PDA

View Full Version : Cách fix lỗi áo choàng sig !!!

hunterX
28-09-10, 03:36 AM
Sau 1 hồi mò mẫm đã tìm đc cách fix rồi.Dùng onlydbg mở cabalmain lên.
Tìm (0x466645):
Sửa JE 4666D9 thành JMP 4666D9 ===> save lại.
Đây là cabalmain của tui (đưa lên tham khảo,mấy u tự xử hay hơn):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và đây là kết quả: (vẫn có avatar mới,pet mới,kill mới luôn)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chỉ mới test FB thôi khuya quá rồi.Mai tính tiếp.Anh em có thắc mắc gì hỏi sớm sớm giúp đc tui giúp.31 này tui cắt mạng rồi. :(

tavanthu
28-09-10, 04:24 AM
bạn dùng client nào up ra sao thế sẻ là 2.81 xmax bên ragezone luôn đúng không . sao mình bị cái lỗi là hiện hết đầy đủ hình của đồ sig rùi mà lấy nó không được ( dùng chức năng chuyển đồ từ cash shop) rồi còn lỗi cứ đeo món đồ lạ lạ nào vào ví dụ như cái vòng tai , cái khuyên tai là bị disconnect ra ngoài phải vào lại mới đeo lại được mình sài cái server 2.81 bên ragezone xài trực tiếp luôn nha không biến đổi gì thêm còn client thì mình xài của US và xài patch của nó luôn cá pro xem mình bị lỗi gì nha link sever và client của mình có hết trong đây "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"<):)chịu khó sửa link lại giùm mình mình đã tham gia lâu mà mới viết có 6 bài à chưa thể mag link trực tiếp ra được( sửa lại cái phần <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> / đó)

fancy90
28-09-10, 06:05 AM
Bạn upload Client lun lên đi HunterX

lalakers1192
28-09-10, 08:20 AM
haha tk hunter nha nhìn đẹp wa.Đúng rồi ông up cái client nhà ông cho mọi người đi sắp cắt mạng mà.Up cho mọi người cùng chơi.

hunterX
28-09-10, 11:18 AM
@Tavanthu:Bạn coi lại link này:
Để tí mình coi lại cái link của bạn xem sao.
@pancy90,lalakers1192:Con lạy mấy bố.hơn 2G mạng cùi pắp biết up đến chừng nào.Mà thôi cũng sắp chia tay để tui cố.Giờ cắt file ra up lên MF chứ gì.Có bác nào có kinh nghiệm vụ này ko?tui chưa up file lớn lên bao giờ,có cách nào up lẹ lẹ chỉ tui với.

xuandongvp
28-09-10, 12:03 PM
Spammmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm mmmmmm

fancy90
28-09-10, 12:17 PM
Bạn upload vào trang megashare.vn ấy cũng nhanh

hunterX
28-09-10, 01:45 PM
Giờ up cái file intall hay up luôn nguyên cục?file intall gần 1G.Nguyên cục 2G hơn.Up file intall đc ko?tui bung clien lại cả chục lần rồi cứ patch cái kiểu tui nói là đc ah.Tui ko có giấu mấy ông cái gì đâu.Tui biết là tui nói hà.Có gì khuya khuya tui up.Mạng tui cùi pắp lắm up giờ ko biết chừng nào xong.Tui lấy cái file intall ở đây nè chứ có gì mới mẻ đâu:
Ông pancy90 đưa link chứ đâu.

thanhduy0988
28-09-10, 11:53 PM
Tui đang xài server 2.81 (up thẳng từ server 2.5 lên). Giờ muốn chỉ cần thay client us bằng eu thôi hả bạn?

hunterX
29-09-10, 12:54 AM
Tui đang xài server 2.81 (up thẳng từ server 2.5 lên). Giờ muốn chỉ cần thay client us bằng eu thôi hả bạn?

Tui cũng không chắc lắm vì tui up ser theo thứ tự từ OS cài sẵn của kenjidraw =>ser up của pancy90=>2.8=>2.8b=>2.81.Nên tui cũng không chắc là up từ 2.5 lên thẳng có được ko.Có gì cứ up lại ser.Link tui có share mà.Coi lại bài viết giùm.

Thể theo yêu cầu của mấy u tui up nguyên cái clien đang xài lên đây.Up từ 7h đến giờ gần 1h chưa xong.#-o.Link đây:
Có 12 phần mấy u down về rồi dùng phần mềm Split&Join ghép lại nha.phần mềm đó trên mạng đầy ra.Lên google tìm he.Hiện tại vẫn chưa up hết.Tui để máy đến sáng chắc là xong.U nào đang onl có nhu cầu cứ down từ từ.khoảng 1g3 giải nén hơn 2G.Cái này là tui đang xài luôn đó.Cái clien này đã up các bản patch như tui hướng dẫn.Có add cashshop (mấy u sửa link lại cho giống ser của mình),có add data và sửa cabalmain để có kill mới.Có cài theme OS,sửa lỗi áo choàng rồi (nhưng chưa test hết class trừ FB).Đừng chạy bằng start-cabal mà chạy bằng start-cabal.bat nha.Chỗ load game tui sửa lại có tên tui ở đó.Ai ko thích thì edit cái logo lại.logo nằm trong thư mục UI.
Vậy là tui share hết cái gì tui có rồi nha.Ser mấy u tự up trên 4rom chúng ta có đủ (đừng bắt tui up nữa nha #:-s)
Ai thấy dùng đc thanks cái lấy niềm tin nha.;))

tavanthu
29-09-10, 05:24 AM
hunter X tot qua may pro oi#:-s

Netonline24h
29-09-10, 05:49 PM
Hi vọng tối nay có Sv để Test.

hunterX
29-09-10, 09:24 PM
Hi vọng tối nay có Sv để Test.

