PDA

View Full Version : Update Donate 12x. Tầng Hồn. Ngọc Cấp 9

3z3z3z
07-11-10, 07:37 PM
Mấy Pro Nào Có Mấy Thứ Nói Trên Xin Share Cho Em.

Giống Như Mấy Cái Set 120 Trong TLBB Boom Boom ấy.
Ai Có Share Em Nhé! Cảm Ơn Mấy Anh Nhiều!

Hoặc share em update giống như thien long boom boom.
Một lần nữa cảm ơn trước. (dù không biết có trả lời hay không:D:D:D)

yuhtnhahk
24-11-10, 10:46 PM
mình đã tìm ra các món đồ víp như TLBB boom boom, tuy nhiên sever chưa việt hóa hết nên mò cũng khổ, dùng luôn Client của boom hiển thị đc tất cả ám khí và bảo pháp 120, có máp mới Phụng hoàng cổ trấn, có set tần hồn, ngọc 9 ..v..vv...
Tuy nhiên để việt hóa hết Sv chắc phải nhờ chuyên gia, mình sẽ úp linh cho bạn sau,để tìm đã,bài này của zockeman pót nhưng chắc chưa ai thử,hôm nay down về thử, quả là toàn đồ khủng

yuhtnhahk
24-11-10, 11:05 PM
link đây mediafire.com/?sharekey=0aa69t7dq1o3o
Còn đây là hưỡng dẫn của bạn yuhari mình coppy lại:
Theo kinh nghiệm xài cái server này cho mấy gà như mình là
down về giải nén part 1 ra có 1 cái tên là tlbb_dangtest_307.tar.gz
mấy bạn dùng winscp copy nó vào <root>-home . rồi dùng vm ware, terimal đánh lệnh
cd /home xong rồi đánh tiếp

tar xzvf tlbb_dangtest_307.tar.gz
bây giờ thoát winscp ra [ nhớ đừng tắt server, vì tắt rồi vào lại winscp k dc đâu đấy. vào thấy 1 foder tên tlbb_dangtest_307 . ở <root>-home có sẵn 1 foder là tlbb mà mình thường dùng để chơi, mấy bác chỉ việc đổi foder đó thành: tlbb_old. Rồi đổi foder tlbb_dangtest_307 thành tlbb. giờ chỉ có việc reset server rồi ./tlbb.sh
mình đang VH shop KNB,theo mặc định thấy nó xếp lộn xộn quá
tiện đây bạn nào cho hỏi add bảo pháp và ám khí vào shop KNB thế nào nhỉ?mình add xong khởi động lại sv toàn bị bảo dưỡng máy chủ
ID của ám khí + pháp bảo là :
10155001
10155002
10155003
10155004
10155005
10156001
10156002
10156003
10156004
10156005
5 cái đầu ám khí, 5 cái sau pháp bảo
bạn nào add đc pót anh anh chơi nha

vutuan1984
25-11-10, 12:27 AM
cho mình hỏi, cái này update vào sever nào vậy, sever mà hữu duyên post có dùng đc ko, mà cho hỏi luôn, cái sever của hưuduyen và zockeman có giống nhau ko.

thêm nữa dùng client nào để có ngọc tầng hồn và ngọc cấp 9, mình tìm mãi trong diễn đàn mà ko thể hiểu đc, toàn viết và hướng dẫn chung chung (cho những người quá hiểu rõ) gà như mình là mù ko thể mò nổi

yuhtnhahk
25-11-10, 08:56 AM
2 sever đó giống nhau bạn à,huuduyen sửa lại là khi down về giải nén sẽ không bị lỗi nữa, mình đang dùng chính client của bom bom, bảo pháp+ám khí +ngọc 9+ set tầng hồn dùng OK,mình đang sửa lại vì đồ quá khủng: ngoại nội công 27k,ngoại nội công căn bản+369%=)),bạn down về tìm hiểu đi,mình cũng là gà mà

vutuan1984
26-11-10, 06:08 AM
2 sever đó giống nhau bạn à,huuduyen sửa lại là khi down về giải nén sẽ không bị lỗi nữa, mình đang dùng chính client của bom bom, bảo pháp+ám khí +ngọc 9+ set tầng hồn dùng OK,mình đang sửa lại vì đồ quá khủng: ngoại nội công 27k,ngoại nội công căn bản+369%=)),bạn down về tìm hiểu đi,mình cũng là gà mà

bạn có thể cho mình link down client của bombom đc ko, + thêm hiện giờ mình đã dùng 1 số update của hữu duyên như việt hóa, sửa lỗi đồ +0, fix thần khí ko bị dis, vậy khi dùng client của bom bom thì có bị lỗi cũng như có phải chỉnh sửa gì trong client ko.

