PDA

View Full Version : Giúp mình phát triển nhiệm vụ trong JX ?

nguyenquocbo
27-11-10, 11:12 AM
Dear ALL Pro
Mình muốn viết một nhiệm vụ cơ bản như sau :
Tiếp nhận nhiệm vụ tại ba lăng huyện từ một con NPC nào đó ?
Sau đó nó yêu cầu lên LAM DU QUAN đánh một con quái ở tọa độ nào đó để lấy một vật phẩm nào đó về giao lại cho NPC thì sẽ hoàn thành nhiệm vụ.

Các bạn giúp mình làm sao để làm được như vậy
(Add 1 con quái vào một tọa độ mình thích ?khi giết nó thì rớt vật phẩm mình muốn ==>làm thế nào để add vật phẩm vào người con quái này để khi chết nó rơi ra).
Các bạn có kịnh nghiệm giúp mình ý tưởng nhỏ này nhé
Từ ý tưởng nhỏ này những mem như mình có thể phát triển được một JX theo ý muốn và viết nhiệm vụ được phong phú hơn ...?

nguyentrunghbl
27-11-10, 11:30 AM
Vấn đề này bạn có thể dựa vào script boss sát thủ mà làm! Script sát thủ thì bạn tìm trong SV của bạn nhé!
Cứ từ từ nghiên cứu mới thấy hay bạn ah!~o)

nguyenquocbo
27-11-10, 11:37 AM
Vấn đề này bạn có thể dựa vào script boss sát thủ mà làm! Script sát thủ thì bạn tìm trong SV của bạn nhé!
Cứ từ từ nghiên cứu mới thấy hay bạn ah!~o)

Boss trong JX toàn rớt ra bản đồ không bạn ạ ?

thaihoa91
27-11-10, 12:38 PM
Boss trong JX toàn rớt ra bản đồ không bạn ạ ?

Thì chỉnh lại ! Có gì đâu !

Bạn cứ vào Kho Lưu Trữ là có những bài viết hay mà ! Bài viết quy định item nào rớt ra --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quangphong0904
27-11-10, 03:05 PM
script là cái cơ bản nhất. muốn phát triển nhiệm vụ game + event thì bạn nên học pro hàm trong JXP đi. củng k khó lắm đâu. cố gắng để jx phát triển nhé

thaihoa91
27-11-10, 06:36 PM
Cách dùng cách hàm thông dụng trong JX : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
28-11-10, 09:31 AM
Hiểu đc cấu trúc của 2 hàm GetTask và SetTask là có thể viết nv đc