PDA

View Full Version : Ám Ảnh Utraledit

pikhjn
22-02-11, 04:26 PM
ai giúp dùm cái Utral edit cai cứ Hex =)) ysmg :| chữ loạn tùm lum hẽ sai cái khỏi vào game lun ai chỉ cách hẽ cái :|

[M]r[K]id
22-02-11, 04:44 PM
hex có 2 phần là phần bên trái và bên phải
nhập chữ đó zo bên phải thui đừng nhập bin trái =p~
mà chỉ chỉnh sửa thui
VD chữ đó có 4 k1i tự bạn chỉ thay thế chữ kahc1 có 4 k1i tự thoy :(

pikhjn
22-02-11, 05:00 PM
r[K]id;415892']hex có 2 phần là phần bên trái và bên phải
nhập chữ đó zo bên phải thui đừng nhập bin trái =p~
mà chỉ chỉnh sửa thui
VD chữ đó có 4 k1i tự bạn chỉ thay thế chữ kahc1 có 4 k1i tự thoy :(
chi tiết hơn được không bạn :|

[M]r[K]id
22-02-11, 06:13 PM
Vd là chữ đó là CHữ Fuck (4 kí tự)
bạn phải thay chữ đó bằng 4 chữ khác có 4 kí tự
Vd Shit (4 kí tự)

thaihoa91
22-02-11, 06:21 PM
Chỉ ghi đè chữ thay thế thui ! Chứ ko thêm ký tự vào dc ! Bản thân mỗi dòng dc quy định các offset riêng ! Ai có học Assembly (hợp ngữ) và Disassembly thì mới thay đổi offset nó nổi !

pikhjn
23-02-11, 03:50 PM
r[K]id;415917']Vd là chữ đó là CHữ Fuck (4 kí tự)
bạn phải thay chữ đó bằng 4 chữ khác có 4 kí tự
Vd Shit (4 kí tự)
Không được thêm vào thì chữ loạn tùm lùm có khi vào game không được

pikhjn
23-02-11, 03:56 PM
Chỉ ghi đè chữ thay thế thui ! Chứ ko thêm ký tự vào dc ! Bản thân mỗi dòng dc quy định các offset riêng ! Ai có học Assembly (hợp ngữ) và Disassembly thì mới thay đổi offset nó nổi !
9 xác rồi đoá :)) nhưng mà đè lên thì có lúc chữ nó loạn tùm lum lúc thì được :)) lúc thì khỏi vào game
VD: Man of Chaos đè thành Tong..Do..Thong phải có dấu (..) chữ mới không loạn

RyoJack
27-02-11, 09:22 AM
9 xác rồi đoá :)) nhưng mà đè lên thì có lúc chữ nó loạn tùm lum lúc thì được :)) lúc thì khỏi vào game
VD: Man of Chaos đè thành Tong..Do..Thong phải có dấu (..) chữ mới không loạn
Tệ quá >"< Hex cái ysmg là dễ nhất trong các file .cfg đó chị 2

pikhjn
27-02-11, 12:08 PM
Tệ quá >"< Hex cái ysmg là dễ nhất trong các file .cfg đó chị 2
không tin làm thữ đi hay hướng dẫn tui làm với ^^! :)) gặp sư phụ òy bữa giờ đi đâu vậy

RyoJack
27-02-11, 01:01 PM
Bữa giờ đi kua gái :)) Làm thử gì :| Cái client hùi trước ta làm hex toàn bộ từ ysmg tiếng Anh qua Việt đấy :|

vanluat1991
28-02-11, 01:18 AM
Server của mình cứ viết tắt thoải mái lo ji` không đũ chỗ.có share cho ai đâu mà sợ :D

pikhjn
28-02-11, 04:53 PM
Server của mình cứ viết tắt thoải mái lo ji` không đũ chỗ.có share cho ai đâu mà sợ :D
Ý bạn là sao ???? :)) nóng máu thiệt hex quài hỗng đuợc

vanluat1991
02-03-11, 10:41 AM
Ý bạn là sao ???? :)) nóng máu thiệt hex quài hỗng đuợc

Thì Chỗ nào không viết không dủ chỗ thì bạn viết tắt đi là ok.mà trong 4rum có mấy bạn share bản viêt hoá rồi đấy .bạn chịu khó kiếm về mà sài :D

RyoJack
02-03-11, 10:53 AM
@Pi: Lấy bản ysmg tiếng Anh mà hex sang :|

pikhjn
03-03-11, 07:52 PM
khỏi HẼ được rồi thanks :D cần phối hợp 2 yếu tố 1 là hex phải đúng số ký tự cũ :D 2 là chỉ được đè lên không được :)) xoá rồi ghi lại :)) đang dev HKGH có ai hứng thú hợp tác hông

vanluat1991
04-03-11, 07:39 AM
khỏi HẼ được rồi thanks :D cần phối hợp 2 yếu tố 1 là hex phải đúng số ký tự cũ :D 2 là chỉ được đè lên không được :)) xoá rồi ghi lại :)) đang dev HKGH có ai hứng thú hợp tác hông
server hiep khách rất khó dev mình không can thiệp được vào server của nó chỉ chỉnh sửa được mấy cái vớ vẫn chán lắm .chơi WOK hình đẹp dễ dev :D

pikhjn
04-03-11, 10:48 AM
server hiep khách rất khó dev mình không can thiệp được vào server của nó chỉ chỉnh sửa được mấy cái vớ vẫn chán lắm .chơi WOK hình đẹp dễ dev :D
=)) cũng đang dev HK đây =)) mà WOK là trò gì nhĩ =)) đang học lại cái 3DMAX :D

pikhjn
04-03-11, 10:49 AM
Mà Hex phần nội dung skill nằm ở đâu nhỉ

vanluat1991
04-03-11, 06:48 PM
Mà Hex phần nội dung skill nằm ở đâu nhỉ
Không nhớ nữa hình như trong file YBi.cfg hay YBmsg.cfg thì phải.file Ybi.msg cần có tool mới edit được .Game WOK la world of kungfu dễ dev lắm ,game 3D nữa dễ hơn hk nhìu

pikhjn
04-03-11, 07:32 PM
Không nhớ nữa hình như trong file YBi.cfg hay YBmsg.cfg thì phải.file Ybi.msg cần có tool mới edit được .Game WOK la world of kungfu dễ dev lắm ,game 3D nữa dễ hơn hk nhìu
=)) har har để down về chơi thữ :D mà ông cho tui hỏi cái :) làm sao sửa được cái effect skill :) bík làm hông chỉ tui zới:-*

vanluat1991
05-03-11, 08:29 AM
=)) har har để down về chơi thữ :D mà ông cho tui hỏi cái :) làm sao sửa được cái effect skill :) bík làm hông chỉ tui zới:-*
cái này tui chưa làm bao giờ hình như là không thể sửa được .mà ông xem trong database thử xem trong đó vọc được nhìu cái lắm .( table_Kungfu trong database co 1 cột effect ông chỉnh thử xem thế nào !!)

RyoJack
05-03-11, 10:11 AM
Chị 2 ơi! Skill cũng như quần áo, effect skill tất nhiên nằm trong các file trong client rồi!

pikhjn
05-03-11, 08:00 PM
Chị 2 ơi! Skill cũng như quần áo, effect skill tất nhiên nằm trong các file trong client rồi!
=)) effect skill loạn tùm lum :D
ví dụ trong database skill 55 của trượng:)) để dòng efect là 300 mà =)) vào trong client chả thấy cái effect 300 nào cả ???
Ryojack share tui cái :)) tool crack YBI đi
=)) dạo này lên chứ chị 2 lun :))