PDA

View Full Version : Client của mình bị sao vậy ???

adadgjgj
13-08-10, 07:14 PM
tình hình là mình vào client ko dc anh em coi fix giúp với :(
chạy Client
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ping:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chạy mấy dòng lệnh
/usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

file Lauch.ini
[Launch]

# ÐÅÏ¢URL
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

# ÓÎÏ·ÔËÐÐExe
GameExe = Bin\Game.exe

# ÓÎÏ·ÅäÖÃÎļþ
GameConfig = Bin\System.cfg

#¸üÐÂÎļþURL
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ··þÎñÆ÷ÐÅÏ¢Îļþ
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ·×ÊÔ´ÅäÖÃÎļþ
FairyResources = Bin\FairyResources.cfg

#аæLaunchµÄÏÂÔصØÖ·
NewLauncher = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÐÞ¸´·þÎñÆ÷µØÖ·
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File LoginServer
VERSION 1

SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,The Light,1,121,3,1,0,Cøm máy chü dành cho giang h° phía Nam,192.168.1.3:90,192.168.1.3:90,192.168.1.3:90,1 92.168.1.3:90
SERVER_END

Mà mình thử dùng internet exploration vào các link o trong file Lauch.ini thì ko vào dc báo lỗi duy chỉ có <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là dc còn lại ko dc

f-fantasy
13-08-10, 08:39 PM
Mình bảo bạn chạy thử = 1 câu lệnh là ./tlbb.sh sao bạn ko thử

enicltf
13-08-10, 08:44 PM
=)) Tải bản cài thì của xzrockman còn chạy sao không theo hướng dẫn đó luôn đi bạn
Client thì cần ngon nhất tải bản 0.88 hoặc 1.0 + thêm bản việt hóa của huuduyen rồi thay cái launch.ini ở topic của probin là chạy ngon ơ, còn nếu bị lỗi Download thông tin bản mới thất bại là do server

f-fantasy
13-08-10, 08:51 PM
cái này như huuduyen đã nói là do webserver ko chạy hoặc bạn ko kết nối được đến máy ảo có IP 192.168.1.3 nhưng vì bạn đã cho thấy ping được đến với TTL 64 mình nghĩ là đã kết nối được đến máy ảo rồi nên chỉ còn lý do webserver chưa chạy. Với câu lệnh ./tlbb.sh thì nó còn khởi đồng cả webserver nhưng chạy từng link như bạn chỵ thì chưa có lệnh chạy webserver nên có lẽ nó ko kết nối được, mấy hôm trước mình cũng đã bị lỗi này mình chạy tlbb.sh thì ko còn lỗi đó nữa.

File launch của bạn ấy cũng đúng rồi mà

vtv8
13-08-10, 09:19 PM
Nhin các dòng lệnh trên thì bạn chưa khởi động dịch vụ webserver vì vậy mà không load được file là đúng
cú pháp khởi động webserver Liux /etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start

adadgjgj
13-08-10, 10:42 PM
thanks anh em mình kết nối dc sever rồi, h ngồi chỉnh sửa :D