Đăng nhập

View Full Version : Giúp đỡ newbie

anhtu72
09-09-10, 08:08 PM
Mình mới bước chân vào cái nghiệp cài server này,quả nhiên mới vào thấy nhiều cái rất là khó khăn và bỡ ngỡ nữa,mong các bạn giúp mình giải đáp 1 vài thắc mắc nhỏ.
Mình cài đặt theo bản ss5 của kiglxa trên web vn-zoom.theo link
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
làm hướng dẫn thì mình đã cài đặt thành công và test game cũng rất chuẩn rồi,bây giờ mình muốn online ko phải hình thức kinh doanh mà là mình online cho mấy đứa em và bạn bè mình chơi để tranh đua với nhau,vì MU bay giờ mở vài bữa là die,chán lắm.Mình online với 1 server nhỏ,các bạn giúp mình với.
Theo như nghiên cứu và mò mẫm theo 1 số cách trên forum đây thì cũng ngộ ra 1 vài điều nhưng vì mới làm lần đâu nên ko thể nào hiểu được 1 số ngôn ngữ của nó.
Các bạn cho mình hỏi mình change IP wan vào rồi muốn đưa lên online thì làm sao?đánh link online là gi?
KHi vào main thì ra sub server để vào chơi đó,nó hiện sub chính là kiglxa mình muốn thay đổi cái đó theo tên mình thì làm thế nào?thật sự mong các bạn các đàn anh đi trước giúp đỡ.

nhactre8x
09-09-10, 08:54 PM
bạn vào kho lưu trữ đó,có hướng dẫn cài server Online và Offline trong đó.có cả video nữa.:) chúc bạn cài thành công :D