PDA

View Full Version : [JX] Share Server JX Thái Sơn Bắc Đẩu V0.2 By Ohishu

Trang : 1 [2] 3

Oack123
01-08-10, 01:55 PM
xui quá nhà em sài phần mềm diệt virut Avira AntiVir Control Center no thong báo có virut nó xóa hết file lun h` phaj làm sao mấy anh chi làm ơn chỉ em với!!!!! :((

Cài lại là cách hữu hiệu nhất đó bạn ;))

nhockutepro199
01-08-10, 02:12 PM
cài lại cho Avira AntiVir lại xóa file nữa à :-s ... có ai cho em cá sever nào thic hợp với Avira AntiVir ko :(( thấy cái đó hay mà chưa chơi dc .....ai bét cái nào chỉ em với tk nhìu :D

kyo4000
01-08-10, 02:29 PM
Cho mình khỏi mình thiết lập ip theo mặc định là 113.114.115.116 nhưng khi chạy tới Bigshop là nó đứng ở đó luôn ko run tiếp tục -> cho hỏi lý do (lần đầu cài VLTK)

Oack123
01-08-10, 02:32 PM
Cho mình khỏi mình thiết lập ip theo mặc định là 113.114.115.116 nhưng khi chạy tới Bigshop là nó đứng ở đó luôn ko run tiếp tục -> cho hỏi lý do (lần đầu cài VLTK)

Dùng bản cái sẵn đó bạn. Trang 1 mở ra mà coi cài trên máy ảo cho nhanh mặc dù cũng là bản đó thôi :D

zonjkut3
01-08-10, 02:33 PM

vào Enterprise Manager(chỉnh sql ý)
vào database->account->tables->severlist,chuột phải vào severlist->open table->chon dòng đầu tiên
chỉnh lại ip trong đó là xong
+config lại id+pass bishop là txjx,pass 1111(đúng rồi cũng fai config nhé)

kyo4000
01-08-10, 02:47 PM
Thêm 1 câu nữa là khi chép patch vào client (phong hỏa gì gì đó) chạy cái Game.exe chọn sever ManhLongTranhBa thi no bao là kết nối server thất bại mặc dù gameserrver chạy ok ?
>>>Đã hiểu tại sao -> gà thiệt

zonjkut3
01-08-10, 02:52 PM
Thêm 1 câu nữa là khi chép patch vào client (phong hỏa gì gì đó) chạy cái Game.exe chọn sever ManhLongTranhBa thi no bao là kết nối server thất bại mặc dù gameserrver chạy ok ?
>>>Đã hiểu tại sao -> gà thiệt

chưa chỉnh ip ở severlist trong setting đúng h0k ;;)

kyo4000
01-08-10, 03:09 PM
@zonjku cho hỏi thêm câu cuối: trong startup cái thư mục script nó báo error ! Vô game ko nói chuyện với bất kỳ npc nào đc + ko đánh 1 con quái nào dc hết -> chỉnh sao ?

zonjkut3
01-08-10, 03:13 PM
@zonjku cho hỏi thêm câu cuối: trong startup cái thư mục script nó báo error ! Vô game ko nói chuyện với bất kỳ npc nào đc + ko đánh 1 con quái nào dc hết -> chỉnh sao ?

cái đó là do pa sangpro làm startup bị lôi,k sao hết
còn về k nc dv với npc thì khởi động sv trc đã,1 sv bao h cũng có 1 npc khởi động nằm ở ba lăng ,mò từng th` 1 sẽ ra

Sir.THÀNH™
01-08-10, 03:54 PM
Pác Hòa Nói Đúng Nhớ 5 Ngoái h Này Mình Là 1 NewBie Nhờ Ỗng DNT Sinhclb Tui Mới Có Ngày Hôm Nay >:)
Bây giờ , SV share nhiều là vì các bác đã có công Move từ SV này , thêm bớt và chỉnh sửa -> SV của mình ^_^.

zonjkut3
01-08-10, 04:04 PM
Bây giờ , SV share nhiều là vì các bác đã có công Move từ SV này , thêm bớt và chỉnh sửa -> SV của mình ^_^.

tưởng bị anh hòa band 7 day rồi mừ .

tungpro102
01-08-10, 04:21 PM
xui quá nhà em sài phần mềm diệt virut Avira AntiVir Control Center no thong báo có virut nó xóa hết file lun h` phaj làm sao mấy anh chi làm ơn chỉ em với!!!!! :((
Avira có chức năng repain mà, repain lại là okie :D goodluck

tungpro102
01-08-10, 04:24 PM
chạy đến Bishop bị dừng lại bạn config lại ip. nhớ để ip network là ip máy ko phải ip wan

ohishu
01-08-10, 05:21 PM

SV Nào Bạn Cho Mình Biết Tên Để Mình Vào Quạy Tí :))

Có Gắn BUG Trong Đó Nhiều Lắm

tungpro102
01-08-10, 05:27 PM
SV Nào Bạn Cho Mình Biết Tên Để Mình Vào Quạy Tí :))

Có Gắn BUG Trong Đó Nhiều Lắm
Ông Minh ác quá. 8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}share mà gắn bug trong đó

kyo4000
01-08-10, 08:36 PM
Sao khi vô game thì cái hình ba lăng huyện ko có 1 hàng npc giống như hình chụp trang 1 mà đứng bốn góc, không nói chuyện được với bất kỳ con npc nào hết (nguyên cái ba lăng ko tìm ra con nào) -> ra ngoài đánh quái ko đc, trỏ chuột vào con quái nó hiện thanh hp xám xịt hà, còn chọn nhân vật nữ nhưng avatar lại là nam -> client mới down từ zing và chép patch, hay dùng client nào ?

thaihoa91
01-08-10, 08:39 PM
Sao khi vô game thì cái hình ba lăng huyện ko có 1 hàng npc giống như hình chụp trang 1 mà đứng bốn góc, không nói chuyện được với bất kỳ con npc nào hết (nguyên cái ba lăng ko tìm ra con nào) -> ra ngoài đánh quái ko đc, trỏ chuột vào con quái nó hiện thanh hp xám xịt hà, còn chọn nhân vật nữ nhưng avatar lại là nam -> client mới down từ zing và chép patch, hay dùng client nào ?

Xài Client VNG bản mới nhất (Thất Thành Đại Chiến) + Patch Client Full by thaihoa91

calocmich
01-08-10, 09:58 PM
102 thanks rùi kìa
share sv v3.0 đi ohishu

JunPyo
01-08-10, 10:02 PM
Các bạn ơi:(
Sao mình cài đc rồi, vào game ngon lành:(
Mà ngoài Ba Lăng Huyện thì ko bị sao
nhưng sang maps khác thì màn hình đen sì vậy?:(
ko thấy gì ngoài npc:(
mình có đọc trong ebook cách mở maps, mà mình ko hiểu cho lắm, bạn nào hướng dẫn mình kỹ 1 chút đc ko?:(

Čħīċķėň
01-08-10, 10:03 PM
"Há miệng chờ sung" :)) :)) .

kyo4000
01-08-10, 10:11 PM
@thaihoa91 : mình bó tay vẫn ko đc
Cách 1 : patch full thaihoa91 + thất thành đại chiến (đồng bộ gì gì luon òi)
Cách 2 : thất thành + patch full + patch TSBD
Cách 3 : thất thành + patch TSBD

-> fail toàn bộ, thèng cha cổ lão hủ vẫn im re và ko nói chuyện + đánh đc bất kỳ con quái nào hết
Nếu mình ko lầm thì bản này có client Mãnh long tranh bá, ai có share giùm, xin đa tạ

tungpro102
02-08-10, 12:27 AM
@thaihoa91 : mình bó tay vẫn ko đc
Cách 1 : patch full thaihoa91 + thất thành đại chiến (đồng bộ gì gì luon òi)
Cách 2 : thất thành + patch full + patch TSBD
Cách 3 : thất thành + patch TSBD

-> fail toàn bộ, thèng cha cổ lão hủ vẫn im re và ko nói chuyện + đánh đc bất kỳ con quái nào hết
Nếu mình ko lầm thì bản này có client Mãnh long tranh bá, ai có share giùm, xin đa tạ
Bó tay chưa bị thế bao giờ
* Xóa đi và cài lại từ đâu :D
à quên teamviwer cái để mình xem nó thế nào ( chưa bị như bạn bao giờ )

supermanzuro
02-08-10, 07:56 PM
tạo tên nhân vật
GamesMaster
Ohishu
Administrators
vào thấy NPC môn phái
lại cổ lẫo thái đối thoại thì hem thấy hiện cái gì hết
như kiểu 1 bức tượng%-(
pác nào bít hướng dẫn chỉ bảo cụ thể em cái nha:((

nhưng sao mình thấy trong cái file LUA trong script toàn ghi là Cao Lao Thai ko zdậy...
các pro coai sửa dùmg cái...

function system()
Say("Cao Lao Thai:",10,"Xem Thong Tin Toan Nhan Vat/Show",
"Tat ca nhan vat tu level(1~100)/Show100",
"Tat ca nhan vat tu level(101~200)/Show200",
"Tat ca nhan vat tu level(201~300)/Show300",
"Kick ra chong Rollback/kickall",
"Cap Cao/chaozuo",
"Trieu Tap Ve BLH/tatcaveblh",
"Danh Hieu GM/adminnnn",
"Kich Ket Lien Dau TK/kichketliendau",
"Thoat./no")

nhockutepro199
02-08-10, 08:24 PM
cho em hỏi làm sao save lai nhân vật dược vậy !!!!!! cú lần chạy sever để chơi là mất nhân vật!!!! :-s

thaihoa91
02-08-10, 08:25 PM
cho em hỏi làm sao save lai nhân vật dược vậy !!!!!! cú lần chạy sever để chơi là mất nhân vật!!!! :-s

Thoát game tại Ba Lăng huyện rùi mới tắt GameServer.exe ! Ko dc tắt GameServer.exe khi chưa thoát game, làm thế mất nhân vật ngay !

Khi chạy chương trình theo thứ tự 1-2-3-4-5-6 thì khi tắt phải làm ngược lại, có nghĩa là 6-5-4-3-2-1 Cách khoảng 5-7 giây hãy tắt 1 chương trình (đề phòng máy chậm, chưa xử lý kịp đã bị tắt)

nhockutepro199
02-08-10, 09:12 PM
tk good good :D!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nhockutepro199
02-08-10, 09:13 PM
àh mà máy nhà e ram yếu quá mỗi lần chạy sever để chơi là dợi ca 15p có cách nào cho nó chạy nhanh hơn dc không dạ??????:">

thaihoa91
02-08-10, 09:30 PM
àh mà máy nhà e ram yếu quá mỗi lần chạy sever để chơi là dợi ca 15p có cách nào cho nó chạy nhanh hơn dc không dạ??????:">

Chỉ có cách là nâng cấp máy, nói thẳng ra là nâng cấp RAM

zonjkut3
02-08-10, 09:35 PM
Chỉ có cách là nâng cấp máy, nói thẳng ra là nâng cấp RAM

chip hình như cũng liên wan
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Phát
02-08-10, 09:42 PM
chip hình như cũng liên wan
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chíp 1.40GHZ thì làm sao nó đọc cho nhanh đc :|

kingafonso
02-08-10, 10:02 PM
chào các bạn, server mình đã online trên net rồi, chỉ share cho bạn bè chơi thôi, tại sao có thằng vào được thằng không, ai giúp mình với:((

dangki_1610
02-08-10, 10:15 PM
Hic cho mình hỏi sao mình cho online rồi.
Bạn mình vô tạo nhân vật được rồi nhưng ko vào được game vậy :((

Mr.Phát
02-08-10, 10:20 PM
chào các bạn, server mình đã online trên net rồi, chỉ share cho bạn bè chơi thôi, tại sao có thằng vào được thằng không, ai giúp mình với:((
kiểm tra IP client trên các máy vào ko đc xem có đúng vs IP máy chủ ko

Mr.Phát
02-08-10, 10:21 PM
Hic cho mình hỏi sao mình cho online rồi.
Bạn mình vô tạo nhân vật được rồi nhưng ko vào được game vậy :((
tạo nhân vật kích vào game nó hiện ra bảng thông báo gì ?
hay hiện ra màn hình đen thui ?

dangki_1610
02-08-10, 10:35 PM
Bạn mình chỉnh IP cua ServerList trong setting ở client giống với IP mình chỉnh rồi.Vào game tạo được nhân vật nhưng khi nhấn kết nối thì hiện thông báo kết nối tới máy chủ thất bại.
Có gì bạn add chỉ dùm mình với.

kingafonso
02-08-10, 10:56 PM
Bạn mình chỉnh IP cua ServerList trong setting ở client giống với IP mình chỉnh rồi.Vào game tạo được nhân vật nhưng khi nhấn kết nối thì hiện thông báo kết nối tới máy chủ thất bại.
font china chưa vậy bạn,30 char chưa nhỉ:-@

tungpro102
02-08-10, 11:11 PM
Người trong cùng tiệm nét ko vào được đâu vì cùng ip wan với máy chủ. Ở tiệm khác thì vào okie

tungpro102
02-08-10, 11:14 PM
Có 2 lý do

1/ Bị vậy do bạn mở sai port thui
2/ Tạo nhân vật ko phải ở map BLH

font china chưa vậy bạn,30 char chưa nhỉ:-@

Client ở máy khác ko cần cài font vẫn có thể vào chơi mà

Mr.Phát
02-08-10, 11:20 PM
vấn đề là bạn này chưa config server theo IP để làm online :|
config theo IP ảo để chạy server nên bạn kia ko kết nối tới đc

tungpro102
02-08-10, 11:22 PM
vấn đề là bạn này chưa config server theo IP để làm online :|
config theo IP ảo để chạy server nên bạn kia ko kết nối tới đc
:D :D Tại tui thấy bạn ý nói là config server lên online okie rùi

dangki_1610
02-08-10, 11:22 PM
Khi mình config server theo IP thì cái Bishop ko vào được.Nó đứng luôn bạn ơi :((

tungpro102
02-08-10, 11:25 PM
Khi mình config server theo IP thì cái Bishop ko vào được.Nó đứng luôn bạn ơi :((
Giải quyết như sau:
1/ Tất cả ip trong server và sql bạn để ip wan ( trừ dòng network trong servercfg ( gì gì đó, file có nhiều nhiều ip ý ) bạn để ip thật )
2/ Port: xem gameserver load port gì thì mở port đấy ( mở theo bài viết hướng dẫn đưa server lên online ở box lưu trữ là sai vì port đó áp dụng cho các server cũ )
goodluck :D

dangki_1610
03-08-10, 01:00 AM
Cảm ơn mọi người.Đặc biệt là bạn tungpro102
Sau 1 hồi chỉnh chọt như cái máy bạn ấy đã giúp mình onl cái server ngon lành.^^

usick4me
03-08-10, 04:01 AM

Mình bị lỗi như bạn thì làm sao sửa được
Mình tạo được nhân vật nhưng khi vào game thì nó nói Kết nối server thất bại.
chỉ dùm mình cách sửa tại hơi gà
cám ơn nhiều

tungpro102
03-08-10, 04:58 AM
Mình bị lỗi như bạn thì làm sao sửa được
Mình tạo được nhân vật nhưng khi vào game thì nó nói Kết nối server thất bại.
chỉ dùm mình cách sửa tại hơi gà
cám ơn nhiều
Bạn kia làm server online mà
Nếu bạn chơi offline mà bị như trên
Có 2 lý do sau:
1/ Do bạn để quá nhiều card mạng ( cái nào ko dùng tắt đi)
2/ Bạn dùng server font mà chưa cài font hoặc ngược lại
3/ Ko biết :D

usick4me
03-08-10, 10:38 AM
Bạn kia làm server online mà
Nếu bạn chơi offline mà bị như trên
Có 2 lý do sau:
1/ Do bạn để quá nhiều card mạng ( cái nào ko dùng tắt đi)
2/ Bạn dùng server font mà chưa cài font hoặc ngược lại
3/ Ko biết :D

font thì làm sao cài,minh sai window 7 nên không biết cài thế nào,bạn chỉ dùm mình đi

tungpro102
03-08-10, 01:33 PM
font thì làm sao cài,minh sai window 7 nên không biết cài thế nào,bạn chỉ dùm mình đi
Win 7 chỉ việc vào Contrl Panel -> Regional and language Option chuyển sang tab admin control chuyển font về font china là ok ( Win7 full font ko cần cài thêm cái gỉ cả)

usick4me
03-08-10, 02:45 PM
hix làm song hết rồi, tạo được nhân vật rồi,lại không chơi được
có ai giúp dùm đi, đên tạo xong nhân vật vào game không được
kết nối thất bại

tungpro102
03-08-10, 03:24 PM
hix làm song hết rồi, tạo được nhân vật rồi,lại không chơi được
có ai giúp dùm đi, đên tạo xong nhân vật vào game không được
kết nối thất bại
Bạn nên ghost lại win XP ( dễ hơn trong việt chuyển font đó, Win 7 phức tạp lắm ( vì mình chỉ test qua nên ko bít rõ lắm ))
Nếu bạn ghost lại win XP PM yahoo Chuyencaydem mình sẽ giúp bạn

kietsphone
03-08-10, 07:31 PM
106 cai thanks mà chưa thấy tăm hơi gì , à pác ơi sao bật server không thấy NPC ở chỗ trung tâm ba lăng (không có một tên hay phải khởi động server nữa)

tungpro102
03-08-10, 08:34 PM
106 cai thanks mà chưa thấy tăm hơi gì , à pác ơi sao bật server không thấy NPC ở chỗ trung tâm ba lăng (không có một tên hay phải khởi động server nữa)
Khởi động server ( bao gồm npc ) ở NPC Phần tăng

nghienvolam
04-08-10, 05:00 AM
Thấy các NewBie giống em cài sever lỗi tùm lum,tình nguyện cài Free cho các bạn.

LàmGìĐểCóTiền
04-08-10, 05:43 AM
Khởi động server ( bao gồm npc ) ở NPC Phần tăng

Không phải là anh chàng phản tăng mà là ông già cổ lão thái

kietsphone
04-08-10, 06:42 AM
Thanks mấy pác mới nãy thấy tungpro bên thớt khác bảo share server nhung hok bik khi nào

kyo4000
04-08-10, 08:01 AM
Cuối cùng thì mình cũng phát hiện ra tại sao mình ko đánh quái + npc câm toàn diện (do có chạy thêm cái server A-Z nên thấy đc sự khác biệt) : Lúc cái gameserver.exe chạy sẽ có 2 con số , cái sever A-Z luôn luôn có 2 con số = nhau và chạy hoàn thành sever lâu thía bà gần 10p (set ram 1G), còn sever của mình thì luôn luôn là 2 con số khác nhau và chạy hoàn thành sever như điện chưa đầy 1p (ram 2G) -> Có ai chỉ cho mình fix cái lỗi đó ko ?

oOosphinxoOo
04-08-10, 03:14 PM
Mấy anh chỉ em hệ thống admin trong game ở đâu vậy mấy anh chỉ em với :((

zonjkut3
04-08-10, 03:21 PM
Mấy anh chỉ em hệ thống admin trong game ở đâu vậy mấy anh chỉ em với :((

bạn vào sever,script,mở file startup_remix.lua lên = notepad
kéo xuống tìm phần tenadmin,thay tên nv trong đó thành tên nv của bạn
chạy lại sv và vào game,đến npc khởi động sv để dùng chức năng admin

anduyx1
04-08-10, 08:10 PM
IV. Thanked
Pác Nào Thấy Hay Thì Tks Phát Nào Không Hay Xin Đừng Chém !

V. Thông Báo:

AE Newbie Cố Gắng Giúp Cho Số Lần Thanked Ở Toppic Này Lên 100 Cái Tui Sẽ Release Version 0.3 :D :)>-:)>-:)>-

[/QUOTE]

Hơn 100 Phát Rồi bác Ohishu (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ơi;);) Share Cho anh em Đi bác (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

xuanphung001
04-08-10, 08:27 PM
sao mình log vào, tạo được nhân vật nhưng khi vào trò chơi thì lập tức bị out ra và báo là server gián đoạn với lỗi: [S3PDB]...MSSQL_Connection: do COM error... :((, mình làm mọi cách rồi, cài lai sql cũng ko xong, ai biết chỉ mình với, cảm ơn nhiều :((

jxvietnam
04-08-10, 09:44 PM
sao mình log vào, tạo được nhân vật nhưng khi vào trò chơi thì lập tức bị out ra và báo là server gián đoạn với lỗi: [S3PDB]...MSSQL_Connection: do COM error... :((, mình làm mọi cách rồi, cài lai sql cũng ko xong, ai biết chỉ mình với, cảm ơn nhiều :((
Chạy gameserver.exe thành công chưa ?:^o

xuanphung001
04-08-10, 10:11 PM
Chạy gameserver.exe thành công chưa ?:^o
thành công rồi bạn ah, nó chạy ra 5 dòng successful nên mình mới log acc vô được, nhưng khi vô thì bị out ra, có thể là bị xung đột sql gì đó nên khi vô load game lên thì ko connect được database và acc bị đẩy out ra ngoài. Hy vọng là bạn nào có gặp trường hợp này chỉ mình cách khác phục với.

Mình nghĩ lỗi này chỉ là ở server nên ko quan tâm đế client. Server mình down về và chỉ sửa ip lại cho đúng với ip local của mình thôi, ko có sửa gì nữa hết. Như vậy đã đủ chưa, vì mình làm theo mấy bản hướng dẫn trên mạng mà ko biết mấy cái hướng dẫn đó đã đúng chưa, có áp dụng được cho server của Ohishu ko.

tungpro102
04-08-10, 10:49 PM
Không phải là anh chàng phản tăng mà là ông già cổ lão thái
Quên Hàng của ông Minh toàn khởi động ở npc cổ lão thái

jxvietnam
05-08-10, 09:31 AM
thành công rồi bạn ah, nó chạy ra 5 dòng successful nên mình mới log acc vô được, nhưng khi vô thì bị out ra, có thể là bị xung đột sql gì đó nên khi vô load game lên thì ko connect được database và acc bị đẩy out ra ngoài. Hy vọng là bạn nào có gặp trường hợp này chỉ mình cách khác phục với.

Mình nghĩ lỗi này chỉ là ở server nên ko quan tâm đế client. Server mình down về và chỉ sửa ip lại cho đúng với ip local của mình thôi, ko có sửa gì nữa hết. Như vậy đã đủ chưa, vì mình làm theo mấy bản hướng dẫn trên mạng mà ko biết mấy cái hướng dẫn đó đã đúng chưa, có áp dụng được cho server của Ohishu ko.
Đồng bộ server và client chưa ?
Trích thaihoa91

***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

Vậy là xong rùi đó các bạn !

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

Chúc các bạn thành công và có Client tốt để chơi game ^__^

Không đc nữa thì bó tay=((

Sir.THÀNH™
05-08-10, 11:12 AM
ghê quá. ra sau sv đại hội mà hơn đại hội những 3k VIEW. Không biết sv này có cái gì mà thích thế nhỉ. ITem thì xấu. NPC thì ít . Đc mỗi cái LD. Đc cái Marketing mà =))

KennieChan
05-08-10, 11:23 AM
109 thanks rồi kìa bạn ơi :)
v0.3 đi thôi :))

jxvietnam
05-08-10, 02:15 PM
ghê quá. ra sau sv đại hội mà hơn đại hội những 3k VIEW. Không biết sv này có cái gì mà thích thế nhỉ. ITem thì xấu. NPC thì ít . Đc mỗi cái LD. Đc cái Marketing mà =))

Nhằm Kỉ Niệm 1 Năm Tham Gia Làng JX-Private Nhân Đây Update Version 0.2 TSBĐ Cho Các NewBie !

SV này chỉ dành cho NewBie chứ ko dành cho người PRO JX như bạn đâu<:-P

ohishu
05-08-10, 03:41 PM

@jxvietnam: Nó Không Pro Đâu Bạn Chỉ Giỏi Sũa !

Anh Nói Rồi ! Em Đéo Có Tuổi Để Nhận Xét Đâu ! Không Biết Develop Là Gì :)) Item Thì Hình Ảnh Server Nào Cũng Như Server Ấy Thôi Em Gà Anh Không Trách Nhưng Đừng Sũa !

Khu Vực Cấm Tiếng Chó Sũa Bậy !

kietsphone
05-08-10, 03:53 PM
Chữa nhau chí chóe v.03 đâu thank đủ rồi mà

tungpro102
05-08-10, 04:18 PM
Ko bit C_Ronaldo có Pro hay ko. Nhưng chưa thấy ông đóng góp cái server nào vào clb cả

stranger1795
05-08-10, 04:22 PM
ohishu ơi up lại link down sever đi bị hư rồi

tungpro102
05-08-10, 04:25 PM
ohishu ơi up lại link down sever đi bị hư rồi
Mình sẽ Up lại server ( Mediafire ) cho link khỏi die :D, chắc ông Ohishu cũng đồng ý thui :D

stranger1795
05-08-10, 04:27 PM
uhm nếu được vậy thì tốt quá rồi ^^

tungpro102
05-08-10, 04:38 PM
uhm nếu được vậy thì tốt quá rồi ^^
Sorry ko thể rar server lại được ( Ko bít sao luôn ):-<:-<:-<

stranger1795
05-08-10, 04:41 PM
cám ơn tùng nha dù không up lên được nhưng mà mình mò ra đường link rồi và đã tãi về rồi ^^

ohishu
05-08-10, 04:51 PM
Chữa nhau chí chóe v.03 đâu thank đủ rồi mà

Ver 0.3 Đã Xong Rồi ! Nhưng Vẫn Phân Vân Nên Share Hay Không Vì Còn Nhiều Con Dog Giống Thằng C_Ronaldo Lắm :-@

tungpro102
05-08-10, 05:13 PM
Ver 0.3 Đã Xong Rồi ! Nhưng Vẫn Phân Vân Nên Share Hay Không Vì Còn Nhiều Con Dog Giống Thằng C_Ronaldo Lắm :-@
Chài mỗi người nhường nhau 1 tí đi ( ai pro ai gà thì người đó tự biết mà ). vote share hì hì :D
C_Ronaldo hỏi cách addnpc kìa ( Ko bít phải pro ko nữa, nhưng mà hỏi như thế thì .... )

dejavu_bmt
05-08-10, 05:35 PM

ai coi hộ với :(

gacon237
06-08-10, 08:50 AM
anh Sandaru oi choi ban nay hum co kill 9x ha#-o

kingafonso
06-08-10, 08:50 AM

ai coi hộ với :(

chỉnh ip lại hết thành ip card loopback của bạn,trong mấy cái file.ini đó, với lại bishop

gacon237
06-08-10, 08:51 AM
anh Sandaru ơi sao chơi bản này ko có kill 9x :( chơi chán lắm anh có cách nào thêm kill dc hôk :D

tungpro102
06-08-10, 08:59 AM
anh Sandaru ơi sao chơi bản này ko có kill 9x :( chơi chán lắm anh có cách nào thêm kill dc hôk :D
1/ server này ko phải của Sandaru mà là của Vương Minh ( Ohishu )
2/ Server nào cũng có skill 9x ( Server này mua bí kíp và học ở chỗ thằng Võ lâm quán )

Info tí ver3 nè ( Nguồn Ohishu )
- Ver3 viết theo cốt truyện của Kim Dung
- Update thêm trang bị mới ( Ô kim )
-----------------------------------------
Quan trọng nhất là: Bạn ý ko share ver3 vì 1 số bạn trong box ( lí do gì thì mình ko bít )

gacon237
06-08-10, 09:06 AM
a ohishu ơi sao cái này hum có skill 9x za:( chơi toàn kill 6x bùn lém :(

gacon237
06-08-10, 09:08 AM
nhưng đâu ở Võ lâm quan nó đâu có bán bí kíp 9x đâu:(

nó chỉ bán bí kíp 12x vs 15x thui à:(

tungpro102
06-08-10, 09:13 AM
nhưng đâu ở Võ lâm quan nó đâu có bán bí kíp 9x đâu:(

nó chỉ bán bí kíp 12x vs 15x thui à:(
Bạn đến npc nhập môn để học khi đi nhớ mang theo 10k vạn :D ( cấp => 90 mới có thể học )

gacon237
06-08-10, 09:15 AM
à mà còn cái này nữa :D ohishu ơi săn bos ở PLD sao ko dc HKMP mà toàn bản đồ ko vậy

gacon237
06-08-10, 09:17 AM
hjc tungpro102 à:( lúc mình đến thì nó kêu toàn cái gì hum chứ có cho bí kíp đâu:((

gacon237
06-08-10, 09:23 AM
a hòa đang chơi sever nào vậy :) cho em dc ko =))

gacon237
06-08-10, 10:02 AM
a ohishu víp thiệt :) a cho hỏi đào đâu ra bí kíp 9x vậy:(

thaihoa91
06-08-10, 10:03 AM
1/ server này ko phải của Sandaru mà là của Vương Minh ( Ohishu )
2/ Server nào cũng có skill 9x ( Server này mua bí kíp và học ở chỗ thằng Võ lâm quán )

Info tí ver3 nè ( Nguồn Ohishu )
- Ver3 viết theo cốt truyện của Kim Dung
- Update thêm trang bị mới ( Ô kim )
-----------------------------------------
Quan trọng nhất là: Bạn ý ko share ver3 vì 1 số bạn trong box ( lí do gì thì mình ko bít )

Chà ! Cốt truyện theo Kim Dung sao khá giống ý tưởng của tui dữ ;))

tungpro102
06-08-10, 10:22 AM
Chà ! Cốt truyện theo Kim Dung sao khá giống ý tưởng của tui dữ ;))
zậy 2 người làm chung đi. sẽ có 1 server good nhất để chơi, ko bít ý ông Minh thế nào nhỉ

kietsphone
06-08-10, 10:30 AM
zậy 2 người làm chung đi. sẽ có 1 server good nhất để chơi, ko bít ý ông Minh thế nào nhỉ

Chính xác mấy pa lấy ý tưởng từ tui

thaihoa91
06-08-10, 11:33 AM
Chính xác mấy pa lấy ý tưởng từ tui

gacon237
06-08-10, 01:50 PM
a hòa ơi làm seo để add ngựa vào :( em ko kiếm dc cái mục đó :D chỉ giúp em nha

thaihoa91
06-08-10, 02:58 PM
a hòa ơi làm seo để add ngựa vào :( em ko kiếm dc cái mục đó :D chỉ giúp em nha

Ý bạn nói là làm hình ảnh con ngựa hay là thêm con ngựa vào hành trang ????

gacon237
06-08-10, 03:03 PM
con ngựa vào hành trang đó anh :( ma sever nào cũng thêm dc hả:D

gacon237
06-08-10, 03:10 PM
a hòa chỉ em thêm con hổ vs con hưu vào đi :( chạy mí con kia chán lắm:((

dejavu_bmt
06-08-10, 05:14 PM

coi hộ với :|

notfile
06-08-10, 05:17 PM
Account và pass bishop !! .

dejavu_bmt
06-08-10, 05:24 PM
Account và pass bishop !! .

rõ hơn đi bạn :( mình newbie bạn cứ như đang nói với pro thế :(:(

notfile
06-08-10, 05:30 PM
Bạn chỉnh lại ở file JXconfig.ini và StartupCfg.ini Account và pass bishop là txjx và 1111
lần sau post 1 bài thôi post nhiều bài là Spam đó !!!

minhtanxd1
06-08-10, 06:46 PM
cho mình hỏi bạn nào có acc admin không cho mình với !=P~

ohishu
06-08-10, 07:32 PM
cho mình hỏi bạn nào có acc admin không cho mình với !=P~

1. Ohishu
2. GameMaster
3. Administrators

Đặt 1 Trong 3 Tên Trên Gặp Cô Lão Thái Có Chức Năng GM;)

dejavu_bmt
06-08-10, 07:48 PM
thanks tất cả mình làm đc rồi nhưng mình hỏi chỗ chỉnh cấp với tiền ở đâu thế :(

minhtanxd1
06-08-10, 07:50 PM
cám ơn bạn nha! mà mình cũng muốn hỏi như bạn dejavu

ohishu
06-08-10, 08:59 PM
cám ơn bạn nha! mà mình cũng muốn hỏi như bạn dejavu

Đặt Tên Nhân Vật Như Nêu Ở Trên !

Gặp Cao Lão Thái --> Nhận Point --> Kinh Nghiem %-(

tungpro102
06-08-10, 09:08 PM

coi hộ với :|
Híc bạn này chưa chạy mấy cái s3reply, bishop, ....................... chỉ chạy gameserrver ko làm sao chạy được ( Nhìn trên thanh start của win là bít chưa chạy jxstarup của Sangpronhat

tieu qui
06-08-10, 10:06 PM
link sever die rồi , up lại dùm đi may pro oi

dejavu_bmt
06-08-10, 11:08 PM
cho mình hỏi tí mình là admin rồi mang đồ vào thì thấy mana về 0 ăn máu thì nó k tăng cái này có phải lỗi k :(

jxvietnam
07-08-10, 07:52 AM
cho mình hỏi tí mình là admin rồi mang đồ vào thì thấy mana về 0 ăn máu thì nó k tăng cái này có phải lỗi k :(
Do máu + mana quá nhiều nên bị vậy:D

luccamdo
07-08-10, 08:51 AM
sao ko lưu mick dc dzay ha? anh :(:(:(:( cu tao acc xong thoat ra la mat huhuhuhuuhu:(

luccamdo
07-08-10, 08:56 AM
cho em hoi? hoc skill9x o dau thía

dejavu_bmt
07-08-10, 10:40 AM
cho hỏi tí sau khi tắt máy khởi động lại sever vào game thì k thấy npc nữa :(

tom1102
07-08-10, 10:41 AM

thaihoa91
07-08-10, 11:48 AM

Lần sau gõ tiếng việt có dấu nha bạn ! Nếu ko dễ bị del bài lắm !

gacon237
07-08-10, 02:16 PM
ohisu ơi làm sao để lưu acc vào dc vậy :D mỗi lần out ra là mất acc hôk à:( chỉ giúp em nha :D

PhienNhaTrang
07-08-10, 04:11 PM
lưu thông tin nhân vật thì đúng hơn,tắt cái gs trước rồi cho nó hiên tất cả tiến trình chạy server rồi tắt từ cái chân bên phải sang cái mông bên trái theo hướng cái mặt nhìn màn hình =))

sinichi1610
07-08-10, 04:48 PM
sao mình tạo nhân vật được rồi, thì báo là Không kết nối được server. Mình dùng Client sơn hà xã tắc cũ của VNG rồi dùng path của bạn chạy thì có được không, hay phải dùng client mới của VNG mới được.

dejavu_bmt
07-08-10, 04:55 PM
sao mình tạo nhân vật được rồi, thì báo là Không kết nối được server. Mình dùng Client sơn hà xã tắc cũ của VNG rồi dùng path của bạn chạy thì có được không, hay phải dùng client mới của VNG mới được.

mình sài bản mới nhất đc :D
bạn thử update thử

yukite26
07-08-10, 06:09 PM
thank ban , choi cai thien ac ngan' wa , doi khong khi xi =))

thaihoa91
07-08-10, 08:03 PM
thank ban , choi cai thien ac ngan' wa , doi khong khi xi =))

Bạn vui lòng gõ tiếng việt có dấu ! Nếu ko dễ bị del bài !

sinichi1610
08-08-10, 07:31 AM
sao mình vẫn không kết nối được server ( đã tạo được nhân vật nhưng không chơi được). Mình thấy trong JxStarup nó ghi thư mục Script bị Erro. Cái này mình khắc phục sao đây

tungpro102
08-08-10, 07:43 AM
sao mình vẫn không kết nối được server ( đã tạo được nhân vật nhưng không chơi được). Mình thấy trong JxStarup nó ghi thư mục Script bị Erro. Cái này mình khắc phục sao đây
Dòng đấy kệ nó ko sao đâu bạn. Bạn config ip + pass sa đúng hết chưa. mà bạn cài font chưa

sinichi1610
08-08-10, 07:55 AM
mình cấu hình server lên 1 mt khác, client 1 máy khác. Làm vậy có cần chỉnh thêm thông số gì nữa không. Cài font là mình check 2 dấu check trong Regional and Language Options đúng không.

tungpro102
08-08-10, 07:59 AM
mình cấu hình server lên 1 mt khác, client 1 máy khác. Làm vậy có cần chỉnh thêm thông số gì nữa không. Cài font là mình check 2 dấu check trong Regional and Language Options đúng không.
Máy cài server phải cài font máy chạy client kia ko cần cài

nhockutepro199
08-08-10, 03:05 PM
có anh chị nào có thể nhận em lam đệ tử được hem.... e múm dc như các a chị :D.. mong mấy a chị chíu cố em!!! nick yahoo em: nhoxsadcry

sinichi1610
09-08-10, 05:10 PM
làm mãi vẫn chưa đăng nhập vô được lần nào, phát hiện nó bị lỗi
Làm sao sửa được đây ???

[S]ocola[S]an
09-08-10, 05:23 PM
Chưa cài font china RPC đây mà...................

mtyn0912
09-08-10, 10:15 PM
đọc hết 38 pages mà em không tìm được cái hướng dẫn để cài game.
bác nào làm ơn list cho em những bước để cài và những gì cần thiết để chơi đươc cái game này với.
thanks

thaihoa91
10-08-10, 08:42 AM
bác nào làm ơn list cho em những bước để cài và những gì cần thiết để chơi đươc cái game này với.
thanks

Vui lòng down Ebook Giangleloi trong Kho Lưu Trữ để bít cách game : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notfile
10-08-10, 12:22 PM
thanks

cài được chưa !!!
có cần người cài hộ không ????

Sir.THÀNH™
10-08-10, 12:43 PM
thanks
sắc =)). Cách cài game là 1 trong những pic nhìu nhất đó =))[-(

mtyn0912
10-08-10, 04:25 PM
bác nào coi hộ em cái này sai chỗ nào với hic hic.. mò được đến đây rồi, còn 1 chút nữa rhooi :(

kinkina2009
10-08-10, 04:47 PM
chưa chạy hết mà bạn còn bighop,s3relay nữa kìa

mtyn0912
10-08-10, 06:33 PM
đến Bishop thì nó bị treo ở chỗ login, ai có cách giải quyết ko

notfile
10-08-10, 10:37 PM
đến Bishop thì nó bị treo ở chỗ login, ai có cách giải quyết ko

bạn nên sửa IP trong SQL (serverlist trong SQL )

mtyn0912
10-08-10, 10:52 PM
cuối cùng thì cũng vào được, hí hửng đỉnh đi săn boss mà cha biết fai làm sao ca hic hic
ai giup minh voi... di PLD cung ko đi được

gacon237
12-08-10, 09:45 AM
ohishu ơi cho hỏi add ngựa vào trong chức năng admin ở đâu :(:(

[S]ocola[S]an
12-08-10, 12:22 PM
manager.lua....................................... .........................

docthuthanlong
14-08-10, 09:21 AM
bác ơi cái bishop acc với pass là gì thế tui cài nó đứng im luôn

Zin Kull
14-08-10, 10:58 AM
AE Newbie Cố Gắng Giúp Cho Số Lần Thanked Ở Toppic Này Lên 100 Cái Tui Sẽ Release Version 0.3 :D :)>-:)>-:)>-

=)) =)) =)) Lên 120 Lần Thanks Rồi, Share Server V0.3 Đi Anh Zai.......:-|:-|:-|

baby_ghost
14-08-10, 03:21 PM
Chạy server đến bishop thì bị treo, cứ hiện cửa sổ toàn dấu ?????

thử user: mdjx / 1111 hay tìm trong file jxserver.ini có user là mcjx001 / 11111 thử cả 2 cái đều không dc, là sao nhỉ?

còn nữa chạy jxstartup thì phần thư mục script có Error đỏ mà ko biết tại sao!

ohishu
15-08-10, 10:35 AM
Chạy server đến bishop thì bị treo, cứ hiện cửa sổ toàn dấu ?????

thử user: mdjx / 1111 hay tìm trong file jxserver.ini có user là mcjx001 / 11111 thử cả 2 cái đều không dc, là sao nhỉ?

còn nữa chạy jxstartup thì phần thư mục script có Error đỏ mà ko biết tại sao!

Dễ Thôi ! Config IP Thành 192.168.1.2 Để Chơi Bạn Nhé :D

Sẽ Không Bị Lỗi Bishop Nữa Còn 113.114.115.116 Độc Quyền Cho Máy VIP Thôi :D

longryu
15-08-10, 02:30 PM
:)):)):)):)):)):">:P anh ohishu ơi..sever anh bị lỗi tống kim phải không anh ? sao em nhấp vô npc mà nó cư im ru a...jup em với:)):)):)):)):))

nhocdk01
15-08-10, 04:04 PM
Trời Sao Bên Cấu Hinh Tui Bị Lõi ERROR Làm Sao Mới Hết Lõi Vây Mấy Pác

baby_ghost
15-08-10, 10:35 PM
Dễ Thôi ! Config IP Thành 192.168.1.2 Để Chơi Bạn Nhé :D

Sẽ Không Bị Lỗi Bishop Nữa Còn 113.114.115.116 Độc Quyền Cho Máy VIP Thôi :D

Mình cài trên server chạy IP wan tĩnh thì làm sao chỉnh lại IP dc? :D

quy01234
16-08-10, 04:13 PM
bản này sao mấy cái mật tịch không ăn được nhỉ?? với lại không có đi săn boss sát thủ ư? (:|(:|
có ai biết săn boss HK tọa độ ở chỗ nào k :D :Laluot_101::Laluot_101:

chuthoan02
16-08-10, 08:39 PM
ohishu ơi! sao mình cài cài đúng theo hướng dẩn sever load ok còn client mình vào nó báo lổi, có 1 dòng tiếng hoa khi bấm ok thì văng ra luôn, ko vào game được. giúp mình cái lổi này với hix, thank bạn trước! [-O<

tungpro102
16-08-10, 10:01 PM
ohishu ơi! sao mình cài cài đúng theo hướng dẩn sever load ok còn client mình vào nó báo lổi, có 1 dòng tiếng hoa khi bấm ok thì văng ra luôn, ko vào game được. giúp mình cái lổi này với hix, thank bạn trước! [-O<
Bạn chụp hình cái lỗi đó lên ;);)

duyhung8
17-08-10, 03:10 AM
hehehheh. ngon rồi. thanks for sharing

chuthoan02
17-08-10, 11:56 AM
thank tungpro102! do mấy con vi rút cắn file paht client hix hix. vào game được rùi. tiện thể cho mình hỏi bkav pro xài ngon ko . chứ mình xài thấy nó yếu quá, máy bị vi rút cắn file tùm lum mà nó ko cảnh báo và diệt gì hết. khi thấy máy có vấn đề mình mở bkav lên quét ra cả trăm con vi rút siêu đa hình tốn 3 xị/năm pó tay.com. (sory đã spam:)

baby_ghost
18-08-10, 12:27 AM
có ai chỉ mình cách fix lỗi bishop ko? IP wan của server sao config thành 192.168.1.2 đây :-S

nhoxpk2707
19-08-10, 09:29 AM
có ai chỉ mình cách fix lỗi bishop ko? IP wan của server sao config thành 192.168.1.2 đây :-S

cậu thấy trong sv co cái bishop.cfg mở nó lên = notepad sửa ip lại thử xem được k

nhocdk01
20-08-10, 10:35 AM
Có ai hướng dẫn em cài đặt server a-z này dc :D

sontung93
21-08-10, 10:50 PM
a nào hướng dẫn e sửa cái thời gian đi phong lăng độ thành 30' 1 chuyến đc k ạ

bikey1102
26-08-10, 04:22 AM
thak lên trên 100 r kìa Vs III đâu :T

TonySubin
29-08-10, 09:10 PM

sao mình cứ chạy đến bishop là bị đứng

mặc dù đã config mấy cái JXConfig.ini, StartupCfg.ini là id jxtx pass 1111 hay là Bishop.cfg ip thành 192.168.1.2 mà vẫn cứ đứng ngay bishop

pro nào giúp với

tungpro102
30-08-10, 12:52 AM
Bạn tìm MAC cho nó, nếu nó ko chạy ta cắt TRYM ta đi :D

thuxinha7
30-08-10, 07:41 PM
Mình có 1 số vấn đề cần Pro giúp ... Đây là những gì mình làm đc

Đây là mình cài Font China PRC .
-> mục script lại hiện ERROR ..
->Gameserver chạy OK nhưng khi tạo nhân vật lại gặp lỗi này
(Mình tạo nhân vật tại Ba Lăng Huyện .)

Mong các Pro giúp mình . Thank trước nhé .

Čħīċķėň
30-08-10, 07:46 PM
Bạn tìm MAC cho nó, nếu nó ko chạy ta cắt TRYM ta đi :D

Về nhà vào phòng WC tự xử đi đc gòi :))

>:/>:/>:/
Phải sửa IP trong SQL->Serverlist nữa ;))

thaihoa91
30-08-10, 07:49 PM

Nếu đúng thì GameServer.exe hiện dòng số là 33663168 : 33663168

Nhưng của bạn thì 33663168 : 0

Nguyên nhân là do bạn Enable nhìu Local Area Connection wá ! Nó nhìu loại mạng chả bít bạn xài cái nào mà dùng ! Nên quyết định ko dùng (nó hiện số 0)

Khắc phục : Bạn Disable tất cả các Local Area Connection và chỉ Enable duy nhất 1 cái Local Area Connection với IP chạy JX Server (trong hình là 192.168.1.2)

nguyentrunghbl
30-08-10, 07:49 PM
Máy bạn đang tồn tại 2 card mạng, disable 1 cái đi , để lại cái mà có ID bạn khai trong Server và Client thôi! Nhớ bấm phải vào cái card không dùng Disable nhé.

[M]r[K]id
30-08-10, 08:47 PM
ko nói chịn dc zứi NPC ai giúp em với

tungpro102
30-08-10, 08:57 PM
Về nhà vào phòng WC tự xử đi đc gòi :))

>:/>:/>:/
Phải sửa IP trong SQL->Serverlist nữa ;))

Hì hì quên mất quên mất :P..........

Čħīċķėň
30-08-10, 09:27 PM
Hì hì quên mất quên mất :P..........

Tự xử đc chưa, nhớ chụp lại bức ảnh rùi post lên đêi \:D/(còn nếu ngại thì send qua Yahoo cho tui cũng đc >:D< )

tungpro102
30-08-10, 09:29 PM
Tự xử đc chưa, nhớ chụp lại bức ảnh rùi post lên đêi \:D/(còn nếu ngại thì send qua Yahoo cho tui cũng đc >:D< )

Song rùi, tí nữa tui send qua yahoo cho ông, đang chụp hình, à ông có cần lấy cái bj cắt ko tui send qua cho luôn :D ( Sorry spam )

Nguồn tin mật, đã có người sở hữu source của VNG

thuxinha7
30-08-10, 10:51 PM
thaihoa91 giúp mình với ... .mình đã làm theo hướng dẫn của bạn là chỉ để lại 1 mạng ..
nhưng khi vào game vẫn "không kết nối được server" ....
Ở gameserver.exe lại còn hiện thêm mấy dòng
PlayerDBLoading Failed.
PlayerDBLoading Failed.
PlayerDBLoading Failed.

Bạn cho mình xin cái Yahoo hỏi cho tiện nhé .
Thank nhiều .

thaihoa91
30-08-10, 10:53 PM
thaihoa91 giúp mình với ... .mình đã làm theo hướng dẫn của bạn là chỉ để lại 1 mạng ..
nhưng khi vào game vẫn "không kết nối được server" ....
Ở gameserver.exe lại còn hiện thêm mấy dòng
PlayerDBLoading Failed.
PlayerDBLoading Failed.
PlayerDBLoading Failed.

100% chưa cài FONT !

Cách fix : Bạn cài FONT china vào máy và chuyển máy sang dạng languages Chinese (PRC) là hết lỗi thui !

thuxinha7
30-08-10, 10:59 PM
mình xài win 7 64 bit ... mình chuyển sang dạng china PRC rồi mà .. bạn hướng dẫn cho mình thêm với nhé

thaihoa91
30-08-10, 11:06 PM
mình xài win 7 64 bit ... mình chuyển sang dạng china PRC rồi mà .. bạn hướng dẫn cho mình thêm với nhé

Win 7 ko tiện cho JX ! Bạn nên xài Win XP sẽ ổn !

thuxinha7
30-08-10, 11:14 PM
Win 7 ko tiện cho JX ! Bạn nên xài Win XP sẽ ổn !
ừ thui .. thank bạn nhiều :) .......

tieu qui
31-08-10, 01:38 PM
sever TSBD sao skill 9x lỗi tùm lum vậy chủ thớt, ko biết do path của mình làm sai hay sao mà skill cb rồng đanh ko trúng quái, Vân long kich cũng vậy, skill90 lốc Côn lôn + Skill 90 đao của Thiếu lâm đánh ko thấy skill vậy, hướng dẫn dùm dc ko

amdsocketvt
31-08-10, 05:33 PM
cái này sao đây các bạn ? chỉ mình với :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

zonjkut3
31-08-10, 05:50 PM
bạn cài font chinese prc chưa .

amdsocketvt
01-09-10, 11:44 AM
bạn cài font chinese prc chưa .

cài rùi bạn à :D
hên xui :))
à, cái đó là mấy map khác chưa kích hoạt, còn vào map ba lăng huyện thì nó ghi là "kết nối máy chủ thất bại"
thua luôn :|

[M]r[K]id
01-09-10, 11:47 AM
sever của em thì ko nói chuyện dc với NPC
game sever thì cứ đứng im
chỉ hiện cái cùi bắp gì đó ùi lưu nhâ vạt sau khonag3 5' và lưu nhân vật nếu em thoát ra

del.love
01-09-10, 05:50 PM
Cho mình hỏi chỉnh Item rớt khi đánh boss HK ở đâu vậy, mình đánh chỉ ra Mảnh tàng bảo đồ

vodanhopen
01-09-10, 09:48 PM
giúp với Move qua luyện công 120 --130 nó đen thui:)
kill 9X anh coi lại dùm nha>> phái nàokill do dùm di

cái này you phải vô SQL sever manager coi lại chổ severIP của cái accout

hganhvn
02-09-10, 03:39 AM
+/ Bản này Skill 120 và skill 150 có hình giống nhau phải ko vậy? Hay mình còn thiếu cái gì mà thấy 2 skill này có hình giống nhau.
+/ Sao mình không di chuyển từ map này sang map khác bằng chạy bộ được vậy? Như là từ Ba lăng huyện chạy đi Vũ lăng Sơn chẳng hạn? Không chạy bộ được.
+/ Mình có Lệnh bài đi Phong Lăng Độ, vậy mình muốn đi Phong Lăng Độ thì đi như thế nào?
+/ Trước mình hay săn con boss Thiên Vương ở Mê cung Sa mạc tầng 1 nhưng giờ không chạy bộ được lên đó thì làm sao mình có thể săn con Boss đó.
Nhờ các pro hướng dẫn hộ mình nhé.

jxvietnam
02-09-10, 07:49 AM
ra xa phu rồi chọn các map muốn đi:):)

lordpotter
02-09-10, 11:24 AM
Ai cho mình hỏi sao cái gameserver mỗi lần chạy start up nó hiện lên rùi lại mất đj
không thấy nó chạy tiếp

mrduc121
03-09-10, 03:24 AM
Ai cho mình hỏi sao cái gameserver mỗi lần chạy start up nó hiện lên rùi lại mất đj
không thấy nó chạy tiếp

virut rồi chứ sao diệt virut hoặc del Gamesever rồi coppy lại là ok

kakashiABC
03-09-10, 06:02 AM
bạn ơi sever no font hay co font china

dreamsofdolls
03-09-10, 04:03 PM
bạn ơi sever no font hay co font china
Sever này phải có font China PRC bạn ạh không có là không chơi được đâu sẽ bị lỗi PlayingDB Error gì đấy

nguyentrunghbl
04-09-10, 06:10 PM
không thấy nó chạy tiếp

Ban bị thiếu file này StartupCfg.ini, mở lên không có file này nó chỉ chớp 1 cái là biến mất!

dreamsofdolls
05-09-10, 03:42 PM
Sao tớ chơi có mấy con ngựa nó còn không khí nhỉ con Du Huy vs con dì á
À mà cho tớ hỏi có chức năng kết hôn hok?
Nếu có thì cho tớ hỏi Nguyệt Lão ở đâu ? Còn Tống Kim thì sao :-/

amdsocketvt
06-09-10, 06:09 PM
bạn nào chỉ mình với, cái server này nó sao sao ấy. khi mình public lên cho bạn bè chơi, chỉnh đúng hết rùi tới bước tạo nhân vật, tạo xong vào không được nó ghi là kết nối với máy chủ thất bại.
Bạn nào chỉ mình nhé >:D<

benop001
06-09-10, 07:22 PM

pác này chém gió pro nhĩ =))=))

thaisonxz
08-09-10, 01:20 PM
Đã làm thành công nhưng sao không thấy TK đâu cả

nhockutepro199
09-09-10, 12:04 PM
đợi cái Version 0.3 lòi cổ ra mà ko thấy!!! :-w

anhyeuviolet
10-09-10, 09:33 PM
Xin chào tất cả mọi người !
Mình hiện đang mò mẫm rất nhiều về JX Ofline ,gặp sever này của Ohishu thì rất mừng,nhưng còn dính một vài lỗi khá là to,mong có anh em nào pro giúp mình với.

01/Là khi khởi động bằng Startup,thì luôn nhận được thông báo lỗi thư mục Script,dù đã thủ đủ mọi kiểu để sửa đường dẫn.Nó như sau :

02/ Là sau khi đăng nhập,cái màn hình mà có cái gì,là nó dính luôn,không hiển thị tiếp nữa.Nghe âm thanh biết là có nhân vật,đã vào game,nhưng không thấy gì cả ngoài cái bảng đăng nhập.Ai cứu mình giùm !!!

03/ Là GameServer báo lỗi các file .LUA,như ở đây mình chụp được là lỗi file trungsinh.lua !!!
Cứu mình !!!

Rất mong được mọi người giúp đỡ !!!

Xin chân thành nhấn Thank !!!

Quên mất !Mình dùng sever của Ohishu,patch của cậu ấy luôn,có dùng Fix của các pro trên diễn đàn nà !!!
Cứu mình !!!

DatNguyen !!!

thaihoa91
10-09-10, 10:54 PM
Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Có 2 trường hợp :

+ Trường hợp 1 : Nếu tên file là maps.pak thì đổi thành map.pak

+ Trường hợp 2 : Nếu tên file là map.pak thì đổi thành maps.pak

Làm 1 trong 2 trường hợp trên sẽ sửa dc lỗi của bạn !

cHuyqln
11-09-10, 09:38 AM
Em chào các anh, các chị.
Em gặp lỗi là : tạo nhân vật vào chơi đc rồi , nhưng khi thoát ra vào lại, thì không thấy nhân vật đâu.
Mong các anh, các chị trả lời giúp em thắc mắc ạ.

notfile
11-09-10, 10:18 AM
Em chào các anh, các chị.
Em gặp lỗi là : tạo nhân vật vào chơi đc rồi , nhưng khi thoát ra vào lại, thì không thấy nhân vật đâu.
Mong các anh, các chị trả lời giúp em thắc mắc ạ.

thoát game.exe đã rồi mới được tắt SV !
tắt SV dần dần theo thứ tự ngược lại lúc khởi động !

cHuyqln
11-09-10, 10:48 AM
Vâng em làm như trên nhưng mà vẫn ko đc anh ạ, lỗi nữa đây (:|<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mong đc hồi âm sớm.

Mr.Phát
11-09-10, 10:50 AM
cái đó là lỗi file trùng sinh thôy ko liên quan gì đến việc lưu data nhân vật cả :|

cHuyqln
11-09-10, 11:25 AM
Thôi quả này em quyết cài lại win, vừa cài lại hôm qua, hôm nay cài tiếp......:D. Cám ơn các anh đã giải đáp giúp em :D

Mr.Phát
11-09-10, 11:28 AM
cậu cài win làm gì cài xong chạy nó bị thì nó vẫn bị thôi ;))

cHuyqln
11-09-10, 11:49 AM
cậu cài win làm gì cài xong chạy nó bị thì nó vẫn bị thôi ;))

Thế làm cách nào để sửa cái lỗi ko lưu nhân vật ạ?:D

Mr.Phát
11-09-10, 11:53 AM
cái này thì tớ chịu vì chính tớ cũng hay bị lắm :| dù tớ làm đúng kĩ thuật nhưng vẫn bị ;))

cHuyqln
11-09-10, 11:57 AM
Người cùng khổ rồi, hic hic.(:|

Mr.Phát
11-09-10, 11:58 AM
tớ chỉ nghiên cứu chứ ko có cày cuốc ;))

cHuyqln
11-09-10, 12:02 PM
VÌ hôm nay thấy sv này nên cài, chứ hôm qua bắt đầu cài sv của anh Công Quốc, thành công "ngoài mong đợi", nên thử sv này...... hờ hờ >:).

m4ttrun9kj3n
11-09-10, 02:27 PM
ông Ohishu ơi mình lên thuyền cập bến 15p chừng nào nó mới ra boss vàng cho mình săn ? Thanks luôn:D

anhyeuviolet
11-09-10, 04:21 PM
Hơ !!!
Cám ơn bạn ThaiChinh91 rất nhiều !!!
Mình đã sửa được lỗi,nhưng sao mình không thể di chuyển map bằng Xa Phu được vậy ?!\
Giúp mình cái nữa nha !!!

DatNguyen !!!

Mr.Phát
11-09-10, 04:22 PM
bạn nói rõ ra đc ko ! có thể map chưa mở đó

thaihoa91
11-09-10, 04:25 PM
Bạn cho cái hình bị lỗi nha bạn !

anhyeuviolet
11-09-10, 04:42 PM
À !
Tại mình đang tranh thủ ngoài NET nên chưa chụp được hình,nhưng là khi bấm vào xa phu,thì có dòng lệnh bên tay trái là " Ngồi yên !. . . " nhưng nhân vật vẫn đứng ngay chỗ xa phu.Mình thử hết tất cả các Map có tại xa phu mà vẫn không đi được,kể cả Tương Dương và chỗ luyện công.
Nếu cần thì tối về mình sẽ post hình lên sau !
Mong các bạn giúp đỡ !!!

DatNguyen !!!

Mr.NTP
11-09-10, 06:09 PM
@ntpdnp_2021 : chưa mở map đó mà bạn đọc lại ebook giangleloi có hướng dẫn mở đó
nick ntpdnp_2021 bị band 1 tháng (:|

tungpro102
11-09-10, 06:16 PM
@ntpdnp_2021 : chưa mở map đó mà bạn đọc lại ebook giangleloi có hướng dẫn mở đó
nick ntpdnp_2021 bị band 1 tháng (:|

Sao lại bị band thế, để tui rút kinh nghiệm với :P

Mr.NTP
11-09-10, 06:19 PM
chọc nữa àk :)) tại vì chửi tục :| hehe :| sau lần này xong ta sẽ tu ... hứa đấy

cHuyqln
11-09-10, 08:30 PM
Các anh, chị cho em hỏi thời gian đi Tống Kim ạ. Em xin cám ơn.

anhyeuviolet
11-09-10, 10:08 PM
Các bạn thứ lỗi cho mình tội "gà" !
Nhưng thực tình mình đọc hết các phần hướng dẫn mở map trong ebook,rồi cả các bài hướng dẫn trước trên forum của ThaiChinh91,nhưng vẫn không làm được !
Mà chẳng biết có phải sửa sai cái maplist.ini không mà giờ mình bị bug C++ khi chạy GS rồi !
Máy lúc ấy nặng quá,chả chụp hình nổi nữa !
Có phải là do mở map sai không ?!
Bạn nào có thể cho mình cái cấu trúc mẫu Map đã mở rồi thì mình cám ơn nhiều lắm lắm !!!
Chờ mong các bạn cứu vớt JX của mình !!!

DatNguyen !!!

thaihoa91
11-09-10, 10:14 PM
Các bạn thứ lỗi cho mình tội "gà" !
Nhưng thực tình mình đọc hết các phần hướng dẫn mở map trong ebook,rồi cả các bài hướng dẫn trước trên forum của ThaiChinh91,nhưng vẫn không làm được !
Mà chẳng biết có phải sửa sai cái maplist.ini không mà giờ mình bị bug C++ khi chạy GS rồi !
Máy lúc ấy nặng quá,chả chụp hình nổi nữa !
Có phải là do mở map sai không ?!
Bạn nào có thể cho mình cái cấu trúc mẫu Map đã mở rồi thì mình cám ơn nhiều lắm lắm !!!
Chờ mong các bạn cứu vớt JX của mình !!!

DatNguyen !!!

Bạn thử giải nén Server gốc ra lại đi ! Vì đôi khi bạn chỉnh nhầm mà ko hay !

anhyeuviolet
11-09-10, 10:19 PM
HƠ !
Thế bạn chỉ nốt mình cách mở Map được không ?!
Thật tình là các tài liệu kia đọc hok có hiểu !
Cho mình hỏi mình đặt đường dẫn cho Map thế nào là đúng ?!

Dạng " 1=D:\Sever\maps\TenMap "
Hay " 1=D:\Sever\maps\TenMap.wor "
Hay " 1=\maps\TenMap "

Giúp mình nha !
Đang giải nén Sever làm lại coi sao !
^^

DatNguyen !!!

thaihoa91
11-09-10, 10:21 PM
HƠ !
Thế bạn chỉ nốt mình cách mở Map được không ?!
Thật tình là các tài liệu kia đọc hok có hiểu !
Cho mình hỏi mình đặt đường dẫn cho Map thế nào là đúng ?!

Dạng " 1=D:\Sever\maps\TenMap "
Hay " 1=D:\Sever\maps\TenMap.wor "
Hay " 1=\maps\TenMap "

Giúp mình nha !
Đang giải nén Sever làm lại coi sao !
^^

DatNguyen !!!

Bạn ko cần wan tâm đến đường dẫn đâu ! Chủ yếu xem ID maps là bao nhiu rùi khai báo id maps đó bên WorldSet.ini là dc thui mà !

anhyeuviolet
11-09-10, 10:26 PM
[Init]
Count=45

[World]

World00=53
World01=1
World02=2
World03=3
World04=4
World05=5
World06=6
World07=7
World08=8
World09=9
World10=10
World11=11
World12=12
World13=13
World14=14
World15=15
World16=16
World17=17
World18=18
World19=19
World20=20
World21=21
World22=22
World23=23
World24=24
World25=25
World26=26
World27=27
World28=28
World29=29
World30=30
World31=31
World32=32
World33=33
World34=34
World35=35
World36=36
World37=37
World38=38
World39=39
World40=40
World41=41
World42=42
World43=43
World44=44

Đó là cái file Worldset.ini của mình !
Vậy các map mở chưa hả bạn ?!
^^

thaihoa91
11-09-10, 10:29 PM
Vậy là mở hết rùi đó 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

anhyeuviolet
11-09-10, 10:30 PM
Ầy dà !
Vậy trở lại câu hỏi đàng trước của mình.Sao mình lại Xa Phu năn nỉ nó cho đi Tương Dương,mà sao nó hok đi trời ?!
Mình có Map mở hết rồi mà !
À !
Nó hiện cái dấu chấm than lên á !

DatNguyen !!!

thaihoa91
11-09-10, 10:32 PM
Ầy dà !
Vậy trở lại câu hỏi đàng trước của mình.Sao mình lại Xa Phu năn nỉ nó cho đi Tương Dương,mà sao nó hok đi trời ?!
Mình có Map mở hết rồi mà !
À !
Nó hiện cái dấu chấm than lên á !

DatNguyen !!!

Coi lại cái ID maps Tương Dương là bao nhiu ???

Check kỹ xem có thiếu điều kiện gì để đi wa dc hay ko ??? Chẳng hạn, đủ tiền, đủ level (>=10 level)

anhyeuviolet
11-09-10, 10:34 PM
Hơ !
Mình lấy quyền Admin,cái Char đó là 17x rùi,tiền có đủ cả,mà không chỉ Tương Dương,mà các map luyện công khác của server cũng hok đi được !
Nói cho ngay là ko đi được Map nào !
Làm sao đây ?!

Thôi để mai mình test lại lần nữa,ráng chụp hình cho các bạn hỗ trợ vậy !
Cảm ơn mọi người rất nhiều cho ngày hôm nay !!!

DatNguyen !!!

Lãng Tử Buồn
12-09-10, 11:00 AM
Cho mình hỏi sever giờ có chơi đc hem vậy,mình dowlod về mà vô tời phần đăng nhập nó bị kết nối ai bik chĩ mình với....

ductamy2k
14-09-10, 10:51 AM
Cấu hình máy như thế nào thì chơi được vậy mấy bác?

PhátPrồ
14-09-10, 10:56 AM
RAM 512 Pen IV Celeron là chơi đc :| tầm đó thôi

Zin Kull
14-09-10, 04:55 PM
nếu máy của các bạn còn yếu hơn nữa thì download server mướp 1.0 về mà xài, nhẹ....

anhyeuviolet
14-09-10, 05:25 PM
Hú hú u !!!!
Bạn ThaiHoa91 ui !
Mình đã tìm ra nguyên nhân vì sao ko di chuyển bằng Xa phu được.Đó là do mình trước đây chép đè script của bạn AiChangBiet Fix cho server này,không hiểu sao nó lỗi vầy lun !
Dù sao thì giờ đã chơi bt rùi !
Cám ơn các bạn nhìu lắm nha !
Đã giúp đỡ !!!

DatNguyen !!!

ductamy2k
14-09-10, 06:16 PM
Máy em ram 2GB có cần phải set ram ảo nữa không vậy?

PhátPrồ
14-09-10, 06:26 PM
ram 2GB thì ko cần set làm gì đâu bạn

chjck3n
15-09-10, 10:05 AM
A cho em hỏi cái nì cài đặt ntn hả A, em newbie ko biết gì cả :(

PhátPrồ
15-09-10, 10:15 AM
cài SV này cũng như bao sv khác thôy có gì đâu;;)

ductamy2k
15-09-10, 10:27 AM
Có ai quét virus file client thái sơn bắc đẩu rồi úp lên giùm em tí. Chứ mới down về KAV xóa sạch thì còn làm ăn gì được T_T

ductamy2k
15-09-10, 12:57 PM
À làm ơn hướng dẫn mình cách config client và server?
Phải chỉnh sửa ở những file nào?

Khi chạy game phải chạy thứ tự các file nào trước?

notfile
15-09-10, 01:19 PM

Config Server : mở hết các file ini trong server ra config lại IP và pass sa cho đúng với IP bạn đặt ở card mạng ảo
mở file Bishop.cfg ra sưa lại IP
Chỉnh lại đường dẫn nếu có !

Config Client : vào thư mục setting mở file ServerList.ini sửa lại IP

Chạy Server = startup ( có thể là của sangpro hoặc Minh Đăng )
thứ tự có trên bạn startup

nguyentrunghbl
16-09-10, 11:49 PM

- Cách config Server va Client ở đây khá rõ ràng:

- Nếu bạn không biết xài tool JxStartup.exe (khuyên bạn nên dùng tool này thường kèm trong thư mục Server) thì bạn có thể chỉnh bằng tay những file sau ở thư mục Server:
Bishop.cfg
Database.ini
Relay_config.ini
Servercfg.ini
Startupcfg.ini
Serverlist.ini (file này trong thư mục Settings của Client).

- Thứ tự chạy các file khởi động Server là:
1. Sword3PaySys.exe
2. S3RelayServer.exe
3. Goddess.exe
4. Bishop.exe
5. S3Relay.exe
6. GameServer.exe

- Khi tắt thì làm ngược lại:
Out acc, rồi tắt theo thứ tự 6,5,4,3,2,1 như ở trên đã chạy.

damcuoichuot
18-09-10, 10:25 AM
Mình bị lỗi như vậy là sao, bạn có thể giải thích dùm, hôm trước vẫn chạy bình thường. Dù cài lại tất cả nhưng vẫn lỗi

PhátPrồ
18-09-10, 10:49 AM
bạn để màn hình ở 16 hay 32 bit ?

anhyeuviolet
19-09-10, 08:46 PM
Ai giúp mình cho Nhiếp Thí Trần hiện hồn lên cái !
Cài Server cả chục lần rồi mà nó cứ thế này nà :

Mình dùng 100% TSBĐ,cả Server và Patch !!!
Cám ơn các bạn !

DatNguyen !!!

gadibo5s
19-09-10, 10:38 PM
Mình mới tìm hiểu JxOffline gần đây và đã cài thành công Server TSBD v2. Rất vui khi cài được nhưng khi chơi lại gặp một số lỗi sau mong được giúp đỡ.
Lỗi không nc được với 4 npc (kể như hết chơi =;): Thợ rèn, tiệm thuốc, tạp hóa và npc Trùng sinh. Server báo lỗi như sau (đây là báo lỗi khi nói nhấp vào npc tiệm thuốc và trùng sinh)

Và lỗi tẩy điểm kỹ năng của Võ Đang, tẩy lần 1 skill 120 của Võ Đang được thay bằng skill 120 của Côn Lôn, tẩy lần 2 mất hết point

Hỏi thêm là sao cộng skill (hỗ trợ, hay các skill trước của cùng 1 đường mà ko thấy lên dame gì cả) hay mỗi skill đề độc lập?

thaihoa91
19-09-10, 10:45 PM
Thật ra từ trước đến giờ JX tả chỉ có duy nhất 1 ng` nữ tham gia dc vài tháng ! Đó là Lê Trịnh Phương Hằng bên cbgame.info ;))

Čħīċķėň
19-09-10, 11:30 PM
^
Cô ấy có vẻ ghét chữ ký của King lắm =)) =))

Bông hồng đẹp là có nhìu gai
Gái đẹp là gái có thai nhìu lần. =D>
(có sai vài chữ thì xin mấy đại ka đừng pắc pẻ e làm gì :">)

thaihoa91
20-09-10, 12:04 AM
Mình kết chị Hằng nhà ta ! Mà giờ chị Hằng nhà ta ít vào cbgame.info :(

@gadibo5s : Server thiếu thư mục data chứa các file .lua và .txt nên báo lỗi ! Bạn có thể tìm các Server như Phong Vân 2 để lấy thư mục data đó wa Server bạn mà xài !

gadibo5s
20-09-10, 01:54 PM
@gadibo5s : Server thiếu thư mục data chứa các file .lua và .txt nên báo lỗi ! Bạn có thể tìm các Server như Phong Vân 2 để lấy thư mục data đó wa Server bạn mà xài !

Ok, đã chỉnh sửa và đã ổn, thanks :Laluot_203:
Mà từ ngày đụng vào JxOffline thì máy tính cứ như cái ổ ấm áp cho bọn virus, sinh sôi, nảy nở và phát triển :Laluot_191:

thaihoa91
20-09-10, 02:10 PM
Ok, đã chỉnh sửa và đã ổn, thanks :Laluot_203:
Mà từ ngày đụng vào JxOffline thì máy tính cứ như cái ổ ấm áp cho bọn virus, sinh sôi, nảy nở và phát triển :Laluot_191:

Sao bạn ko diệt virus đi ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

gadibo5s
20-09-10, 11:02 PM
Sao bạn ko diệt virus đi ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Lúc này forum có vẻ vắng nhỉ, lúc trước thấy mọi người cãi nhau chí chóe. Hiện tại cái Sever TSBD này là cái hoàn chỉnh và sạch nhất trên máy tui, còn mấy cái kia chưa dám giải nén, để khi nào rảnh sẽ vọc tiếp. Ah, cái skill 120, 150 có giới hạn ko. Tui lấy skill theo kiểu GM thì nó lên 60, mạnh quá thành ra chán. Có cách nào chỉnh limit 20 thôi ko?

binhkubin
21-09-10, 12:41 PM
cho mình hỏi cái lổi này fix thế nào
và thoát game ra vào lại thì mất nhân vật

gadibo5s
21-09-10, 01:47 PM
cho mình hỏi cái lổi này fix thế nào
và thoát game ra vào lại thì mất nhân vật

Cái lỗi đó kệ nó, không sao cả. Khi thoát thì thoát từ từ.

Đầu tiên thoát hoàn toàn cửa sổ chơi game (Client).
Tắt game server.
Nếu bạn khởi động bằng JxStarup thì nhấn vào nút "hiện tất cả các tiến trình server", nó nhảy ra thêm 5 cửa sổ, tắt theo thứ tự từ phải sang trái (cái nào mở sau tắt trước). Tắt từ từ để save game.
Tắt JxStarup.

binhkubin
22-09-10, 05:19 PM
@gadibo5s uk thanks bạn nha............................

ph4mduc4n
26-09-10, 09:33 PM
Đã thanks lên đến 153 cái , 1 người bị "band" up lúc 9h33 tối phút này 26 / 9 / 2010

đề nghị anh ra v3 ngay :))

lehoangphuc040
27-09-10, 01:54 AM
Tốc độ luyện skill hơi chậm? Làm sao mình có chỉnh kinh nghiệm luyện skill ít lại? lảm sao để chình sửa một account trong server ví dụ như level, add thêm skills, điểm tăng của từng skill ... newbie [-O<

thaihoa91
27-09-10, 07:46 AM
Tốc độ luyện skill hơi chậm? Làm sao mình có chỉnh kinh nghiệm luyện skill ít lại? lảm sao để chình sửa một account trong server ví dụ như level, add thêm skills, điểm tăng của từng skill ... newbie [-O<

Bạn có thể vào Kho Lưu Trữ có các bài viết rất bổ ích cho bạn, chẳng hạn bài này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

h3a2e1g9
27-09-10, 08:00 PM
xin hỏi thú cưỡi mua ở đâu vậy và làm sao cố được đồ BK + HK