PDA

View Full Version : Giúp mình Newbie lỗi Connect DB Error

Mr.Yu
03-12-10, 06:43 PM
Mình download bản TSBD và Clien của Thaihoa về cài vào, đã làm theo các bước hướng dẫn. Nhưng khi khởi động sv = tay thì bị lỗi Connect DB Error, xài tool có sẵn trong sv cũng bị lỗi như trên. Khi config sv = tay tới lúc đăng ký tài khoản thì nó báo ko thể đăng ký -Access Denied. VỚi bản SGTY cũng bị như thế. Đọc trong Ebook Jx 2.0 có hướng dẫn sữa lại lỗi trên nhưng làm theo hướng dẫn vẫn ko đc. ^^! pùn ghê lun.... Lên google search thì đc bảo là đổi ip máy thành ip sv và ip sv thành ip máy...làm rồi những cũng ko dc. Máy mình Win7 Ultimate, khỗ sở lắm mới cài dc cái SQL 2000 vào thì h gặp lỗi này>nãn. Yêu Võ lâm quá nên cũng làm thử nhiều cách rồi mà vẫn như ko. Bạn nào có thể giúp mình config lại cái lỗi đó vs. Hoặc cài hộ mình, qua Team Viewer or ra quán cafe nào ở HCM cũng dc. Thanks vì bạn đã đọc, Thanks nhiều hơn nếu bạn help dc mình ^^. Nếu dc bạn nào cho mình Y!H or sdt help mình nha.

thaihoa91
03-12-10, 06:52 PM
Có thể do chỉnh pass sa trong SQL sai !

pass sa có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống

Bạn thử test xem sao !

Nếu vẫn ko dc thì dùng Server FONT này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với pass sa bỏ trống !

Mr.Yu
04-12-10, 03:15 PM
Ah dc rùi ths thaihoa nhiều nha, nhưng............ khi tới lúc đăng nhập vào game, tạo nhân vật xong rùi, chọn nhân vật vào game thì nó bảo là ko kết nối đc máy chủ?????. mình xài cả 3 sv của batca, JX7 và TSBD cùng patch nhưng ko có cái nào vào dc game hêt, đúng mỗi 1 lỗi đó, help meeeeeeeeee

thaihoa91
04-12-10, 03:16 PM
Kiểm tra lại đã cài China chưa ??? Cài Font rùi có chuyển languages về Chinese (PRC) chưa ???

thientruongdx
04-12-10, 03:34 PM
Thaihoa91 cho xin cái yahoo hỏi chút

thaihoa91
04-12-10, 08:31 PM
Yahoo vẫn giống tên nick : thaihoa91

Mr.Yu
06-12-10, 01:44 PM
Tình hình là bị lỗi bự như trái đất nun. Đăng nhập game, tạo char thì dc, thế mà vào game thì nó lại báo Kết nối máy thủ thất bại. Hình demo bạn nào giúp mình cái.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đó[ là mình chơi sv No FOnt của Rezo. Còn sv có FOnt cũng bị như thế.
Haizzz. Cài môi trường China PRC trên XP thì bik, cài trên Win7 thì pó tay.
Có phải là vào Control Panel>Clock,Language, and Region>Region àn Language>Keyboard and Language>Change Keyboards...>rồi add thêm China PRC vào. Mà mình ko bik add thằng nào vì trong cái tab PRC China có nhiều cái nữa....Hix.
Thaihoa91 xem hộ mình cái lỗi ở trên mình post là lỗi gì. Merci....

thaihoa91
06-12-10, 02:52 PM
Tất cả các Link Rezo share đều là FONT ! Fiền bạn del thư mục Server đó, cài FONT china, chuyển languages máy về Chinese, sau đó giải nén Server ra cài lại là OK !

datthinh
07-12-10, 08:47 PM
Tớ cài game cũng bị lối đó. làm đúng như hướng dẫn, khi đăng tạo được nhân vật vào thì bảo là kết nối tới máy chủ bi ngắt >_< bùn lun. tìm mãi mới ra cái này hy vọng là về nhà làm thành công. Thank ThaiHoa91 Nhiều nha.mà hỏi lại là làm xóa cái sever mà mình đổi tên từ BD_02 gì đó sang Jxsever đúng hok ? rồi cài font china rồi cài lại là đc à ? mình hỏi cho chắc ăn thôi! hok về nhà làm không được nữa thì bùn ^_^

thaihoa91
07-12-10, 10:42 PM
Uh ! Nhớ là 2 bước :

Bước 1 : Cài Font China

Bước 2 : Chuyển languages máy về Chinese (PRC) (Vào control panel, mở Regional... chọn thẻ Advanced mà chỉnh về Chinese (PRC))

datthinh
08-12-10, 08:17 AM
Hu Hu. cài Font Chines rồi. chỉnh languages về chines rồi. h hok gặp lỗi không kết nối với máy chủ nữa mà bị DB error lun. :(( thử mấy cái pass như 123456 rồi sa và bỏ trống đều không được. :((

À cho mình hỏi khi vào game có cần tắt card chính không. không tắt nó có xung đột gì không? :D

Oh My God! không chịu đâu :)) vào được rồi! đau tim quá. hi hi. cuối cùng thì cũng đã thành công :)) Thank ThaiHoa91 Nhiều nHiều! chụt chụt. hi hi hôn lén thui :)) Thank