn giúp mình với, cài ok hết rồi mà không chơi được

[B.M.W]Sports
07-04-11, 10:38 PM
bạn đã chuyễn qua font china chưa ? lỗi này có trong ebook bạn nên xem tự fix

GameMaster72
08-04-11, 06:07 AM
Sports;427521']bạn đã chuyễn qua font china chưa ? lỗi này có trong ebook bạn nên xem tự fix

100% là chưa chuyển :)
@tuansantos chuyển ngôn ngữ máy > china là hết ngay.
Do bạn cài xong rùi lại cài lại fons ENG nên nó vẫn đọc đc chữ china nhưng k làm việc đc.

[B.M.W]Sports
08-04-11, 08:39 AM
mấy lỗi này có hết ở Ebook , các bạn mới tham gia nên down Ebook về ngâm

lovethxxx
08-04-11, 10:19 AM
cho cái toạ độ boss hk di huynh ! viết chỗ nào mà tìm ! chơi of có 1 mình kiếm tời chừng nào

tuansantos
08-04-11, 01:23 PM
Sports;427572']mấy lỗi này có hết ở Ebook , các bạn mới tham gia nên down Ebook về ngâm

mình đã chuyển hết rồi mà vẫn bị mới nói đó chứ [-O<

DNTmaster
08-04-11, 02:17 PM
Xóa cái Database cũ đí lỗi này do em Godess.exe thôi :))

[B.M.W]Sports
08-04-11, 04:00 PM
nếu làm ko được cho tôi cái teamview

lovethxxx
08-04-11, 07:52 PM
cho xin mấy cai toạ độ boss đi bạn ơi . tìm mãi ko thấy ne`

lovethxxx
08-04-11, 07:58 PM
sao không thấy ai trả lội thế . cho hỏi lun làm sao co KNB & tiền đồng thế vay

[B.M.W]Sports
08-04-11, 08:20 PM
knb + tiền đồng vào chức năng GM có , tiền đồng có thể train được mà ko nhớ ở đâu , lâu rồi ko xem

sontung93
09-04-11, 10:42 PM
Giúp tớ với , server start ok rồi , tới lúc vào client thì thế này :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Em cũng bị lỗi này :-s chưa sao thế mấy a

pikhjn
10-04-11, 12:51 AM
Chưa cài font bạn à hoặc bạn cài font mà cài sai ... mình cũng bị hồi đó
mình xài winXP3 mà đúc đĩa XP2 vào cài font kết quả là không được :))

pikhjn
10-04-11, 12:58 AM
à ai cho xin cái map JX49 đi ;)) chuyển qua Tình Tỉ Muội à không ;)) Tình Huynh Đệ chơi thử

jxvietnam
10-04-11, 07:42 AM
à ai cho xin cái map JX49 đi ;)) chuyển qua Tình Tỉ Muội à không ;)) Tình Huynh Đệ chơi thử

sontung93
10-04-11, 08:15 AM
Chưa cài font bạn à hoặc bạn cài font mà cài sai ... mình cũng bị hồi đó
mình xài winXP3 mà đúc đĩa XP2 vào cài font kết quả là không được :))

tôi vẫn xài font từ lâu r` mà
trước vẫn cài TSBD đc

[B.M.W]Sports
10-04-11, 12:50 PM
xem chạy trúng port không???????????

sontung93
10-04-11, 01:31 PM
Sports;428328']xem chạy trúng port không???????????
có trùng mà :( mỗi port gateway thôi đúng k

haique1
22-04-11, 05:16 AM
Tình hình là chạy GameServer xong vô game ---> đăng nhập acc ---> Hiện đang kết nối với server ---> Kết nối với server thất bại???
Mình đã sửa IP file ServerList.ini trong Setting client, sửa lại GameServPort trùng với Gateway IP của GameServer trong file config của client. Ai bít lỗi gì ko???????

thaihoa91
22-04-11, 08:23 AM
Tình hình là chạy GameServer xong vô game ---> đăng nhập acc ---> Hiện đang kết nối với server ---> Kết nối với server thất bại???
Mình đã sửa IP file ServerList.ini trong Setting client, sửa lại GameServPort trùng với Gateway IP của GameServer trong file config của client. Ai bít lỗi gì ko???????

