PDA

View Full Version : [JX] Võ Lâm Truyền Kỳ Sóng Gió Tình Yêu ver3.0.0

Trang : 1 2 [3] 4

Sir.THÀNH™
05-01-11, 12:52 PM
GỠ chứ k phải Đỡ anh. Em mún bỏ đi vì k mún bình chọn nữa :( Em để k có hiệu lực nên mãi mà nó k đóng Bình chọn.Mà 1 phần anh nói cũng đúng :(
chắc là lúc bình chọn , nó bảo thời gian bao lâu : ấn số 0 chứ gì

Tiến Đạt
05-01-11, 12:55 PM
chắc là lúc bình chọn , nó bảo thời gian bao lâu : ấn số 0 chứ gì

Dạ . Nên giờ mới nhờ Mod đóng chức năng Bình Chọn dùm.

ayebk0123
05-01-11, 01:34 PM
cho mình hỏi sao mình cài server này về quái no hp , không tương tác được với NPC vậy? ( mình đã down folder Datafiles và file font.pak của ai đó up lên forum về rồi chép vào server nhưng không được)8-x

ayebk0123
05-01-11, 02:33 PM
à nãy giờ đọc mấy bài viết của các mem trên forum, tự nhiên mình có 1 câu hỏi ngớ ngẩn nữa :) ( đọc rồi mới hỏi á nha). cái client của mình ở nhà là mình down cái jxclient2 của bạn akirazone ở topic " huớng dẫn cài đặt đầy đủ ", sau đó ra tiệm copy folder data, rồi tải patch server về( Sóng gió tình yêu ý) chép vào. như vậy có đúng không? tại mình đọc một số bài thấy tải file này file nọ về cứ hướng dẫn là bỏ vào patch không à =.=. còn nữa ai có server Sóng gió tình yêu ver2 ko up lick cho mình với, nghe nói ver2 chạy good lắm ;)

Tiến Đạt
05-01-11, 02:40 PM
à nãy giờ đọc mấy bài viết của các mem trên forum, tự nhiên mình có 1 câu hỏi ngớ ngẩn nữa :) ( đọc rồi mới hỏi á nha). cái client của mình ở nhà là mình down cái jxclient2 của bạn akirazone ở topic " huớng dẫn cài đặt đầy đủ ", sau đó ra tiệm copy folder data, rồi tải patch server về( Sóng gió tình yêu ý) chép vào. như vậy có đúng không? tại mình đọc một số bài thấy tải file này file nọ về cứ hướng dẫn là bỏ vào patch không à =.=. còn nữa ai có server Sóng gió tình yêu ver2 ko up lick cho mình với, nghe nói ver2 chạy good lắm ;)

nói sai thì k phải mà nói đúng cũng k :) Đùa thui chứ quan trọng Clien là mấy cái file pak trong data ý , bạn làm vậy cũng k sao . Nhưng tốt nhất sử dụng clien mới nhất của VNG và đăng nhập vào game VLTK đc :) Sau đó sử dụng bản đó làm Clien lun k cần Up thêm làm gì cho nặng.

ayebk0123
05-01-11, 02:53 PM
vậy là chỉ cần cả cái folder cài game VLTK ngoài tiệm là ok hả bạn? không cần patch gì hả?

Tiến Đạt
05-01-11, 02:58 PM
vậy là chỉ cần cả cái folder cài game VLTK ngoài tiệm là ok hả bạn? không cần patch gì hả?

K bạn à. Bạn ra ngàoi tiệm coppy cái Mục VLTK 1 Full về máy . Sau đó tải pach về chép đè lên bạn à . Nên giữ 1 cái Clien riêng để khi nào chơi Sv khác thì coppy ra sau đó chép pach lên :)

phuclorddn
05-01-11, 03:23 PM
làm cách nào để bỏ event giáng sinh vậy bạn

Tiến Đạt
05-01-11, 03:32 PM
làm cách nào để bỏ event giáng sinh vậy bạn

Vô Drop của quái bỏ các code liên quan đến Even Giáng sinh đi là xong , còn k xóa file Scripts even giáng sinh đi là bỏ rùi :))

awachitohtvt
05-01-11, 08:51 PM
ai biết lỗi này không nó bảo hảy nạp tài khoảng rồi mới vào game

thaihoa91
05-01-11, 09:19 PM
ai biết lỗi này không nó bảo hảy nạp tài khoảng rồi mới vào game

Mời bạn wa đây xem cách sửa lỗi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

traixuoi198
06-01-11, 10:20 AM
SAo mình cài đặt rùi khi chạy nó cứ báo thiếu file coreclient.dll la sao?

Tiến Đạt
06-01-11, 10:21 AM
SAo mình cài đặt rùi khi chạy nó cứ báo thiếu file coreclient.dll la sao?

Bạn đã chép Pach của sv vào Clien VNG chưa??

traixuoi198
06-01-11, 10:30 AM
Bạn đã chép Pach của sv vào Clien VNG chưa??

Mình chép rùi mà chạy không được cứ báo thiếu file coreclient.dll

Tiến Đạt
06-01-11, 10:31 AM
Bạn vui lòng post tấm ảnh lên đc k?

traixuoi198
06-01-11, 10:35 AM
Bạn cho mình nick yahoo để mình hỏi bạn được không

Tiến Đạt
06-01-11, 10:36 AM
Y!M trên thanh công cụ dưới tên NV á bạn :D

[M]r[K]id
06-01-11, 11:52 AM
Y!M trên thanh công cụ dưới tên NV á bạn :D
thanh profile cha ơi :H
Click vào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

traixuoi198
06-01-11, 12:29 PM
sorry ban Tiến Đạt đang nhờ bạn thì lại bị mất điện

Tiến Đạt
06-01-11, 12:30 PM
sorry ban Tiến Đạt đang nhờ bạn thì lại bị mất điện

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

traixuoi198
06-01-11, 01:30 PM
Giúp mình tạo tài khoản admin với mình không tạo được

Tiến Đạt
06-01-11, 01:30 PM
Giúp mình tạo tài khoản admin với mình không tạo được

bạn vô scripts/batca2tay/batca2tay/batca2tay2.lua
Mở lên tìm dòng : TENADMIN="Batca2tay "
Thì xóa dòng Batca2tay đi thay tên nhân vật của bạn vào. Vô game kick Sứ Giả Server hay võ lâm gì đó quên rùi :D để set chức năng admin.

traixuoi198
06-01-11, 01:35 PM
Không có mật khẩu thì làm sao mà vô game được

Tiến Đạt
06-01-11, 01:36 PM
Không có mật khẩu thì làm sao mà vô game được

Tạo ở cái Jx Startup Pro ý :D

traixuoi198
06-01-11, 01:37 PM
Tao acc chỗ nào hả bạn mình không biết

Tiến Đạt
06-01-11, 01:39 PM
Lúc bạn khởi động sv = cái Tool JxStartupPRo ý , ở thẻ đầu tiên có cái chỗ tạo tài khoản đó . điền Tk và Mk vô đó ấn tạo tk là xong :D sau đó chỉnh tên Admin như mình hướng dẫn ở trên ý.

traixuoi198
06-01-11, 01:43 PM
ok cảm ơn bạn mình làm được rùi nhưng mà vào nó báo hãy nạp tài khoản rùi hãy vào chơi

[M]r[K]id
06-01-11, 01:45 PM
bạn đọc cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiến Đạt
06-01-11, 01:45 PM
Ấn vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

[M]r[K]id
06-01-11, 01:46 PM
kakakak tui post trước ông ko bik mí giây nhỉ
:D
mà cùng phút :D

Tiến Đạt
06-01-11, 01:48 PM
r[K]id;399570']kakakak tui post trước ông ko bik mí giây nhỉ
:D
mà cùng phút :D

K có gì làm à?? Đi Spam hoài thế

Ấn vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

[M]r[K]id
06-01-11, 01:55 PM
r[K]id;399568']bạn đọc cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tui có bày trước mà sao ko thanks tui nhỉ :((

Tiến Đạt
06-01-11, 02:11 PM
r[K]id;399577']tui có bày trước mà sao ko thanks tui nhỉ :((

Nhưng bạn ý đọc bài cuối cùng =))
Bây h thì biết vì sao tuy tui Spam nhưng vẫn có đoạn

Ấn vào đây
Chưa :)):)):))

ayebk0123
06-01-11, 02:23 PM
à bạn ơi cái server nofont bạn gửi link là SGTY nofont đó hả?

Tiến Đạt
06-01-11, 02:27 PM
Uhm bạn à. Có link ở đầu bài ý :D
hoặc:
**UPPPPP Server No Fons by quoctuan2712
Kick vào đây để Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

awachitohtvt
06-01-11, 07:51 PM
pass bishop là gi vậy vào nó toàn báo sai pass :(

Tiến Đạt
07-01-11, 11:21 AM

Pass mắc định của SQL thường là 1111 với ID là txjx còn ở sv của mình thì bạn tùy chỉnh sau đó ấn lưu thiết lập là OK :D

Sir.THÀNH™
07-01-11, 11:40 AM

vào SQL , mục serverlist mà tìm .

