PDA

View Full Version : Hướng dẫn dùng WinScp tùy chỉnh server ?

kemvuondau
13-02-11, 11:27 AM
Ai có thể chỉ mình cách dùng winscp để vào server được không,mình đã làm nhiều lần nhưng hễ đến phần Login mình nhập ID:root,pass:123(mình sài server của fancy90) thì đều gặp lỗi,mỗỉ lần mỗi lổi khác nhau,mong các bạn giúp đỡ,nếu có hình thì càn tốt !:D

kemvuondau
14-02-11, 08:50 AM
không ai giúp mình cả à...!:sad:

3z3z3z
14-02-11, 10:56 AM
Nói chằng hiểu gì hết. Ai chỉ nổi. Ít ra cũng post anh em chứ!

kemvuondau
14-02-11, 05:50 PM
Nói chằng hiểu gì hết. Ai chỉ nổi. Ít ra cũng post anh em chứ!

Mình cài game trên cái Notebook,nhưng đã cho anh tôi mượn rồi,bạn chỉ cần hướng dẫn mình cách dùng winscp để vào server là được !

toan7a42002
14-02-11, 09:12 PM
Giúp làm sao ! Bạn nói rõ cái lỗi của bạn mắc phải ra xem nào ! hay post hình củng được !
hay add nick tôi teamview cho
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kemvuondau
15-02-11, 06:51 AM
Giúp làm sao ! Bạn nói rõ cái lỗi của bạn mắc phải ra xem nào ! hay post hình củng được !
hay add nick tôi teamview cho
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tôi cài game trên cái notebook,hiện giờ cái Notebook tôi đã đã cho anh mượn không có ở nhà,nên không post ảnh lên được,bạn chỉ cần chỉ mình cách bạn dùng winscp để vào server là được,phần sau mình tự mò !

kemvuondau
16-02-11, 08:25 AM
Ai cũng nói là chỉ,nhưng nói xong là bỏ đi luôn...! :canny::canny::canny:

toan7a42002
16-02-11, 12:15 PM
vào wincrip hả !
Host name :192.168.1.3
User name :root
pass : (tùy sever pass khác nhau )
Private key : ( để trống )
sau đó bấm SAVE hiện len cai bảng tick vào cai ô save pass là xong
tiếp bấm login
nhưng trước khi bấm lgin thì khởi động sever trước
vậy thôi còn không được thì bạn xem cái port ảo ! cái nào ko cần thiết thì đóng hết !

kemvuondau
18-02-11, 10:29 PM
vào wincrip hả !
Host name :192.168.1.3
User name :root
pass : (tùy sever pass khác nhau )
Private key : ( để trống )
sau đó bấm SAVE hiện len cai bảng tick vào cai ô save pass là xong
tiếp bấm login
nhưng trước khi bấm lgin thì khởi động sever trước
vậy thôi còn không được thì bạn xem cái port ảo ! cái nào ko cần thiết thì đóng hết !

Tôi đã làm theo cách của bạn ,nhưng nó vẫn báo lỗi dù đã mở server:
tôi đã chỉnh như thế này:

huuduyen_05
19-02-11, 09:05 AM
Vậy là do kết nối giữa máy ảo và thật chưa thông. Bạn nên ping thử xem đã ok chưa.

mjkenny
19-02-11, 10:45 AM
Bạn tắt cái Card mạng thật đi rồi sẽ vào đc.