Bạn đã chạy Server với GameServer.exe hiện 5 dòng successfull chưa ???

haique1
22-04-11, 02:43 PM
Bạn đã chạy Server với GameServer.exe hiện 5 dòng successfull chưa ???
Rồi bạn ah. Nhưng vẫn không vào dc sever dù đã thử nhiều cách. Mấy server khác thì vào được. Cái này chắc do patch. Mình dùng patch TSBD 3 thì vào đc server này. Chả bít bị lỡi gì nữa

Không ai bít nó bị gì hết ah? Mấy sever khác thì vào dc. chán quá

[M]r[K]id
24-04-11, 09:42 AM
font thù chưa cài mà cứ đua đòi chơi game ;))
p/s cái hình nền desktop bạn đẹp quá cho mình zui'<:-P<:-P

kin_mnhat
25-04-11, 12:25 PM
cái này down sever về đâu có gì đâu?

[B.M.W]Sports
27-04-11, 07:59 AM
cái này down sever về đâu có gì đâu?
là sao không hiểu ý bạn cho lắm ?

kin_mnhat
29-04-11, 12:09 PM
MÌnh bị 2 lỗi như sau :
THứ nhất map 60 không qua được
THỨ hai là npc trùng sinh nhấp vô không được
THỨ 3 sao mình set ADmin Không được
AI biết thì bày giùm mình nhá

haidaibang6677
30-04-11, 01:40 AM
Hiện mình đang đưa sv này lên Onl tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và có 1 số thắc mắc sau:
Lồng đèn để làm gì?
Liên hoa để làm gì?
Droprate quái thường và Boss edit files nào?
Xin cám ơn!

hoivegame
30-04-11, 05:28 AM
Bạn vào script\bosshk chỉnh rớt đồ boss, script\droprate chỉnh rớt đồ quái thường, còn lồng đèn bạn vào script\event\trungthu\lekienquan.lua là sẽ rõ. Kim liên hoa thì mình nghĩ là liên quan đến ép đồ, bạn check thử script của thợ rèn hay thằng ép đồ thử xem.

haidaibang6677
30-04-11, 05:57 AM
Bạn vào script\bosshk chỉnh rớt đồ boss, script\droprate chỉnh rớt đồ quái thường, còn lồng đèn bạn vào script\event\trungthu\lekienquan.lua là sẽ rõ.

Hjx, nói như bạn thì mình hỏi làm gì. Tks

kidcrazy187
30-04-11, 07:12 PM
Hiện mình đang đưa sv này lên Onl tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và có 1 số thắc mắc sau:
Lồng đèn để làm gì?
Liên hoa để làm gì?
Droprate quái thường và Boss edit files nào?
Xin cám ơn!
Chà, bạn mở đc onl với nhiều tính năng zị mà ;)) Bán đồ fá giá với server khác ghê =))
Cái lồng đèn, liên hoa đó tùy vào script của server bạn bạn thích nó cho event nào thôi. Mỗi server chỉnh theo ý muốn đc mà, có trong questkey là đc :D Kết hợp hàm kiểm tra item và xóa item trong questkey => thành 1 event ;))
Droprate và boss "hoivegame" có nói rùi đó. Bạn vào 2 thư mục đó (tùy server bạn xài mà nằm ở đâu), nó là script của 2 cái bạn hỏi đó. Bạn mở lên mò xem, random rớt đồ đó ;)) Thông số thì trong settings\droprate, hoặc boss

hungthuduc
03-05-11, 10:38 PM
Mình cài thành công . Có lỗi sau :

Nhấn chuột vào Skill Hỗ TRợ , nó báo luôn ": Lỗi Bug Game .

xong , không dùng được skill Hỗ TRợ , bạna ào biết chỉ dùm , thanks

akon123
09-05-11, 04:43 PM
Bác nào hướng dẫn e cài bản Tình Huynh Đệ này cái :(, k có server DB thì e dùng SQL hay VMware kiểu gì????

thaihoa91
09-05-11, 06:50 PM
Bác nào hướng dẫn e cài bản Tình Huynh Đệ này cái :(, k có server DB thì e dùng SQL hay VMware kiểu gì????

