PDA

View Full Version : Về cái gamesever

gbmlthien
18-11-10, 06:14 PM
Mình đã mở 1 hết các port cần thiết và chạy severjx by thaihoa lên online vẫn good nhưng khi chạy tới gamesever thì các dòng successfull nó lại không chạy nhỉ?
Khi tạo nhân vật và đăng nhập vào game ở map BLH thì sv bị gián đoạn mình nghỉ chắc cũng do lỗi ở trên phải k?
Sẵn đây cho mình hỏi để chạy 1 sv và đăng nhập vào game trơn tru trên 1 pc thì cấu hình máy như nào là good nhất, cấu hình tối thiểu như thế nào?
Newbie :D
Tk for help

thaihoa91
18-11-10, 07:00 PM
Sẵn đây cho mình hỏi để chạy 1 sv và đăng nhập vào game trơn tru trên 1 pc thì cấu hình máy như nào là good nhất, cấu hình tối thiểu như thế nào?
Newbie :D
Tk for help

Online tui ko rõ !

Riêng fần tui trích ở trên thì cấu hình chạy ngon trên 1 máy !

Chỉ cần RAM từ 1 GB trở lên, xài Intel Celeron trở lên (trước Core Dual) vẫn chạy ngon ! Dc thì gắn thêm 1 card đồ họa là chơi ngon :D

jxvietnam
18-11-10, 09:37 PM
ram 2G chip Core 2 Duo, chạy cho sướng :U

gbmlthien
19-11-10, 12:49 PM
thế còn cái gamesever nó không chạy các dòng successfull kiểm tra port thì bị s vậy??
tạo nhân vật đăng nhập vào game thì sv bi gián đoạn :| bó tay :|

nguyentrunghbl
19-11-10, 01:00 PM
thế còn cái gamesever nó không chạy các dòng successfull kiểm tra port thì bị s vậy??

Không biết bạn đã làm gì trong đó, giả sử khai báo IP bạn đã làm đúng hết thì theo suy nghĩ của mình có thể bạn đã tác động vào map, bạn đã xóa một số NPC qui định sẵn do đó khi chạy GameServer nó kiểm tra ko thấy các NPC cần nên cứ hiện con trỏ nhấp nháy tại chỗ đó.
Các giải quyết bạn nên copy đè lại cái map mà bạn đã chỉnh sửa NPC, hoặc copy đè nguyên thư mục map cũ lại cũng được.

gbmlthien
19-11-10, 06:36 PM
do Gamesever k chạy các dòng successfull để chạy port đó bạn ơi :( k pek bị gì nữa

jxvietnam
19-11-10, 07:10 PM
Gameserver chưa load xong sao mà đăng nhập game:|
Thế đã cài off OK chưa mà đem online:|