PDA

View Full Version : Lỗi GameServer của Muphoxuxua khi đưa lên Online :((

kingstrike
05-09-10, 10:04 AM
Em vừa cài bản SS5 của phoxuaxua nhưng sau khi test thành công ở chế độ Server Offline và em đã đưa lên Online lúc thành công và lúc không thành công nhưng rồi được 1 lúc em chạy cái Gameserver thì nó báo lỗi cái này :(( còn lại các links khác đều ok
Riêng cái Dataserver 1 và 2 có lúc em mở lên thì nó báo lỗi j đó về bin nhưng ko bị nhiều lắm
Lỗi Gameserver
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và mỗi khi em chạy nó thì đơ máy lắm , em config lên Online rồi , sau đó em dùng máy LAN thử thì ok nhưng chọn server xong nó không thèm cho cái cửa sổ đăng nhập

doiphieubat
05-09-10, 11:52 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

eddy
05-09-10, 11:56 AM
GameServer lỗi MonsterSetBase.txt (khôg đc dùng bản MSB của bản khác cho bản này)
DataServer lỗi bind thì up hình mình mới bik đc

Còn về việc thấy Server click k đăng nhập có thể do no-ip của bạn quá dài

kingstrike
05-09-10, 12:34 PM
Eddy nói vậy mình cũng chẳng cho bản MSB khác vào bản này cả
mình down server của Phoxuaxua về mình chỉ việc thay đổi Ip và chạy thử thôi
nhưng trong lúc Offline thì thành công nên việc đưa lên Online thì bị lỗi như vậy
còn cái việc Click Server không cho đăng nhập thì tên miền no-ip mình để như thế này cũng không dài lắm "yenmyno1.myvnc.com" mình nghĩ có phải chưa chạy thành công cái Gameserver nên việc đăng nhập ko đc
có đúng ko Eddy .

eddy
05-09-10, 12:38 PM
No-ip khá dài ^^...quá 16 ký tự rùi

VD : mued.myvnc.com => đảm bảo ok ^^

Down Server EDMT hay ENC về lấy MonsterSetbase.txt bạn ạ ^^

kingstrike
05-09-10, 02:45 PM
Mình đã chỉnh sửa toàn bộ ở server + hex Ip Main với việc đổi tên miền no-ip và tìm cái montersbase cho vào Data thì không còn bị lỗi cái đầu tiên nữa
lần này thì chỉ bị cái ACG đỏ đỏ lòm lên và lúc thì xanh lúc thì đỏ các links khác vẫn ok
Mình vào game thì không thấy server đâu cả :((
còn đây là hình
Màu xanh chỉ đc vài giây 1-3s là sang đỏ

tyangel
05-09-10, 09:10 PM
hiện tại sv của mình đã On có gì PM Y!M của mình :D
mình giúp cho :D

liem5124
05-09-10, 10:07 PM
Cái dataserver mà chèn No-ip vào thì sao mà chạy dc
Sửa lại 127.0.0.1 cho nó lành

kingstrike
06-09-10, 07:55 AM
bạn liem có thể nói rõ hơn được không , cái Dataserver mình chỉnh là
Dataserver 1 : 127 0 0 1 255
Dataserver 1 : 192 168 1 100 255
mình chẳng biết dataserver chỉnh ở đâu cả :((

huandz1102
06-09-10, 08:49 AM
Dataserver 1 : 127 0 0 1 255
cần cái này là đủ rồi
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kingstrike
06-09-10, 09:56 AM
đấy đúng như bạn huandz nói mà , chạy cái GS mà vẫn bị lỗi vì cái tên ACG đỏ đỏ lúc thì xanh
chả hiểu bị sao :(( xài ENC thì PK rớt đồ lúc đưa lên Online bán đồ cho chúng nó chơi PK nhau rớt đồ thì làm thế nào bây giờ
xài cái PXX là ngon ổn định rồi :|

huandz1102
06-09-10, 09:59 AM
đấy đúng như bạn huandz nói mà , chạy cái GS mà vẫn bị lỗi vì cái tên ACG đỏ đỏ lúc thì xanh
chả hiểu bị sao :(( xài ENC thì PK rớt đồ lúc đưa lên Online bán đồ cho chúng nó chơi PK nhau rớt đồ thì làm thế nào bây giờ
xài cái PXX là ngon ổn định rồi :|

kiếm bản ENC gốc ý
k bị bug PK rơi đồ đâu

kingstrike
06-09-10, 10:22 AM
Vậy cho tôi cái bản gốc đc không tìm hoài chả thấy đâu cả

liem5124
06-09-10, 11:20 AM
Yahoo tui kìa , pm tui đi rùi tui giúp :P

kingstrike
06-09-10, 07:54 PM
Sao chẳng ai fix được cái lỗi này nhỉ hic :((

membering
06-09-10, 09:38 PM
cái lỗi sau là do ko connect đc port 55960 thế thui, <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> check port thì rõ

kingstrike
07-09-10, 07:27 AM
Membering cho mình hỏi
mở port như thế này đã đúng chưa
-----------------------------------------
Vài tiếng sau :
cuối cùng cũng chạy đc server đều ổn định cả nhưng vẫn báo lỗi cái GS
Vào game thì mình không thấy server đâu là sao hic ai chỉ mình với

seda1
07-09-10, 07:13 PM