Đăng nhập

View Full Version : Tại sao không chạy được JoinServer

hganhvn
07-09-10, 07:43 PM
Xin lỗi các anh, các chị cho em hỏi chút ạ.
Tình hình là em đã download rất nhiều server MU về cài đặt rồi, không nói một số server bị Avira phát hiện ra Trojan ( chắc là Avira nhận nhầm ) còn lại thì em không cài đặt nổi MU nào cả. Em đoán lý do chắc là do em sài Windows XP 64bit cho nên dẫn đến có một số lỗi như sau:
- Do là Win64bit nên file ODBC.reg không xài được ( Mặc dù vẫn thực thi file đó bình thường) Không xài được chắc là do đường dẫn ở trong file ODBC.reg đó dành cho win32 khác win64. Cho nên khi chạy các file cần connect đến database thì đều không connect được.
- File JoinServer không chạy được, khi thực thi file JoinServer thì file bị crash (Don't send).

Đây là 2 lỗi mà em không làm sao khắc phục được để cài đặt MU offline mặc dù em đã cài đặt đúng mọi thứ theo các video hướng dẫn.
Hy vọng là có Pro nào đó cũng xài win64 có biện pháp điều trị bệnh trên hộ em với ạ. Xin lỗi các anh là vì máy em có tới hơn 3Gh Ram nên phải cài win64 để tận dụng hết tài nguyên của máy, để làm việc.
Mong có anh nào giúp em, em trân thành cảm ơn ạ.

hganhvn
07-09-10, 10:02 PM
Có anh chị nào giúp em được 2 vấn đề trên không vậy ạ?

kid1232
10-05-11, 09:25 AM
chạy cái này cậu nhé, chúc vui vẻ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chubelonton
10-05-11, 09:30 AM
jionserver nếu biết chạy được hay không thì mở thư mục chứa jionserver ra kiểm tra xem nó còn cái jionserver.exe không hay là bị kill rồi,nếu bị kill thì kiếm cái khác bõ vào hay off virus đi giải nén ra lại!