Tiến Đạt
07-01-11, 11:41 AM
vào SQL , mục serverlist mà tìm .

Khi vào đây pass Bishop đc mã hóa anh à. Vì vậy k thể tìm đc.
**nên xài Jx Start Up Pro đề sửa :D

Sir.THÀNH™
07-01-11, 11:43 AM
Khi vào đây pass Bishop đc mã hóa anh à. Vì vậy k thể tìm đc.
**nên xài Jx Start Up Pro đề sửa :D

mình không biết mã hoá là gì ,nhưng vào đó có gần chục cái id vs pass bishop , thử xem :D

Tiến Đạt
07-01-11, 11:45 AM
mình không biết mã hoá là gì ,nhưng vào đó có gần chục cái id vs pass bishop , thử xem :D

ID thì có nhưng Pass Bishop đc mã hoák còn là pass nguyên thủy nữa ví dụ pass là 1111 thì nó sẽ thành 1 dãy số rất dài và khó nhớ :|

Sir.THÀNH™
07-01-11, 11:48 AM
ID thì có nhưng Pass Bishop đc mã hoák còn là pass nguyên thủy nữa ví dụ pass là 1111 thì nó sẽ thành 1 dãy số rất dài và khó nhớ :|

cái gì. pass là 1111 vẫn hiện đều mà :( .

Tiến Đạt
07-01-11, 11:52 AM
cái gì. pass là 1111 vẫn hiện đều mà :( .

Anh xem có đúng k thế?? Em thấy ở SQL nhà em pass đc mã hóa hết chỉ có ID là còn nguyên .

Sir.THÀNH™
07-01-11, 11:56 AM
Anh xem có đúng k thế?? Em thấy ở SQL nhà em pass đc mã hóa hết chỉ có ID là còn nguyên .

1000% .nhưng hình như JX STARUP tạo ra đó :>

Tiến Đạt
07-01-11, 11:59 AM
1000% .nhưng hình như JX STARUP tạo ra đó :>

Anh có thể chụp cái ảnh lên em coi chút đc k?

***Hay máy mình bị bệnh nhỷ :|

Sir.THÀNH™
07-01-11, 11:59 AM
Anh có thể chụp cái ảnh lên em coi chút đc k?

***Hay máy mình bị bệnh nhỷ :|

chụp cái gì . SQL á .xoá cách đây gần nửa năm rồi . trong máy chỉ còn game mobile thôi cậu à

Tiến Đạt
07-01-11, 12:02 PM
chụp cái gì . SQL á .xoá cách đây gần nửa năm rồi . trong máy chỉ còn game mobile thôi cậu à

Vậy chắc anh....Nhầm :D
Vì SQL nó mã hóa pass mà :| Mà anh có còn nhớ đường dẫn đến file k hay là vô cái file nào có tên giống ....(?)

Sir.THÀNH™
07-01-11, 12:03 PM
Vậy chắc anh....Nhầm :D
Vì SQL nó mã hóa pass mà :| Mà anh có còn nhớ đường dẫn đến file k hay là vô cái file nào có tên giống ....(?)

thế có biết cách vào serverlist không. trong SQL chỉ 1 nơi có serverlist ấy thôi chứ

Tiến Đạt
07-01-11, 12:07 PM
thế có biết cách vào serverlist không. trong SQL chỉ 1 nơi có serverlist ấy thôi chứ

**Vào SQL -> Database Account -> Tables -> Serverlist

Sir.THÀNH™
07-01-11, 12:08 PM
**Vào SQL -> Database Account -> Tables -> Serverlist

thì thế . thế cậu bảo mình vào chỗ nào để đến Serverlist nữa :(

h.nguyen
07-01-11, 03:58 PM
Mấy pro cho hỏi nhờ tý. Sao tui đăng nhập vào, tạo nhân vật xong nó báo là Ket noi server thất bại còn đăng nhập bằng account batca2tay thì vào nó báo tài khoản đang được sử dụng là sao?
Trên GameServer nó báo là: PlayerDBloading failed!

Tiến Đạt
07-01-11, 04:04 PM
Mấy pro cho hỏi nhờ tý. Sao tui đăng nhập vào, tạo nhân vật xong nó báo là Ket noi server thất bại còn đăng nhập bằng account batca2tay thì vào nó báo tài khoản đang được sử dụng là sao?
Trên GameServer nó báo là: PlayerDBloading failed!

Chưa chuyển Ngôn NGữ Máy sang fons china PRC bạn à :D

h.nguyen
07-01-11, 04:19 PM
Chưa chuyển Ngôn NGữ Máy sang fons china PRC bạn à :DTớ cài rồi đó chứ. Bạn rảnh không dùng Remote xem qua cho tớ tý. Kh chơi được ức chế quá. Mất cả buổi chiều rồi. Nhân tiện tớ cài server trên máy ảo. Không cài Lopback NIC không biết có ảnh hưởng gì không?

Tiến Đạt
07-01-11, 04:42 PM
Tuy cài rồi nhưng chưa chuyển NGôn ngữ máy sang CHina PRC bạn à. BẠn ra ngoài desktop ấn chuột phải xem có 2 dòng chữ trung quốc k . Nếu k có thì máy mới chỉ đc hỗ trợ Fons china thôi ( mới chỉ ht để đọc đc chữ china ) chứ môi trường làm việc thì chưa. Hoặc bạn xem lại thử , có thể bạn download bản Nofons => lỗi vậy.

quanquy6c
07-01-11, 05:16 PM
Mình đã đăng nhập thành công tạo nhân vật thành công nhưng lúc bắt đầu chơi thì nó lại báo kết nối máy chủ thất bại là sao

Tiến Đạt
07-01-11, 05:19 PM
Mình đã đăng nhập thành công tạo nhân vật thành công nhưng lúc bắt đầu chơi thì nó lại báo kết nối máy chủ thất bại là sao

Bạn đã cài fons chưa?? Nếu đc bạn hãy Up tấm hình chụp Game.Exe và GameServer lúc đó lên để mình xem đc k?

h.nguyen
07-01-11, 10:03 PM
XL mình chưa quen post ảnh

Tiến Đạt
08-01-11, 10:08 AM
XL mình chưa quen post ảnh

Cái này là do bạn chưa chuyển Ngôn ngữ máy sang môi trường China PRC bạn à . Khi cài fons bạn mở sang thẻ thứ 3 rùi chọn china PRC sau đó ấn OK và Reset máy lại là xong. Khi vào win bạn ấn chuột phải xem có 2 dòng chữ china k . nếu có là đã thành công ( máy phải driver rùi nhé :D )

quanquy6c
08-01-11, 10:21 AM
mình đã cài font chine PRC rùi
sau khi chạy xong server
tạo nhân vật
và đăng nhập
chả hiểu bị sao nữa

Tiến Đạt
08-01-11, 10:24 AM

thaihoa91
08-01-11, 10:43 AM
Nhìn hình này bít ngay là lỗi

Cách fix : Disable tất cả các Local Area Connection và chỉ Enable duy nhất 1 Local Area Connection chạy IP của Server mà thui ! Chỉ chạy dc 2 dạng IP sau :

1) 10.0.0.100
2) 192.168.xxx.xxx

Tiến Đạt
08-01-11, 01:43 PM
mình đã cài font chine PRC rùi
sau khi chạy xong server
tạo nhân vật
và đăng nhập
chả hiểu bị sao nữa

Do bạn cài >2 card mạng nên bị như vậy ( để ý cái số ở gameServer 33663168:0 cái này là do có nhìu card mạng hoạt động )
cách sửa: bạn tắt 1 card mạng đi ( hoặc chỉ để 1 card mặc định và chỉnh IP ở đó sao cho phù hợp ) rùi khởi động lại sv vào Game Bình thường :D

quanquy6c
08-01-11, 05:33 PM
Do bạn cài >2 card mạng nên bị như vậy ( để ý cái số ở gameServer 33663168:0 cái này là do có nhìu card mạng hoạt động )
cách sửa: bạn tắt 1 card mạng đi ( hoặc chỉ để 1 card mặc định và chỉnh IP ở đó sao cho phù hợp ) rùi khởi động lại sv vào Game Bình thường
đúng là mình có cài nhìu card mạng nhưng lúc chạy server chỉ có duy nhất 1 card hoạt động còn các card khác mình đã disconect hết rùi

Nhìn hình này bít ngay là lỗi

Cách fix : Disable tất cả các Local Area Connection và chỉ Enable duy nhất 1 Local Area Connection chạy IP của Server mà thui ! Chỉ chạy dc 2 dạng IP sau :

1) 10.0.0.100
2) 192.168.xxx.xxx

đã đổi ip thành 192.168.111.111 vẫn thế còn địa chỉ kia chưa test đang thử cài lại server nofont xem có được không thấy nản quá

