PDA

View Full Version : Anh huuduyen_05 ơi cho em hỏi !

trochoitinhyeu
11-10-10, 01:04 PM
Chĩnh sửa PMP 1 ngày đi nhiều lần chỗ này phải ko anh ?
x001157_g_LimitMembers = 3
x001157_g_TickTime = 1 <-- chĩnh chỗ này hả anh ?
Nó nằm trong Public/Data/Script/obj/loulan/oloulan_chengqingshuang.lua phải hok anh ?
Cho em hỏi thêm cái này nữa ! chĩnh túc cầu chỗ nào vậy anh ? anh chỉ cái file đó với làm sao chĩnh 1 ngày đi đc nhiều lần đc ko anh ?
Thanks anh nhiệt tình \m/

trochoitinhyeu
13-10-10, 09:53 AM
[-O< sao ko ai giúp em hết vậy :(( post lên 2 ngày rùi mà hok thấy cái hồi âm nào hết vậy ! pác nào tốt bụng chỉ em với, em thanks nhiều !!!

BlackDragon776
13-10-10, 04:59 PM
Chĩnh sửa PMP 1 ngày đi nhiều lần chỗ này phải ko anh ?
x001157_g_LimitMembers = 3
x001157_g_TickTime = 1 <-- chĩnh chỗ này hả anh ?
Nó nằm trong Public/Data/Script/obj/loulan/oloulan_chengqingshuang.lua phải hok anh ?
Cho em hỏi thêm cái này nữa ! chĩnh túc cầu chỗ nào vậy anh ? anh chỉ cái file đó với làm sao chĩnh 1 ngày đi đc nhiều lần đc ko anh ?
Thanks anh nhiệt tình \m/

Chỉnh trong thư mục loulangucheng chứ không phải thư mục loulan

trochoitinhyeu
13-10-10, 05:45 PM
Chỉnh trong thư mục loulangucheng chứ không phải thư mục loulan

Hix, mặc dù em chĩnh cả 2 bên luôn vẫn ko đc anh BlackDragon ơi ! anh hướng dẫn cụ thể hơn đc ko anh ! với chỉ em cách chĩnh túc cầu luôn nha anh !
Em muốn chĩnh đi nhiều lần trong ngày chứ đợi 8h thì biết chừng nào ! em mò mấy bữa nay mà hok đc hjx!^:)^

BlackDragon776
13-10-10, 05:58 PM
Hix, mặc dù em chĩnh cả 2 bên luôn vẫn ko đc anh BlackDragon ơi ! anh hướng dẫn cụ thể hơn đc ko anh ! với chỉ em cách chĩnh túc cầu luôn nha anh !
Em muốn chĩnh đi nhiều lần trong ngày chứ đợi 8h thì biết chừng nào ! em mò mấy bữa nay mà hok đc hjx!^:)^

Chỉnh PMP nhiều lần trong ngày tìm khúc :

if nTimes >= 8 then ( Ở đây số 8 chỉ 8 lần đi 1 ngày muốn nhiều hơn thì sửa số này )
bOk = 0
strName[i+1] = GetName(sceneId, nPlayerId)
end

Chỉnh level đi PMP tìm khúc :

if GetLevel(sceneId,nPlayerId) < 120 then ( 120 là cấp level chỉnh sửa lại theo ý thích )

chỉnh trong file Script/obj/loulangucheng/oloulan_chengqingshuang.lua

Còn túc cầu thì mình chưa xem qua nhưng chắc chỉnh nó cũng giống giống cái này bạn xem thử có gì ko được thì pm tiếp.

huuduyen_05
13-10-10, 06:22 PM
Muốn chỉnh gì thì gõ số đó vào rồi search.
Ví dụ số lần thì gõ số 8 cấp độ thì gõ 120 --> tìm từ từ cũng ra :D (dành cho người chưa biết gì)

trochoitinhyeu
14-10-10, 03:26 PM
Thanks 2 anh nhiều nha !
Em đã chĩnh sửa như anh BlackDragon chĩ ! lv thì chĩnh ok rùi còn khoảng cách thời gian giữa lần đi này và lần đi sau thì chĩnh ỡ đâu hả anh! ví dụ em muốn chĩnh vừa thoát pmp ra thì vô lại liền đc thì chĩnh chỗ nào hả 2 anh !
À 2 anh có thể cho em bít cái file của NPC đi túc cầu ở đâu ko ? em vào suzhou tìm hoài mà hok thấy NPC đó _ _!

BlackDragon776
17-10-10, 11:06 PM
Thanks 2 anh nhiều nha !
Em đã chĩnh sửa như anh BlackDragon chĩ ! lv thì chĩnh ok rùi còn khoảng cách thời gian giữa lần đi này và lần đi sau thì chĩnh ỡ đâu hả anh! ví dụ em muốn chĩnh vừa thoát pmp ra thì vô lại liền đc thì chĩnh chỗ nào hả 2 anh !
À 2 anh có thể cho em bít cái file của NPC đi túc cầu ở đâu ko ? em vào suzhou tìm hoài mà hok thấy NPC đó _ _!

bạn mở file monster của map tô châu ra và tìm NPC đi túc cầu xem dòng Script_ID của npc này rồi đem số Script sang tìm bên file Script.dat sẽ thấy file script tên gì.