PDA

View Full Version : SerVer Lổi gì Giúp em với

leloi550
14-11-10, 12:07 PM
^:)^ Mấy ngày nay ổn định tự nhiên bị gì ma 1 so acc hem biết đâu ra co mấy ngàn điểm tiềm năng và 1 số acc có gần 1000 điểm kỷ năng..........
SerVer bị lổi gì ai chỉ em sủa với...hjxhjxhjx^:)^

thaihoa91
14-11-10, 08:20 PM
Chép settings bậy hay gì đó có thông số nhân vật mặc định khi khởi tạo là điểm dư tiềm năng cao nên bị thế ! Nên xài Settings gốc của Server, sau đó tạo lại nhân vật sẽ trở lại như bt !

tungpro102
15-11-10, 02:27 AM
Chép settings bậy hay gì đó có thông số nhân vật mặc định khi khởi tạo là điểm dư tiềm năng cao nên bị thế ! Nên xài Settings gốc của Server, sau đó tạo lại nhân vật sẽ trở lại như bt !

Vần đề này tui đề cập suốt nè Hòa
Nguyên nhân: Do máy chủ cấu hình thấp khi sử dụng các hàm reset point ( trùng sinh và tẩy tủy ) và hàm for, i, do ( thường là các hàm cộng dồn exp ) nên bug và số point có được khi bug là 32k điểm ( ko rõ nguyên nhân nhưng cái này liên quan đến hệ điều hành ) càng cộng point càng tăng -> cộng đến khi mình die cũng ko hết
Cách fix: Sử dụng máy chủ 4 core + Siêu phân luồng sẽ hết hoặc ko siêu phân luồng cũng được ( cấu hình máy chủ theo mình như sau là good cho 1 server vừa và nhỏ: Core I5 hoặc I7 hoặc QuadCore ( dòng xeon chip máy server ) DDRAM3 4G là good )
@ All: Máy core 2 dual thì đừng nên mở server jx online ko chịu được nhiệt đâu, không tin bạn nào thử mở server onl rùi qua máy client log tầm 30 acc xem CPU máy chủ có lên 100% không