Chủ yếu mình hiện giờ mong muốn làm thế nào để chỉnh có đc ám khí pháp bảo, ngọc cấp 8 cấp 9, mong hữu duyên cũng như các bạn nào có phần update đó có thể share cho mình hoặc cho mình hoặc cho mình link dẫn đến những bài viết đó đc ko.

P/s hữu duyên ơi mình hỏi chút mình update file equitbasic mà bạn share để sửa lỗi đồ chế + 0 thì rất thành công nhưng khi update cũng file equitbasic để sưa cho có hiệu ứng thần khí thì lại bị gặp lại lỗi đồ chế ra + 0, ai giúp mình với

yuhtnhahk
26-11-10, 01:52 PM
client cua boom boom <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn sever mình đã úp ở trên

yuhtnhahk
26-11-10, 02:00 PM
một số hình ảnh:

map Đại Lý mình tự việt hóa và dịch chuyển tọa độ của một số NPC,như lúc mặc định NPC đứng thẳng hàng như đang tập quân sự:-s
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yuhtnhahk
26-11-10, 02:05 PM
một số hình ảnh về trang bị quá vip,đang tìm cách giảm xuống và add ám khí, bảo pháp
ngọc 9:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Set tần hồn:

Thời trang và thú cưỡi vip:

Tiện đây ai biết giảm thông số item xuống thì giúp mình nha

vutuan1984
26-11-10, 02:40 PM
client cua boom boom <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn sever mình đã úp ở trên

thank đang down về thử, nhìn cái ngọc cấp 9 hay ho quá, + thêm mình thắc mắc chút, mình có thể copy các file trong sever của tl bom bom sau đó tìm cách update qua sever của hữu duyên nhỉ, chắc đc, phải thử xem, có kết quả sẽ pm ^^

yuhtnhahk
26-11-10, 03:17 PM
vutuan1984 cho cái yahoo để tiện cùng nhau làm, hỏi nhau cho dễ

yuhtnhahk
26-11-10, 03:20 PM
vutuan1984 cho yahoo để mình tiện liên lạc

rikudo
27-11-10, 02:46 PM
một số hình ảnh về trang bị quá vip,đang tìm cách giảm xuống và add ám khí, bảo pháp
ngọc 9:

Set tần hồn:

Thời trang và thú cưỡi vip:

Tiện đây ai biết giảm thông số item xuống thì giúp mình nha
Chỉnh thông số item theo set ví dụ như full các phái , tần hồn thì vào .
EquipSetAttr.txt

virusbkhn
27-11-10, 09:57 PM
bạn yuhtnhahk ơi mình thấy bạn có vẻ bít nhiều thế, bạn có thể để lại yahoo hoặc bạn add yahoo mình vào để mình có thể học hỏi thêm được không, nhìn thấy các bạn làm mà thích quá, nhưng mình mới chỉ cài được TLBB offline thui chưa tùy chỉnh j cả và còn nhiều lỗi trong cái bản SV của mình, hik. cảm ơn trước :-*. ahddaaay là yahoo của mình : virus_bkhn . bạn cứ Buzz nhá :)

yuhtnhahk
28-11-10, 10:03 AM
Chỉnh thông số item theo set ví dụ như full các phái , tần hồn thì vào .
EquipSetAttr.txt

Chà chà cái này nghiên cứu mãi mà không được, bạn có thể minh họa 1 món đồ được không, mà cho mình hỏi chỉnh trên Sever hay Client vậy, mình vào cả 2 nhưng những dòng thuộc tính đều là -1 mà theo như vtv8 nói -1 là ẩn dòng thuộc tính mà, nếu kích hoạt thuộc tính thì phải đổi thành 1, khó hiểu quá mong bạn giúp vài chiêu
cảm ơn bạn

alobabyday
28-11-10, 09:26 PM
vãi xoài nhìn thik hật nhưng mà lại là off tự sướng ..................................................

rikudo
28-11-10, 10:41 PM
Chà chà cái này nghiên cứu mãi mà không được, bạn có thể minh họa 1 món đồ được không, mà cho mình hỏi chỉnh trên Sever hay Client vậy, mình vào cả 2 nhưng những dòng thuộc tính đều là -1 mà theo như vtv8 nói -1 là ẩn dòng thuộc tính mà, nếu kích hoạt thuộc tính thì phải đổi thành 1, khó hiểu quá mong bạn giúp vài chiêu
cảm ơn bạn
Chỉnh cả client và server. Clien để hiển thị đúng Option. Server để đúng với hiển thị.
Cậu cứ dịch mấy cái ô chữ đầu tiên sang việt nam là hiểu đc dòng đó có nghĩa là gì

vuanhtuan1984
29-11-10, 07:29 AM
vutuan1984 cho cái yahoo để tiện cùng nhau làm, hỏi nhau cho dễ