Do bạn cài VMWare nên đụng vào Server khác là ko bít đó thui ! Chứ dùng ebook để cài thủ công từ đó giờ thì Server nào cũng cài như nhau cả ! DB ko có thì lấy DB từ Server khác wa mà xài thui !

akon123
09-05-11, 09:13 PM
Do bạn cài VMWare nên đụng vào Server khác là ko bít đó thui ! Chứ dùng ebook để cài thủ công từ đó giờ thì Server nào cũng cài như nhau cả ! DB ko có thì lấy DB từ Server khác wa mà xài thui !

thanks, mình đang đọc mấy cái Ebook xem thế nào, chắc phải dỡ bỏ cái VMware đi cài SQL 2000 vào...Nhưng cho hỏi mình cài SQL 2000 trên win 7, chạy xong xuôi rồi, bắt đầu chạy server ảo thì nó không hiện ra mấy chữ TQ nữa cái số 31336318:0 là hết...rồi 1 phút sau nó hiện ra test 5 lần mạng đều "Successful", mình vô game thì "kết nối server thất bại"...
Fix đc k vậy???

thaihoa91
09-05-11, 09:20 PM
thanks, mình đang đọc mấy cái Ebook xem thế nào, chắc phải dỡ bỏ cái VMware đi cài SQL 2000 vào...Nhưng cho hỏi mình cài SQL 2000 trên win 7, chạy xong xuôi rồi, bắt đầu chạy server ảo thì nó không hiện ra mấy chữ TQ nữa cái số 31336318:0 là hết...rồi 1 phút sau nó hiện ra test 5 lần mạng đều "Successful", mình vô game thì "kết nối server thất bại"...
Fix đc k vậy???

Fải là 31336318 : 31336318 thì mới đúng !

Nguyên do lỗi là Enable nhìu Local Area Connection wá !

Cách fix : Disable tất cả các Local Area Connection đi hết (kể cả mạng Wireless nếu có) và chỉ Enable duy nhất 1 Local Area Connection với IP chạy JX Server là dc !

akon123
10-05-11, 12:17 AM
Fải là 31336318 : 31336318 thì mới đúng !

Nguyên do lỗi là Enable nhìu Local Area Connection wá !

Cách fix : Disable tất cả các Local Area Connection đi hết (kể cả mạng Wireless nếu có) và chỉ Enable duy nhất 1 Local Area Connection với IP chạy JX Server là dc !

Bạn xem giùm mình...Mình Disable hết rồi vẫn bị:

hoivegame
10-05-11, 02:33 AM
bạn cài theo ip mạng thật xem sao

thaihoa91
10-05-11, 07:20 AM
Reset máy rùi chạy lại coi sao !

Vào menu Start --> gõ Run và Enter --> gõ cmd và enter --> xuất hiện 1 bảng màu đen (gần giống cửa sổ GameServer), gõ ipconfig và enter --> Check xem có bao nhiu IP đang chạy !

Hùi trước có cài cho 1 ông, rõ ràng disable hết, còn lại có 1 mà vẫn ko dc, vô xem kỉu ipconfig thì fát hiện có 1 IP lạ mà ko có trong danh sách NetWork =)) Ông đó bảo có cài mạng mobile gì đó, rùi disable IP lạ đó ko dc lun !

KingStone
10-05-11, 08:24 AM
đơn giản là SQL 2k cài trên win7 ko ổn :)

akon123
10-05-11, 11:18 AM
Reset máy rùi chạy lại coi sao !

Vào menu Start --> gõ Run và Enter --> gõ cmd và enter --> xuất hiện 1 bảng màu đen (gần giống cửa sổ GameServer), gõ ipconfig và enter --> Check xem có bao nhiu IP đang chạy !

