PDA

View Full Version : Cần giúp dỡ về cách kết nối với server

justinyang
14-08-10, 05:31 AM
MÌnh dùng win7, SQL Server 2005 Express, SQL Management Studio Express.( Khi cài đặt mình để pass của sa là 123456).
Theo hướng dẫn video của bạn sohien thì đã create xong 4 databases và restore xong, cài luôn CHInese(PRC).
Đã vào Loginserver và Rxjhserver config lại như hường dẫn.
Nhưng khi chạy game thì xuất hiện lỗi là MẤT KẾT NỐI VỚI SERVER.
Dùng thử tool của bạn Magiczvn thì báo là KẾT NỐI THẤT BẠI.
Bạn nào biết cách khắc phục hoặc phát hiện lỗi ở đâu xin vui lòng hướng dẫn mình^:)^^:)^.
THanks trước!!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamson06
14-08-10, 10:01 AM
hi you, theo mình bít thì SQL 2k5 rất khó để truy nhập những phần mềm khác vào, trước mình cũng cài mu bằng sql 2k5 và kết quả là ko sử dụng đc tool ngay cả wed cũng ko nối đc luôn,. mình nghĩ dùng win 7 cũng sài đc sql 2k mà, bạn sài thử đi :D
à còn cãi lỗi ko kết nối đc với server bạn thử đổi cái config.ini trong loginserver thành ip lan của bạn xem (có dạng 192.168.x.xxx ấy) :D

justinyang
14-08-10, 11:05 AM
Còn theo mình biết thì SQL server 2000 không hoạt động trên WIN7.

phamson06
14-08-10, 11:09 AM
bạn dùng win 7 64 bit à, mình sài win 32 bit thì vẫn chạy sql 2k bình thường, nếu khó khăn trong việc sài sql sao bạn ko chuyển sag cài trên wmware ấy, mình cũng cài trên đó

justinyang
14-08-10, 11:44 AM
bạn dùng win 7 64 bit à, mình sài win 32 bit thì vẫn chạy sql 2k bình thường, nếu khó khăn trong việc sài sql sao bạn ko chuyển sag cài trên wmware ấy, mình cũng cài trên đó

bạn cho mình xin nick yahoo hoặc add nick mình đi trao đổi dễ dàng hơn
yh: hilary_duff1504

nguyenmanhlam
14-08-10, 10:16 PM
anh phamson có thể chỉ cho em cách cài HKGH trên wmware được kô . em sài wins 7 64 bit