Đăng nhập

View Full Version : Lỗi này là gì vậy các Bro Pro , giúp mình 1 tay nhé.

Kentaroangels
05-09-10, 12:02 PM
Mình cài đặt xong cả rồi , khi khởi động MuServer thì đến dòng Gameserver.exe thì nó báo là ready , nhưng tren màn hình destop thì gameserver.exe chỉ là 1 cái bảng trắng phao chứ không như bình thường lúc mình chạy MU Off, mình chạy client thì vào được đến server nhưng khi bấm vào server để đánh ID và pas thì bị díconnect ra, mình muốn đưa MU lên online để học hỏi thêm kinh nghiệm , mong các Bro chỉ bảo.
Mình sai sót phần nào trong phần fix IP chăng?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
starup báo là đã ready

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng gameserver.exe thì lại trắng tươi như vầy nè.

còn vào client thì bấm vào server là bị disconnect.

eddy
05-09-10, 12:07 PM
IP ở phần config trong MuStarup , vì nó k connect được tới DataServer nên nó trắng bóc

=> GS vẫn chưa chạy nên bạn enter nick + pass xog dis là phải ^^

Kentaroangels
05-09-10, 12:24 PM
cu thể hơn mình cần fix lại những chỗ nào là chính vậy bạn , mong bạn chỉ giáo. mình xin cảm ơn.

huandz1102
05-09-10, 12:28 PM
xem lại IP trong server xem sao

eddy
05-09-10, 12:41 PM
Cụ thể hơn là hãy tạo 1 shorcut GS ở ngoài , xoá GS trong auto Starup đi

Target của shorcut thì thêm vào " 127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55960 55901"

Kentaroangels
06-09-10, 07:21 PM
hix van không online được , không biết host no-ip của mình có khả năng nào làm mình không chạy được gs không nữa , buồn quá mình fig đi fig lại toàn bộ IP rồi nhưng vẫn không vào được, mình đã làm theo eddy rồi luôn nhưng vẫn ko được, vẫn 1 màn hình trắng như hình trên , mình đang xài soure của lequangvu ấy, bro nào thương tình chỉ tận tình giùm mình cũng như các newbie khác những nơi nào cần fig ip khi off len on. mình xin chân thành cảm ơn.......

quoctiensinhvn
06-09-10, 07:25 PM
Có tớ đây, tớ rất nhiệt tình trong việc support ke ke, cứ PM tớ nếu tớ online là có reply liền teamviewer luôn cho nóng

chipoken
06-09-10, 07:26 PM
Có 2 vấn đề nên giải quyết:
- Đăng ký tên miền noip ngắn thôi, vd: xx.myvnc.com or jh.myvnc.com
- Chỉnh ip trong LauncherServerMU.ini rồi star = Mu Server starup bình thường.
- không được nữa thì phải config lại IP, kiểm tra lại từ đầu đến cuối chứ đừng bỏ qua.

Kentaroangels
06-09-10, 07:45 PM
alo quoctiensinhvn oi toi dang online ne , ban co nick yahoo ko ? hay số điện thoại của tôi nè bạn nhá qua đi tôi gọi lại cho bạn, teamviewer giùm tôi đi hix tôi bí lối hổm rài ghê luôn á. gặp tiên nhân rồi >:D<

quoctiensinhvn
06-09-10, 09:51 PM
alo quoctiensinhvn oi toi dang online ne , ban co nick yahoo ko ? hay số điện thoại của tôi nè bạn nhá qua đi tôi gọi lại cho bạn, teamviewer giùm tôi đi hix tôi bí lối hổm rài ghê luôn á. gặp tiên nhân rồi >:D<
YM: quoctiensinhvn luôn mà. PRO cứ BUZZ mình online là reply liền.

nhactre8x
07-09-10, 12:00 AM
YM: quoctiensinhvn luôn mà. PRO cứ BUZZ mình online là reply liền.
haha chúc anh nhiều khách :D.<:-P

quoctiensinhvn
07-09-10, 01:59 AM
haha chúc anh nhiều khách :D.<:-P
ke ke, support thôi chứ làm ăn gì đâu em :D anh trông hàng game nên rảnh rỗi cứ vào clb chơi hoài gặp ai thì giúp đỡ người đấy, niềm vui của anh giờ chỉ 1 vài thứ ( vợ con, hàng game, clb games vn )

Kentaroangels
07-09-10, 11:49 AM
server đã online được gòy , nhưng mà nó bị như vầy nè , client connect vào được server và chọn character được luôn , nhưng đến màn hình chờ thì đứng luôn ko vào được game , cái mình vào joinserver kiểm tra thử thì mình thấy nó ghi như vầy nè :

các bro ơi giúp mình với.