Hùi trước có cài cho 1 ông, rõ ràng disable hết, còn lại có 1 mà vẫn ko dc, vô xem kỉu ipconfig thì fát hiện có 1 IP lạ mà ko có trong danh sách NetWork =)) Ông đó bảo có cài mạng mobile gì đó, rùi disable IP lạ đó ko dc lun !

Mình reset mấy lần, vào cmd gõ thì chỉ hiện ra 1 IP ảo của mình thôi...

thaihoa91
10-05-11, 11:33 AM
Lạ nhỉ ! Có gì teamviewer liên hệ wa yahoo thaihoa91 tui xem sao !

hungsono1
17-05-11, 07:00 PM
Các bác cho em hỏi bản này cài ở Win 7 trên VMWare được không vậy?

huynhkim
28-03-12, 08:24 AM
Ai cho xin cái link down map với, tìm mãi chả biết cái map jx49 là cái nào cả :(

mrtran0781
31-03-12, 04:57 PM
mọi người ai có link map JX49 co mình với sẵn tiện cho mình hỏi sever fon hay no fon dzay

duyanhvip
01-04-12, 03:41 PM
sv này mới ra hả mọi người . làm thế nào để chơi thế . Chỉ mình với

assaa
02-04-12, 01:31 PM
mọi người ai có link map JX49 co mình với sẵn tiện cho mình hỏi sever fon hay no fon dzay
sv có font bạn ak.
Bạn tải sv jx 49 về sau đó lấy thư mục maps bỏ vào sv này thui.
link sv jx 49 nak ​<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

laimingvn
02-04-12, 02:05 PM
cai nay ka game gi day vay chu tôipc oi???????????????????

assaa
02-04-12, 04:37 PM
cai nay ka game gi day vay chu tôipc oi???????????????????
Cái này là sv game võ lâm truyền kỳ

miod207
21-05-12, 08:32 PM
Thanks for share.. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

mrthanhvu
23-05-12, 06:52 PM
minh dang nhap zo no bao nap tien vao tai khoan ai chi minh voi

thaihoa91
23-05-12, 07:03 PM
minh dang nhap zo no bao nap tien vao tai khoan ai chi minh voi

Lần sau nhớ ghi tiếng việt có dấu, lần sau mà ko có dấu là tui del bài ráng chịu !

Kho lưu trữ có nhìu bài hay và bài bạn cần cũng nằm trong đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lehieu331996
26-05-12, 11:02 AM
tks bác, sv rất hay..........................................

dangxuanhoai
26-05-12, 10:48 PM
hehe. bản nào không phải cài font thì khỏe

snoobcool
05-06-12, 10:54 PM

cái này chắc là có font không biết cài như thế nào

greentears
06-06-12, 10:53 AM
cái này chắc là có font không biết cài như thế nào

no font bạn ah b-)

........................

assaa
06-06-12, 12:49 PM
no font bạn ah b-)

........................
Bản này có font chứ không phải no font đâu. Mình đã test qua rồi

greentears
06-06-12, 02:32 PM
Bản này có font chứ không phải no font đâu. Mình đã test qua rồi

á .......... nhầm :))

Thanks pro :P

legendaryntq
14-06-12, 09:57 PM
mấy pro cho em hỏi
sao sv chỉ có 878kb

legendaryntq
15-06-12, 01:32 PM
ai cài sv này chưa ạ
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vipbk
15-06-12, 02:27 PM
mấy pro cho em hỏi
sao sv chỉ có 878kb

bạn đọc lại trang 1 ..........

legendaryntq
15-06-12, 06:44 PM
bạn đọc lại trang 1 ..........

do ngại up Maps nên AE lấy Maps của server JX49 của DNT xong chép
lấy sv này dùng hả bác ?
em nghĩ chỉ lấy thư mục maps
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thangbimbim
15-06-12, 11:31 PM
hehe đọc kết nhất là cái chuyển sinh thank bạn nhiều nha

được đó bạn 30 char T_T !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!