PDA

View Full Version : Hướng dẫn các bạn cách thăng cấp,gia nhậpv.v.

hackercong
02-02-10, 04:57 PM
Có 5 công đoạn thăng cấp
Đầu tiên khi đã đủ Level 10 thì đên chỗ môn chủ huyền bột(con mụ áo đỏ)
Sau khi đủ Lv 35,thì thăng cấp lần 2(gia nhập chính phái hay tà phái)thì đễn chỗ hai thằng áo xanh hay áo đỏ(đứng cạnh môn chủ huyền bột)
Sau khi dc 60 và 80lv thì đến chỗ con bé(đứng cạnh 2 thằng ở trên) để thăng cấp lần 3 và 4
Đủ 100 Lv đến chỗ thằng già để thăng cấp lần cuối(đứng đối diện đó)
Muốn mua phù thì mua của thằng già đứng đối diện đó(giá các phù tăng dần theo vùng đất và cấp độ quái)rẻ nhất là hồi thành phù,đắt nhất là phù đên bắc băng cung.
Mua pet(thú nuôi)đến chỗ con bé đứng ở giữa trung tâm
Mua máu,mana đến chỗ con bé xinh nhất áo trắng
Tạo môn phái tùy chính hay tà mà đến chỗ 2 thằng đối diện
Nếu các bạn tùy chỉnh LV tăng quá nhanh sẽ dẫn đến thừa điểm khí công(sẽ không thăng dc cấp)Tốt nhất là nên để khoảng 100 thôi.
Mình cài sever 3.9 +clien V30006 của magic nhìn chung là dc,chỉ có cường hóa,và đeo tên cho nhân vật bắn cung là còn bị lỗi
Sau đây là 1 vài hình ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nobita299
02-02-10, 06:34 PM
tôi nói thật , cái tut này của ông là để chỉ cho newbie hay để ông khoe đồ , tự tin quá đó

pipiupapa
02-02-10, 09:43 PM
tôi nói thật , cái tut này của ông là để chỉ cho newbie hay để ông khoe đồ , tự tin quá đó

cái nì HKGH ofline mà, người ta khoe mần chi hả bác :-B

dkljon02
03-02-10, 05:09 PM
bạn nói vậy newbie chưa chak làm đc :)), (nâng khí công nữa nhé bạn)

pipiupapa
04-02-10, 01:18 AM
bạn nói vậy newbie chưa chak làm đc :)), (nâng khí công nữa nhé bạn)

To dkljon02 : mần sao cho nhân vật mình sáng rực lên như hình dưới sign của bạn vậy ?? chỉ tui với

huunam09
04-02-10, 01:38 AM
quan trọng là bản 3.9 ! tớ không biết làm nào để tăng bậc võ công lên !

dkljon02
04-02-10, 12:22 PM
To dkljon02 : mần sao cho nhân vật mình sáng rực lên như hình dưới sign của bạn vậy ?? chỉ tui với
bạn vào SQL ->rxjhgame->TBL_XWWL_Char->chỉnh cột FLD_WX ấy (cái nì là nâng điễm chiến đấu lên), mình chỉnh 9999999 điễm :). vào game ctrl+s lên rồi nhấn vào mũi tên:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và chọn thanh danh.

hackercong
04-02-10, 04:11 PM
Djlion02 ơi,bạn biết làm thế nào để sửa lỗi không lưu dc đồ không,mình có dùng tool thêm đồ vào hiêp khách nhưng lúc thoát game nó không lưu cho mình 1 số đồ,có đồ cơ bản mua trong game và 1 số đồ mình thêm là lưu dc,còn số khác thì ko dc.Bạn biết fix lỗi thi giúp mình nhé!

RyoJack
05-02-10, 08:57 PM
dkljon ông Việt hóa được item server 3.9 chưa? Mấy cái server khác thì tôi Việt Hóa được còn cái server 3.9 cái Ybi nó lạ quá Việt Hóa xong là lỗi liền :( Cái Ybi nó cũng chẳng xếp theo hàng mà bay tứ tung :|

dkljon02
06-02-10, 05:05 PM
chỉ e cách VH đi e VH choa :).........................

