PDA

View Full Version : Tình Hình Mở Jx Đang Đến Nước Đường Cùng

sevenmrbjn
15-02-11, 10:27 AM
Sau Thời Gian 2 tháng từ khi tớ trở lại jx thì thấy các server khi vừa cho online thì chỉ khoản 2-3 ngày là off (Từ Server Free 100% -> server Donate).

Nguyên Nhân Là Các Hacker Xuất Hiện Càng Lúc Càng Nhiều,Mang Đe Dọa Đến Các Admin server như : dupe item,hack nhân vật admin,rollback,v..v...

Trong Clbgamesvn cũng có 1 số topic giúp cho server không bị ddos nữa nhưng mình thấy đa số đều thất bại ( nói đúng hơn là chỉ chống được gamer,chứ đối với phần phá hoại thì chỉ trong 5 phút họ có thể phá được hệ thống và tiếp tục việc ddos server.

Hy Vọng Sẽ Có Ai Đó Cứu Giúp Jx Phát Triển Được Trở Lại,Box Jx Dạo Này Không Còn Nhiều người Để mắt đến..

ohshjt
15-02-11, 05:25 PM
mình cũng chung cảnh ngộ với bạn , :-< server free cũng ko yên :-<
detusaint
eddy
edgaw
cyber gì đó......
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào server mình phá banh chành , :-<
mình chỉ thấy tội nghiệp cho mấy gamer kia thôi , họ ko làm gì cũng bị trảm ..... :-<
Jx khi nào mới thoát khỏi cảnh này đây :-<

[M]r[K]id
15-02-11, 05:36 PM
oh! anh làm sevver onl mà ko nói em nhaz'
cho em 1 vé ddos hay duple cũng dc =p~

ohshjt
15-02-11, 07:26 PM
mở dc 2 ngày close server :|
ddos thì chống dc rồi , nhưng còn cái xóa nhân vật , tụi nó xóa đâu có cần pass 2

[M]r[K]id
15-02-11, 07:49 PM
mún pass 2 thi pm nick em làm cho ^^!

Mr.Rezo™
16-02-11, 05:55 AM
ddos có thể đỡ chứ không thể chống :|

tầm > 100.000 IP Torrent đổ vào thì Data Center cũng bó tay .

sevenmrbjn
16-02-11, 06:30 AM

Tớ Đồng Ý Với Tài Điều Này,Hy Vọng Sau 1 Hồi Nghịch Phá Jx,Bọn Phá Server Chịu Suy Nghĩ Lại..

thaihoa91
16-02-11, 08:30 AM
Tớ Đồng Ý Với Tài Điều Này,Hy Vọng Sau 1 Hồi Nghịch Phá Jx,Bọn Phá Server Chịu Suy Nghĩ Lại..

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sevenmrbjn
16-02-11, 09:24 AM

Đúng Thế \m/,Hy Vọng Jx Sẽ Lại Được Tái Sinh :)

Ok.BeBu
16-02-11, 10:26 AM
JXP mãi ở dạng demo này thì sẽ không bao giờ tái sinh =; còn muốn sập thì ta share tools hack nhân vật nô anti là sập thôi =;

demo clip tools hack nhân vật tự viết :X <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sir.THÀNH™
16-02-11, 08:57 PM
JXP mãi ở dạng demo này thì sẽ không bao giờ tái sinh =; còn muốn sập thì ta share tools hack nhân vật nô anti là sập thôi =;

demo clip tools hack nhân vật tự viết :X <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đc .8-|

khue110
16-02-11, 10:56 PM
Đúng Thế \m/,Hy Vọng Jx Sẽ Lại Được Tái Sinh :)
cho tui cái YH ông đi có tí chuyện

bboyswat
16-02-11, 11:14 PM
bọn hack...với ddos là bọn bựa nhất quả đất......sv free 100% cũng ddos......đi mà ddos VNG ấy....&*&(*^^*(&^(*&^*!!!

GameMaster72
16-02-11, 11:15 PM
bọn hack...với ddos là bọn bựa nhất quả đất......sv free 100% cũng ddos......đi mà ddos VNG ấy....&*&(*^^*(&^(*&^*!!!