Tiến Đạt
08-01-11, 05:44 PM
đúng là mình có cài nhìu card mạng nhưng lúc chạy server chỉ có duy nhất 1 card hoạt động còn các card khác mình đã disconect hết rùi

đã đổi ip thành 192.168.111.111 vẫn thế còn địa chỉ kia chưa test đang thử cài lại server nofont xem có được không thấy nản quá

Ôi trời bạn tắt card mạng đi chỉ để 1 cái thôi . Nhìn cái GameServer kìa, do nhìu card mạng hoạt động quá nên lỗi đó mà.

quanquy6c
08-01-11, 08:18 PM
Ôi trời bạn tắt card mạng đi chỉ để 1 cái thôi . Nhìn cái GameServer kìa, do nhìu card mạng hoạt động quá nên lỗi đó mà.
đâu có đâu mình đã bảo lúc mình chạy server thì chỉ có 1 card lookback adapter hoạt động thui các card khác đã tắt rùi mà

nhoc_kute_blog
08-01-11, 08:45 PM
Nhưng ht trên là do có wa' nhiêu card mang>>>nhiu` ip>>>ko bít nhân ip nao`>>>ko nhận..Vi` vậy bạn dis hết đi rụ`j bật lại 1 cái xem..>>Chú y`, cái bạn bật fai đúng ip vs sever

h.nguyen
08-01-11, 08:50 PM
mình mời thử jx off nên nhiều cái chưa biết. Bạn post server lên có luôn bài hướng dẫn thì hay quá. Mình làm mãi vẫn bị lỗi đấy. Mình cài trên máy ảo. Chỉ có 1 card mạng duy nhất. Thử đủ kiểu rồi vẫn không được. Hình server của mình đây. Mình không nghĩ là bị lỗi card mạng đâu. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoc_kute_blog
08-01-11, 09:05 PM
^
Như hình sever của bạn thj` ko phải do card mang rui`!!!
BẠn giải nén sever ra 1 chỗ # xem!!
Hoặc cài lun vao` máy thật.Lỗi trên có thể là do bạn giải nén luôn sever songgiov3 đẻ lên sever cũ đâyh1!!

thaihoa91
08-01-11, 09:25 PM
Del thư mục Server rùi giải nén lại và attach lại thì tui nghĩ sẽ OK !

viking
09-01-11, 04:15 AM
Ai có bộ files chay SV của SV này (mọi thứ trong SV trư mấy thư mục Script, map, setting) mà không có virus không share cho mình với.

Tiến Đạt
09-01-11, 07:35 AM
Ai có bộ files chay SV của SV này (mọi thứ trong SV trư mấy thư mục Script, map, setting) mà không có virus không share cho mình với.

Ở trong sv có 1 thư mục nén những file chạy sv đó bạn :D

ac1250
09-01-11, 05:41 PM
Test Xem [-O<.................

viking
09-01-11, 08:42 PM
Ở trong sv có 1 thư mục nén những file chạy sv đó bạn :D
Uhm! tại lúc quét virus thì nó bay mất rồi :) vừa down về giải nén rồi mới quét.

Mà cho mình hỏi sao khi báo danh tống kim ở NPC ba lăng thì nhân vật bị đứng yên luôn, không thấy chuyển qua map tống kim? Mình xem trong file worldset thấy có map này rồi mà :(

supperr
09-01-11, 09:28 PM
à mình cũng bị lỗi giống bạn trên nhưng Gamesever ko báo lỗi DB loading failer

h.nguyen
11-01-11, 01:24 PM
Del thư mục Server rùi giải nén lại và attach lại thì tui nghĩ sẽ OK !
Thử cái được luôn. Hay thiệt đó :D

Tiến Đạt
11-01-11, 05:20 PM
Thử cái được luôn. Hay thiệt đó :D

1 số cách sửa lỗi vô cùng đơn giản mà hiệu quả :))

zeushades
11-01-11, 09:45 PM
Nhờ mọi người sửa giúp mình lỗi này, xin cám ơn =.=
Lần đầu chạy svr vào được đến phần chọn nhân vật, rồi phải out ra chỉnh lại ngày.
Lần sau thì không vào được luôn nữa =.=

Log = tài khoản có sẵn

Log = tài khoản tự tạo

Kiểm tra trong log của S3Relay thấy báo lỗi

thaihoa91
11-01-11, 09:49 PM
Lỗi này chính xác là lỗi hết hạn của account, xem cách sửa lại thời gian hết hạn của account : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

memjx
12-01-11, 09:55 AM
sao mình đăng nhập tài khỏan batca2tay thành côg nhưng khi select nhân vật lại bị "kết nối server không thành công" ai bit chỉ dùm thank

Tiến Đạt
12-01-11, 11:12 AM
sao mình đăng nhập tài khỏan batca2tay thành côg nhưng khi select nhân vật lại bị "kết nối server không thành công" ai bit chỉ dùm thank

Bạn có chụp cái ảnh GameServer lúc đó lên đc k bạn?

memjx
12-01-11, 11:35 AM
không, mình đang ở tiệm Net, nhân tiện hỏi lun, có phải sai IP không bạn?
cai GS thì báo khởi thành công hết.

Tiến Đạt
12-01-11, 11:58 AM
không, mình đang ở tiệm Net, nhân tiện hỏi lun, có phải sai IP không bạn?
cai GS thì báo khởi thành công hết.

K bạn à cái này mình nghi là do bạn chưa cài fons hoặc GameServer chưa load đủ 5 dòng Full .

memjx
12-01-11, 12:09 PM
Chắc do mình chưa cài font, vì mình thấy bạn update bản nofont nên mình tưởng ko cần cài font hix

Tiến Đạt
12-01-11, 12:12 PM
Chắc do mình chưa cài font, vì mình thấy bạn update bản nofont nên mình tưởng ko cần cài font hix

Bản đó k phải do mình Up :| Với lại do người Up làm lỗi + thay đổi 1 số thứ nên mình xoá rồi :D

memjx
12-01-11, 12:18 PM
Vậy là sao??? mình không hiểu, vậy cái server đó bị lỗi ak`?

Tiến Đạt
12-01-11, 12:21 PM
Vậy là sao??? mình không hiểu, vậy cái server đó bị lỗi ak`?

Uhm , sv đó bị lỗi bạn à . Bạn nên xài bản có fons do mình Up :D

memjx
12-01-11, 12:23 PM
nhưng mình ko có link bản co font

Tiến Đạt
12-01-11, 12:24 PM
Ở trang 1 đó bạn ơi :D

ankgkg123
12-01-11, 03:19 PM
sever này download về giải nén vô võ lâm vinagame là chơi đc à hã!
hay là làm sao nữa nếu có làm gì nữa
mà ai làm trước làm đc thành công rùi thì xin giúp dùm (Thanks)

tuansantos
14-01-11, 08:44 AM
Tình hình là mình đang xài bản TSBD sau đó mình dow server SGTY về chép 3 file maps, script, setting về copy vào server cũ để chơi thì xuất hiện một số lỗi:
1. Không lưu lại nhân vật được sau khi thoát game và tắt server (mình đã Import database và config IP và client lại)
2. Khi đăng nhập tài khoản GM: ID: batca2tay và Pass: tieensddatj thì nó báo là "nhân vật đang kẹt trong server".
3. Chức năng Event đổi thủy Băng tinh, mộc tinh... thì không thể đổi ngũ sắc băng tinh....(mình không nhớ rõ lắm)
Mong Các bạn giúp mình fix lỗi này với...thank trước nhé !!!

Tiến Đạt
14-01-11, 11:33 AM
Tình hình là mình đang xài bản TSBD sau đó mình dow server SGTY về chép 3 file maps, script, setting về copy vào server cũ để chơi thì xuất hiện một số lỗi:
1. Không lưu lại nhân vật được sau khi thoát game và tắt server (mình đã Import database và config IP và client lại)
2. Khi đăng nhập tài khoản GM: ID: batca2tay và Pass: tieensddatj thì nó báo là "nhân vật đang kẹt trong server".
3. Chức năng Event đổi thủy Băng tinh, mộc tinh... thì không thể đổi ngũ sắc băng tinh....(mình không nhớ rõ lắm)
Mong Các bạn giúp mình fix lỗi này với...thank trước nhé !!!