RyoJack
06-02-10, 08:09 PM
Xài YbiEditor đấy cậu. Xài cái đấy thì tớ Việt Hóa được các server khác chứ 3.9 thì tớ bó tay. Cậu có server nào hay hay up lên tớ test thử :|

dkljon02
08-02-10, 05:10 AM
mình chĩ xài sever trog 4zum này áh :), còn gà mừ

RyoJack
08-02-10, 04:41 PM
Thế àh? Cậu fix được lỗi chuyển map khinh công không mất không chỉ tớ, làm cách nào để đổi buổi trong server 3.9 (chiều,tối..)

minakoga
21-02-10, 02:48 PM
và đeo tên cho nhân vật bắn cung là còn bị lỗi

Right Click vào tên là đeo được!

Ah nhân đây cho mình hỏi luôn, sao ma đeo được đồ 80 thăng cấp vỗ công nhỉ, mò mãi mà ko biết, có con đeo đc (chẳng hiểu sao mà nó đeo được), còn có con lại ko.....

elnio
21-02-10, 05:40 PM
Item có 2 điều kiện để đeo 1 là điểm chiển đấu, 2 là level (mìhh chỉ biết được tới đó), thì dụ cho cái giáp cuối (màu đỏ đỏ ấy, server 3.9 của Magic), thường thì chỉ có đk về lv thôi, muốn biết điều kiện đeo thì bạn lấy mã số (từ tool của Magic) rồi vào bảng TBL_Item, tìm dòng có chữ level là được ^^ TRong bảng này bạn cũng có thể chỉnh được tiền mua, như vũ khí mạnh nhất (mình không biết gọi là gì, khi đeo vào có thời gian ấy) mã đao cuối là 102200003 giá là 19 tỉ ~~> chỉnh thành 10 gold :D

minakoga
21-02-10, 07:51 PM
Item có 2 điều kiện để đeo 1 là điểm chiển đấu, 2 là level (mìhh chỉ biết được tới đó), thì dụ cho cái giáp cuối (màu đỏ đỏ ấy, server 3.9 của Magic), thường thì chỉ có đk về lv thôi, muốn biết điều kiện đeo thì bạn lấy mã số (từ tool của Magic) rồi vào bảng TBL_Item, tìm dòng có chữ level là được ^^ TRong bảng này bạn cũng có thể chỉnh được tiền mua, như vũ khí mạnh nhất (mình không biết gọi là gì, khi đeo vào có thời gian ấy) mã đao cuối là 102200003 giá là 19 tỉ ~~> chỉnh thành 10 gold :D

Không phải! ý mình là những món đồ yêu cầu cấp độ (lv của nhân vật) 80 ấy, đeo nó không được. Ví dụ: áo của ĐP yêu cầu cấp 80, võ công 5 (điểm PK để lên cấp độ võ công). Nói chung ko còn dòng đỏ nào, nhưng mà mình lại ko đeo đc! Còn con Thương ko biết làm gì thì lại đeo được :-?? chẳng hiểu!

07894561230
15-03-10, 06:35 PM
ai bik box hướng dẫn cho mình link được không tìm khi sáng đến giờ vẫn chưa ra

o0TraiBao0o
20-03-10, 05:12 PM
Hieu chet lien [-X (~~) :nn: Bo tay voi bai viet cua ong :D

viplaro
03-07-10, 12:47 PM
ban ojj chj? mjnh cach tang lv cho than` thu' di phat sang' mjnh chinh? duoc rọ` >:,

viplaro
03-07-10, 12:53 PM
de~ ma` ban vao` SQL song rôjjj` vao` databases vao` phan` rxjhgame xong chon Tables xong roj chon TBL_XWWL_Char kich chuot phaj vao` chon.. open table chon.. return all rows xong rojj keo' thanh chuot sang ben phajj??? tim` den' cot.. FLD _WX chinh lạ jj so'' 100 len 9999999 la` oki xong ro`jj tat SQL di vo game la` oki :D

gtehrkt
05-08-10, 02:03 AM
Chủ pic hướng dẫn mình cài game này dc ko ! Hix cài hoài ko dc :(

sagaloveh
13-08-10, 10:56 PM
lên lv 60 thăng cấp lần 3 thế nào vậy, ấn vào con npc nhận quest thăng cấp nó bắt phải có thêm gì nữa mới đc thăng cấp ấy