Đăng nhập

View Full Version : Help Lỗi Không Kết Nối Máy Con Được

pizabio
31-08-10, 11:36 AM
Chào A/E CLB GAME VN

Mình đang tập làm MU ONLINE gặp lỗi như sau mong anh em giúp đỡ ./

Trên máy mình đã test thành công MU OFFLINE và giờ mình chuyển lên online thì máy chủ vào được còn máy con ko vào được .

Mình đã hex ip main và làm theo các hướng dẫn config sever MU online .

Mình cũng xóa IP ảo rồi mà tại sao chỉ máy chủ vào được MU còn các máy con ko vào được . ( chính xác là vẫn hiện sever nhưng click vào thì báo Ngưng kết nối )

Mong các bạn giúp đỡ mình với nha !

Cảm ơn các bạn <:-P

seda1
31-08-10, 12:38 PM
bạn config sai rồi hoặc hexIp main sai! đang dùng server nào report lên để a e bít mà giúp!

033718730
31-08-10, 01:02 PM
mở port chưa bạn :|:|:|:|:|
Này thì 30 char :o)

caunho1x9x
31-08-10, 01:55 PM
bạn vào c/windows/system32/ect/ copy file host của máy chủ vào các máy con thử đi.

nhactre8x
31-08-10, 02:37 PM
xem lại ip connectserver nếu để online;))

anhteo
31-08-10, 02:39 PM
bạn có thể nói rõ hơn bên ngoài connect vào hay là LAN connect vào chứ.

033718730
31-08-10, 02:49 PM
bạn vào muserver/connectserver/data/ServerList.dat sửa IP lan thành IP Wan là được :))

lequangvu
31-08-10, 03:49 PM
Chào A/E CLB GAME VN

Mình đang tập làm MU ONLINE gặp lỗi như sau mong anh em giúp đỡ ./

Trên máy mình đã test thành công MU OFFLINE và giờ mình chuyển lên online thì máy chủ vào được còn máy con ko vào được .

Mình đã hex ip main và làm theo các hướng dẫn config sever MU online .

Mình cũng xóa IP ảo rồi mà tại sao chỉ máy chủ vào được MU còn các máy con ko vào được . ( chính xác là vẫn hiện sever nhưng click vào thì báo Ngưng kết nối )

Mong các bạn giúp đỡ mình với nha !

Cảm ơn các bạn <:-P

Config giống hướng dẫn trên 4rum và các máy con trong Lan phải được coppy file host từ máy chủ MuServer sang, Client dùng cho máy con trong Lan cũng dùng như client để online tức config client với IpWant, mởi đầy đủ Port nữa chứ hiiiiii ;)

pizabio
31-08-10, 11:04 PM
Cảm ơn các bạn . Mình dùng bản MU này nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong các bạn giúp đỡ . Những y/c của anh em ở trên mình đã thực hiện đủ !

Vẫn ko được !

pizabio
01-09-10, 01:05 AM
bạn vào muserver/connectserver/data/ServerList.dat sửa IP lan thành IP Wan là được :))

Cái này mình cũng làm rồi bạn à #-o

eddy
01-09-10, 08:21 AM
Bạn đã mở port chưa ? :D.........................