PDA

View Full Version : Đường truyền Tình Kiếm

note87
30-08-10, 02:08 PM
SV tình kiếm của Duyên giờ khá đông người chơi nhưng do đường truyền không được nâng cấp lên việc đăng nhập vào sv buổi trưa chiều và tối gặp nhiều khó khăn. anh em ai chơi sv này thì cố gắng đóng góp 1 chút tiền nhé. Nân cấp đường truyền lên chứ không bây giờ không vào đc. :D:D và nếu có thể duyên mở 1 sv nữa thì tốt nhất cho người mới vào sv đó:">:"> vậy là không sv nào bị lag.

Đó là chút phản hồi cái nhân tôi

huuduyen_05
30-08-10, 02:50 PM
Cám ơn bạn quan tâm.
Nhưng không có vấn đề về đường truyền bạn à.

Do server bị ddos thôi bạn à. Lúc đó mình không online nên ko xử lý được. Nên mạng lagg :|

SYN Packets/s : ~80 000
ACK Packets/s : ~20 000
UDP Packets/s : ~50 000
ICMP Packets/s : ~100

Không có đường truyền ở DC hay đường truyền cá nhân nào đỡ nỗi cả :|

note87
30-08-10, 03:53 PM
gần 4h chiều vẫn bị tình trạng này. hay là bạn cập nhật file lauch liên tục thử xem có tránh đc tình trạng này không. Không biết game vuathienlong làm thế nào mà gần như không bị tấn công. hay bị tấn công nhưng nó bị chặn lại. bạn thử sửa thời gian kết nối đến sv ngắn đi xem. không có tín hiệu từ client sau 10s cho disconec thử xem sao.

meo_meo
30-08-10, 07:33 PM
đường truyền nó to HD chi làm để vui thì sao so bì dc

note87
30-08-10, 09:44 PM
meomeo nhầm rồi. nếu bị ddos thì đường truyền lên đến cả Gigabit cũng tắc vì nó ddos không phải 1 máy vào mà nó như virut lan sang máy khác và những máy đó cũng kết nối tới máy chủ 1 cách vô thức. vậy lên càng để lâu thì càng bị tấn công mạnh.

huuduyen_05
31-08-10, 12:00 AM
Chỉnh huỷ tín hiệu sau 3s không có hồi đáp từ client cũng die như thường :|

Với số lượng packet như ở trên đã nêu thì...firewall mềm đều vô tác dụng :|

Mr.Phát
31-08-10, 12:16 AM
lag là còn đỡ một số sv tớ thấy die luôn :|

binhbet
01-09-10, 09:54 AM
Bác huuduyen cho xin 1 cai acc test thử cái đc ko. gửi vào yahoo: truyen_thuyet_nguoi_va_rong ho nhe. Thank bác nhiều:D