PDA

View Full Version : Tại Sao Web mu tam ky cũ lại không sử dụng News được

sunhide
25-01-11, 03:09 PM
:-s ai chỉ em với nhé thanks nhiều

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sunhide
25-01-11, 04:54 PM
?? không ai giúp mình à Upppppppppppppppppppp

mabulong
25-01-11, 04:55 PM
vứt đi cậu!
hiện giờ có đầy hàng mới dùng
đổi mới đi ;)

mu-haithanh
25-01-11, 06:14 PM
mình cũng bị như thế này ^^. bạn thử xóa đi cài lại xem. Đừng xóa hết bài cũ của Mu 3 ky mà bạn lên edit lại 1 bài sau đó xóa hết những bài không cần đi thử xem có được không ^^

sunhide
25-01-11, 07:25 PM
vứt đi cậu!
hiện giờ có đầy hàng mới dùng
đổi mới đi ;)

:| vứt đi là vứt thế nào có các web mình không tài nào kết nối được nên toàn dùng cái tam kỳ này

chubelonton
26-01-11, 12:49 AM
trời bạn vào topic đã share web mà đọc cho kĩ,hình như mình nhớ mrquy có nói,bạn install web xong ,đừng nên xóa hết tin tức cũ,mà chừa lại 1 cái rồi viêt tiếp cái mới,viết xong rồi xóa cái củ,mình ko biết tại sao !^^,người ta nói thế mình làm thế cho rồi!

Mr.Quy
26-01-11, 04:37 AM
Đúng rồi, nên xóa hết nhưng để lại 1 bài viết rồi viết bài mới. Viết xong rồi xóa bài cũ cũng không sao.
Nghĩa là kiểu gì bạn cũng phải để lại 1 bài viết. Chứ đừng nên xóa.
Có thể là do nó không có quyền ghi hoặc là thế nào đó k biết :))

Còn cái web mới bạn nói không kết nối được với mssql ??
Mình có viết luôn hướng dẫn rồi đó, update lên mssql sp4 là có thể :)

sunhide
26-01-11, 11:03 AM
Đúng rồi, nên xóa hết nhưng để lại 1 bài viết rồi viết bài mới. Viết xong rồi xóa bài cũ cũng không sao.
Nghĩa là kiểu gì bạn cũng phải để lại 1 bài viết. Chứ đừng nên xóa.
Có thể là do nó không có quyền ghi hoặc là thế nào đó k biết :))

Còn cái web mới bạn nói không kết nối được với mssql ??
Mình có viết luôn hướng dẫn rồi đó, update lên mssql sp4 là có thể :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sunhide
26-01-11, 12:03 PM
???? nếu bây giờ mình lấy cái news của web khác có đc không vậy

sunhide
26-01-11, 12:35 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp p

accelan006
26-01-11, 02:56 PM
copy forder news, forder newsdata, forder eventdata, file tintuc.php, file su kien.php, file line.php chep' đè vào cái web cũ và vào edit news.

không nên xoá sạch dấu vết

sunhide
26-01-11, 04:07 PM

mabulong
26-01-11, 05:12 PM
sao phải băn khoăn 1 cái Thanks nhỷ cho bạn cái đó :T