Đăng nhập

View Full Version : Một số thắc mắc về Sever + Client, jup với.

dinhquan111
02-09-10, 04:30 PM
Mình đang có rất nhiều thăk măk ko bik có bạn nào cho mình lời giải ko?
1. Mih dc biết Mu và main fai cùng serial + Ip mới conect đc với nhau. NHư thía nếu mình lây cái main có version cao or thấp hơn nhưg cùng Ip + Serial thì có connect dc ko?
2. Sau nhìu lần tải client của mấy bạn share thì mình thấy mấy cái serial của main đc đổi tên như là "MuThieuVan or FaRaOnMuOnline" để trùng với Sever. Vậy sao mình tải các main trên web "Seeitworks.com" thì cái serial của nó toàn là kí tự lung tung. Mình có thể change lại cho khớp với sever đc ko?
3. Để có 1 Mu hoàn chỉnh thì Mình có thể tải cái GS về rùi, xem cái serial của GS rùi tải 1 cái main bất kì rùi change như của GS có đc ko?
Còn vài câu nữa, nhưng để mọi ngừoi giải thích xog hết đã, cám ơn mọi ngừoi nhìu nhìu...:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

dinhquan111
02-09-10, 06:41 PM
bạn nào jup mình với.... help...

dinhquan111
05-09-10, 12:45 PM
ko ai trả lời hết thế này.... hjcx hjcx

eddy
05-09-10, 12:52 PM
Mình đang có rất nhiều thăk măk ko bik có bạn nào cho mình lời giải ko?
1. Mih dc biết Mu và main fai cùng serial + Ip mới conect đc với nhau. NHư thía nếu mình lây cái main có version cao or thấp hơn nhưg cùng Ip + Serial thì có connect dc ko?
2. Sau nhìu lần tải client của mấy bạn share thì mình thấy mấy cái serial của main đc đổi tên như là "MuThieuVan or FaRaOnMuOnline" để trùng với Sever. Vậy sao mình tải các main trên web "Seeitworks.com" thì cái serial của nó toàn là kí tự lung tung. Mình có thể change lại cho khớp với sever đc ko?
3. Để có 1 Mu hoàn chỉnh thì Mình có thể tải cái GS về rùi, xem cái serial của GS rùi tải 1 cái main bất kì rùi change như của GS có đc ko?
Còn vài câu nữa, nhưng để mọi ngừoi giải thích xog hết đã, cám ơn mọi ngừoi nhìu nhìu...:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

1. Được ! Miễn Version main đó hợp vs Server (hợp Season)
2. Hoàn toàn có thể , change ở Data/lang/kor/commonloc.cfg
3. Khôg thể main bất kỳ , cần 1 client hoàn chỉnh khớp vs Server (Các Release luôn có kèm theo link client)

dinhquan111
05-09-10, 05:45 PM
1. Được ! Miễn Version main đó hợp vs Server (hợp Season)
2. Hoàn toàn có thể , change ở Data/lang/kor/commonloc.cfg
3. Khôg thể main bất kỳ , cần 1 client hoàn chỉnh khớp vs Server (Các Release luôn có kèm theo link client)

"2. Hoàn toàn có thể , change ở Data/lang/kor/commonloc.cfg"
Change serial cua main hay trong Data/lang/kor/commonloc.cfg nhỉ.

Thía làm sao có máy cái main có cái serial theo tên Mu của nó ( có phải là 2 cái đã thỏa mãn 2 y/c là cùng serial rùi nên mình có thể change tên khác hả?)

Thía mỗi lần update cái main lên cao hơn thì ắt hẳn là sẽ khác serial, thía phải làm sao?
Jup mình=P~=P~=P~=P~ nhe

eddy
06-09-10, 02:36 PM
Xin giải thích vs bạn thế này

VD Serial của tớ là : MUEDMTSeason5wtf => mình muốn đặt nó là cái gì cũng được miễn là đủ 16 ký tự (nếu bạn mới vào nghề) hoặc nhỏ hơn 16 ký tự (nếu bạn đã rành) cũng được cả... Cái này ta sẽ đặt ở Data/lang/kor/commonloc.cfg (Khôg nhất thiết phải là kor mà có thể là vtm , jpn , eng....nhưng đa số là kor)

=> Serial ở main phải giốg ở commonloc.cfg 100% mới login được

Key để find Serial ở main (dùng UltraEdit 32 là dễ nhất)

Connect to
Sau khi find
Nhìn lên trên 1 tí sẽ thấy Serial

============================================
Còn vì sao mình bảo rành rẽ mới edit serial nhỏ hơn 16 ký tự ?
Vì khi rành rẽ rùi , bạn có thể edit serial 1 ký tự cũng đc , chỉ càn byte 00 15 ký tự còn lại là ok ^^