PDA

View Full Version : Giúp mình fix EXP với!

hunterX
14-08-10, 01:52 AM
Tình hình là mình đang dùng bản 2.50 của chumpy.Mọi việc vẫn ok.Nhưng có vài vấn đề cần giúp đỡ:
1.Từ lv 1 đánh quái 1 2 phát gì đó là lên 1 lv.làm mới 4 nv đã lên gần 5x.mình đã chỉnh dòng exp lại bằng 1 luôn (trong hướng dẫn toàn là trên 100).vậy mà vẫn lên vù vù.có bạn nào đã gặp trường hợp này hướng dẫn giúp mình với.thanks! ^:)^
2.Nếu chỉnh cho đánh 1 quái rớt 1 món như trong hướng dẫn mình không thích.mình muốn item rớt ra hiếm hơn 1 chút.Vd: đánh 5 7 con gì đó hả rơi ra 1 món.
3.Có thể cho mình biết vị trí file để chỉnh tiền rơi ra,tiền bán đồ trong shop,hay điểm exp (để fix vấn đề 1)....chẳng hạn.

Cho mình hỏi 1 vấn đề phụ là map trong bản này đi đến map lv mấy rồi vậy?Mới làm xong chưa test hết được.Và bản 2.50, 2.2, 2.81 có gì khác nhau và bản nào xài ít bug hơn?Mình là 1 fan của cabal.mình muốn config lại 1 ser cabal gần giống như cabal hồi xưa.có bạn nào vui lòng hướng dẫn hoặc trao đổi với nhau về vấn đề này thì cho mình xin nick yahoo nha.Thanks rất nhiều!

hunterX
14-08-10, 11:15 AM
ko có ai lên tiếng giúp giùm àh?

kelalung
17-08-10, 11:15 PM
Có , it me...... dùng 281 là ngon nhất. Có gì pm nic chát của mình nhá...
Muốn biết thì qua bên ace online mà kiếm. Chắc có, ko đc ép nic

Máp 140 là hết, dungeon 115, item final là mirthril, muỗn edit rớt đồ thì nói dài lắm.. Có bài truơc bạn xem sẽ hiểu, kiếm ở page sau đó.

hunterX
18-08-10, 11:49 AM
Mình fix được exp kill và lv rồi.giá bán và thêm đồ trong shop, tiền rơi ra cũng chỉnh được rồi,còn lại vụ đánh quái rớt đồ ít hơn thì còn chưa biết chỉnh chỗ nào.có ai chỉ mình ko?
===>kelalung nick yahoo của ông là gì?ko cho add là ko cho add nick yahoo ấy hả?bản 2.81 của ông có bản pacht server ko?để tui up lên thôi khỏi cài lại mắc công.tui đã up bản có đồ sig metal của pancy rồi.up bản 2.81 của ông có bị lỗi ko?bản của ông là bản X.chilmas của Chummy ấy hả?Chẳng biết up bản 2.81 lên có bị mất tính năng đồ sig ko nữa.bản của pancy hình đẹp giống cabal sea.
===>không biết có anh em nào bị như tui không.up bản sig metal lên lúc vào hình nó bị lỗi.anh em lên mạng down theme cabal vào để vô thư mục theme là ok.hình đẹp lắm.
====>bản sig metal áo choàng vẫn bị lỗi.có ai fix được không?hướng dẫn cho tui với.

kelalung
18-08-10, 02:57 PM
Đồ mirthril ko mặc , mặc chi cái đồ xấu òm đó. Vả lại nó yếu nữa, chả cần có cũng đc..

hunterX
19-08-10, 12:57 PM
Đồ đó đẹp.Nhưng vấn đề là muốn có đầy đủ mà.Tui nghĩ nếu bản up sig của pancy là bản up trước còn bản 2.81 là bản sau thì up lên vừa có đồ sig và cũng là bản có even noen thôi.Nhưng hình như là bản của ông là bản up trước bản sig (tui cũng không nhớ rõ).Ông cho nick YH đi tiện liên lạc hơn.Mấy vấn đề của em sao ko có pác nào chỉ giáo vậy?làm ơn hướng dẫn giúp với.

hunterX
20-08-10, 09:39 PM
Kelalung cho tui xin bản ep2 v81 ông đang xài đi.bản nào mà ông thấy ngon nhất ấy.Cho tui xin cái hướng dẫn luôn nha.Ông có YH ko cho xin cái có gì tui pm.

kelalung
20-08-10, 11:04 PM
Mới xoá hết trụi kho dữ liệu rồi. Có ghi ra dvd nhưng mới bị đai ổ đĩa dvd rồi, muốn nghiên cứu cái khác đành bó tay.
Bạn hay xin cabalvn.net đó, đó là bản ép 3pro đó..

hunterX
21-08-10, 05:51 PM
Hỏi 1 câu hơi bị ngu nha.cabalvn.net là ai?