1: Tắt đúng trình tự theo triểu ngược lại lúc khởi động là sẽ lưu nv
2: Bạn lập acc # mà chơi :d

superT
15-01-11, 11:21 AM
pass giải nén patch là j bạn ơi

Tiến Đạt
15-01-11, 11:23 AM
pass giải nén patch là j bạn ơi

batca2tay :D bạn à.

superT
15-01-11, 11:27 AM
batca2tay :D bạn à.hí hí đc r` :p kái này bỏ vào bản vl vng là đc àk? mà bạn cko mìk kái yh để tiện hỏi :p

Tiến Đạt
15-01-11, 11:39 AM
hí hí đc r` :p kái này bỏ vào bản vl vng là đc àk? mà bạn cko mìk kái yh để tiện hỏi :p

Tạm thời k hỗ trợ jx qua Y!M , uhm bỏ pach vô clien VNG bạn à ( mà đã bít cách cài sv chưa thế 8-} )

superT
15-01-11, 11:43 AM
Tạm thời k hỗ trợ jx qua Y!M , uhm bỏ pach vô clien VNG bạn à ( mà đã bít cách cài sv chưa thế 8-} )đag tkử :)) :)) k b' có đc k ;))

tuansantos
15-01-11, 12:26 PM
1: Tắt đúng trình tự theo triểu ngược lại lúc khởi động là sẽ lưu nv
2: Bạn lập acc # mà chơi :d
mình cần vô acc GM để lấy KNB đổi tiền xu mua đồ, bạn giúp mình được không. Mình đã thử đổi tên trong Admin.lua theo huong dẫn mà set NPC ko dc [-O<

nhoc_kute_blog
15-01-11, 04:44 PM
Bạn cứ dổi trong foder batca ấy!!!!!
Có 1 file để rg acc GM ấy!!!!!!!!!!

mathien02
15-01-11, 05:42 PM
Sever hok có client hả bạn ........

Tiến Đạt
17-01-11, 04:58 PM
Sever hok có client hả bạn ........

Clien bạn ra quán coppy cái thư mục VLTK 1 về bạn à :D

kemdenny
20-01-11, 09:40 PM
ác 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrr

nhoc_kute_blog
20-01-11, 09:45 PM
THì từ xưa>>>nay, chỉ share sever còn clien thì tự túc !mà bạn

mathien02
21-01-11, 01:37 PM
sever bác có font hok?? hok có dowm liền tk. luon

AdminClbGames
21-01-11, 04:46 PM
sever bác có font hok?? hok có dowm liền tk. luon

Server có fons bạn à .

mathien02
21-01-11, 04:57 PM
sever có font vậy pải cài font vậy vô đc game hả bạn.

AdminClbGames
21-01-11, 05:01 PM
Đúng rồi bạn à. Chỉ cần cài fons là đc , nhưng nhớ đợi GameServer load xong đã nha , k sẽ báo liên kết máy chủ thất bại hoặc sv đang gián đoạn đó :D

hajhon
21-01-11, 09:10 PM
vậy muốn đắng ký thì sao bạn?co the chỉ cho mình dc kô?

AdminClbGames
22-01-11, 06:11 AM
vậy muốn đắng ký thì sao bạn?co the chỉ cho mình dc kô?

Đăng kí nhanh = cái JxStarUpPro1 á bạn :D

asweetlove
23-01-11, 12:07 PM
server chơi hay quá, cố gắng phát huy bạn nhé, mình bị cái là hok bít vượt ải ở đâu cả, trùng sinh xong thì vẫn danh hiệu "jx tiến đạt", rùi....liên đấu thì hok thấy đánh đấm gì dc hết, đứng ngó nhau :( nhưng nói chung là mình rất thích server này :D

daikimvuong1
23-01-11, 01:35 PM
uh mình ủng hộ cái server phát triển theo kiểu này nha.cái vượt ải ở đâu thế:D

asweetlove
25-01-11, 07:24 AM
do mình ko thấy npc vượt ải, nên mình tự gắn đại script vô Cổ Lão Thái =)) vô dc rồi, mà toàn ở màn 1 ko hà

trungtheboy
27-01-11, 11:27 PM
Bị lỗi này là sao ah :|

batca2tay
28-01-11, 07:06 AM
Bị lỗi này là sao ah :|

Bug C++ do Server
bạn nên giải nén những file chạy Sv mình đã nén trong file rar để khởi động sv.

trungtheboy
28-01-11, 08:21 AM
Thanks bạn, mình chạy được rồi nhưng ko lập được nhân vật :|

J.A.Y.C
28-01-11, 08:30 AM
Cho hỏi có còn mở đến 11h roài tắt server ko vậy

mathien02
28-01-11, 08:35 AM
bạn ơi mình bị lỗi gì nè ?? hok quýnh quái đc hok nói chuyện đc NPC ? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

batca2tay
28-01-11, 12:43 PM
Thanks bạn, mình chạy được rồi nhưng ko lập được nhân vật :|

Lúc tạo nhân vật nó báo thế nào bạn ?

trungtheboy
28-01-11, 02:10 PM
Nó cứ chạy dòng "Đang tạo nhân vật mới" mãi chả thấy gì :|

batca2tay
28-01-11, 02:42 PM
Nó cứ chạy dòng "Đang tạo nhân vật mới" mãi chả thấy gì :|

Bạn vui lòng tạo ở Map 3 lăng huyện , đừng tạo ở map khác , bạn post 1 tấm ảnh chụp Game.exe và cái gameserver lúc đó xem .

trungtheboy
28-01-11, 02:57 PM
Mới ghost lại máy, để làm lại từ đầu coi sao :D

k0ol.b0yz
29-01-11, 01:07 AM
vấn đề rất đau đầu mà lính mới như em rất khó chịu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mặc dù em đã cài pont china nhé
đã cogfix ip server nhé
đã chạy đủ 5 dòng khi khởi động server đầy đủ
nhưng làm sao không thể nào vào được võ lâm
em lan fan hâm mộ võ lâm ofline nhưng mà là lính mới nen gà
mong các anh chỉ nhé cam ơn

thaihoa91
29-01-11, 07:29 AM
Bạn chịu khó del thư mục Server đó đi rùi giải nén ra lại và attach lại database thì mình nghĩ sẽ OK !

Mr_Kid
29-01-11, 11:23 AM
đã cogfix ip server nhé
đã chạy đủ 5 dòng khi khởi động server đầy đủ
nhưng làm sao không thể nào vào được võ lâm
em lan fan hâm mộ võ lâm ofline nhưng mà là lính mới nen gà
mong các anh chỉ nhé cam ơn
níu vẫn ko được vào client -> settings mở sẻverlsit lên
sửa ip client và ip server giúng nhau (Ip Wan hay Lan Hay Cảd mạng ảo cũng dc)

Mr_Kid
29-01-11, 11:24 AM
níu vẫn ko được vào client -> settings mở sẻverlsit lên
sửa ip client và ip server giúng nhau (Ip Wan hay Lan Hay Card mạng ảo cũng dc)
rùi sau đó
Cho hỏi xíu
là khi click vào server là bị ngay hay khi đánh Id + pass dc rùi mới bị ??

pengocdl
30-01-11, 09:11 AM
Rồi! chung hoàn canh!
cái này tạo nhân vật thì nó ghi đang tạo nhân vật...
thoát ra vào lại thì có nhân vật nhưng đăng nhập thì báo kết nối với mày chuê thất bại
Demo game và gameserver:

trungtheboy
30-01-11, 09:45 AM
Tắt bớt Local Area đi nhìn cái hình là biết không vào được rồi, laptop thì disable local wifi, usb và local của máy đi, để lại cái local ip ảo

pengocdl
30-01-11, 09:51 AM
local ảea có 1 cái.
Còn disable local wifi,usb và local cua máy thì bạn hướng dẫn giùm mình vơiĐang sài mạng adsl nối dây

trungtheboy
30-01-11, 11:04 AM
Vào Network Connections thấy cái nào đang sang thì disable nó đi để lại mỗi cái local của IP ảo thôi. Mà nối chung dây thì lấy luôn IP của máy mà chạy o.O! thay IP là được miễn ko phải là 127.0.0.1 :))

[M]r[K]id
30-01-11, 11:07 AM
Vào Network Connections thấy cái nào đang sang thì disable nó đi để lại mỗi cái local của IP ảo thôi. Mà nối chung dây thì lấy luôn IP của máy mà chạy o.O! thay IP là được miễn ko phải là 127.0.0.1 :))
P/s đó phải là ip tĩnh :B

521618
01-02-11, 11:32 AM
sao em khong thay hien may cai thông báo ben góc trái màm hinh vậy

[M]r[K]id
01-02-11, 11:34 AM
cái nào bạn
chụp hình lại xem :D
níu ko hiện có thể là do S3relay của bạn :D
có thể bạn tắt nó rùi
hoặc no' bị dis :D

[B.M.W]Sports
01-02-11, 11:34 AM
thông báo cái gì vậy?

sontung93
01-02-11, 05:00 PM
ai giúp sủă cái đó đi
nếu k nhầm thì bị lỗi map thì phải

[M]r[K]id
01-02-11, 05:07 PM
cho mình tấm pic bạn ơi
bạn nói kh1o bik lỗi gì lắm

sontung93
01-02-11, 05:19 PM

lỗi này này
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mathien02
01-02-11, 05:22 PM
1 là bạn vào client tìm sever list mà từ sever chép qua sửa lại IP rồi vô patch--> setting -->sever list chỉnh lại IP cho đúng nếu mà chép patch vào client thì vào setting -->sever list chỉnh lại là oke

sontung93
01-02-11, 05:24 PM
tôi tạo nhân vật r` . no cứ bắt đầu vào chơi . xog một lúc sau thì thế . hoạc là bị tắt đi luôn

mathien02
01-02-11, 05:30 PM

sontung93
01-02-11, 05:32 PM
fix hô tui cái :| k vào đc game bạn à

mathien02
01-02-11, 05:34 PM
pmm yahoo tui caube_datinh7879 có gì teaw cho

mathien02
01-02-11, 05:43 PM

nh0cd4rk
02-02-11, 12:38 AM
cho mình hỏi có ai bjk cách chỉnh sao mà Chuyển Sinh giữ điểm kỹ năng vs điểm Skill không , mình chuyển sinh là mất hết luyện lại lv 1 ấy chán chít và còn chỉnh boss trên Phong Lăng Độ đánh chết không rớt item có cách nào chỉnh rớt item không ........... e gà nên các bác chám nhẹ tay ạ

bg911
02-02-11, 08:08 PM
Hình như có chứa Virus sao ý, các bạn xem lại. Kis tôi nó báo như điên!