Chuẩn k cần chỉnh :))

Mr.Phát
17-02-11, 09:06 AM
DDOS thì anti lock IP (:| chứ botnet thì thua ;))
còn các tool hack , dupe thì thua . chỉ có các cao thủ viết đc anti thì may ra chốk đc

bboyswat
17-02-11, 01:34 PM
bựa hơn cơ...các anh không biết đâu......sv để cái gì cũng dễ...vậy mà bọn nó cũng hack........:(.......em mở server được mấy hôm thấy mà nản.......đấy là giới thiệu cho bọn trong trường thui đấy nhé........:(........không hiểu bọn nó nghĩ gì nữa....

ohshjt
17-02-11, 02:09 PM
ông Bu kêu anti của ông mấy đứa hack decode lại dc hack ngon lành ==!

bboyswat
17-02-11, 03:09 PM
ah các bro có ai bít block IP không ạ...nếu có thì cho em 1 tia sáng :(.....

shadyshane
27-02-11, 11:40 PM
Sao không ngon mà hack server V N G ấy,
toàn là gà nhà đá nhau, đến phát nản!

Sir.THÀNH™
27-02-11, 11:48 PM
Sao không ngon mà hack server V N G ấy,
toàn là gà nhà đá nhau, đến phát nản!

gà không kiếm gà để đá thì đá với phượng hoàng chắc
♥ Như thế là người Việt NAM

sevenmrbjn
28-02-11, 08:30 AM
Nói Tóm Lại Các Vụ DDOS thì tui lại đồng ý với bài viết của kunno001 bình luận về thạch long ( đúng hoàn toàn) \m/

KúnKuTe
28-02-11, 08:47 AM
tui là member box MU. nhưng MU cũng không khá hơn JXP tý gì cả.
họ thích là họ phá thôi. mà MU còn bị phá ác hơn điển hình FPT là 1 ví dụ bị chém không thương tiếc. cái đáng nói ở đây là tinh thần người việt nam thôi.
là FAN thì không sao nhưng nếu là Anti FAN thì: chúng ta không thể chống đc lũ Anti FAN vì chúng quá đông và hung hãn.

Čħīċķėň
28-02-11, 03:38 PM
^
Nói đúng lém Good Good ;)

khoamamktvn
28-02-11, 04:23 PM
Bọn nó phá để khẳng định mình... nhưng ở cái trình chúng nó thì chỉ phá server tầm thường thôi... vãi các hạ... đúng là lũ ngu!
Chúng ta không thể chống lại lũ ngu... vì chúng quá đông và tỏ ra nguy hiểm!!!!!!

MuVietGroup
28-02-11, 04:27 PM

cái dòng bôi đỏ ấy, mình ko hiểu lắm. bạn có thể làm đc như thế ko ? nếu đc contact mình test cái line cùi nhà mình phát nhé :)

Mr.Rezo™
28-02-11, 05:18 PM
Bạn MuVietGroup không tham gia JXP nên có thể qua GameVn.Com để tìm hiểu box Võ Lâm Private.

Có 1 thời gian cách đây 5-6 tháng các IP từ German - Korea - USA - UK đánh vào JXP .

Nguyên nhân thì tôi không rõ nhưng chính lúc đấy tôi là người chứng kiến :) số lượng IP không nhỏ.

[S]ocola[S]an
28-02-11, 05:32 PM
Host Gator Trâu bò mà bị ddos cũng gần chết =))

thachlong78
28-02-11, 05:57 PM
JXP bị hack và lỗi nhiều là do đó là bản beta chưa tối ưu hệ thông, với thuật toán sử lý có vấn đề, cộng với việc KS sử dụng data base riêng không sử dụng SQL nên rất nhiều lỗi xảy ra (Cơ sở dữ liệu của KS chưa bao giờ là đối thủ SQL của MS được, chắc bản chính thức dùng SQL). Lời khuyên chân thành dành cho các bạn: "Nên tình 1 hướng đi mới cho bản thân mình, cố gắng đặt mình vào thế chủ động nhiều hơn thay vì bị động".

[M]r[K]id
28-02-11, 06:08 PM
JXP bị hack và lỗi nhiều là do đó là bản beta chưa tối ưu hệ thông, với thuật toán sử lý có vấn đề, cộng với việc KS sử dụng data base riêng không sử dụng SQL nên rất nhiều lỗi xảy ra (Cơ sở dữ liệu của KS chưa bao giờ là đối thủ SQL của MS được, chắc bản chính thức dùng SQL). Lời khuyên chân thành dành cho các bạn: "Nên tình 1 hướng đi mới cho bản thân mình, cố gắng đặt mình vào thế chủ động nhiều hơn thay vì bị động".

Nói rất đúng :D
vote CHo 1 Phíu

sevenmrbjn
01-03-11, 02:58 PM

-Mr.Tom-
03-03-11, 10:35 PM
khổ tkân ông mrbjn vãi =)) mặc dù tôi hôk pká :D