nick yahoo mình là gacon198494, Mình tên Tuấn, thường online nhiều nhất vào tầm từ 3h đến 5h chiều (lúc này ở Cty) và từ 7h đến 10h tối (ở nhà), nick ko sáng tức là ko online , ko bao giờ mình ẩn nick ^^

yuhtnhahk
29-11-10, 08:55 AM
vãi xoài nhìn thik hật nhưng mà lại là off tự sướng ..................................................
Không hẳn là tự sướng đâu bạn, cái này cài offline đc có nghĩa là bạn cũng có thể cho lên online bạn bè cùng chơi, có điều kiện bạn cũng có thể làm 1 sever private

lengoctung
29-11-10, 09:09 AM
Anh rikudo ơi cho em hỏi luôn nhé! Em mua Ám Khí và pháp bảo trong Shop KNB để trang bị, nhưng khi mang lên nhân vật thì chỉ có 2 dòng cơ bản, các dòng còn lại đều +0, ám khí lại không có chiêu thức. Vậy em sữa lỗi này trong file EquipSetAttr.txt này luôn hay file nào? anh cho em biết cái ID của Ám Khí và pháp bảo luôn nhé! Rất mong được sự chỉ dẫn của anh, cám ơn anh nhiếu !!!!!!!!

yuhtnhahk
29-11-10, 09:15 AM
Chỉnh cả client và server. Clien để hiển thị đúng Option. Server để đúng với hiển thị.
Cậu cứ dịch mấy cái ô chữ đầu tiên sang việt nam là hiểu đc dòng đó có nghĩa là gì
Cái tên của các món đồ mình đã dịch và việt hóa đc, nhưng chức năng hiển thị các dòng của nó mình không hiểu vì mình không thấy nó gi rõ VD là máu lên giới hạn hay gì đó mà chỉ là áp dụng thuộc tính 1, áp dụng thuộc tính 2 .. vv ..(không biết có dịch đúng không #3) nhưng mình hiểu sơ là các dòng của nó
Bạn cho mình hỏi:
- Giờ mình lấy món đồ đó ra so sánh từ dòng 1-16 và thay đổi trong file ...Set thì các dòng nó có theo thứ tự hiển thị của món đồ không?,vì nó có hơn 30 dòng nhưng clinet chỉ cho hiển thị 16 dòng=>> không xác định được đâu là dòng đang hiển thị vì tất cả các thuộc tính đều là -1 theo mình biết nếu nó hiển thì thì là 1 vậy tại sao ở đây đều là -1
Mong sớm hồi âm của bạn, cảm ơn bạn

yuhtnhahk
29-11-10, 09:43 AM
Anh rikudo ơi cho em hỏi luôn nhé! Em mua Ám Khí và pháp bảo trong Shop KNB để trang bị, nhưng khi mang lên nhân vật thì chỉ có 2 dòng cơ bản, các dòng còn lại đều +0, ám khí lại không có chiêu thức. Vậy em sữa lỗi này trong file EquipSetAttr.txt này luôn hay file nào? anh cho em biết cái ID của Ám Khí và pháp bảo luôn nhé! Rất mong được sự chỉ dẫn của anh, cám ơn anh nhiếu !!!!!!!!
Mọi người chưa chịu đọc các bài hướng dẫn thì đã hỏi rồi, vấn đề lỗi đồ +0 đã có bài hướng dẫn,bạn chịu khó tìm đi, diễn đàn đang lỗi nên không liên kết link đc
ID ám khí và bảo pháp mình đã pot tại trang đầu
10155001-10155005 là ID ám khí
10156001-10156005 là ID bảo pháp

rikudo
29-11-10, 12:05 PM

10155001
10155002
10155003
10155004
10155005
10156001
10156002
10156003
10156004
10156005
5 cái đầu ám khí, 5 cái sau pháp bảo

Trong forum có rồi mà cậu , xem lại đi nhé
Còn fix lỗi +0 thì anh Liêm đã hướng dẫn

Cái ám khí này muốn chỉnh nó thì chỉ cần thay số ( 2001 ) ở gần khúc cuối thành số ( 150 ) là ok lưu thông số mới và khởi động lại Server xem thành quả.