Atemu Yugi
02-02-11, 09:59 PM
hix, sv này có vài con virus làm mình cài lại máy :(
đồng ý là sv private thi fải có, nhưng mà nhẹ nhẹ thôi, chứ kon này mạnh wá :(

@ùa sao chủ top bị ban òi ?

[M]r[K]id
03-02-11, 12:42 AM
her tại vì ko đổi tên nữa mà chủ 2pic lại mún làm batca3chan nên cho baned nick tạo lại 1 con batca3chan mới :))
server này víu nhìu lắm :D

mrsiro
04-02-11, 12:59 PM
Sao Không Thấy Chủ Topic Lên Online Nhĩ ;;)

074832170
04-02-11, 08:27 PM
em bị server gian doan làm thế nào khác phục may anh ?

thaihoa91
10-02-11, 09:18 PM
em bị server gian doan làm thế nào khác phục may anh ?

Lần sau gõ tiếng việt có dấu nếu ko sẽ bị del bài !

Fiền bạn gửi 1 tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên nha !

GameMaster72
16-02-11, 06:53 PM
Lần sau gõ tiếng việt có dấu nếu ko sẽ bị del bài !

Fiền bạn gửi 1 tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên nha !

mặt bạn này trông củ chuối quá :))

thaihoa91
16-02-11, 07:10 PM
mặt bạn này trông củ chuối quá :))

Nếu bạn có xem One Piece thì bạn sẽ ko thấy củ chuối tý nào đâu :))

GameMaster72
16-02-11, 07:16 PM
One Piece là truyện hay phim vậy bạn ?
Cho mình link đc k?

thaihoa91
16-02-11, 08:17 PM
One Piece là truyện hay phim vậy bạn ?
Cho mình link đc k?

Truyện ra trước film nhưng hiện giờ cũng dc 487 episodes rùi (từ năm 1999 đến nay ;))) :D Hiện giờ theo mình film One Piece ăn khách hơn Naruto :D

Chưa thấy bộ film nào nâng cao tinh thần đồng đội + anh em hơn One Piece cả :D Và đặc biệt cũng rất hài hước

Mún coi film từ A-Z thì vào đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1 vài video : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Gear Second của Luffy : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trận đấu giành lại đồng đội : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

GameMaster72
16-02-11, 11:04 PM
Truyện ra trước film nhưng hiện giờ cũng dc 487 episodes rùi (từ năm 1999 đến nay ;))) :D Hiện giờ theo mình film One Piece ăn khách hơn Naruto :D

Chưa thấy bộ film nào nâng cao tinh thần đồng đội + anh em hơn One Piece cả :D Và đặc biệt cũng rất hài hước

Mún coi film từ A-Z thì vào đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1 vài video : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Gear Second của Luffy : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trận đấu giành lại đồng đội : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cám ơn nhé , để khi nào rảnh ngâm dần dần :D

benop001
25-02-11, 10:53 PM

không phải hay mà là cực kì hay mà lâu có chap mới quá trước tết 1 tuần 1 chap giờ toàn ra hên xui :(( chờ mãi mới có 616 chap :( đọc mấy chap sau nhãm lắm mấy chap đầu hay cực

KyNiemDaQua
27-02-11, 09:02 AM
SAo em tải về anti nó quét ra 2 con virus thế!!! :(

thaihoa91
27-02-11, 10:33 AM
SAo em tải về anti nó quét ra 2 con virus thế!!! :(

Server SGTY là có virus à bạn ! Ngoài Server này ra thì các Server hầu như ko có con virus nào :D

[M]r[K]id
27-02-11, 10:39 AM

Gear Second là bềnh xường rùi ;)) h có haki xuống đảo người cá chắc vật vã lắm
thằng nào cũng mạnh hưn nhìu ^^!
mà cái lên cấp 3 nhìu hài nhứt
gống cái tay ỏ chân lên khủng lồ rùi teo lại nhỏ xíu
hình như đánh vs lucci xài hay sao đó ;))
P/s mới ra chap 616 ak` :(
Oda làm ăn kì ghê :(

KyNiemDaQua
27-02-11, 10:40 AM
Server SGTY là có virus à bạn ! Ngoài Server này ra thì các Server hầu như ko có con virus nào :D

Rồi sao giờ anh!!!!!! :( :( :( :( :(

thaihoa91
27-02-11, 10:48 AM
r[K]id;416862']Gear Second là bềnh xường rùi ;)) h có haki xuống đảo người cá chắc vật vã lắm
thằng nào cũng mạnh hưn nhìu ^^!
mà cái lên cấp 3 nhìu hài nhứt
gống cái tay ỏ chân lên khủng lồ rùi teo lại nhỏ xíu
hình như đánh vs lucci xài hay sao đó ;))
P/s mới ra chap 616 ak` :(
Oda làm ăn kì ghê :(

Anh bít mà ! Nghe tụi nó bàn là sau khi Luffy dc chữa lành vết thương do cuộc chiến cứu Ace thì RayLeigh hay ai đó dạy cho Luffy sử dụng Haki Bá Vương, luyện 2 năm, trở về thành trâu bò =))

Cũng fải ! Vì Luffy mún bảo vệ đồng đội của mình mà, tất nhiên fải luyện cho mạnh để ko mất 1 ai nữa !

@KyNiemDaQua : Thì bạn cứ diệt virus đại đi ! Ko hư file quan trọng đâu !

lildude567
06-03-11, 10:39 AM

hanamnet1
12-03-11, 03:47 AM
mọi người có thể chỉ cho mình lỗi này là gì không mình cài đến VMware thì tắc tịt

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hay là do ổ nhà mình hết : Ổ C còn 5gb --- Ổ D còn 5GB ---- Ổ E 11GB --- Mình xài Ram 1 GB như vậy có ảnh hưởng gì không vậy

thaihoa91
12-03-11, 08:42 AM
mọi người có thể chỉ cho mình lỗi này là gì không mình cài đến VMware thì tắc tịt

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hay là do ổ nhà mình hết : Ổ C còn 5gb --- Ổ D còn 5GB ---- Ổ E 11GB --- Mình xài Ram 1 GB như vậy có ảnh hưởng gì không vậy

Sao ko để các file liên quan vào ổ E hết ! Bạn để ngoài màn hình có nghĩa là đang để ổ C, ổ C thường là loại FAT32 gần như là ko cho các file có dung lượng wá lớn ! Sang ổ E có thể là NTFS nên sẽ ko bị lỗi !

hanamnet1
12-03-11, 04:22 PM
Vẫn không đượck bạn thaihoa ơi :(( mình đã chuyển file SV sang ổ rộng chỗ nhất nhưng vẫn thế :((

Xem thử thông tin về máy mình xem có cài được không nhé [-O< nghiền lắm rồi mày mò mấy hôm mà ko chơi đc ức chế quá :((

hanamnet1
12-03-11, 04:24 PM
à mà cho mình hỏi nữa là : cài Vl này bắt buộc phải cài ổ C hay để ở ổ nào cũng đc :( hix AE thông cảm trình IT của mình gà mờ quá :((

kidcrazy187
12-03-11, 04:32 PM
à mà cho mình hỏi nữa là : cài Vl này bắt buộc phải cài ổ C hay để ở ổ nào cũng đc :( hix AE thông cảm trình IT của mình gà mờ quá :((
Cài ổ nào cũng đc hết.
Giờ bạn thử lại 1 lần nữa nhé : Gom hết những file VM ware liên quan đó vào 1 thư mục rồi thử lại xem. Không đc thì remove rồi cài lại VM ware bản mới xem. Sao nó báo lỗi k thể hỗ trợ mở file quá lớn nhỉ :| Lý do khác có thể file VM ware bạn cẩn mở bị lỗi !