Ok hết up vài tấm pic lên cho anh em phấn khởi nha.Chúc u may mắn.Nếu xong hết vụ ser rồi đề nghị anh em chúng ta lập 1 topic fix lỗi để cùng test game nhé.1 người test ko hết đc 6 class.=D>

tunghb86
29-09-10, 10:11 PM
Mình vào được SV rồi nhưng cứ học skill ep 4 là bị dis,HunterX khắc phục hộ mình với.Thanks!

cuilui
29-09-10, 10:14 PM
dùng client của bạn up, học skill + mua đồ trong shop thì bị dis :-B
không biết bạn có bị như vậy không ?

hunterX
29-09-10, 11:36 PM
dùng client của bạn up, học skill + mua đồ trong shop thì bị dis :-B
không biết bạn có bị như vậy không ?

Ko.Học kill tui vẫn học bình thường.Đồ shop thì tui chỉ mua mỗi retun stone để wa FL học kill thôi.Nghe u nói tui mới bật ser lên thấy bình thường mà(tui mua hp mana và vài món bên DS và Green).Mấy u kiểm tra lại cái server xem sao.Thứ tự up ser tui đã nói rồi.Cái clien tui up là cái clien tui đang dùng hiện tại.

lalakers1192
30-09-10, 07:25 AM
tôi sài ser cũng thấy bt không thấy bất ổn chỗ nào cả mua đồ trong shop vẫn ngon ( vì tôi đang ep đồ +skill nên mua đồ trong shop rất rất nhiều hihi :) )skill mua ở FL cũng ngon. có thể do cái file world4... bạn copy vào thiếu nên nó lỗi như tôi lúc trước quên không copy nó nên mua toàn dis :))

tavanthu
01-10-10, 04:16 AM
hiện giờ là vẫn tình trạn ấy xảy ra dùng client của ban hunter X thì cái cabal main bi lỗi sao ấy vào không được phải thay bằng cái cabalmain cũ thì thấy hiên đồ sig đầy đủ nhưng mỗi tội là mình không thể lấy nó xuống được từ cash shop ( nghĩa là gửi đồ thành công rùi nhưng đồ sig không thể lấy được toàn báo lỗi ) hunter X chỉ rõ cách xài OllyOdg đi mình kiếm cái của bạn không thấy

hunterX
01-10-10, 09:19 AM
hiện giờ là vẫn tình trạn ấy xảy ra dùng client của ban hunter X thì cái cabal main bi lỗi sao ấy vào không được phải thay bằng cái cabalmain cũ thì thấy hiên đồ sig đầy đủ nhưng mỗi tội là mình không thể lấy nó xuống được từ cash shop ( nghĩa là gửi đồ thành công rùi nhưng đồ sig không thể lấy được toàn báo lỗi ) hunter X chỉ rõ cách xài OllyOdg đi mình kiếm cái của bạn không thấy

Điều u cần là cái clien của tui.U down ser OS 4.7 của kenjidraw sau đó up ser theo hướng dẫn của tui là đc.Cái clien ko bị gì cả.Theo phản hồi thì có vài người làm ok rồi.Chỉ còn vài bug nhỏ anh em đang nghiên cứu.Bạn ko cần thay cabal main.Bạn ko chạy thẳng bằng star cabal đc.Phải dùng star cabal.bat (đọc kỹ bài viết lại giùm nha bạn).Thử lại xem sao.Lúc này cắt mạng nên tui cũng ít lên.Bạn cứ đọc kỹ lại 2 bài up ser và sửa lỗi áo choàng này rồi khắc phục vấn đề đi.Nếu có gì bạn post cái pic lên anh em fix tiếp cho.

fancy90
01-10-10, 11:12 AM
Client của bác HunterX chỉ chạy được trên 1 số máy thui

jimmycollin
02-10-10, 11:56 PM
@HunterX: sao cậu ko lấy client korea mà edit.Client cabal US bi lỗi ko nhìn dc màu của áo choàng và màu tóc đâu. Client cabal Korea của tớ nè. nhìn thấy dc màu áo, tóc và cả skill ^^. client này đã test trên rất nhiều máy.chạy tốt

cuilui
03-10-10, 12:18 AM
Jimmycollin cho mình xin cái link download client korea với , thanks

hunterX
08-10-10, 01:06 AM
Client của bác HunterX chỉ chạy được trên 1 số máy thui

Sao lại chạy được trên 1 số máy được.Máy nào ko quan trọng đâu,Tui nghĩ là do cái ser nên có người không chạy được.Theo như lalaker thì chỉ cần xài cái OS của kenjidraw rồi up cái ser mới của ông là xài ok rồi.Ông kiểm tra lại xem.

jimmycollin
14-10-10, 05:08 PM
Sao lại chạy được trên 1 số máy được.Máy nào ko quan trọng đâu,Tui nghĩ là do cái ser nên có người không chạy được.Theo như lalaker thì chỉ cần xài cái OS của kenjidraw rồi up cái ser mới của ông là xài ok rồi.Ông kiểm tra lại xem.
dùng client US thì sao mà ko bị đc.mình test tẹc ga luôn rùi.
clien korea thì vào trang chủ của nó mà down.lấy một vài phần cùa nó thôi :D

hunterX
14-10-10, 09:24 PM
dùng client US thì sao mà ko bị đc.mình test tẹc ga luôn rùi.
clien korea thì vào trang chủ của nó mà down.lấy một vài phần cùa nó thôi :D

Tui xài EU chứ ko xài US.mà mang tiếng là EU chứ tui có lấy data của korea nữa.:)>-

hatranbeclin
18-10-10, 09:04 PM
Link client die oy hunter ơi!
Fix lại đi :((