PDA

View Full Version : help help help

thaidalay55
05-10-10, 02:46 PM
số là em rất thích vọc mấy cái linh tinh, nhất là cái chức năng GM trong VL off này 8-}.lên google tim mà ko thấy phần mềm đọc file .LUA , ai có chia sẽ cho em với nào ;) Thank
Nhân tiện hỏi luôn là cái chức năng GM chỉ áp dụng cho 1 nhân vật thôi hả?phải đặt tên đúng trong file LUA mới đc hả AE?có j AE chỉ giáo với nhé ^^. Thank you very much!!!

boyngheoqn1993
05-10-10, 03:23 PM
Bạn có thể vào file GM.lua thêm tên ADM là được mà. thích bao nhiêu adm mà chẳng được. :D
con cái phần đọc file lua thì bạn cứ click vào xong bạn chọn dòng "Select...." xong bạn chọn Notepad thế là tất cả file .Lua được đọc = Note :D
nếu thấy có ích thì thanks cái nhé! :D
kinh nghiệm bản thân thôi( Prô đừng chém j nhé)

thaihoa91
05-10-10, 04:11 PM
Bạn xem file LUA bằng Notepad thường của Windows là dc :D

thaidalay55
05-10-10, 05:20 PM
thank 2 pro đã giúp đỡ! (đã thank ^^), em còn 1 vấn đề nữa xin đc chỉ giáo: trong diễn đàn có bạn nói là add item đc phải ko?vậy em hỏi add item là add thẳng vào char hay vào shop hay ... j j đó ai biết chỉ em cách additem nhé ^^ (vào đâu để add, cách nhận đc sau khi add) AE chỉ giùm, thank !!!

LàmGìĐểCóTiền
05-10-10, 05:25 PM
Cách nhanh nhất là sử dụng hàm additem. Sử dụng hàm đó vào script npc nào đấy, rồi click vô nhận item trong hành trang. Nếu có vấn đề gì thì pm nick Y!M ở dưới mình làm cho.
p/s: bạn nên đọc ebook của giang thật kỹ nhé!

phien-nhatrang
05-10-10, 05:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
có công mài sắt có năm thành tăm sỉa răng mà