PDA

View Full Version : Cóa ai cho mình hỏi tí - Mình gà mới gia nhập Cabal Off

HoliC
14-05-10, 10:26 AM
- Nếu ai pro cài Server Cabal thì cảm phiền giải đáp cho mình 1 số thắc mắc ..
1 . Server cài trên hệ điều hành Linux - ( Mình đang xài Win Xp ) - vậy tức là mình phải tạo 1 hệ điều hành ảo trên máy hở ? ( 2 User Accounts trên 1 máy ) -- Vậy cóa ảnh hưởng gì lớn đến máy không ?
2 . Liệu server có hoạt động trên Windows 7 hok ?
3 . :) Mình cũng đang cài server MU trên máy - cài thêm Server Cabal này vào chắc sẽ "banh xác" phải không nhiê?

----------- Ai Pro Server Cabal sẵn sàng giúp mình thì choa xin nick chat nha !! ----------- Thank thank thank

1vuonchuoi9
15-05-10, 12:20 AM
1 - cần MWare để chạy linux, centos
2 - win 7 dc nhung đôi khi gặp lỗi
3 - ko sao cả chạy // cũng đc :))

Netonline24h
27-08-10, 12:32 AM
2 . Liệu server có hoạt động trên Windows 7 hok ?
3 . Mình cũng đang cài server MU trên máy - cài thêm Server Cabal này vào chắc sẽ "banh xác" phải không nhiê?
P/s:
2 - Vì Win 7 chưa thân thiện với người dùng cho nên hiện tại có thể gây ra một số lỗi. Ngoài ra Win 7 chưa hỗ trợ cho các chương trình cần thiết. :)
3 - Tốt nhất là không nên chạy chung như vậy vì sẽ xẩy ra xung đột data, ngoài ra chạy chung như vậy sẽ khiến cho máy hoạt động trì trệ và có thể một hôm nào đó CPU của bạn bốc khói.

kelalung
27-08-10, 12:53 PM
Đúng đó, có chơi game thì chọn xp, win 7 chỉ để khoe máy đẹp thôi, cài nó vào ứng dụng game server thỉnh thoảng bị điên. Thích thì cài win 7 để play game, còn server ảo cài trên vmware. Chắc ăn ram bự lắm đây+ chíp 100% nữa, đảm bảo chơi vài tháng máy xuống cấp...