PDA

View Full Version : [Share] Patch mới nhất cho cabal offline..

kelalung
28-07-10, 06:55 PM
Đến 30.7 sẽ share, bây giờ quảng cáo trứơc để mọi ngừơi chuẩn bị.mới xong 70%.
Thông tin patch: đc trích ra từ client cabal asiasoft vn, giảm thiểu lỗi bug game, lỗi server thì chưa biết...
Nếu có lỗi gì post lên để cùng nhau sữa..
File nặng khoảng 5-10mb ..

Mới phát hiện 1 diễn dàn phát triển cabal offline của bọn china, anh em nào cần vào tham khảo:
bbs.99nets.com/read.php?tid=624635
Sẵn tiện 30 này up luôn tool của bọn china dùng, mình chả biết mò, ai giỏi thì việt hoá tool này như tool của vltk đó. File nặng 23,3mb,
tools china:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 23mb
tools ở ragezone: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 43mb
2 link đều megaupload cả.
link database của mình :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gần 1mb

cập nhật ngày 29.7 sớm hơn dự kiến:
link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn tool thì chưa up, quên copy vào usb nên ra quán nét mới nhận ra, muộn rồi , để lần sau up link

phien-nhatrang
29-07-10, 03:54 PM
cái server cũ thấy có bug lag gì đâu mà cần patch nhỉ??

kpopmusic
29-07-10, 11:31 PM
- Pro ơi; sao mình down data mới đó về cóp đè lên mà có vào được đâu; cứ click vào start cabal là báo lỗi tất cả các file .enc

tuongtu_99
30-07-10, 01:51 AM
cái này cò gi mới thế
nói mới mà chả biết mới cái gì

kelalung
30-07-10, 08:15 PM
cài client rồi patch mấy cái trước, cái patch này cho vào sau cùng, cái patch trước bạn có thể tải ở link chữ ký của mình,
Patch này là mình tìm trong mấy file .efx , bạn muốn biết thì kiếm file .efx mở = notepad++ thì sẽ hiểu...

tuongtu_99
31-07-10, 03:03 PM
chả hiểu
EFx chỉ là file hiệu ứng thì mở ra xem cái gì mà tìm trong đó
chủ topic nói rõ hơn đi

hình như patch này lấy từ client của cabal PH

MAXSAI
01-08-10, 01:43 AM
Patch này của bạn có gì mới vây? ít ra cũng cho cái changelog chứ :|

kelalung
01-08-10, 09:13 AM
Nói thiệt patch này chưa có 1 cabal private nào giống của mình cả, đây là mình tự mò, mở file .efx = notepad++ rồi tìm ký tự \ thì nó dẫn tới đường dẫn 1 file nào đó, có thể là file ebm, hay 1 efx khác.vv. Còn 1 cách nữa là chuyển file item.enc thành item.txt = 1 phần mềm unpack mà mình đã post lên, làm tương tự sẽ thấy y chang như file efx. Vậy đó.

tuongtu_99
01-08-10, 11:13 AM
mới dịch đống file enc của bạn ra xong
thấy cái file launge là kg ổn rồi
bạn dùng bộ ENC của cabalonline.com - cabal PH
1 số item ( EFX ) có thể là mới và hoạt động bt
nhưng file cabal.enc và file langue hoạt động sẽ xảy ra lỗi đấy
ai biết nhiều về server sẽ biết :D

đến giờ vẫn chưa thấy gì mới ở patch của bạn cả :-??
bạn bảo mở file EFX lên để đọc file đường dẫn thì có hiểu gì đâu

kelalung
01-08-10, 10:07 PM
lúc chưa patch file của mình, vào data client , vào fx rồi tìm mấy file .efx ,mở nó = notepad ++, rồi bấm ctrl F rồi điền vào ô find ký tự \ rồi enter , nó sẽ chạy đến chữ có chứa đường dẫn file khác, file ebm hoặc efx .sau khi tìm đc 1 đường dẫn thì copy tên file đó cùng cái đuôi của nó và ko copy đường dẫn, xong nhờ chức năng tìm kiếm của windows mà tìm file đó, có gần 200 file thiếu, ko tin thì bạn tìm đi...

Thông báo: patch này là patch duy nhất do mình làm, ko có 1 private nào giống cái này cả, còn mấy file .enc thì chỉ khác chút đỉnh thôi, nó đc lấy từ cabal us ra đó, bạn tương tu noí sai rôì...