PDA

View Full Version : cần giúp đở thêm 1 sẻver trong mu offline

stingboy
11-02-11, 04:51 AM
tình hình là em có 1 bản mu ofline mà chỉ có 1server thôi,em mún thêm nhiều server như trong mấy mu hiện nay.thí dụ
server1:ko có quái,giao dịch được,uỷ thác online được
server2-server3-server 4...:có quái ko giao dịch,uỷ thác được
mong các anh giúp em,em chủ yếu nghiên cứu ofline chứ ko phải thương mại hoá đâu.cao lắm chỉ cài trong tiệm net.
mong mấy anh hướng dẫn cụ thể dùm em(hơi gà)có hình ảnh hay yahoo để lại giúp em

chubelonton
11-02-11, 06:35 PM
cậu coppy data+dataserver+gs bỏ chung vào 1 thư mục sao đó tạo sohftcut cho gs là okie thôi!

LạiVănSâm
11-02-11, 07:03 PM
offline cần gì kỳ công thế.......................

ttlsonline2
11-02-11, 07:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn vào đây nhé. Nó cũng na ná như nhau thôi!

stingboy
12-02-11, 08:55 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn vào đây nhé. Nó cũng na ná như nhau thôi!

thank bạn,mình tết thử coi sao.ko bik cách làm như zậy nè

0935222300
13-02-11, 01:49 AM
cậu coppy data+dataserver+gs bỏ chung vào 1 thư mục sao đó tạo sohftcut cho gs là okie thôi!
Bỏ chung vào làm sao được hả bạn.tôi xài SCF.khi để như vậy thì nó sẽ chọn mặc định là data ngoài MuServer .nếu thayđổi tron connect nó sẽ bị lỗi ServerInfo.dat ngay

chubelonton
13-02-11, 08:48 AM
Bỏ chung vào làm sao được hả bạn.tôi xài SCF.khi để như vậy thì nó sẽ chọn mặc định là data ngoài MuServer .nếu thayđổi tron connect nó sẽ bị lỗi ServerInfo.dat ngay
không biết dựa cột mà nghe,nói tùm phào!
đọc cái này đi nha!scf hay gì đó có liên quan gì đâu,nè SCF nè!

Sau đây là các bước tạo SubServer :

Tạo Folder "SubServer" trong thư mục "D:\MuServer " và làm như sau :

Copy Folder "Data","GameServer","SCFData" trong MuServer vào SubServer

Mở D:\MuServer\Subserver\Data\IpList.dat và thêm code như sau :