maconla123
13-03-11, 10:56 PM
Anh cho em hỏi chút. Em vao cmd rồi ghi ping 192.168.1.200 rồi nhưng nó lại ra Request time out là sao anh. Giờ phải làm thế nào. Anh nào biết thì giúp em

kidcrazy187
13-03-11, 11:33 PM
Anh cho em hỏi chút. Em vao cmd rồi ghi ping 192.168.1.200 rồi nhưng nó lại ra Request time out là sao anh. Giờ phải làm thế nào. Anh nào biết thì giúp em
Bạn ping IP đó làm gì vậy? Bạn đang định làm gì? Xem IP của mình hay sao? Nếu xem IP của mình thì gõ ipconfig /all
Còn muốn đổi IP LAN thì vào Card mạng nào cần đổi (Loopback Adapter chẳng hạn) Click fải -> Properties -> Internet Protocol Version 4 -> Gõ IP muốn đổi thôi :| chứ ping cái ... 200 đó chi ???

harrynancy
14-03-11, 03:09 PM
Ai giúp mình với.........
"Server đang gián đoạn. Xin thử lai! " mình thử đi thử lại nhiều lần mà vẫn không được. IP máy ảo và thật đều khớp với nhau. Tạo nv đc nhưng không vào chơi đc. Tạo nv ở Ba Lăng Huyện cũng không vào được "Server đang gián đoạn. Xin thử lai! " Ai giúp mình với.........

tungok
15-03-11, 11:25 AM
Ai giúp mình với.........
"Server đang gián đoạn. Xin thử lai! " mình thử đi thử lại nhiều lần mà vẫn không được. IP máy ảo và thật đều khớp với nhau. Tạo nv đc nhưng không vào chơi đc. Tạo nv ở Ba Lăng Huyện cũng không vào được "Server đang gián đoạn. Xin thử lai! " Ai giúp mình với.........

cái này đọc ebook 2.0 đi bạn,hình như có đó, mà cài chi máy ảo cho khổ thế không biết,ông kid3000 nói lý do cài máy ảo tui chỉ thấy mỗi lý do là cài font china làm mấy việc khác khó thì đúng,chả thấy lý do nào hơn nữa Y_Y

hkluan
18-03-11, 03:22 AM
Không thể đăng kí acc, do JxStartup.exe báo thiếu Script trong file server mặc dù trong sever lại có :(, thế là thế nào nhẩy 8-}

thaihoa91
18-03-11, 07:20 AM
Không thể đăng kí acc, do JxStartup.exe báo thiếu Script trong file server mặc dù trong sever lại có :(, thế là thế nào nhẩy 8-}

Lỗi đó ko sao cả bạn ! Chạy Server vẫn OK !

tungok
18-03-11, 07:31 AM
Lỗi đó ko sao cả bạn ! Chạy Server vẫn OK !

sao tay với chân cái tên trong ảnh đại diện của ông dài vãi chưỡng thế =)) y hệt MaBư ấy =)

kieutiendung9
18-03-11, 08:43 AM
Đạt ui,cho xin cái UI+Spr có chữ Hoàng Đế của bạn đi.
Tiện đây cho mình hỏi luôn: sao mình down cái UI+Spr của Thaihoa91 bỏ vào client,xong mình chay Game.exe vào hok thấy chữ Bắt đầu trò chơi + thoát... đâu hết ak,giúp mình với:(,mình là newbie
Cảm ơn bạn nhìu!

hkluan
18-03-11, 10:58 AM
Bác làm ơn cho hỏi sao ko đăg kí đc acc vậy. (xin hướng dẫn đăg kí acc = sql ) :D

hkluan
18-03-11, 11:05 AM
Nhưng ko thể đăng kí acc được, vấn đề nằm chỗ đó :(

thaihoa91
18-03-11, 11:37 AM
Nhưng ko thể đăng kí acc được, vấn đề nằm chỗ đó :(

Down file .exe này để vào thư mục Client rùi mở lên mà tạo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kieutiendung9
18-03-11, 05:54 PM
Đạt ui,cho xin cái UI+Spr có chữ Hoàng Đế của bạn đi.
Tiện đây cho mình hỏi luôn: sao mình down cái UI+Spr của Thaihoa91 bỏ vào client,xong mình chay Game.exe vào hok thấy chữ Bắt đầu trò chơi + thoát... đâu hết ak,giúp mình với:(,mình là newbie
Cảm ơn bạn nhìu!
không ai giúp mình hết à,hix hix:(

hkluan
18-03-11, 08:09 PM
Cái gì đây, ai giúp em với,
HÌnh trên là lúc đăng nhập
Cái này là lúc tạo nhân vật xong và vào game.
ACE nào rãnh giúp em với. Đang cần gấp =.=!

Thêm 1 phát nữa là lỗi chỗ Điểm cần mang đồ và hình ảnh thì mất dạng :(

thaihoa91
18-03-11, 08:20 PM

hkluan
18-03-11, 08:31 PM
ủa, trong server của TSBD chỉ có maps, setting với script à, anh có thể giúp em cài nó đc ko :D, ko thì hướng dẫn cũng đc ^^!

hkluan
18-03-11, 09:22 PM
Rồi, giờ là lỗi ko thấy npc, ko thấy nv luôn :( ( xài bản TSBD 3.0 ) :(
ai tl giúp với

thaihoa91
18-03-11, 10:27 PM
Rồi, giờ là lỗi ko thấy npc, ko thấy nv luôn :( ( xài bản TSBD 3.0 ) :(
ai tl giúp với

Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Xóa thư mục NpcRes đi là xong !

smalldragonvt
23-03-11, 12:11 AM
có ai biết tại sao đánh boss hk mà ko văng đồ không ? có cần phải thêm cái gì ko ? chỉ rõ cho mình dc ko ? cám ơn các bạn nhiều

rainyway8x
24-03-11, 10:14 AM
giúp tớ chút các pro ơi:
1. tớ vào được giao diện chọn nhân vật rồi:
nhưng enter nhân vật thì thất bại:
giờ làm thế nào bây giờ.
mình đang chơi server TSBD V3 rồi cũng hay lắm, chơi thêm cái này nữa xem sao, mà đến bước trên rồi không đi tiếp được nữa.
help me please!

thaihoa91
24-03-11, 06:03 PM
Lỗi là do chưa cài font China và chưa chuyển languages máy về Chinese (PRC) !!!

hanamnet1
25-03-11, 03:34 PM
có ai giải thích cho mình tại sao mà mình toàn bị ntn không :((

Mình đã cài đúng hết sạch cả chỉ dẫn và kết quả cũng nt mà sao kết nối toàn thất bại :((
đây ping kết nối với máy ảo vẫn ok nè

với lại đây có phải là 1 lỗi không nhỉ

À mà mọi người cho mình hỏi khi chép đè lên clinet của VNG thì chép folder Pach Server Song Gio Tinh Yeu và folder Song Gio Tinh yeu ntn ( xin lỗi mình hơi gà mình chép " các thư mục trong folder sóng gió tình yêu đè lên clinet của VNG sau đó lại chép đè các thư mục trong folder Pach Server Song Gio Tinh Yêu lên có đúng không vậy )
Nếu ai có lòng hảo tâm thì add nick YH : tung_meo để chỉ hộ mình thì tốt quá mình cảm ơn nhiều

rainyway8x
26-03-11, 01:49 AM
thaihoa ơi giúp với. tớ cài font china rồi mà vẫn báo kết nối thất bại, bên gameserver báo lỗi PlayerDB loading failed!
giúp với nha!

thaihoa91
26-03-11, 07:53 AM
thaihoa ơi giúp với. tớ cài font china rồi mà vẫn báo kết nối thất bại, bên gameserver báo lỗi PlayerDB loading failed!
giúp với nha!

Bạn chỉnh sai thẻ rùi ! Bạn fải chỉnh languages ở thẻ Advanced, trong hình bạn chỉnh ở thẻ Regional Optional !

