PDA

View Full Version : [Hot] Tìm được một cách chuyển sever sang no font

assaa
10-11-10, 08:42 AM
khỏi giới thiệu nha. đây là cách làm:
đầu tiên các bạn tải notepad++ tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sau khi cài đặt xong thì các bạn mở notepad++ lên chọn Encoding-->character sets-->chinese-->GB312(Simplified). Rồi copy cái tên trung quốc đó bỏ vào rồi tiếp tục vào Encoding-->Encode in ANSI nếu nó hiện ra một bảng thông báo thì nhấn chọn yes là cái tên trung quốc đó sẽ được chuyển sang sạng mã hóa no font. cách này áp dung cho cả máy dã cài font và máy không cài font china(PRC). nếu thấy bài viết có ích thì thank cho em phát nha.=D> 8->

evilbaby1
10-11-10, 12:20 PM
1 cách rất hay nhưng mất nhiều thời gian , trong server có nhiêu forder ? có bao nhiêu file ? làm cách này bao lâu xong ?

DirectX
10-11-10, 02:13 PM
kung hay đó ha, nhưng tốn thời gian lắm, cái máy ảo chuyển cho lẹ, ka ka

thaihoa91
10-11-10, 04:58 PM
Cách này cũng giống cách dùng Firefox để chuyển nhưng hơi bị lâu :D Tui nhớ ko lầm thì tính cả tên thư mục + tên file .txt .lua .ini trong 3 thư mục maps, Script và Settings thì có hơn 1k file lận :D

Chuyển mà thiếu hoặc sót có thể ko chạy dc 1 số cái !

Čħīċķėň
10-11-10, 08:27 PM
Sức người có hạn bạn ơi :))

sinhclb12
11-11-10, 04:50 PM
Cách này dành cho ông nào share cái file gì đó..thì ta chuyển font cho tiện.

tungpro102
11-11-10, 04:57 PM
Cách này rất thích hợp cho những người dev server nofont đợi xem có ai share server font thì copy script
Cách này ko nên script tự viết trình dev sẽ nhanh tiến bộ
Ngồi đợi thì biết đến bao giờ, nếu ko có share thì vĩnh viễn ko có :T

quangphong0904
12-11-10, 12:35 PM
hiih, cái này gọi là rảnh đó bạn
ngồi chuyển sang no font kiểu này thì cài font còn nhanh gấp 100 lần

mrvu058
12-11-10, 10:39 PM
Ai rãnh ngồi chuyển ......... :D sức người có hạn :)

assaa
13-11-10, 08:28 AM
Ai rãnh ngồi chuyển ......... :D sức người có hạn :)
tui cũng biết vậy nhưng tui cung thử chuyển rùi có lâu lám thì cũng mất khoảng một ngày thui :))

[S]ocola[S]an
13-11-10, 09:11 AM
Thà xài máy ảo chỉ vài phút là song :)) :))

pntntd
13-11-10, 12:16 PM
tại sao mình không chia file giúp nhau nhỉ! chia ra 1 người 1 phần thì trong bao lâu sẽ xong!
đoàn kết là sức mạnh!
khó ở chổ phân ai làm gì? có hoàn tất công việc được hay không???

thaihoa91
13-11-10, 12:27 PM
Vấn đề hem fải gì ! Mà vấn đề là wá nhìu file có thể sót, 1 khi convert sót thì ngồi tìm file bị sót đó như mò kim đáy bể !