PDA

View Full Version : Hỏi về Sóng Gió TY ver 3.0

kemdenny
21-11-10, 09:54 PM
Ko bik do lỗi client hay server....mình chơi Sóng Gió Tình Yêu ver 3.0 hoặc JX 7.0 của Mr.Zero mà khởi động sv xong thì chỉ giao tiếp đc với 3 NPC là Phan Tăng , Võ Lâm Quan và Ông Lão...còn bao nhiu thì "câm"...Ra ngoài thành đánh quái thì máu quái màu xám và xuất chiêu k đc.... Ai bik chỉ giúppppppp.....!!;))

thaihoa91
21-11-10, 10:08 PM
Lỗi Font của máy rùi ! Bạn thử cài các Server FONT khác xem có bị thế ko ???

kemdenny
21-11-10, 10:18 PM
Tất cả các server này đều có font và mình đã chuyển đúng font China RPC rồi anh Hòa ạ...Còn thứ gì khác liên wan đến lỗi này ko ??

**Sẵn tiện anh Hòa cho hỏi: cái RPGViewer lúc down về open file RPGViewer.exe nó hiện bảng lỗi...
"This application has failed to start becase the application configuration is incorrect. Reinstalling the application may fix this problem"

Lỗi gì và cách sửa..??

notfile
21-11-10, 11:24 PM
**Sẵn tiện anh Hòa cho hỏi: cái RPGViewer lúc down về open file RPGViewer.exe nó hiện bảng lỗi...
"This application has failed to start becase the application configuration is incorrect. Reinstalling the application may fix this problem"

Phải cài VC ++ hay sao ấy bạn tìm trong file txt có link down đó !

kemdenny
22-11-10, 09:05 AM
Ai chỉ cách giải quyết vụ kia với...Sao chơi sv SGTY ver 3.0 hoặc JX 7.0 by Mr.Zero...Khởi động xong thì chỉ nói chuyện đc với 3 NPC...còn nhiu thì câm như hến..Ra ngoài đánh quái thấy ống máu xám và đánh skill ko đc....Ai rành vô bày với...^:)^

[B.M.W]Sports
22-11-10, 10:03 AM
Ai chỉ cách giải quyết vụ kia với...Sao chơi sv SGTY ver 3.0 hoặc JX 7.0 by Mr.Zero...Khởi động xong thì chỉ nói chuyện đc với 3 NPC...còn nhiu thì câm như hến..Ra ngoài đánh quái thấy ống máu xám và đánh skill ko đc....Ai rành vô bày với...^:)^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MrSumo
22-11-10, 08:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khi chạy cái jxstarup.exe nó có cái hình này. Trong hình Script bị lỗi. Bạn nào pro làm ơn chỉ giúp mình cách fixx

thaihoa91
22-11-10, 09:08 PM
[IMG]khi chạy cái jxstarup.exe nó có cái hình này. Trong hình Script bị lỗi. Bạn nào pro làm ơn chỉ giúp mình cách fixx

Lỗi trên ko sao cả ! Tầm ảnh hưởng đến Server là 0.05% :D

MrSumo
22-11-10, 09:14 PM
Thanks bác nhiều, mình thử chạy server thì bị lỗi playerDB loading fail, chả biết fixx sao

thaihoa91
22-11-10, 09:15 PM
Thanks bác nhiều, mình thử chạy server thì bị lỗi playerDB loading fail, chả biết fixx sao

Do bạn chưa cài Font và chưa chuyển languages máy về Chinese (PRC) nên mới lỗi thế đó bạn !

MrSumo
22-11-10, 09:18 PM
OK, thanks bạn. Thế mà mình mò cả tối đó. Tối nay lại về làm thử nếu không được mai lại lên đây thỉnh giáo tiếp

TS2GVN.
22-11-10, 09:37 PM
Tui tin chắc là bạn không xóa server củ bảo đảm các bạn hoặc hàm sai 100% thành công nếu làm theo cách xóa tất cả coppy lại b-(

4s.lovely
23-11-10, 01:23 PM
bạn nên xem lại ổ cứng chứa Server ở định dạng nào?

nên Để ở Fat-32

Mình cũng đã từng bị giống bạn