Thẻ Regional Optional chỉ là chỉnh ngày giờ hệ thống theo ngôn ngữ bạn chỉnh !

hanamnet1
26-03-11, 08:52 AM
thaihoa91 có thể giúp mình chỉnh lại chức năng admin trong SGTY đc ko mình đã làm theo hướng dẫn chỉnh lại tên admin vào script\Batca2tay\Batca2tay rồi chỉnh lại các chỗ có Batca2tay thành BachVoThuong rồi mà nó vẫn y nguyên không thay đổi gì cả . Liệu khi chỉnh lại xong có cần tắt VMware khởi động lại hay không
Nếu ai có thể giúp mình chỉnh lại script admin thành BachVoThuong thì hay quá :H

thaihoa91
26-03-11, 09:08 AM
Bạn chỉnh xong thì nên chạy lại Server để nó load cái mới chỉnh !

rainyway8x
27-03-11, 12:24 AM
bạn ơi cho mình hỏi lỗi gì đây:
mặc dù có lỗi đó nhưng vẫn hiện ra 5 dòng successfully sau đó và chơi game bình thường.
mình hỏi 1 câu nữa là :
Khi mình từ xa phu đi map từ 70 trở lên thì toàn bị đứng hình là sao? có phải là chưa có map hả bạn?
hình như tốc độ chạy nhanh quá là bị disconnect thì phải!

thaihoa91
27-03-11, 09:02 AM
Thiếu thư mục data trong Server !

trantrungduong
27-03-11, 03:09 PM

thaihoa91
27-03-11, 03:29 PM

Bạn cần cho 1 tấm hình về GameServer.exe !

rainyway8x
29-03-11, 12:53 PM
thaihoa giúp tớ với
tớ copy sang máy laptop của bạn tớ( laptop cài xp sp2 đã cài font như font máy mình rồi(máy mình chơi ngon) cấu hình SQL2k như máy mình luôn chỉnh sửa y hệt)
server chạy mượt mà với 5 dòng successfully xong! sau đó tớ vào giao diện chọn nhân vật ngon nhưng khi enter nhân vật để vào chơi thì báo đăng nhập thất bại là sao nhỉ?

thaihoa91
29-03-11, 01:21 PM
thaihoa giúp tớ với
tớ copy sang máy laptop của bạn tớ( laptop cài xp sp2 đã cài font như font máy mình rồi(máy mình chơi ngon) cấu hình SQL2k như máy mình luôn chỉnh sửa y hệt)
server chạy mượt mà với 5 dòng successfully xong! sau đó tớ vào giao diện chọn nhân vật ngon nhưng khi enter nhân vật để vào chơi thì báo đăng nhập thất bại là sao nhỉ?

Vẫn là câu cũ ! Làm 1 tầm hình GameServer.exe khi game báo lỗi !

trantrungduong
29-03-11, 07:54 PM
cái cũa mình thì nó chỉ hiện Gamesever.exe 1 dong duy nhất ak la cai so IP 335 : 335 có nhiều số lắm nhưng k nhớ hết, mình chỉnh font chinha PRC rồi, database cung dung IP roi

thaihoa91
29-03-11, 08:42 PM
cái cũa mình thì nó chỉ hiện Gamesever.exe 1 dong duy nhất ak la cai so IP 335 : 335 có nhiều số lắm nhưng k nhớ hết, mình chỉnh font chinha PRC rồi, database cung dung IP roi

Nó mới chỉ hiện dòng số đó là gameserver vẫn đang chạy vẫn đang load chưa xong !

Chờ 5 - 15 fút nó sẽ hiện mấy cái dòng successful lúc đó mới là load xong thực sự và vào game dc !

rainyway8x
30-03-11, 09:38 AM
thaihoa giúp tớ với
đăng nhập vào giao diện chọn nhân vật ngon:
nhưng enter vào game thì thất bại:
Khi đăng nhập lại ngay sau đó thì nó lại báo tài khoản đang đc sử dụng:
language:
loopback adapter + SQL + langguage config y hệt máy destop của mình mà lại như vậy giúp mình với thaihoa
thanks!

kidcrazy187
30-03-11, 09:46 AM
Không biết cách config giữa máy desktop và laptop của bạn khác nhau sao mà máy desktop bạn chơi đc, laptop bạn k chơi đc. Mình thì thấy cái dòng "Check IP Server" nó khác nhau rùi đó ;)) 33663168 : 0 => liên quan đến IP. Bạn thử để 1 card mạng xem coi hết k :)

thaihoa91
30-03-11, 10:23 AM
Disable tất cả các Local Area Connection ! Và chỉ Enable duy nhất 1 Local Area Connect với IP chạy JX Server !

tunglam1809
30-03-11, 03:52 PM
Có Ai giúp Mình làm 1 Sever Jx không nhỉ?? Vừa bán acc Jx của VNG lên muốn chơi Ofline cho đỡ nhớ!
Pro nào giúp xin PM!!!!!!!!!!!!!

thaihoa91 có time thì cho mình chút nhé! giúp mình làm 1 SV Jx nhé!
Thank Trước nhé ban!

thaihoa91
30-03-11, 08:28 PM

tunglam1809
30-03-11, 08:29 PM
Thank Bạn! Mình Setup WWIN 2008 được không!

thaihoa91
30-03-11, 08:32 PM
Thank Bạn! Mình Setup WWIN 2008 được không!

Tui chưa cài JX lên HĐH này bao h nên ko rõ ! Bạn cố gắng 1 là win XP SP3, 2 là win 7

thangckbn
30-03-11, 11:50 PM
hic sao của e khi đăng nhập nó lại hiện"hãy nạp tài khoản rồi mới vào game"nhỉ ?

rainyway8x
31-03-11, 12:32 AM
hic sao của e khi đăng nhập nó lại hiện"hãy nạp tài khoản rồi mới vào game"nhỉ ?
chỉnh giờ trong máy tính về 2004 nha bạn!

thaihoa91
31-03-11, 12:33 AM

Có nhìu thứ trong Kho Lưu Trữ rất có ích cho các bạn mới vào ! Và fần bạn bị lỗi cũng nằm trong đó : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trantrungduong
31-03-11, 10:58 AM
Cái lỗi dăng hnập được oy chạy 5 dòng IP lun nhưng khi vào nó thấy dc nhân vật Enter 1 cái thì dăng VL ra k bik vi sao Thu 10 lan y nhu 10 A thai hoa chỉ E zới: nó viết đang đăng nhập trò chơi chạy dc nửa dòng thì out màn hình VL ra
Mấy cái JXstarsever với Gamesever van còn

thaihoa91
31-03-11, 11:20 AM
Cái lỗi dăng hnập được oy chạy 5 dòng IP lun nhưng khi vào nó thấy dc nhân vật Enter 1 cái thì dăng VL ra k bik vi sao Thu 10 lan y nhu 10 A thai hoa chỉ E zới: nó viết đang đăng nhập trò chơi chạy dc nửa dòng thì out màn hình VL ra
Mấy cái JXstarsever với Gamesever van còn

Bạn dùng Client VNG + bản Patch Client của ai ???

lucky107
01-04-11, 05:35 PM
chỉ mình cách dùng : TTK, VLMT, thiên Sơn Tuyết Liên, Huyền chân đơn với. Mình right-click vào nó không ra gì hết =.= . please !!!

thaihoa91
01-04-11, 05:40 PM
chỉ mình cách dùng : TTK, VLMT, thiên Sơn Tuyết Liên, Huyền chân đơn với. Mình right-click vào nó không ra gì hết =.= . please !!!

Bản lậu, ko có đầy đủ chức năng ! Right Click hoàn toàn ko có tác dụng, cũng giống nút M ko xài dc !

Tìm đúng NPC chức năng của nó nói chuyện để "nuốt" mấy item đó !

lucky107
01-04-11, 08:41 PM
oh, thanks you nhak. Mình dùng được các items đó rồi ! dùng nút M không được đúng là hơi bất tiện, muốn xuống ngựa chỉ còn cách tháo ngựa ra thoy, mà sao lúc mình lấy mấy con cọp để cưỡi thì nó ko ra hình nhỉ, giống như mình cưỡi không khí vậy, nhưng cái bòng dưới đất là hình con cọp =.= Có cách nào fix được hok bạn :D Các chiêu 1x 3x 6x cũng không có phần hỗ trợ cho chiêu 9x nữa nhỉ ??!?!?!?!

thaihoa91
01-04-11, 08:47 PM
oh, thanks you nhak. Mình dùng được các items đó rồi ! dùng nút M không được đúng là hơi bất tiện, muốn xuống ngựa chỉ còn cách tháo ngựa ra thoy, mà sao lúc mình lấy mấy con cọp để cưỡi thì nó ko ra hình nhỉ, giống như mình cưỡi không khí vậy, nhưng cái bòng dưới đất là hình con cọp =.= Có cách nào fix được hok bạn :D Các chiêu 1x 3x 6x cũng không có phần hỗ trợ cho chiêu 9x nữa nhỉ ??!?!?!?!

