PDA

View Full Version : không thể kết nối sever, help me!!!

planttycon
07-10-10, 02:18 PM
mình đã cài xong client và sever, chạy dc game bằng chương trình Jxstartup. khi mình đăng nhập thành công, tạo dc nhân vật nhưng không thể kết nối với sever. mình đã làm theo cách trong diễn đàn là disable hết cái card mạng kia đi nhưng vẫn không dc. máy tính của mình xài win sp1, không biết cài phont trung quốc nên đã bỏ qua không cài phont tiếng trung vào máy. bạn nào biết cách sửa lỗi kết nối sever với cài phont tiếng trung trên vitsta giúp mình với! Thank!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hangnhoc
07-10-10, 05:19 PM
Conect DB fail chứng tỏ máy font chữ không hợp .Bạn có thể sủ dụng các sever no font để cài. Không nhất thiết phải dùng sever có font đâu bạn ^^ !!! Hiện tại sever no font cũng khá nhiều. Bạn nên tham khảo bài viết này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> !!! Chúc bạn cài thành công :) !!!

planttycon
07-10-10, 11:06 PM
hic, ai biết cài font trung quốc cho win vista không, chỉ mình với. mày mò cả ngày mới cài dc game thế mà không chơi dc, chán quá. mình tìm sever no font nhưng hok bít cách cài, giờ mà đi mò lại thì nản. help me cách sửa lỗi với!!!!!!

thaihoa91
08-10-10, 12:43 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoivegame
08-10-10, 08:25 AM
<:-Pvista cài font cũng giống nhưng win khác mà bạn. Nếu bạn xài bản gốc của vista dĩ nhiên là nó có sẵn font china trong máy, chỉ cần bạn vào phần language để chuyển font thôi, còn bạn xài win vista share thì coi lại