PDA

View Full Version : bạn ThaiHoa91 giúp mình với

tolaaj
29-09-10, 11:22 PM
Mình chơi JX bản offline , vì nhà ko có mạng :-<
Mình mới tham gia vào câu lạc bộ gamesvn và làm theo hướng dẫn của các bạn bây giờ đã biết cài JXserver để chơi ở nhà rồi <:-P
đợt đầu mình chơi sever Muop3 thì sever này còn có NPC Mướp chuột chít còn giúp mình lưu lại cấp độ của acc đang chơi .
Bây giờ chuyển sang các sever mới ( như Tình Huynh đệ , Mãnh Long Tranh Bá .v.v.) thì sau mỗi lần tắt máy , khi bật lên lại phải tạo acc lại từ đầu ( vì không biết cách save nhân vật x-( )
Bạn có biết cách nào không chỉ giúp mình với , vì mình chơi ofline ở nhà
( cứ mỗi lần cày cho nhân vật lên cấp cao rùi , khi tắt máy lại phải tạo lại acc đâm ra nản quá 8-x )
Cám ơn bạn trước nhé

thaihoa91
29-09-10, 11:29 PM
Bạn có chắc rằng đã thoát game tại ba lăng trước khi tắt GameServer.exe chưa ??? Fải thoát game xong rùi mới dc tắt GameServer.exe !

Nếu cách đó thử rùi mà ko dc thì tạo 1 acc mới, tạo 1 nhân vật mới với tên ngẫu nhiên như dhsufskdf rùi vào test xem bị ko ???

ph4mduc4n
30-09-10, 11:15 AM
anh nhầm rồi , muốn nhân vật được lưu lại thì ta phải làm từ từ các bước sau :
dùng Startup pro , khi nào chán chơi rồi thì ấn vào "Hiện tất cả các tiến trình sever"
tắt gamesever trước rồi bắt đầu tắt từ từ , từ phải trang trái , xong cuối cùng là tắt startup pro , đảm bảo rs máy chục lần cũng chả mất nv. Hòa đại tẩu nhớ thanks em cái :))

thaihoa91
30-09-10, 06:15 PM
dùng Startup pro , khi nào chán chơi rồi thì ấn vào "Hiện tất cả các tiến trình sever"
tắt gamesever trước rồi bắt đầu tắt từ từ , từ phải trang trái , xong cuối cùng là tắt startup pro , đảm bảo rs máy chục lần cũng chả mất nv. Hòa đại tẩu nhớ thanks em cái :))

Ko hẳn đâu bạn ! Có những trường hợp ko do tắt GS mà do sử dụng 1 số tên như Administrator hay GameMaster đều bị lỗi mất nhân vật ! Mình cài cho member khá nhìu nên hỉu điều này ;))

tolaaj
01-10-10, 11:54 AM
Mình đã làm được rồi thanks ThaiHoa91 nhe và cám ơn cả bạn ph4mduc4n
cám ơn rat nhiều

kinkina2009
01-10-10, 07:20 PM

đầu tiên out ra , sau đó làm theo bạn này >:D<
Còn 1 cách nữa đang dùng cho online ==> không bị rb , xin lỗi không tiện nói =))