Đó là do Client chưa có hình ảnh res về 3 con thú đó ! Nếu bạn dùng Server TSBĐ Ver 0.3 thì sẽ full hết !

lucky107
02-04-11, 05:54 AM
Ah` cho mình hỏi là có cách nào để chỉnh cho phần trợ giúp Gamer không phải là lên cấp 60 nữa mà lên cấp cao hơn không, tương tự cách chỉnh lại cho bộ đồ của trợ giúp gamer luôn nha ^^ Còn cái "quan tài đựng tử thi" thì có cách nào để dùng không vậy bạn hình như cái này là để gọi bos đúng hok ?!?!?!?!???

thaihoa91
02-04-11, 06:58 AM
Trừ khi bạn biết viết code LUA thì mới chỉnh code lại thui !

lucky107
02-04-11, 07:07 AM
Vậy bạn bik file script đó tên gì hok ^^ mình chỉnh lại xem sao :D

GameMaster72
02-04-11, 01:01 PM
tanthu.lua thì phải .

tunglam1809
03-04-11, 06:03 PM

Xin Lỗi thaihoa91 vì hôm đó nhà mình gặp chuyện đột xuất lên ko online dc!
Nếu bạn có time hay cho minh 1 it nữa!
Thank!

thaihoa91
03-04-11, 06:05 PM
Từ đây đến tuần sau mình bận cả rùi ! Hẹn bạn chủ nhật tuần sau !

tunglam1809
03-04-11, 06:08 PM
Uh! Thank Bạn thaihoa91!
Mình đã setup WWIN XP SP 3 va SQL 200 rồi ! mong bạn giúp mình sớm!

hanamnet1
05-04-11, 07:37 PM
tình hình là mình không thể sửa lại cho mình là admin được còn vào acc của bắt cá 2 tay thì toàn tài khoản đc sử dụng là sao vậy có ai có thể giúp mình vấn đề này đc ko

rainyway8x
05-04-11, 11:38 PM
tình hình là mình không thể sửa lại cho mình là admin được còn vào acc của bắt cá 2 tay thì toàn tài khoản đc sử dụng là sao vậy có ai có thể giúp mình vấn đề này đc ko
bạn vào folder script trong server >> vào folder Batca2tay >> vào folder Batca2tay ở đây có file batca2tay2.lua bạn open nó bằng Notepad ++ hoặc = Notepad thường cũng được
bạn tìm đến dòng
TENADMIN ={{"Batca2tay",99},{"[GM][Sv]-SongGio",99},{"ittiger",99},{"NguyenQuocAn",99},{"database",99},{"rainyway8x",99},{"Administrator",99},{"GameMaster",99}}
bạn để ý những cái tên trong dấu ngoặc kép "..." đó là tên admin bạn muốn đặt cho server, bạn muốn thay tên admin nào thì xóa tên trong ngoặc kép "..." đi và thay tên của bạn muốn vào, còn số 99 thì ko đc thay nha, không được xóa bất kì dấu phẩy , dấu ngoặc nào trừ những cái tên trong ngoặc kép "..."!
hi vọng sẽ giúp bạn phần nào!

hanamnet1
07-04-11, 11:27 AM
hì :D cảm ơn bạn nhé mình làm được rồi hix mình gà it nên cứ mày mò sửa trong máy mình đang chơi mà không phải là sửa ở máy chủ nên sửa mãi mà không được :P

hacdaoaulamq
15-04-11, 01:24 PM
bị lỗi gì thế này , pro vào chỉ tớ fix với , không click vào mua đồ + máu + ngựa gì dc hết , báo lỗi script thế này nè

thaihoa91
15-04-11, 02:28 PM
bị lỗi gì thế này , pro vào chỉ tớ fix với , không click vào mua đồ + máu + ngựa gì dc hết , báo lỗi script thế này nè!

Bạn tìm lại file server.rar của Server bạn đang dùng ! Có 1 thư mục mang tên DataFiles ! Chính vì bạn chép thiếu thư mục này vào Server nên nó báo lỗi là vậy !

Khi bạn nói chuyện với 1 NPC nào đó trong game, nó có 1 dòng lệnh ghi báo cáo log về các file .txt trong thư mục DataFiles ! Bạn thiếu file này, GameServer báo lỗi ko có file ghi log !

hacdaoaulamq
15-04-11, 03:31 PM
thank thaihoa91 nha ! đã fix được rồi , chép thư mục DataFiles + data

hacdaoaulamq
16-04-11, 01:40 PM
à pro cho mình hỏi ! đánh quái item rơi nhiều quá nhưng thời gian tự mất đi khá lâu , cho mình hỏi cách nào fix lại cho thời gian mất đi của item .
mình làm theo cách của thaihoa91 là : vào server -> settings -> obj -> ObjData.txt mở lên bằng excel -> chỉnh lại ở cột LifeTime rồi nhưng vẫn không được , pro hướng dẫn mình lại cách fix nha

thaihoa91
16-04-11, 07:24 PM
à pro cho mình hỏi ! đánh quái item rơi nhiều quá nhưng thời gian tự mất đi khá lâu , cho mình hỏi cách nào fix lại cho thời gian mất đi của item .
mình làm theo cách của thaihoa91 là : vào server -> settings -> obj -> ObjData.txt mở lên bằng excel -> chỉnh lại ở cột LifeTime rồi nhưng vẫn không được , pro hướng dẫn mình lại cách fix nha

Chỉnh ở Server xong thì đồng bộ hóa Settings wa Client !

Mà bạn sửa thành số nào mà cũng vậy ! Lưu ý ko để số 0

Vì số 0 có thể là hiện vĩnh cửu đấy !

Cho số 200 là vừa !

mrgiao1995
24-04-11, 10:31 AM
ơ em hỏi chi down 2 file sever và path về là chơi đ][cj luôn hả bác

mrlonelybmt
05-05-11, 11:46 AM
Link pảrt bi loi roi nhe! psot lai đi ban

kira.sasaki
05-05-11, 03:47 PM
Link pảrt bi loi roi nhe! psot lai đi ban

Link vẫn ổn mà bạn :)>-:)>-:)>-:)>-

kira.sasaki
05-05-11, 03:55 PM
Ví dụ thiên nhẫn đao thì phải là Hỏa sát nội công chứ sao lại là Hỏa sát ngoại công :| . Đánh skill thì yếu mà đánh thường thì mạnh vãi :|

thaihoa91
05-05-11, 07:08 PM
Ko có bản nào ngoài bản China có lên xún ngựa M là load dc nội công ngoại công thui ! Còn các bản cũ thì chỉ load 1 đường duy nhất !

kira.sasaki
05-05-11, 09:15 PM
Dame của sever này hình như cũng không lên chuẩn như sever hút hít đúng k :-? .
Kiểu như đánh phát nào lên dame phát đấy như VLTK của VNG ý .

thaihoa91
05-05-11, 10:25 PM
Dame của sever này hình như cũng không lên chuẩn như sever hút hít đúng k :-? .
Kiểu như đánh phát nào lên dame phát đấy như VLTK của VNG ý .

Bản này do 1 member vừa tập tành dev trong khoảng 2 3 tháng ! Nên ko thể làm dc 1 Server damage chuẩn dc đâu !

kira.sasaki
06-05-11, 07:42 AM
Hiện tại có sv nào của vn có damage chuẩn chưa bạn ? Nếu có bạn có thể giới thiệu cho mình được không :D . Và nếu có thể sửa lại cái phần damage này bạn chỉ mình đc k :D tại mình rất thích bản này :D

Faker
12-05-11, 12:16 PM
bây h coi kĩ lại thì SGTY quá tuyệt
event cùng tạm được kill cũng good
tự đó mà dev lên thì quá tốt :D

GameMaster72
12-05-11, 01:46 PM

lllbxdlll
16-05-11, 12:29 PM
Chào bạn batca2tay và các bạn. Nhờ các bạn giúp mình chút:
Mình chưa cài SGTY Ver2, vậy giờ mình cài Ver3 cần những gì?
- Server (30.015 Mb - link ở trang 1) đã đầy đủ chưa? Cần thêm gì không?
- Patch client (148.018 Mb - link ở trang 1) thì dùng client full của VNG rồi patch vào phải không?
Cảm ơn các bạn trước.

uichaovn
16-05-11, 08:01 PM
ừ đúng rồi đấy bạn , bạn coi ip và pass sa của server này rồi config lại với ip và pass sa nhà bạn , còn không thì config lại ip , sa server cho phù hợp
- Nhớ cài font chine PRC , card mạng ảo , Sql , attchat db rồi giải nén server + patch dán vào client

muller
16-05-11, 09:51 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng kí tài khoản xong vô game nó hiện zi là bị sao nhĩ ??

thaihoa91
16-05-11, 11:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng kí tài khoản xong vô game nó hiện zi là bị sao nhĩ ??

Bạn nên vào Kho Lưu Trữ, có nhìu bài hay !

1 trong các bài sửa lỗi của bạn cũng nằm trong đó, link HD sửa lỗi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

muller
17-05-11, 12:12 AM
- đăng nhập nhân vật là kết nối server thất bại?? mình sài win 7. chuyển font rùi !

thaihoa91
17-05-11, 06:44 AM
- đăng nhập nhân vật là kết nối server thất bại?? mình sài win 7. chuyển font rùi !

Liên hệ yahoo thaihoa91 để tui coi sao !

Cbts96
22-05-11, 09:26 AM
Thaihoa91 oi chn minh xin nick yahoo di

Cbts96
22-05-11, 05:37 PM
Help. Minh dien vao o ten dang nhap trong jx pessional gi do, bao "tai khoang ko duoc tao". Rui no bao access dine gi do nua, help dang can gap!

thaihoa91
22-05-11, 08:40 PM
Bạn vui lòng cho 1 tấm hình về lỗi đó !!!!!!!!!!!!!!!!!

thienbao32
30-05-11, 07:48 AM
cái này dùng Client của VNG có ổn không vậy mấy bạn ?

thaihoa91
30-05-11, 08:08 AM
cái này dùng Client của VNG có ổn không vậy mấy bạn ?

Dùng Client VNG nguyên gốc ko dc ! Có thêm Patch cho offline thì OK !