rikudo
29-11-10, 12:18 PM
Cái tên của các món đồ mình đã dịch và việt hóa đc, nhưng chức năng hiển thị các dòng của nó mình không hiểu vì mình không thấy nó gi rõ VD là máu lên giới hạn hay gì đó mà chỉ là áp dụng thuộc tính 1, áp dụng thuộc tính 2 .. vv ..(không biết có dịch đúng không #3) nhưng mình hiểu sơ là các dòng của nó
Bạn cho mình hỏi:
- Giờ mình lấy món đồ đó ra so sánh từ dòng 1-16 và thay đổi trong file ...Set thì các dòng nó có theo thứ tự hiển thị của món đồ không?,vì nó có hơn 30 dòng nhưng clinet chỉ cho hiển thị 16 dòng=>> không xác định được đâu là dòng đang hiển thị vì tất cả các thuộc tính đều là -1 theo mình biết nếu nó hiển thì thì là 1 vậy tại sao ở đây đều là -1
Mong sớm hồi âm của bạn, cảm ơn bạn
Cậu đào kỹ mấy topic là có hướng dẫn .
Giờ tớ phải nghiên cứu tý

yuhtnhahk
29-11-10, 12:31 PM
Cậu đào kỹ mấy topic là có hướng dẫn .
Giờ tớ phải nghiên cứu tý

Cậu biết thì hướng dẫn hoặc ví dụ 1 dòng nào đó đi, hay chuẩn bị online sever nên dấu nghề, các toplic hầu như mình đã đọc hết và những thứ quan trọng mình cũng đã coppy ra máy tính nhưng chưa thấy hướng dẫn món này,khó hiểu nên mới nhờ bạn giúp
GIÚP MÌNH NHA

themagickeyslx
29-11-10, 12:43 PM
yuhtnhahk
cho mình cái níck chát nhe mình hỏi cho tiện

yuhtnhahk
29-11-10, 02:24 PM
yuhtnhahk
cho mình cái níck chát nhe mình hỏi cho tiện
Yahoo mình : thegioiketban
Mình cũng gà thôi nhưng mình biết những gì mình sẽ chia sẻ cùng bạn và mọi người,mình cũng mới nghiên cứu đc 2 tuần thôi, có gì cứ PM nhé,mình tên Khánh 28t, hay online vào buổi tối,ban ngày ngiên cứu tùy chỉnh sever
THÂN ÁI

rikudo
29-11-10, 03:02 PM
Thế này nhé .
Thứ nhất. Chỉnh dòng option của set full.
2 cái : file EquipSetAttr.txt client và Server phải edit các thông số giống nhau.
Mà phải edit từ server trước rồi ra client. Vì vào game nếu server add nội lực 4000 .
Nhưng ngoài client chỉnh nội lực 40000 . Thì trong game thấy 40000 là ảo, thực ra chỉ có 4000 . Nên phải chỉnh cả 2.
Còn edit dòng . Thì trong forum có nói rồi.
Đây :

Chính xác là file EquipSetAttr.txt

Trong đó có các thứ chi tiết như sau:
Cột 1: ID của SET (lấy từ EquipBase.txt)
Cột 2: Tên SET (Không quan trọng, tiếng Trung hay Việt đều chạy server tốt)
Cột 3: qui số thuộc tính được cộng (số thuộc tính được cộng = giá trị cột đó -1. VD: cột đó có giá trị 3 thì số thuộc tính ẩn của SET đó là 2 dòng)
Cột 8,10,12,14,16,18...: qui định loại thuộc tính được cộng, có id riêng cho từng thuộc tính, hiện vẫn chưa tìm ra hết.
Chỉ nêu một số cái mình đã biết:
Trích:
0 máu giới hạn trên +
1 máu giới hạn trên %
3 khí giới hạn trên +

12 huyền công
19 Ngoại công
22 nội thủ

26 Nội công
29 nội thủ
37 hội công

42 cường lực
43 nội lực
44 Thể lực
45 Trí lực
46 Thân pháp

48 Tất cả các thuộc tính
Cột 9,11,13,..: qui định giá trị được cộng

yuhtnhahk
29-11-10, 03:46 PM
Thế này nhé .
Thứ nhất. Chỉnh dòng option của set full.
2 cái : file EquipSetAttr.txt client và Server phải edit các thông số giống nhau.
Mà phải edit từ server trước rồi ra client. Vì vào game nếu server add nội lực 4000 .
Nhưng ngoài client chỉnh nội lực 40000 . Thì trong game thấy 40000 là ảo, thực ra chỉ có 4000 . Nên phải chỉnh cả 2.
Còn edit dòng . Thì trong forum có nói rồi.
Đây :

OKIE thử xem thế nào,được hay không cũng hậu tạ bạn,có kết quả sẽ pm lại.
À bạn giải thích hộ mình các dòng -1 trong 2 file EquipSetAttr.txt của sever và client có nghĩa gì,mình mở 2 file này mặc định của nó là -1 và 2 file này giống hệt nhau và nếu mình để nó là 1 thì kết quả sẽ thế nào, cái vụ item làm mình nhức đầu mấy ngày nay rồi, những vấn đề khác thấy dễ hiểu và làm ngon lành nhưng cái vụ này quả là nan giải:D:Laluot_176: