PDA

View Full Version : Mong các Pro Cabal offline giúp đỡ gà

shinlong193
04-07-10, 09:33 AM
Xin chào các anh, chị trên forum do em đã cài được bản Cabal của bạn phieu-nhattrang
đã tạo được lick không phải lick fix, cũng đã tạo được nhân vật nhưng hãy còn một số chỗ chưa hiểu nên mong các anh. chị giúp đỡ
1,Làm sao tạo được đồ trong Cabal bằng GM tool ( em chưa từng sử dụng lên không bít dùng) mong các anh. chị dạy bảo từng bước một nha
2,Em cũng không bít dung 2 thằng này WinSCP và PuTTY
3,Anh, chị có thể giải thích mấy dòng khi cài CentOS 4.7 không
VD: dòng Enter Alz rate multiplier nghĩa là gì (anh, chị giải thích dùm mấy dòng khác nữa nha)
Do em không bít ý nghĩa của may' dòng do nên em làm giống với hướng dẫn của bạn
phieu-nhattrang nên khi vào game đánh quái rơi ra rất nhiều đồ và rất lag chỉ
sau 1 ít time là dis
4,Ai có bản Cabal đầy đủ và hoàn thiện rùi thì làm ơn post lên cho em với( việt hóa rùi thì càng tốt việt hóa không dấu cũng OK) hiện tại em đang dùng bản Cabal gốc của Chumpy chưa sửa đổi gì hết
-------Mong các anh, chị trong forum giúp đỡ em-------^:)^^:)^

1vuonchuoi9
04-07-10, 10:24 AM
1 - ip connect GM tool là IP SQL ( ko phải centos )
id pass SQL mặc định id "sa" pass "sa" hoặc pass "cabal" ( do bạn config SQL )
2 - thực ra bạn chỉ cần dùng wincp thôi ko cần dùng putty bởi nếu dùng putty thì dùng luôn cái centos cho lành
connect wincp :
ip điền IP centoss ( do bạn config)
id root
pass root của bạn ( mình nhớ ko nhầm mặc định là cabalserver )
3- rates sv cứ mặc định mà để
nếu muốn rates cao thì tăng cao .... ( exp .. exp skill ... v.v..v)
4 - Khuyên trân thành là nên tự tìm hiểu :D

shinlong193
04-07-10, 10:29 AM
Cảm ơn bạn đã trả lời
Khi minh vào GM tool
mình điên IP SQL của bạn phieu-nhat trang là 192.168.1.200
tiếp đó mình điền ID SQL: sa
PAss:cabal
nhưng nó lại báo lỗi run-52
bad name, playing
Mình chỉ cần bạn hướng dẫn chi tiết cái GM tool

mazhzil
07-07-10, 10:13 AM
theo mình nhớ gmtool mình để nguyên không điền ip j cả , chỉ nhập mỗi tên nick vào thôi , còn cabal managerment tool mới cần điền ip

shinlong193
20-07-10, 07:09 AM
cảm ơn minh hiểu rùi , mình đã vào đc gmtool rui nhưng vẫn chưa bít cách sử dụng
cabal managerment

DollyViolet
21-07-10, 11:01 PM
1,Sử dụng cabal managerment tool rất dễ. Ko có gì để bàn :|
2,WinSCP rất quan trọng. Sau khi cài server xong nên vào tìm các file ini xem lại IP chỉnh về 192.168.2.2 hết (Client là 192.168.2.1). Còn PuTTY cũng quan trọng , nhưng là lúc cài game thôi.Bạn nên xem kỹ hướng dẫn chút :d
3,Alz rate multiplier : tỉ lệ rớt Alz ( để nhiu thì tùy). Alz Bomb là tỉ lệ xuất hiện bomb alz ( alz 1 tá nhìu nhìu đấy). Còn mấy cái khác mình cũng k nhớ hết. Có cái tỉ lệ rớt item và 1 lần rớt bao nhiu món (per item ...) thì bạn nên để khoảng 3 hoặc 2 thôi. Để khoảng > 20 là tiêu rồi :)

4, Mình đang dùng bản của fancy post cũng ngon lắm mà. Thỉnh thoảng bị diz vô cớ và ko nhìn thấy item Orihancon thui :d

shinlong193
24-07-10, 08:03 PM
Cảm ơn bạn đã giúp mình ..........